Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > .NET Framework > Forum > นู๋มีข้อข้องใจค่ะว่า นู๋ใช้ DateTimePicker บันทึกข้อมูลในฟอร์ม แต่พอกดเพิ่มข้อมูลมันกลับ error อ่าค่ะ

นู๋มีข้อข้องใจค่ะว่า นู๋ใช้ DateTimePicker บันทึกข้อมูลในฟอร์ม แต่พอกดเพิ่มข้อมูลมันกลับ error อ่าค่ะ

Topic : 076552

โพสกระทู้ ( 42 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

Insert

Insert

นี่เป็นฐานข้อมูลของฟอร์มด้านบนค่ะ

Tag : .NET, MySQL, VB.NET

ประวัติการแก้ไข
2012-04-02 23:50:31
Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2012-04-02 23:49:16 By : noomnoom1011 View : 1211 Reply : 8

No. 1

Guest

ต้องหัดตั้งคำถามใหม่นะครับ error มีเป็นแสนเป็นล้าน จะมีใครเดาถูกไหมว่า error ว่ากะไร

vs debug ไม่ยาก ดักได้ว่า error ตรงไหนเพราะอะไร

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-04-03 01:08:55 By : เน็ตช๊าช้า

No. 2

งง
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-04-03 01:18:29 By : noomnoom1011

No. 3

Guest

งง อะไรครับ

ตั้งคำถามบอกแค่ว่า "ไม่ได้ค่ะมัน error" คนตอบก็ต้องมาถามกลับอีกว่า error ว่าอะไร

ถึงบอกให้หัดตั้งคำถามใหม่ไง
Date : 2012-04-03 01:26:30 By : เน็ตช๊าช้า

No. 4

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

ของคนนี้ถามบ่อยน่ะครับ แนะนำให้ลอง Debug ดูครับ ช่วยได้เยอะครับ

Go to : ASP.NET and Visual Studio 2010 - Run/Debug
Date : 2012-04-03 06:17:38 By : webmaster

No. 5

ตอบความคิดเห็นที่ : 3 เขียนโดย : เน็ตช๊าช้า เมื่อวันที่ 2012-04-03 01:26:30
รายละเอียดของการตอบ ::
"ไม่ได้ค่ะมัน error" มันไม่มีนะที่โพสไปเอามาจากไหน ไม่พอใจที่เราโพสก้อไม่ต้องตอบค่ะ ตั้งไว้อย่างนั้น ไม่ได้บังคับให้ตอบนะค่ะ มันทำให้ความตั้งใจที่จะทำระบบของเราหมดไป เศร้าเลยค่ะ

Date : 2012-04-04 00:04:27 By : noomnoom1011

No. 6

ตอบความคิดเห็นที่ : 4 เขียนโดย : webmaster เมื่อวันที่ 2012-04-03 06:17:38
รายละเอียดของการตอบ ::
ขอบคุณนะค่ะพี่วินที่เสียสละมาบอกคนโง่ๆอย่างนู๋ ต่อไปจะไม่ถามอะไรงี่เง่าอีกแล้วค่ะ

Date : 2012-04-04 00:05:49 By : noomnoom1011

No. 7

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

วันหลังน้องก็บอกซิครับว่า error ว่าอะไร มันมีฟ้องอยู่แล้ว น้องบอกแค่ว่า
นู๋ใช้ DateTimePicker บันทึกข้อมูลในฟอร์ม แต่พอกดเพิ่มข้อมูลมันกลับ error อ่าค่ะ
เขาบอกให้หัดตั้งคำถามอะถุกแล้วครับ เพราะน้องต้องบอกว่า error ว่าอะไรด้วย ไม่งั้นคนตอบก็ต้องกลับมาถามน้องเหมือนเดิมนะครับ

อย่าเพิ่งนอยด์ คนแถวนี้แค่อยากเห็นการพัฒนาของน้องๆ ก่อนจะตั้งคำถาม ตั้งสติก่อน ไม่ใช่เห็น error หรือรันไม่ได้ตามต้องการ โพสต์เลยแล้วไม่บอกที่มาที่ไป ใครเค้าก็ช่วยอะไรไม่ได้ แล้วอีกอย่าง .net อะ tools ของมัน debug ง่าย มันมี break point ให้จิ้มดัง แล้วใช้เมาส์ชี้ที่โน่นที่นี้ มันจะบอกเลยว่ามีค่าอะไรบ้าง ต้องหัด debug ด้วยตนเองด้้วยนะครับ จะได้เขียนเป็น
Date : 2012-04-04 06:22:05 By : ikikkok

No. 8

ค่ะ
Date : 2012-04-04 19:13:08 By : noomnoom1011

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : นู๋มีข้อข้องใจค่ะว่า นู๋ใช้ DateTimePicker บันทึกข้อมูลในฟอร์ม แต่พอกดเพิ่มข้อมูลมันกลับ error อ่าค่ะ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 01
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่