Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > ASP > ASP Forum > ส่งเมล์แล้วทำไมเข้า junk mail ครับ ผมใช้ CDOSYS,CDONTS ครับ พอลองส่งเมล์เข้า Hotmail มันดันเข้า junk

ส่งเมล์แล้วทำไมเข้า junk mail ครับ ผมใช้ CDOSYS,CDONTS ครับ พอลองส่งเมล์เข้า Hotmail มันดันเข้า junk

Topic : 026603

โพสกระทู้ ( 30 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

ผมใช้ CDOSYS,CDONTS ครับ พอลองส่งเมล์เข้า Hotmail มันดันเข้า junk ครับ
มีวิธีแก้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-04-23 13:56:50 By : cattarock View : 7251 Reply : 2

No. 1

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

เพิ่มเติม
ในปัจจุบันปัญหาการ Spam อีเมล์เป็นปัญหาระดับโลกที่ พบเจอกันอยู่ทุกวัน อันเรื่องจากความง่ายในการส่งอีเมล์ไปยังปลายทาง ทำให้บุคคลบางกลุ่มนำไปใช้ในทางที่ผิด เช่น การ Spam อีเมล์นำเสนอสินค้าหรือบริการต่าง ๆ ไปยังผู้รับที่ไม่รู้จัก เกิดเป็นอีเมล์ขยะที่ระบบอินเตอร์เน็ต และปัญหานี้เองได้เชื่อมโยงไปยังผู้ให้บริการ Free Email ทั้งหลายที่พยายามทำหาระบบป้องกันอีเมล์ขยะ และระบบป้องกันของผู้บริการบางแห่งยังทำการ Block อีเมล์ที่ไม่ใช่อีเมล์ขยะ หรือ ถูกย้ายไปยังอีเมล์ Junk,Bulk และก็อย่าแปลกใจครับ ถ้าหากว่าเราทำการส่งอีเมล์ไปแล้วระบบจะย้ายเข้าไปอยู่ในถังขยะ ผมจะยกตัวอย่างเช่น http://www.Hotmail.com เป็นผู้ที่ให้บริการ Free Email ที่มีผู้ใช้เยอะที่สุดในโลก จะทำการ Move Email ที่เข้ามาใหม่ที่มีความเสี่ยงว่าจะเป็นอีเมล์ที่ไม่พึงประสงค์เข้าไปยังใน ส่วนของ Junk แต่ถ้าผู้รับอีเมล์ทำการ คลิกว่าอีเมล์ฉบับนั้นไม่ใช่อีเมล์ขยะ หรือ เพิ่ม Email Address ที่ส่งเป็นอีเมล์ที่ปลอดภัย ในส่งครั้งต่อไป ก็จะเข้าสู่ Inbox ปกติ

และการนำไปใช้งานจริงในบางครั้ง เราอาจจะพบว่าไม่สามารถส่งอีเมล์เข้าสู่ Hotmail,Yahoo ได้เลย ปัญหานี้อาจจะเกิดจากหมายเลข IP ของเราถูก Black List ของผู้ให้บริการเหล่านี้ สำหรับการตรวจสอบ Black List สามารถตรวจสอบได้ที่ http://mxtoolbox.com/blacklists.aspx ถ้าตรวจสอบแล้วพบกว่า IP ติด Black List ให้รีบดำเนินการทำตามขั้นตอนเพื่อขอปลดหรือ Remove ออกครับ

เงื่อนไขหรือ Policy การมองอีเมล์ขยะของแต่ล่ะค่ายจะไม่เหมือนกันครับ บางแห่งอาจจะทำการส่งเข้า Inbox ตามปกติเลยครับ อย่างเช่นของ http://www.Gmail.Com เป็นระบบที่ค่อนข้างฉลาดกว่า Hotmail.com เยอะมากครับ ซึ่งระบบการทำงานภายในอันนี้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน เพราะฉะนั้นผมจึงอยากจะแนะนำว่าในการเขียน Script ส่งอีเมล์ก็อย่าสร้างความเดือดร้อน หรือทำการ Spam อีเมล์ขยะ สร้างความเดือดร้อนให้กับบุคคลอื่นด้วยครับ

THAICREATE.COM ไม่สนับสนุนผู้ที่สร้างความเดือดร้อนให้บุคคลอื่นด้วยการ Spam อีเมล์

Ref : PHP Sending Email

Date : 2009-04-23 14:09:50 By : webmaster

No. 2

โพสกระทู้ ( 30 )
บทความ ( 0 )

CDOSYS สามารถรบุ .Fromname ได้หรือเปล่า ครับ มี Method นี้หรือเปล่าครับ
With objCDOSYSMail
.BodyPart.Charset = "windows-874"
.From = "Sumipol Newsletters"&"<"&H_Email&">"
.ReplyTo ="[email protected]"
.To = Email
.Subject = H_Subject
.HTMLBody = strHTML&H_Body&enews&strHTMLF
.Send
End With
Date : 2009-04-23 14:33:59 By : cattarock

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ส่งเมล์แล้วทำไมเข้า junk mail ครับ ผมใช้ CDOSYS,CDONTS ครับ พอลองส่งเมล์เข้า Hotmail มันดันเข้า junk

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 03
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่