Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > .NET Framework > Forum > C# Winapp ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับระบบหนี้หน่อยครับ ผมจะทำให้มันอัพเดตอัตโนมัติ

C# Winapp ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับระบบหนี้หน่อยครับ ผมจะทำให้มันอัพเดตอัตโนมัติ

Topic : 100643

Guest

C# Winapp ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับระบบหนี้หน่อยครับ ผมจะทำให้มันอัพเดตอัตโนมัติ

มี Table ค้างชำระ

มีคอลัมน์

รหัสลูกค้า เลขที่รายการกู้ เงินต้นค้างชำระ อัตราดอกเบี้ย ดอกเบี้ยค้างชำระ วันที่อัพเดต

ทีนี้ผมอยากให้ ดอกเบี้ยค้างชำระมันอัพเดทเวลาเปิดโปรแกรมมาครับ

ตัวอย่างเช่น

@"UPDATE ค้างชำระ SET ดอกเบี้ยค้างชำระ=(((อัตราดอกเบี้ย/(30*100)*เงินต้นค้างชำระ)*(Timespan วันที่ ณ ปัจจุบัน - วันที่อัพเดต)),วันที่อัพเดต= (วันที่ปัจจุบัน) WHERE เลขที่รายการกู้ = '" + a + "' AND mem_id = '" + k + "' ";

อยากให้มันทำรายการในข้อความที่ไฮไลท์ไว้ ทุก Rows ครับ

มีวิธีในการทำอย่างไรบ้าง

Tag : .NET, C#

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2013-09-18 13:23:58 By : jjj View : 4611 Reply : 16

No. 1

Guest

ใช้ SQL Server Agent
--- สร้าง Job scheduled Daily
--- สร้าง Job scheduled Weekly
--- สร้าง Job scheduled Monthly
--- สร้าง Job scheduled Yearly
--- สร้าง Job scheduled hennessy xo
--- ...

วิธีการทำ : 1, 2, 3, 4, ... อ่านจากเอกสาร MS SQL Server Help ไม่ยาก
วินมอเตอร์ไซต์ไม่จบ ป.4 แถวบ้านผมยังทำได้เลยครับ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2013-09-19 07:54:00 By : ผ่านมา

No. 2

Guest

สรุปก็คิอ คุณสร้าง Sub Check_Daily ไว้ 1 sub แล้วไปเรียกใช้ตอน Page_Load ครับ ใส่เงื่อนไขไปด้วยครับ ว่า วันนี้มีการ Update แล้วยัง ถ้ายัง ก็วนลูปใส่ค่าเข้าไป ตามที่คุณได้กำหนดไว้ ถ้า Update แล้ว ก็ Exit sub ออกมาครับ
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2013-09-19 08:21:09 By : ผ่านมาเห็นแล้วอยากช่วย

No. 3

Guest

จุดประสงค์หลักที่ผมอยากทำได้คือ

1. จะทำอย่างไรให้มันทำในเงื่อนไงที่ผมไฮไลท์ตัวแดงไว้ เช่น [font=Verdana](((อัตราดอกเบี้ย/(30*100)*เงินต้นค้างชำระ)*(Timespan วันที่ ณ ปัจจุบัน - วันที่อัพเดต))[/font] ผมต้องเขียนโค้ดอย่างไร

2. มันมีหลาย Record ผมต้องวนลูปยังไง
Date : 2013-09-19 10:04:19 By : jjj

No. 4

Guest

ข้อที่ 1. จริงฯแล้ว แค่ ผมเห็นคำว่า "อัตราดอกเบี้ย" เน้นคำว่า "แค่"
---------- 1.1 โปรแกรมของผมคงเลิกใช้งานไปแล้ว
---------- 1.2 ข้อที่ 1.1 หมายความว่า คู่มือการใช้งานโปรแกรม เสร็จก่อนที่ผมจะเริ่มต้น เขียนโปรแกรมเสียอีก
---------- 1.2.1 ไม่ว่าผมจะเลือกใช้ภาษาอะไรในการพัฒนาโปรแกรมก็ตาม อทิเช่น C#, VB, etc, ...
ข้อที่ 2. คำสั่ง SQL Update ไม่มีวนลูปครับ (โดยไม่จำเป็น)
Date : 2013-09-19 10:48:14 By : ผ่านมา

No. 5

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 4 เขียนโดย : ผ่านมา เมื่อวันที่ 2013-09-19 10:48:14
รายละเอียดของการตอบ ::

ผมโง่ครับ กรุณาสละเวลาจิบกาแฟอันมีค่าของคุณอธิบายให้ผมเข้าใจด้วย จักเป็นพระคุณอย่างสูง

ข้อที่ 1. จริงฯแล้ว แค่ ผมเห็นคำว่า "อัตราดอกเบี้ย" เน้นคำว่า "แค่" <<<< ทำไม??? ครับ มันผิดตรงไหนครับ คุณพูดมาลอยๆ ผมไม่รู้จะเอาไปต่อยอดยังไง
---------- 1.1 โปรแกรมของผมคงเลิกใช้งานไปแล้ว
---------- 1.2 ข้อที่ 1.1 หมายความว่า คู่มือการใช้งานโปรแกรม เสร็จก่อนที่ผมจะเริ่มต้น เขียนโปรแกรมเสียอีก <<<<<<<<คุณหมายถึงว่า คุณทำคู่มือการใช้โปรแกรมก่อนที่คุณจะเริ่มเขียนโปรแกรมใช่ไหมครับ ถ้าเป็นเช่นนั้น <<<<คุณก็น่าจะรู้อยู่แก่ใจ ว่าผู้ที่มาตั้งกระทู้ถาม ณ ที่นี้ ส่วนมากจะเป็นมือใหม่ ถ้าพวกเราทำได้ถึงขนาดทำคู่มือการใช้งานเสร็จก่อนที่จะเริ่มเขียนโปรแกรม โดยที่เขียนโปรแกรมตรงกับคู่มือ เป๊ะๆ พวกเราก็คงไม่มาตั้งกระทู้ถามในนี้หรอก
---------- 1.2.1 ไม่ว่าผมจะเลือกใช้ภาษาอะไรในการพัฒนาโปรแกรมก็ตาม อทิเช่น C#, VB, etc, ...
ข้อที่ 2. คำสั่ง SQL Update ไม่มีวนลูปครับ (โดยไม่จำเป็น) <<<<<< บรรทัดนี้เป็นบรรทัดที่ผมเข้าใจง่ายสุดตั้งแต่คุณพิมพ์มา แต่ก็ยังไม่เข้าใจที่สุด

และเวลาคุณตอบกระทู้คุณทำไมต้องมา 1.1,1.2,1.2.1 อะไรให้มันดูวุ่นวายด้วยครับ

ผมตั้งกระทู้ถามที่นี่มาก็หลายสิบกระทู้แล้ว จากที่ผมอ่านๆมาหลายกระทู้

*****คุณเป็นคนแรกที่ตอบกระทู้มาได้งง เข้าใจยาก ชวนปวดหัวมากที่สุด และแน่นอนสิ่งที่คุณสื่อสารมา สามารถช่วยผมและอีกหลายๆคนได้เยอะมากถึงมาก"ที่สุด" (ประชด) ทำ Poll สำรวจได้เลย

*****คุณเป็นคนที่สอง ที่ตอบกระทู้แล้วแฝงด้วยการดูถูกค่อนแคะ ผมไม่รู้จุดประสงค์ของคุณคืออะไรนะ ผมไม่แน่ใจว่าคุณตอบกระทู้เพื่อให้ผู้ถามเข้าใจในสิ่งที่ต้องการรึเปล่า หรือตอบเพื่อโชว์ภูมิความรู้ ว่าข้าเนี่ยแหละ"อภิมหาเซียน" ข้าเก่งเหมือนสตีฟจอบส์ เหมือนดาวินชี เหมือนไอไสตน์

กระผมก็เป็นเพียงคนโง่ๆคนนึง ที่ต้องการคำตอบเข้าใจง่ายๆ ที่เหมาะสำหรับคนโง่ๆอย่างผม ผมไม่ต้องการคำตอบที่มาซ่อนรหัส ต้องไขปม ผมไม่ใช่เอโดงาว่า โคนัน ผมเป็นเพียงโนบิตะที่แค่ต้องการของวิเศษจากโดราเอม่อน

ไอ้ภาษา C# รึ SQL รึ ผมพึ่งได้รู้จักกับมันแค่1เดือน-2เดือน ผมไม่เข้าใจอะไรที่มันเข้าใจยากๆหรอกครับ

ท่านเทพผู้ยิ่งใหญ่ กราบขออภัยที่ผมล่วงเกิน

Date : 2013-09-19 11:49:46 By : jjj

No. 6

โพสกระทู้ ( 821 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

เปลี่ยนเป็นให้มันจบตั้งแต่ select แทนได้ไหมครับ

เช่น
select mem_id,เลขที่รายการกู้,เงินต้น+(คำนวณดอก) as ยอด
from ชื่อตาราง
group by mem_id,เลขที่รายการกู้

ข้อมูลที่ได้จะเป็นแบบ คำนวณแล้ว เอาไปใช้ได้เลย

แล้วก็ผมว่าไม่น่าจะต้องแก้ไขข้อมูล ค้างชำระ น่ะครับ
ข้อมูลนี้น่าจะเกิดจากการคำนวณเมื่อมีการเรียกดู ไม่น่าจะมีอยู่จริงในฐานข้อมูล
ยกเว้นแต่เพื่อความสะดวกในการออกรายงาน

แล้วก็เรื่องดอกเบี้ย ตัดเป็นรายวัน หรือว่าเป็น ครึ่งเดือน กับ เต็มเดือน อ่ะครับ
แบบรายวันผมไม่ค่อยเห็นอ่ะ (มันได้ดอกน้อย 55555)
Date : 2013-09-19 12:14:15 By : fonfire

No. 7

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 6 เขียนโดย : fonfire เมื่อวันที่ 2013-09-19 12:14:15
อ่าผมพลาดนิดนึง

ที่จริงสูตรต้องเป็น

(ดอกเบี้ยค้างชำระ+((อัตราดอกเบี้ย/(30*100)*เงินต้นค้างชำระ)*(Timespan วันที่ ณ ปัจจุบัน - วันที่อัพเดต))

ดอกเบี้ยของผมคิดเป็นวันครับ

แต่อัตราดอกเบี้ยเป็นต่อเดือน เช่น

3% ต่อเดือน ถ้ากู้ยืมเงินสด

2% ต่อเดือนถ้าเป็นการกู้ยืม เคมีภัณฑ์ (ปุ๋ย,ยา)

สูตร

ดอกเบี้ยค้างชำระ+((อัตราดอกเบี้ย/(30*100)*เงินต้นค้างชำระ)*(Timespan วันที่ ณ ปัจจุบัน - วันที่อัพเดต)

อัตราดอกเบี้ย/(30*100)*เงินต้นค้างชำระ

สมมุติ กู้ยืมเงินสด 10,000บาท ดอกเบี้ย3% ก็จะได้ 3/(30*100)*10000 ก็จะเท่ากับ 10 (10บาทนี่คือดอกเบี้ยต่อวัน ที่ยอด 10000บาท กับดอกเบี้ย3%ต่อเดือน)

*(Timespan วันที่ ณ ปัจจุบัน - วันที่อัพเดต) คือระยะห่างวันที่อัพเดตล่าสุดกับวันนี้

สมมุติระยะห่าง 3 วัน ก็จะได้ ดอกเบี้ยที่เพิ่มทั้งหมด เท่ากับ 10*3 = 30 บาทไปรวมกับของเดิม

ที่ต้องมียอดค้างชำระเพราะผมเรียกออก Excel แล้วสั่งปรินท์อะครับ ผมก็ไม่รู้ว่ามีวิธีที่ดีกว่านี้รึเปล่า

ขอบคุณที่แนะนำครับ

Date : 2013-09-19 12:46:41 By : jjj

No. 8

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 5 เขียนโดย : jjj เมื่อวันที่ 2013-09-19 11:49:46

Code
*ผมโง่ครับ **กรุณาสละเวลาจิบกาแฟอันมีค่าของคุณอธิบายให้ผมเข้าใจด้วย จักเป็นพระคุณอย่างสูง

*คุณคิดถูกต้องแล้วครับ บิลเกตุ/สตีฟ/อื่นฯ ที่มีชื่อเสียงโด่งดังเขาก็คิดแบบนี้
**ไม่จ่ายยิงทิ้ง http://www.funfundforum.com/2013/01/10-season-2.html

Code
ท่านเทพผู้ยิ่งใหญ่ กราบขออภัยที่ผมล่วงเกิน

เรียมร่ำน้ำเนตรท้น ถึงพรหม
พาหมู่สัตว์จ่มจม ชีพม้วย
Date : 2013-09-20 20:41:01 By : ผ่านมา

No. 9

Guest

GoodLuck

Code (SQL)
--Compound interest Formula FV = PV x (1 + r)^n
--FV = Future Value
--PV = Present Value
--r = Annual interrest rate (per period, not per year)
--n = Number Of Periods.

USE tempdb
GO

DECLARE @AnnualRate NUMERIC(10, 8) = 0.001; -- 3% เดือน --> 3%/(30 * 100) = 0.001/วัน
DECLARE @StartDate DATE = '2013-08-26';
DECLARE @EndDate DATE = '2013-09-01';
DECLARE @ButNow DATE = GETDATE();

-- *****เตรียมข้อมูลเพื่อทดสอบ 
;WITH cte (LoanID, Principle, InterestRate , Interest, LastUpdate )
AS (
	SELECT 1 As LoanID, 10000.00, @AnnualRate, CONVERT(NUMERIC(18,8),0), CAST(@StartDate AS DATE) 	
	UNION ALL	
	SELECT 1 + LoanID, 10000.00, @AnnualRate, CONVERT(NUMERIC(18,8),0),  DATEADD(dd, 1, LastUpdate)
	FROM cte s
	WHERE DATEADD(dd, 1, LastUpdate) <= CAST(@EndDate AS DATE)
	)
SELECT * INTO #Temp
FROM cte 
OPTION (MAXRECURSION 32767)
-- เตรียมข้อมูลเพื่อทดสอบ*****

UPDATE #Temp 
SET Interest = Principle * POWER(1 + @AnnualRate, DATEDIFF(day, LastUpdate, @ButNow)),
	LastUpdate = @ButNow
WHERE Principle > 0

SELECT * FROM #Temp
DROP TABLE #Temp

Date : 2013-09-20 23:17:30 By : ผ่านมา

No. 10

Guest

สมมุติว่า เปรตจะกู้เิงินเพื่อซื้อบ้านสักหลังหนึ่ง/อยากอยากจะถอยเมียป้ายแดงมาสักคนหนึ่ง นี่อาจช่วยคุณได้

Code (SQL)

/*Credit : Brad Schulz 
http://bradsruminations.blogspot.com/2009/11/loan-at-last.html

The monthly payment amount, c, is expressed by the following formula:

Formula : c = Px(r/(1-(1+r)^-M)
P is the loan amount, M is the Number of months of the loan,and r is the monthly interest rate expressed as a decimal.
The balance of the loan after payment number N is expressed by the following formula:
B_N = ((1+r)^N) x P - c((1+r)^N -1)/r

*/
USE tempdb
GO

DECLARE @LoanAmount NUMERIC(10, 2) = 10000 --ยอดเงินกู้ 
DECLARE @AnnualRate NUMERIC(10, 8) = 6.8 --อัตราดอกเบี้ย/ปี
DECLARE @NumberOfMonths INT = 48 -- four year
DECLARE @StartDate DATETIME = '2013-12-01';

--Principle, Capital = เงินต้น
--Interest = ดอกเบี้ย
--Compound interest = ดอกเบี้ยทบต้น

WITH InputVariables
AS (
	SELECT P, M, R,	C = ROUND((P * R) / (1 - POWER(1 + R, - M)), 2)
	FROM (
		SELECT P = @LoanAmount,	M = @NumberOfMonths, R = @AnnualRate / 12 / 100
		) InputData
	),
MonthlyPayments (
	PmtNo,
	PmtDate,
	Balance,
	Principle,
	Interest,
	CumulPrinciple,
	CumulInterest
	)
AS (
	SELECT X, 
	    @StartDate,
		--DATEADD(MONTH, DATEDIFF(MONTH, '19000101', @StartDate), '19000101'),
		CAST(NewBalance AS NUMERIC(10, 2)),
		CAST(P - NewBalance AS NUMERIC(10, 2)),
		CAST(C - (P - NewBalance) AS NUMERIC(10, 2)),
		CAST(P - NewBalance AS NUMERIC(10, 2)),
		CAST(C - (P - NewBalance) AS NUMERIC(10, 2))
	FROM InputVariables
	CROSS APPLY (
		SELECT X = 1
		) CalcPmtNo
		SELECT NewBalance = ROUND(P * POWER(1 + R, X) - (POWER(1 + R, X) - 1) * C / R, 2)
		) CalcNewBalance

UNION ALL

SELECT X,
		DATEADD(MONTH, 1, mp.PmtDate),
		CAST(NewBalance AS NUMERIC(10, 2)),
		CAST(mp.Balance - NewBalance AS NUMERIC(10, 2)),
		CAST(C - (mp.Balance - NewBalance) AS NUMERIC(10, 2)),
		CAST(mp.CumulPrinciple + mp.Balance - NewBalance AS NUMERIC(10, 2)),
		CAST(mp.CumulInterest + C - (mp.Balance - NewBalance) AS NUMERIC(10, 2))
	FROM MonthlyPayments mp
	CROSS JOIN InputVariables
		SELECT X = mp.PmtNo + 1
		) CalcPmtNo
		SELECT NewBalance = CASE 
				WHEN X = M
					THEN 0.00 /* Last Payment */
				ELSE 
				    ROUND(P * POWER(1 + R, X) - (POWER(1 + R, X) - 1) * C / R, 2)
				END
		) CalcNewBalance
	WHERE X <= M
	)
SELECT PmtNo,
	PmtMonth = DATENAME(MONTH, PmtDate) + STR(YEAR(PmtDate), 5),
	PmtAmount = Principle + Interest,
	Principle,
	Interest,
	CumulPrinciple,
	CumulInterest,
	Balance
FROM MonthlyPayments
ORDER BY PmtNo
OPTION (MAXRECURSION 32767);

Date : 2013-09-21 08:16:40 By : ผ่านมา

No. 11

Guest

#NO 10 ตารางล่อนจ้อนเงินกู้
loan_02
Date : 2013-09-21 08:18:31 By : ผ่านมา

No. 12

Guest

[#NO 5 และ #NO 7] (X) ของเจ้าของกระทู้ เป็นที่มาของ #NO 9, 10, 11
#NO 9 คือแนวทาง(คำตอบ) ของ X ไม่เข้าใจตรงไหนก็ถามมาได้นะครับ
ด้วยความยินดีครับ โลกใบนี้เป็นของคุณ

ผมชื่นชอบคำอธิบายของ X ตรงไปตรงมากล้าแสดงออก 1., 2., 3., 4., ...

อันนี้ผมเปรียบเทียบให้เห็น และเป็นกำลังใจให้คุณ jjj
Code
ข้อที่ 1. และเวลาคุณตอบกระทู้คุณทำไมต้องมา 1.1,1.2,1.2.1 อะไรให้มันดูวุ่นวายด้วยครับ

ความเข้าใจง่ายฯ ได้มาง่ายฯ นำมาเป็นแบบอย่าง/เอามาใช้ในชีวิตจริง ใน วันนี้/พรุ่งนี้ไม่ได้ครับ
(ความเข้าใจง่ายฯ มันคือ เมื่อวานนี้)
ลองพิจารณา #NO 9 และ #NO 10 ครับ ผมไม่แน่ใจว่าในวันข้างหน้า มันจะยังถูกต้องเหมือนเดิมหรือไม่?

Code
ข้อที่ 2. ที่ตอบกระทู้แล้วแฝงด้วยการดูถูกค่อนแคะ

ผมแต่งตัวสุภาพที่สุดแล้ว (สันดอนของผม) สมมุติว่า ผมใส่สูท ผูกไทร์ มากด้วยเครื่องประดับ รองเท้ามันวับ และดูดี
(แต่ผมลืมใส่กางเกงใน อยู่นอกบ้าน) ...

ผมแต่งตัวตามสะบาย (สันดานของผม) สมมุติว่าผมไร้อาภรณ์ (ล่อนจ้อน) อยู่ในห้องนอนของผม (โสด)
(ผมไม่ได้ลืมใส่กางเกงใน ผมอยู่ในบ้าน) ...

...
...
...
Date : 2013-09-21 15:35:34 By : ผ่านมา

No. 13

Guest

สาวภูไทสอนลูก (สมัยเก่า) ผมชอบฟังมากฯฯฯ (หลายปีมาแล้ว)
ดนตรี/เสียงเพลง : ...อินตาเนตหรือทีวี ...

แก่ไปเยอะเลย
สาวภูไทสอนลูก (สมัยใหม่)
http://www.youtube.com/watch?v=OmcZRhfKbGU

[x] ผมคิดว่านี่คือ สุดยอดดนตรี
Date : 2013-09-21 16:23:49 By : ผ่านมา

No. 14

Guest

หาซื้อยากยิ่งกว่าภาษา C#/VB .NET

VCD
ลำภูไท ชุด สาวภูไทสอนลูก โดยศิลปินราชินีหมอลำอมตะตลอดกาล อังคนางค์ คุณไชย,พลอย สุนิตา http://tonpalm.tarad.com/product.detail_667774_th_3113677

วันพรุ่งนี้ผมต้องไปหาซื้อเก็บให้ได้ (3 เแผ่น)
ชอบจริงฯ เพลงนี้ "ไปเรียนอย่าเหี่ยนหลาย"
Date : 2013-09-21 17:15:47 By : ผ่านมา

No. 15

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 14 เขียนโดย : ผ่านมา เมื่อวันที่ 2013-09-21 17:15:47
คุณนี่เป็นคนที่ประหลาดจริงๆ ผมยอมรับเลย

Date : 2013-09-22 12:33:23 By : jjj

No. 16

โพสกระทู้ ( 821 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

ตอบความคิดเห็นที่ : 15 เขียนโดย : jjj เมื่อวันที่ 2013-09-22 12:33:23
มันคงเหมือนกับที่เวลาเราเข้าเรียนกับอาจารย์ที่จบ ปริญญาเอก อ่ะครับ
ผมเข้าไปทีไร ฟังไม่ค่อยรู้เรื่องทุกที ยิ่งจบมาหลายใบด้วยแล้ว ยิ่งหนักเลย

Date : 2013-09-22 16:43:32 By : fonfire

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : C# Winapp ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับระบบหนี้หน่อยครับ ผมจะทำให้มันอัพเดตอัตโนมัติ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 04
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่