Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > .NET Framework > Forum > Visual Studio ปัญหาเรื่อง ClickOne Publish แล้วไม่สามารถลงเครื่อง Client ได้ครับ

Visual Studio ปัญหาเรื่อง ClickOne Publish แล้วไม่สามารถลงเครื่อง Client ได้ครับ

Topic : 096726

โพสกระทู้ ( 133 )
บทความ ( 0 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

สถานะออฟไลน์
Facebook

ผมเขียนโปรแกรม ClickOne ขึ้นมาครับตามคำแนะนำจากกระทู้นี้ครับ

https://www.thaicreate.com/dotnet/forum/096103.html

สามารถใช้งานได้ดีใน Server ตัวที่เป็น Ultimate (ติดตั้ง APP จาก Server ไปที่เครื่อง Client ได้ไม่มีปัญหาครับ) แต่พอลอง Publish ที่เครื่อง Professional กลับลงที่ เครื่อง Client แล้วเด้งครับ

ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกันไหมครับว่า Version ของ VS ที่แตกต่างกัน หรือผมทำอะไรผิดพลาดไป ขอคำชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

Server ที่เป็น Professional มันเด้งอย่างนี้ครับ

cantInstallClickone

ผมมี Server 2 ตัวอีกตัวติดตั้ง
Pro

pro

อีกตัว Ultimate

ultimate

Tag : .NET, MySQL, Win (Windows App), C#, Windows

ประวัติการแก้ไข
2013-06-18 17:12:58
2013-06-18 17:15:02
Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2013-06-18 17:11:13 By : teerapat_kan View : 1561 Reply : 5

No. 1

Facebook

ขออภัยนะครับ
เท่าที่ผมลองดู ถ้าโปรแกรมมี ปุ่ม ปุ่มเดียวคือลาก Button มาวางเลยมันได้ทั้งสองเครื่องครับ แต่ถ้าเป็นโปรแกรมใหญ่(ของจริง)ไช้ Clickone ไม่ได้ทั้งคู่เลยครับ ผมต้องทำอย่างไรครับ

(ไม่น่าจะเกี่ยวกับ Version ของ VS แล้วหละ น่าจะเกี่ยวกับโปรแกรมผมแล้วหละครับ)

ขอบคุณครับ

2013-06-18 18:20:53
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2013-06-18 18:20:02 By : teerapat_kan

No. 2

โพสกระทู้ ( 1,348 )
บทความ ( 1 )

Powerpack ไม่น่าจะมากับ .net
ให้ลง powerpack ที่เครื่องลูกก่อน ก็น่าจะได้นะ
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2013-06-18 20:07:28 By : watcharop

No. 3

http://msdn.microsoft.com/en-us/library/142dbbz4(v=vs.90).aspx

เปรียบเทียบระหว่าง clickonce กับ การสร้างไฟล์ setup
Date : 2013-06-18 20:27:23 By : watcharop

No. 4

Facebook

ใช้ได้แล้วครับตามวิธีของคุณ "หางอึ่ง" ครับ
ขอบพระคุณ คุณ "หางอึ่ง" มากนะครับ แต่ผมมีข้อสงสัยอีกนิดหน่อยตรงที่ ตัว Powerpack นี้เราสามารถ Include เข้าไปในโปรแกรมเราได้เลยไหมครับในการ Download ลงเครื่อง Client ครับ เพราะกลายเป็นว่า ต้อง Install "Powerpack" อีกครั้งเพื่อใช้โปรแกรม และเพราะโปรแกรมผมใช้ MySql ผมเลยต้องติดตั้ง เองที่เครื่อง Client เองสองตัวเลยคือ "Powerpack" กับ "mysql-connector-net-6.5.4" ก่อนจะใช้ ClickOne ได้จริง

ขอบคุณมากครับ
Date : 2013-06-19 08:51:57 By : teerapat_kan

No. 5

Publish > Application Files

สำหรับ VB.NET นะครับ
ไปที่ Project Property > Publish > Application Files...
ตรง Publish Status (จากการสันนิษฐาน)
Include -> ระบบจะ Publish Component นั้นไปไว้โฟลเดอร์เดียวกับ Application Folder
Prerequisite -> ระบบจะตรวจสอบว่า ที่เครื่อง Client มี Component นี้หรือยัง ถ้ายังก็น่าจะ Error อย่างที่คุณเจอ

ตามที่คุณแจ้งมา Powerpack มากับ mysql-connector-net-6.5.4 ถือเป็น Component ที่เป็นที่ยอมรับ
ถ้าเป็นผม ผมก็จะ Install ลงที่เครื่อง Client ด้วยไฟล์ Setup ของมัน เพราะมันจะลงที่ GAC บนเครื่อง Client

ปล.อยากได้คำขอบคุณ จะได้ครบ 3 มงกุฎทูต

2013-06-19 10:50:43
Date : 2013-06-19 10:20:43 By : watcharop

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : Visual Studio ปัญหาเรื่อง ClickOne Publish แล้วไม่สามารถลงเครื่อง Client ได้ครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 04
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่