Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,030

HOME > ASP > ASP Forum > ใช้ ASP Query ข้อมูลใน SQL Server 2000 พร้อมกันหลายๆ User

ใช้ ASP Query ข้อมูลใน SQL Server 2000 พร้อมกันหลายๆ User

Topic : 001845

Guest

ขอรบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ
คือ ผมใช้ ASP ทำการ Query ข้อมูลใน SQL Server 2000 แต่ติดตรงที่ว่าถ้าเข้าหลายคน การ Query จะทำได้ทีละ User เท่านั้น จึงต้องเกิดการรอกันนานมาก จะทำอย่างไรดี แล้วถ้าทำการ Query แบ่งเป็นหน้าแล้ว แต่เวลากด Click ทีละหน้า เหมือนกับว่าต้อง Query ใหม่อีก ก็รอนานอีกจะทำอย่างไรดีครับ ช่วยตอบหน่อยครับ

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 29 ต.ค. 2547 08:24:24 By : nawapon View : 3064 Reply : 5

No. 1

โพสกระทู้ ( 94 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

ผมว่ามันน่าจะเกิดจากประสิทธิภาพของ Server เองมากกว่านะครับ เพราะการ Query ต้องทำที่ Server ถึงแม้นว่าคุณจะทำการแบ่งหน้าแล้ว มันก็ต้องประมวลผลใหม่และกำหนด Record ที่จะแสดงในหน้านั้น ๆ จากนั้นจึงแสดงออกมา ผมคิดอย่างนี้นะครับ ใครมีความคิดดี ๆ ก็ลองแชร์กันดูนะครับ

Date : 29 ต.ค. 2547 08:57:54 By : tuntigon

No. 2

Guest

to nawapon..

รบกวนถามเรื่องการเชื่อม sql server 2000 หน่อยนะครับ คือผมทำการเชื่อม sql แล้วเกิด Error บอกว่า
...Server does not exitst or access dennied.

code ที่ใช้เชื่อมนะครับ

set Conn=server.createobject("ADODB.connection")
Conn.Open "DRIVER={SQL Server}; SERVER=local; DATABASE=northwind; UID=sa; PWD =;"Set rs=Server.CreateObject("ADODB.Recordset")
sql ="Select * From Customers"
rs.Open Sql, conn, 1, 1
num = 1
do while not rs.eof
Response.write (num & " - " & rs("ContactName") & "<br>")
rs.movenext
num = num + 1
loop
rs.Close
Set rs=nothing
Conn.Close
Set Conn=nothing
ผมกำหนดให้ sa ไม่มี password
Run บน server จำลอง ใช้ iis
พอจะมีข้อแนะนำไหมครับ หรือ พอจะมี code ที่เป็นแนวทางบ้างไหมครับ
Date : 29 ต.ค. 2547 10:23:45 By : swongyai

No. 3

โพสกระทู้ ( 94 )
บทความ ( 0 )

Conn.Open "DRIVER={SQL Server}; SERVER=local; DATABASE=northwind; UID=sa; PWD =;" set

เท่าที่เคยเห็นมาผมไม่เคยเห็น set ตัวนี้ต่อท้ายตรงนี้เลยนะครับ ลองลบออกดู
ตัวอย่างที่ผมเคยเห็นนะครับ

Microsoft SQL Server 2000 Connection Strings

With DSN (recommended SQL connection string)

<% dbconn="Provider=SQLOLEDB.1;UID=user;Password=password;Initial Catalog=DSNname;Data Source=IPaddressoftheSQLserver,PortNumber" %>

OLE DB

<%
Set cnn = Server.CreateObject("ADODB.Connection")
cnn.open "PROVIDER=SQLOLEDB;DATA SOURCE=sqlservername;UID=username;PWD=password;DATABASE=mydatabasename "
%>

With DSN

<%
Set Conn = Server.CreateObject("ADODB.Connection")
Conn.open "DSN=DSNname;UID=user;PWD=password;DATABASE=mydatabasename"
%>

Without DSN

<%
Set Conn = Server.CreateObject("ADODB.Connection")
DSNtest="DRIVER={SQL Server};SERVER=ServerName;UID=USER;PWD=password;DATABASE=mydatabasename"
Conn.open DSNtest
%>

Date : 29 ต.ค. 2547 11:32:24 By : tuntigon

No. 4

Guest

Date : 16 ม.ค. 2551 15:33:31 By : 5

No. 5

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

ASP SQL Server
Date : 2009-04-24 22:47:55 By : webmaster

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ใช้ ASP Query ข้อมูลใน SQL Server 2000 พร้อมกันหลายๆ User

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 05
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่