Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > .NET Framework > Forum > ประสบการณ์กับ Window Azure ลง จาก Microsoft Web Platform Installer

ประสบการณ์กับ Window Azure ลง จาก Microsoft Web Platform Installer

Topic : 109836

โพสกระทู้ ( 9,559 )
บทความ ( 2 )

สถานะออฟไลน์

วันนี้ เริ่มแต่เช้า เข้่า โปรแกรม Microsoft Web Platform Installer

จัดแจงติดตั้ง ชุดของ Window Azure ตามภาพ

Window Azure

ผลปรากฏ MySql บน VS 2012 หายใช้งานไม่ได้

เลยต้อง uninstall ทั้งชุด
ก็ยังไม่เห็นอีก เอาละสิกรรมเวร
เลยลองใช้วิธี Repair VS 2012 ใหม่ ค่อยยังชั่ว กลับมาเห็นเหมือนเดิม

แต่เสียเวลาไปทั้งวัน ทั้งตอนลง + เอาออก + ซ่อมแซม VS 2012

สงสัยมันจะป่วนเพราะ ไม่ยอมใส่ บัตรเครดิตให้มัน 55555

Tag : .NET, MySQL, VS 2012 (.NET 4.x)

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2014-07-09 22:19:38 By : Chaidhanan View : 1850 Reply : 12

No. 1

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

จะใช้ Azure ทำอะไรครับ ปกติผมจะ Download Package มาโดยตรงจาก Azure Portal Management หรือผ่าน NuGet Package ครับ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-07-10 10:12:57 By : mr.win

No. 2

แบบลองของอะครับ เห็นมันเป็นของ window เองเลยอยากรู้ว่าเป็นอะไร
สงสัยของ window เองก็ไว้ใจไม่ได้ 55555 แต่คิดว่า ไฟล์โปรแกรม/ดาต้า ผมมันคงเสียอยู่ก่อน
พอเอามาลง มันเลยทำให้เซทค่าผิด นี่ว่าเดี๋ยวจะลองลงใหม่อีกที่ว่ามันจะมีปัญหาหรือไม่
เพราะได้ repair vs2012 ไปแล้ว
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-07-10 10:25:25 By : Chaidhanan

No. 3

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

เท่าที่ผมเคยลองดู Package ของ Windows Azure ที่อยู่บน VS มันเพี้ยน ๆ เหมือนกันครับ และไม่ค่อยจะ Update เท่ากับการ Download จาก Azure Portal Management โดยตรงครับ

Code
https://windows.azure.com

ลองเล่นดูครับ Cloud มีอะไรให้เล่นเยอะแยะเลย
Date : 2014-07-10 10:40:40 By : mr.win

No. 4

ครับขอบคุณครับ
Date : 2014-07-10 11:09:24 By : Chaidhanan

No. 5

โพสกระทู้ ( 611 )
บทความ ( 0 )

ตอบความคิดเห็นที่ : 4 เขียนโดย : Chaidhanan เมื่อวันที่ 2014-07-10 11:09:24
รายละเอียดของการตอบ ::

คุณตาอยากคุยกับผมไหมครับเรื่องนี้ (ผมก็ไม่เคยทำแต่ผมมองออกทะลุปรุโปร่งครับ)
และมีข้อแม้ว่ากระทู้นี้อายุต้องมากกว่า 45 ปีนะครับคุณตา (แว็บแว๊บแสบตา อันนี้กระผมหมายถึงอายุและประสบการณ์)
(ผมไม่อยากจะคุยกับเด็กครับ)

ปล.
วันก่อนผมด่าหลานสาวเป็นอาจารย์สอนม.ดัง จบ ดร. 2-3 ใบ เชียวนะตา (ผมด่าอย่างนี้เลยครับ ห่าเอ้ย เงียบกริบเลยครับ)
(ผมสมบัติเยอะครับตา เงินเดือนครูบาอาจารย์มันจะสักกี่ล้านบาทเชียว/เดือน มันเลยต้องจำยอมเกาหอยยิกยิกยิก)

ผมรู้ว่ามัน(อ.ดร) ไม่พอใจผมหรอกครับ แต่ด้วยสายเลือดผมมั่นใจว่า มัน ไม่เกลียดผมหรอกครับตา (ต่อหน้าเลือดย่อมข้นกว่าน้ำ)

ลับหลังผมไม่รู้ครับ สายเลือดเดียวกันก็จริง แต่ที่แน่แน่ "ผมกลับบ้านเก่าไปแล้วสวรรค์ไม่ต้องพูดถึงครับ โน่นเลยครับ...ผมอยู่นี่...ขุมที่..."

ผมด่ามันก็เพราะผมรักมันนั่นแหละครับคุณตา

ประวัติการแก้ไข
2014-07-16 17:36:55
2014-07-16 17:37:25
2014-07-16 17:39:59
2014-07-16 17:45:50
Date : 2014-07-16 17:34:11 By : หน้าฮี

No. 6

คุณตาครับผมมีโปรเจคอยู่ราคาที่เขา Kicks Offs 3.5 ล้านบาท (ได้งานแล้วด้วย)
คุณตาลองเข้าไปคุยดูไหมครับ แต่มีข้อแม้และข้อเดียวว่าคุณตาต้องอายุ > 45 ปีขึ้นไปครับ

ลองเข้าไปคุยไหมครับ (ต่อรองได้สัก 2.5 ล้าน ผมคิดว่าน่าทำนะครับ โดยที่ผมจะเป็น Backup ให้ทุกอย่าง)

ผมมีความยุติธรรมพอครับ 99:1 % ดังนี้ครับ

รายได้แบ่งกันแบบยุติธรรมผมได้ 99.00 % โดยที่ผมไม่ต้องทำอะไรเลย
รายได้แบ่งกันแบบยุติธรรมคุณตาได้ 1.00 % โดยที่คุณตาต้องทำเองทุกฯอย่าง

คุณตาสนใจไหมครับ (ลองเข้าไปคุยดู ได้ก็ดีไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ ไม่มีอะไรที่ต้องอับอาย/เสียหาย)

ปล. แต่มีข้อแม้และข้อเดียวว่าคุณตาต้องอายุ > 45 อันนี้สำคัญมากมากครับ

2014-07-16 18:03:07
Date : 2014-07-16 18:00:23 By : หน้าฮี

No. 7

เรื่องคนช่วยงาน ถ้าเด็กอายุต่ำกว่า 45 ปี ผมจะไม่คุยด้วยนะครับคุณตา
1% ในที่นี้หมายถึงต้นทุนของคุณตาทุกอย่าง (ได้สัก 2-3 คนก็พอดีครับ แต่ผมเน้นอายุ วุฒิการศึกษาไม่จำเป็นครับ)

ผมไม่ได้พูดเล่นนะครับคุณตา ผมยุติธรรมพอครับ 99 : 1 % ผมยืนยันครับ

2014-07-16 18:17:35
Date : 2014-07-16 18:16:54 By : หน้าฮี

No. 8

ผมไม่ได้พูดเล่นนะครับคุณตา ทุกทุกอย่างผมไม่เคยเน้นครับ ผมเน้นเรื่องเดียว
เพื่อนร่วมงาน ถ้าเด็กอายุต่ำกว่า 45 ปี ผมจะไม่คุยด้วยนะครับคุณตา

ผมไม่อยากจะคุยกับเด็กเด็กเมื่อวานซืนทั้งหลายแหล่ครับ

Date : 2014-07-16 18:31:58 By : หน้าฮี

No. 9

ศรีปราชญ์มีตัวตนจริงหรือไม่
http://www.atriumtech.com/cgi-bin/hilightcgi?Home=/home/InterWeb2000&File=/home2/searchdata/Forums/http/www.pantip.com/cafe/writer/topic/W4550580/W4550580.html

Code
กำสรวลสมุทรนี้ ประเด็นศรีไม่ได้ ประพันธ์ หาใช่เป็นประเด็น ใหม่ไม่ ภูมิศาสตร์ยืนยัน ชลมารค กวีอยุธยาต้นไซร้ แต่งนา พิจารณ์จากรากเง่า ภาษา เติมใส่คำเขมรมา ตลอดเรื่อง แตกต่างคติเพลา ยุคพระ นารายณ์ เยียดั่งเคยรุ้งเรื้อง ก่อนเพรง บรมราชา ธ ท้าว อโยธยา ทรงประพันธ์ยังเกรง บ่แจ้ง หากสำนวนภาษา ราชาศัพท์ ชัดบ่งคงยากแย้ง แต่งโดย กษัตรา

Code
-- กำสรวลสมุทร -- ๏ กำสรวลกำศรดเศร้า โหยหวน หายห่างร่างรยมเอย อกข้า วนนคืนร่ำจวนจยน ใจขาด ฟ้าสักกี่ฟ้า, น้ำ ท่วมถึง ๚ ๏ ถ้าบ่าฟ้าอาจล้ำ จยนจนนทร หมายว่ายไปแนบคนึง อกเจ้า หวังร่ำค่ำคืนยนน สว่าง พยงแต่ตาเคล้าน้ำ บ่าครอง ๚

2014-07-16 18:49:11
Date : 2014-07-16 18:45:01 By : หน้าฮี

No. 10

นิราศนรินทร์ จากลิ้งค์ข้างบนครับ

Code
๏คืนคำกำสรวญสรรค์ สรวงสวรรค์เสกสร้อยไว้ งามวิไลกว่าใด ในโลกหล้าบรรยาย หาหนหายผู้แต่ง แล่งตั้งแต่ไหนไหน แล้วเฮย ๏กรุงไกรเกียติก้องกึก กำสรวญ แสนอรรถแสนบทครวญ กล่อมเกื้อ แก้วมณีหนึ่งเชิญชวน ชมเถิด พ่อนา ประพจน์แพร้วอะเคื้อ อะคร้าวคำหอมฯ(จันทร์แห้ง) ใคร่นำ โคลงกำสรวลศรีปราชญ์และนิราศนรินทร์มาให้อ่านกันครับ โคลงกำสรวลศรีปราชญ์ ร่าย ศรีสิทธิวิวิทธบวร นครควรชํ ไกรพํรหรงงสรรค สวรรคแต่งแต้ม แย้มพื้นแผ่นพสุธา มหาดิลกภพ นพรัตนราชธานี บูรียรมยเมืองมิ่ง แล้วแฮ ราเมศไท้ท้าวต้งง แต่งเอง ฯ ๑ อยุทธยายศยิ่งฟ้า ลงดิน แลฤา อำนาถบุญเพรงพระ ก่อเกื้อ เจดีลอออินทร ปราสาท ในทาบทองแล้วเนื้อ นอกโสรม ฯ ๒ พรายพรายพระธาตุเจ้า จยรจนนทร แจ่มแฮ ไตรโลกยเลงคือโคม ค่ำเช้า พิหารรเบียงบรร รุจิเรข เรืองแฮ ทุกแห่งห้องพระเจ้า น่งงเนือง ฯ ๓ ศาลาอเนขสร้าง แสนเสา โสดแฮ ธรรมาศจูงใจเมือง สู่ฟ้า พิหารย่อมฉลักเฉลา ฉลุแผ่น ไส่นา พระมาศเลื่อมเลื่อมหล้า หล่อแสง ฯ ๔ ตระการหน้าวัดแหว้น วงงพระ บำบวงหญิงชายแชรง ชื่นไหว้ บูรรพาท่านสรรคสระ สรงโสรด ดวงดอกไม้ไม้แก้ว แบ่งบาล ฯ ๕ กุฎีดูโชติช้อย อาศํร เต็มร่ำสวรรคฤาปาง แผ่นเผ้า เรือนรัตนพิรํยปราง สูรยปราสาท แสนยอดแย้มแก้วเก้า เฉกโฉม ฯ ๖ สนํสนวนสอาดต้งง ตรีมุข อร่ามเรืองเสาโสรม มาศไล้ เรือนทองเทพแปลงปลุก ยินยาก ยยวฟ้ากู้ไซ้ ช่วยดิน ฯ * * * ๗ อยุทธยายศโยกฟ้า ฟากดิน ผาดดินพิภพดยว ดอกฟ้า แสนโกฎบยลยิน หยาดเยื่อ ไตรรัตนเรืองรุ่งหล้า หลากสวรรค์ ฯ * * * ๘ อยุทธยาไพโรชไต้ ตรีบูร ทวารรุจิรยงหอ สรหล้าย อยุทธยายิ่งแมนสูร สุระโลก รงงแฮ ถนัดดุจสวรรคคล้ายคล้าย แก่ตา ฯ ๑๔ โฉมแม่จักฝากฟ้า เกรงอินทร หยอกนา อินทรท่านเทอกโฉมเอา สู่ฟ้า โฉมแม่จักฝากดิน ดินท่าน แล้วแฮ ดินฤขัดเจ้าหล้า สู่สํสองสํ ฯ ๑๕ โฉมแม่ฝากน่านน้ำ อรรณพ แลฤา ยยวนาคเชยชํอก พี่ไหม้ โฉมแม่รำพึงจบ จอมสวาสดิ กูเอย โฉมแม่ใครสงวนได้ เท่าเจ้าสงวนเอง ฯ ---------------------------------------------------- นิราศนรินทร์ช่วงธนบุรีถึงรัตนโกสินทร์ตอนต้น

Date : 2014-07-16 18:53:42 By : หน้าฮี

No. 11

http://www.aksornsobhon.co.th/?q=story/9496
ห้วงน้ำนั้นชื่อห้วง เสน่หา
เวียนว่ายสายน้ำตา เชี่ยวกล้า
วังวนแห่งอนัตตา เวียนว่าย
หลายฝั่งหวังชาติหน้า กี่ฟ้า สลายฝัน
(อังคารกัลยาณมิตร)

อันไหนคือต้นฉบับครับคุณตา

Code
ห้วงน้ำนั้นชื่อห้วง เสน่หา เวียนว่ายสายน้ำตา เชี่ยวกล้า เวียนวนอวิชชา เวียนว่าย ไร้ฝั่งหวังชาติหน้า กี่ฟ้า สลายฝัน

2014-07-16 19:04:19
2014-07-16 19:04:59
Date : 2014-07-16 19:03:28 By : หน้าฮี

No. 12

ความเชื่อในการรักษาสมัยใหม่ครับ 2014-20xx ณ.ซีกโลกหนึ่ง (ไม่ใช่ประเทศของเราแน่นอนครับ ถ้าผมดูไม่ผิด)
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=_3mHX6Kbui4
Date : 2014-07-18 15:38:42 By : หน้าฮี

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ประสบการณ์กับ Window Azure ลง จาก Microsoft Web Platform Installer

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 00
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่