Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,028

HOME > .NET Framework > Forum > crystal report...คือผมจะทำ search แล้วค่อยโชว์ใน รีพอร์ต ตัว search ผมทำได้แล้ว

crystal report...คือผมจะทำ search แล้วค่อยโชว์ใน รีพอร์ต ตัว search ผมทำได้แล้ว

Topic : 027097

โพสกระทู้ ( 219 )
บทความ ( 0 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

สถานะออฟไลน์
Twitter Facebook

คือผมจะทำ search แล้วค่อยโชว์ใน รีพอร์ต
ตัว search ผมทำได้แล้ว
แต่ติดที่ crytal report อะครับ

ใครพอมีวิธี sample code หน่อยครับ
คือพอผม search แล้วก็จะโชว์เป็น กริดวิว
แล้วก็มีปุ่มให้เลือก view report
หลังจากนั้นก็จะดึงค่า id ไปใช้ดึงข้อมูลที่ต้องการมาโชว์ในรีพอร์ต

ใครยินดีสอนผมทาง msn ทิ้งเมลล์ไว้เลยครับ
ถ้าหวังเงินไม่ต้องนะครับ
ผมไม่มีตังให้
อยากแค่จะปรึกษาเท่านั้นอะครับ

ขอบคุณคร๊าบบบ

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-05-07 01:06:48 By : mixarstudio View : 3090 Reply : 4

No. 1

โพสกระทู้ ( 198 )

Facebook

นี่เป็นตัวอย่างการใช้ selection formular ครับ

CrystalReportViewer.SelectionFormular = "{ชื่อตาราง.ชื่อฟิลด์}='" & ค่าID & "' "

Date : 2009-05-07 08:03:22 By : anucham

No. 2

โพสกระทู้ ( 69 )

อันนี้ตามที่ผมเคยทำนะครับ
เมื่อ search เสร็จแล้ว นะครับ ให้ ส่งตัวแปร session ไป ในที่นี้ ของ คุณ mixar ก็เก็บ เงื่อนไข การค้นหาไว้แล้วส่งไปให้ยังหน้าของ crystal report
--ต่อมานะครับ ให้สร้าง dataset ขึ้นมา 1 ตัว แล้วก็ add paramiter ตามเงื่อนไข ตามที่เรา search
--ในหน้าของ crystal report ก้ให้สร้าง report ขึ้นมานะครับ(อันนี้น่าจะสร้างได้นะครับ) ในตอนที่สร้างมันจะให้เราเลือก database ก้ให้เราเลือก dataset ที่เราสร้างไว้
--ในหน้าของ page_Load ใส่ โค้ดนี้คับ
protected void Page_Load(object sender, EventArgs e)

{

DataSet1TableAdapters.weblistTableAdapter dw = new DataSet1TableAdapters.weblistTableAdapter();// สร้างออบเจกต์จาก DataSet Adapter ของ DataSet1 ที่เราสร้างไว้ตอนแรก

DataTable dt = dw.GetData(ตรงนี้ก้ให้ใส่ paramiter ตามที่เราสร้างไว้จาก dataset คับ โดยเป็น session มาจากที่ search);// สร้างออบเจกต์ Datatable และเรียกใช้เมธอด GetData()ที่เป็นการคิวรีข้อมูลที่เราสร้างไว้ตอนแรก ไปเก็บไว้ใน Data table

CrystalDecisions.CrystalReports.Engine.ReportDocument report = new CrystalDecisions.CrystalReports.Engine.ReportDocument();// สร้างออบเจกต์ของ Engine ของ Crystal Reports

report.Load(Server.MapPath(?WebCrystalReport.rpt?)); //ทำการอ้างอิงตำแหน่งไฟล์ ของ Crystal Reports report.SetDataSource(dt);

CrystalReportViewer1.ReportSource = report;

// ทำการแสดงผล

}
ลองประยุกต์ ดูนะครับ
หรือดูตัวอย่างตามลิ้งนี้ครับ
http://9keng.wordpress.com/2007/02/26/aspnet-%E0%B8%AA%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%87-crystal-report-%E0%B9%81%E0%B8%9A%E0%B8%9A%E0%B8%87%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B9%86-%E0%B9%83%E0%B8%99-vs-2005/
Date : 2009-05-11 23:29:55 By : nong1210

No. 3

โพสกระทู้ ( 219 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

ผมลองแล้วนะครับ
แต่มันติดบรรทัดนี้อะครับ

DataSet1TableAdapters.weblistTableAdapter dw = new DataSet1TableAdapters.weblistTableAdapter();

เราเอา weblistTableAdapter มาจากไหนครับ
ต้อง using อะไรเข้ามาก่อนรึป่าว

หรือต้องทำอะไรกับ DataSet ก่อนรึป่าวครับ
Date : 2009-05-13 13:36:41 By : mixarstudio

No. 4

โพสกระทู้ ( 100 )

รบกวนช่วยลง code ตัวอย่างของการ search ให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ
Date : 2010-03-04 02:30:47 By : ฝึกหัด

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : crystal report...คือผมจะทำ search แล้วค่อยโชว์ใน รีพอร์ต ตัว search ผมทำได้แล้ว

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 01
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่