Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > .NET Framework > Forum > อยากทราบวิธีการเชื่อมต่อของอันนี้อะครับ ASP.NET MySQL Connect to Database

อยากทราบวิธีการเชื่อมต่อของอันนี้อะครับ ASP.NET MySQL Connect to Database

Topic : 057851

โพสกระทู้ ( 130 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

ตามโค้ดนี้นะครับ

Server=localhost;User Id=root; Password=root; Database=mydatabase; Pooling=false

อันนี้ในกรณีที่เราเปิดเซิพเวอร์บนเครื่องของเราเองใช่ไหมครับ
แล้วถ้าเราจะทำให้มันเป็นเชื่อมเวอร์ที่อยู่บนเว็บอะครับของพวก .orgfree.comอะไรประมาณนี้เพราะว่าเว็บพวกนี้มันจะเป็นลิ้งเข้า
แบบนี้ www.ชื่อhost.orgfree.com/pma ถ้าเป็นแบบนี้แล้วผมจะทำให้มันเชื่อมต่อเซิพเวอร์ได้ยังไงเหรอครับผมลองเอาเว็บใส่ลงไปใน
แบบนี้อะครับ
Server=www.ชื่อhost.orgfree.com/pma ;User Id=ไอดีฐานข้อมูล; Password=พาสฐานข้อมูล; Database=289757db2; Pooling=false
มันก็ขึ้นเป็นErrorขึ้นมาตามภาพข้างล่าง

ASP.NET MySQL Connect to Database

ขอได้โปรดถึงทุกท่านที่ทำเป็นช่วยชี้แนะแนวทางด้วยเถอะครับ

Tag : ASP.NET, VB.NET

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2011-03-26 17:57:16 By : manman12307 View : 1534 Reply : 14

No. 1

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

ส่วนมากจะ Connect ไม่ได้ครับ เพราะติด Firewall ครับ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2011-03-26 19:53:28 By : webmaster

No. 2

แล้วไม่ทราบว่าควรทำอย่างไรดีอะครับ
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2011-03-26 21:38:53 By : manman12307

No. 3

เปิด Firewall ในส่วนของ MySQL ก็ได้แล้วครับ
Date : 2011-03-27 10:52:23 By : webmaster

No. 4

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

www.ชื่อhost.orgfree.com/pma มันเป็นลิงค์ของ phpmyadmin ครับ จะไป connect มันได้ไง

ในเว็บเขาบอกว่าให้ใช้ localhost เท่านั้น และไม่เปิดให้ใช้ฐานข้อมูลจากภายนอก server ของเค้า

Quote:
Q : I can't access my database with an external program.
A : Many people want to only use database, but their site is hosted elsewhere. We provide free database for websites hosted with us. For that reason, external access is blocked without exception.

Q : What is database host?
A : Only localhost. External access is not allowed.

Date : 2011-03-27 11:03:13 By : PlaKriM

No. 5

อ่าาา น้องอั๋นกลับมาแล้ว
Date : 2011-03-27 11:22:23 By : webmaster

No. 6

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

แค่หลบไปพักครับพี่วิน กลับมาช่วยตอบแล้ว พี่แก่แล้ว เห็นคนช่วยตอบน้อย พี่คงเหนื่อย 555
Date : 2011-03-27 11:26:12 By : PlaKriM

No. 7

อ่อครับ เข้าใจแล้วละ
Date : 2011-03-27 13:43:38 By : manman12307

No. 8

Guest

หลบไปหนายยมาละคะ พี่อั๋นแค่แฟนคลับออกมาแสดงพาวว ทะนั้นเอง
ก้อมีแฟนคลับกันทุกคนแหละค่า เรา push แบบแรงมันก้อมีมีสวิงกลับมามั่งแหละ
ว่าแต่สวิงมาเข้าเรื่องเข้าราวหรือป่าวทะนั้นเอง

สมัยนี้คนเค้าเรียนกันแบบ edutaiment กันนะค่ะ เรียนไปโดดไปเข้าผับเดวก้อจบ
ประมาณว่าฟังตะคำเอาเอาใจมาบ่อย จิงๆไม่ต้องไปว่าอะรัยหรอก
เดวทำงานไปลูกค้าก้อจวกเอาเองค่ะ

ตอนไปสอนคงต้องประมาณว่า
"คุณที่เคารพครับขอให้ผมสอนเรื่องนี้นะครับ คุณเก่งมากครับพยายามเข้านะครับ"
แบบเดียวที่สอนเด็กอนุบาลนั่นแหละค่ะ

อออันนี้มะเกี่ยวกะคุนเจ้าของกาทู้เรย มะต้องชิงน้อยใจสะละนะคะ
ต้นรับการกลับมาของพี่ปลา อะค่ะ
Date : 2011-03-27 13:50:49 By : สาวเอ๋อ เอ๋อเหรอ เอ๋อมากมาย

No. 9

Quote:
หลบไปหนายยมาละคะ พี่อั๋นแค่แฟนคลับออกมาแสดงพาวว ทะนั้นเอง
ก้อมีแฟนคลับกันทุกคนแหละค่า เรา push แบบแรงมันก้อมีมีสวิงกลับมามั่งแหละ
ว่าแต่สวิงมาเข้าเรื่องเข้าราวหรือป่าวทะนั้นเอง

หลบไปพักผ่อนสมอง พักอารมณ์ และก็คิดอะไรนิดหน่อย

Quote:
สมัยนี้คนเค้าเรียนกันแบบ edutaiment กันนะค่ะ เรียนไปโดดไปเข้าผับเดวก้อจบ
ประมาณว่าฟังตะคำเอาเอาใจมาบ่อย จิงๆไม่ต้องไปว่าอะรัยหรอก
เดวทำงานไปลูกค้าก้อจวกเอาเองค่ะ

เหอะๆ เราก็เป็นน้อ เรียนไปเล่นไป พี่ไม่ใช่ลูกคุณหนูด้วยซิพี่เลยไม่เข้าใจจิตใจเค้าสักเท่าไหร่ เป็นห่วงเค้าเหมือนกันว่าถ้าจบไปเป็นลูกน้องคนอื่นเค้า แล้วจะเป็นยังไง แต่ส่วนใหญ่เด็กแบบนี้เค้าต้องรวยกันใช่ปะ เด๋วเค้าคงสืบทอดธุรกิจจากป้ากะม้าเค้าอีกที คงไม่ได้เป็นลูกกระจ๊อกเหมือนพี่หรอก

Quote:
ตอนไปสอนคงต้องประมาณว่า
"คุณที่เคารพครับขอให้ผมสอนเรื่องนี้นะครับ คุณเก่งมากครับพยายามเข้านะครับ"
แบบเดียวที่สอนเด็กอนุบาลนั่นแหละค่ะ

คงไม่ถึงขนาดนั้น และพี่ก็คงไม่ใช่แนวนั้นด้วย ไม่ได้ใจร้ายแต่ก็ไม่ได้ใจดีเวอร์อะนะ

Quote:
อออันนี้มะเกี่ยวกะคุนเจ้าของกาทู้เรย มะต้องชิงน้อยใจสะละนะคะ
ต้นรับการกลับมาของพี่ปลา อะค่ะ

ขอบคุณจ้าน้องเอ๋อ อุตสาห์มาต้อนรับ รู้สึกเหมือนไปเที่ยวเมืองนอกมาเลย มีคนมาต้อนรับ

จริงๆ อยากรู้นะว่าเค้าเป็นใคร จะได้ไม่เข้าไปตอบเค้าอีก กลัวเค้าจะคิดสั้นอะ
Date : 2011-03-27 15:08:05 By : PlaKriM

No. 10

Guest

พักนี้เบลอจัด กำลังปรับสมองค่ะพิมพ์รัยไปยังกะพวกเกรียนเทพ ตกๆหล่นๆ กราบขออภัยด้วยนะคะ
Date : 2011-03-27 15:27:09 By : สาวเอ๋อ เอ๋อเหรอ เอ๋อมากมาย

No. 11

ว่าแต่ทำไมคุณน้องไม่ล็อกอิน
Date : 2011-03-27 15:29:52 By : PlaKriM

No. 12

Guest

ล้อกอินไปทะไมละคะ จะเอาคะแนนไปแลกบ้านพร้อมที่ดินก้อไม่ได้นิคะ ^ ^
Date : 2011-03-27 15:38:39 By : สาวเอ๋อ เอ๋อเหรอ เอ๋อมากมาย

No. 13

เก็บไว้ เผื่อพี่วินมีของขวัญแจก แล้วเราจะได้รู้ว่าเราช่วยเหลือใครด้วยน้ำใจ แล้วเราจะได้น้ำใจตอบบ้างไหม
เหมือน facebook นั่นแหละ จะเอา like ไปแลกบ้านพร้อมหนี้สินได้ไหมก็เปล่า แต่ก็ like กันจนตอนนี้ออกเป็นเสื้อเป็นอะไรกันหมดแล้ว
Date : 2011-03-27 15:42:59 By : PlaKriM

No. 14

Guest

ไม่เป็นรัยหรอกค่ะ ^^ ถ้าจะบอกว่าได้อะไรตอบแทนละก้อได้รับนานแล้วค่ะ
อีกอย่าง แบบนี้ก้อสะดวกแล้ว คนเก่าทราบว่าเป็นครัยก้อพอค่ะ
ส่วนน้องใหม่ๆหรือคนใหม่ๆเค้าจะได้ไม่เกร็งเวลาจะถาม
แต่ก้อแปลกไม่ค่อยจะมีครัยมาถามนักหรอกค่ะ ^^
Date : 2011-03-27 15:58:02 By : สาวเอ๋อ เอ๋อเหรอ เอ๋อมากมาย

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : อยากทราบวิธีการเชื่อมต่อของอันนี้อะครับ ASP.NET MySQL Connect to Database

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 05
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่