Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > Community Zone > Forum > การออกแบบเว็บไซต์ แบบ Responsive Web ใครมีวิธีแนะนำบ้างค่ะ ว่ามันทำยังไง/หรือว่ามันมี Tool ตัวไหนที่ที่ใช้กันอยู่บ้าง

การออกแบบเว็บไซต์ แบบ Responsive Web ใครมีวิธีแนะนำบ้างค่ะ ว่ามันทำยังไง/หรือว่ามันมี Tool ตัวไหนที่ที่ใช้กันอยู่บ้าง

Topic : 110613

โพสกระทู้ ( 681 )
บทความ ( 0 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

สถานะออฟไลน์
Twitter

การออกแบบเว็บไซต์ แบบ Responsive Web ใครมีวิธีแนะนำบ้างค่ะ ว่ามันทำยังไง/หรือว่ามันมี Tool ตัวไหนที่ที่ใช้กันอยู่บ้าง
พอดีว่ากำลังเขียนเว็บตัวใหม่ อยู่ ติดตรงนี้อยู่ / ยังไม่มีความรู้ตรงนี้ ค่ะ

Responsive Web Design คือการออกแบบเว็บไซต์ให้รองรับขนาดหน้าจอสำหรับอุปกรณ์ทุกชนิด ตั้งแต่ คอมพิวเตอร์ที่มีขนาดจอหลากหลาย ไปจนถึง Tablet ซึ่งมีมาตรฐานของขนาดหน้าจอที่แตกต่างกัน และโทรศัพท์มือถือ Smart Phone ต่างๆ พูดได้ว่าออกแบบครั้งเดียวสามารถใช้ได้กับทุกหน้าจอ

Responsive Web

Tag : iPhone, iPad, Tablets, Windows

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2014-08-14 15:42:17 By : nottpoo View : 2763 Reply : 8

No. 1

โพสกระทู้ ( 5,105 )
บทความ ( 4 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

1. หาแหล่งอบรม มีอยู่หลายที่ (กทม.) เห็นแว่บ ๆ ขอนแก่นก็มีศูนย์ เชียงใหม่ก็มี มีเยอะครับ ค่าอบรมก็ 3000 - 10000 ลองหาดูครับ
หรือ
2. หา free template : Responsive Web หลาย ๆ แบบ แล้วลองศึกษาโครงสร้างของ CSS ที่เค้าทำไว้ แล้วลองมาสร้างเป็นของตัวเอง
หรือ
3. ก็เอา free template ที่ว่ามาปรับแก้ เปลี่ยน ไม่ว่าจะสี แบ็คกราวน์ ลูกเล่นต่าง ๆ นานา ทำได้หมดครับ (แก้ในส่วน CSS เลยครับ)
หรือ
4. หาหนังสือ หรือ บทความ มาอ่านดู ถ้าจำไม่ผิด ตอนนี้หนังสือในไทยมีอยู่ 2 เล่ม ลอง search ดูก็เจอ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-08-15 08:57:01 By : apisitp

No. 2

Twitter

ตอบความคิดเห็นที่ : 1 เขียนโดย : apisitp เมื่อวันที่ 2014-08-15 08:57:01
รายละเอียดของการตอบ ::
โทษค่ะ ขอชื่อ หนังสือ ด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-08-15 13:48:57 By : nottpoo

No. 3

โพสกระทู้ ( 249 )
บทความ ( 1 )

http://www.siamhtml.com/

ผมขอแนะนำเว็บนี้ครับ
Date : 2014-08-16 12:13:59 By : nest12345

No. 4

โพสกระทู้ ( 4,719 )
บทความ ( 8 )

bootstrap 3,
foundation
Date : 2014-08-17 10:25:02 By : mr.v

No. 5

โพสกระทู้ ( 5,105 )
บทความ ( 4 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

ตอบความคิดเห็นที่ : 2 เขียนโดย : nottpoo เมื่อวันที่ 2014-08-15 13:48:57
ขอโทษครับ จำชื่อหนังสือไม่ได้จริง ๆ ครับ แค่เปิดผ่าน ๆ เป็นหนังสือใน Se-ed
ลองหาดูนะครับ

Date : 2014-08-18 08:48:47 By : apisitp

No. 6

Twitter

ตอบความคิดเห็นที่ : 4 เขียนโดย : mr.v เมื่อวันที่ 2014-08-17 10:25:02
แต่เท่าที่อ่านมา เค้ามา ถ้าเอา bootstrap มา มันจะหนักเว็บไซต์นะค่ะ ผิดถูก ยังไง อธิบายด้วยค่ะ

http://www.designil.com/responsive-web-design-4-ways.html
Date : 2014-08-18 10:06:26 By : nottpoo

No. 7

โพสกระทู้ ( 4,719 )
บทความ ( 8 )

ตอบความคิดเห็นที่ : 6 เขียนโดย : nottpoo เมื่อวันที่ 2014-08-18 10:06:26
ไม่รู้สิครับ ไม่เห็นหนักเลย หนักยังไง?
ผมใช้ Bootstrap 3.1 อยู่ ก็โหลดเร็วแสดงผลเร็วดีนะ

Date : 2014-08-18 12:03:43 By : mr.v

No. 8

โพสกระทู้ ( 4 )

ศึกษาตามเว็บนี้เลยครับ getbootstrap.com
ผมก็หัดทำเว็บแบบ Web Responsive ใช้งานง่าย สำเร็จรูปสวยงานเว็บดูมีพลัง

ขอให้โชคดีครับ
Date : 2015-03-14 16:27:51 By : pingo

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : การออกแบบเว็บไซต์ แบบ Responsive Web ใครมีวิธีแนะนำบ้างค่ะ ว่ามันทำยังไง/หรือว่ามันมี Tool ตัวไหนที่ที่ใช้กันอยู่บ้าง

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 00
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่