Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > Community Zone > Forum > ใครพอมีความรู้เรื่องเซิร์ฟเวอร์ แนะนำบ้างครับ ถ้าเราจะทำ เซิร์ฟเวอร์ ให้บริการอินเตอร์เนต แก่นักเรียน และบุคคลากร เน้น วินโดว์เซิร์ฟ

ใครพอมีความรู้เรื่องเซิร์ฟเวอร์ แนะนำบ้างครับ ถ้าเราจะทำ เซิร์ฟเวอร์ ให้บริการอินเตอร์เนต แก่นักเรียน และบุคคลากร เน้น วินโดว์เซิร์ฟ

Topic : 066086

โพสกระทู้ ( 79 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์
Twitter Facebook

ใครพอมีความรู้เรื่องเซิร์ฟเวอร์ แนะนำบ้างครับ ถ้าเราจะทำ เซิร์ฟเวอร์ ให้บริการอินเตอร์เนต แก่นักเรียน และบุคคลากร เน้น วินโดว์เซิร์ฟ ในแนวความคิดผม อยากใช้ วินโดว์ 2008 และ ISA 2006 แต่ไม่รู้จะหาข้อมูลอย่างไรแจกจ่าย IP แบบ DHCP สามารถเปิดปิดบล็อคโดว์โหลด และเทอร์เรนได้ สารมารถรู้ได้ว่า คนที่รับ IP ไป เป็น คอมพิวเตอร์ หรือ สมาทโฟน และ IP ควรอยู่ คลาสไหน มีระบบเก็บล็อค และ WiFi ยาวไปไหมนี่

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2011-09-07 08:52:48 By : chowarin View : 1765 Reply : 5

No. 1

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

อันนี้ลองปรึกษาคนที่วางระบบ Lan น่ะครับ น่าจะได้คำปรึกษาที่ดีกว่าครับ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2011-09-07 21:23:47 By : webmaster

No. 2

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

รอตาพี่เดี่ยวมาตอบละกัน
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2011-09-07 21:35:11 By : ikikkok

No. 3

โพสกระทู้ ( 5,146 )
บทความ ( 26 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

อยากจะจัดให้ครับ .. แต่ทำเป็นแต่ LINUX
เจอ windows2008 Server เข้าไป เอ๋อเลย..ได้ลบทิ้งลง LINUX มาจนถึงปัจจุบัน ..

หากสนใจทำจริงๆ สามารถแนะนำให้ได้ึครับ แต่ขอเป็น LINUX เพราะ windows ผมไปไม่เป็นจริง ๆ
และเสียค่า แคล แพงมาก.

ประวัติการแก้ไข
2011-09-08 08:16:50
Date : 2011-09-08 08:16:19 By : deawx

No. 4

โพสกระทู้ ( 79 )

ขอบคุณครับ เป็น ลีนุกส์ ก็ได้คับ ขอให้แก้ไขปัญหาได้ ก็พอ ครับ
Date : 2011-09-08 14:24:58 By : chowarin

No. 5

โพสกระทู้ ( 14 )

Facebook Hi5

window 2008 r2 >>>> สามารถจัดการได้อยู่แล้วครับในเรื่องของการบริหาร พวก Active Directory ทำเป็น join Domain ก็ง่ายต่อการควบคุมดูแล ทำเป็น DHCP ก็สามารถแจกจ่ายได้กำหนดได้ว่าจะให้ IP ช่วงไหน IP ช่วงไหนใช้ไมไ่ด้ กำหนด เปิดปิด Port ได้ตาม Concep อ่ะครับ
คือที่คุณต้องการมันสามารถทำได้หมดทั้ง window และ Linux อ่ะครับ ถ้าเป็น window มันก็หาความรู้ไม่ยาก เพราะพวกนี้มีเยอะ ถ้า Linux ก็ต้องไปดูในเรื่องของ command ในการ set window 2008 r2 มีหนังสือขายอ่ะ เล่มหละ 200 กว่าบาท คุณก็ทำได้อย่างที่คุณต้องการและ

แล้วแต่ตัดสินใจอ่ะครับ
Date : 2011-09-13 17:43:28 By : stepxforce

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ใครพอมีความรู้เรื่องเซิร์ฟเวอร์ แนะนำบ้างครับ ถ้าเราจะทำ เซิร์ฟเวอร์ ให้บริการอินเตอร์เนต แก่นักเรียน และบุคคลากร เน้น วินโดว์เซิร์ฟ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 00
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่