Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > .NET Framework > Forum > การติดต่อกับ AD โดยที่ AD รับค่ามาเป็นชื่อคน แต่ตอน Return ค่ากลับให้ Return ค่าเป็นแผนกที่ใช้ชื่อในการหา

การติดต่อกับ AD โดยที่ AD รับค่ามาเป็นชื่อคน แต่ตอน Return ค่ากลับให้ Return ค่าเป็นแผนกที่ใช้ชื่อในการหา

Topic : 109966

โพสกระทู้ ( 14 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

ช่วยผมหน่อยครับคือตตอนี้ผมติดปัญหาตรงที่ ผมต้องการติดต่อกับ AD อะครับโดยผมต้องเอา ชื่อที่ login web โดยชื่อที่ login web นั้นมาจากการล็อก login Window เพื่อไปติดต่อกับ AD โดยใช้ชื่อในการติดต่อกับ AD เมื่อ AD หาชื่อที่รับมาจาก Login Web เจอให้มัน Return ค่าออกมาเป็น department หรือ แผนก ของชื่อที่เอาไปค้นหา ช่วยหน่อยนะครับผมหามาหลายวันหละคับ ผมใช้ภาษา VB.net ครับ

Tag : .NET, Web (ASP.NET), VB.NET, VS 2010 (.NET 4.x)

ประวัติการแก้ไข
2014-07-16 10:18:21
Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2014-07-16 10:16:20 By : theblue02 View : 2172 Reply : 26

No. 1

โพสกระทู้ ( 611 )

ผมคนโบราณรบกวนขอถามแบบไม่อายนะครับ AD คืออะไรครับ (ไม่น่าจะใช่คำว่า เอดส์นะครับ)
มันเป็นคำศัพท์วัยรุ่น/เทคโนโลยีใหม่ รึอย่างไรครับ

2014-07-16 11:34:36
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-07-16 11:30:33 By : หน้าฮี

No. 2

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

Code (C#)
System.Security.Principal.WindowsPrincipal p = System.Threading.Thread.CurrentPrincipal as System.Security.Principal.WindowsPrincipal;

Code (C#)
string strName = HttpContext.Current.User.Identity.Name.ToString();

2 ตัวนี้จะได้เป็น Username ส่วนตัวนี้ดึง AD

Code (C#)
namespace ADUserInfo
{

public partial class GetInfo : System.Web.UI.Page
    {

string initLDAPPath = "dc=tc, dc=thaicreate";
        string initLDAPServer = "192.168.1.1";
        string initShortDomainName = "thaicreate";

string user = "test"; // Ad User
        string pass = "test"; // Password

protected void Page_Load(object sender, EventArgs e)
        {

}

protected void btnLogin_Click(object sender, EventArgs e)
        {

string strCommu;
            strCommu = ("LDAP://" + (initLDAPServer + ("/" + initLDAPPath)));

DirectoryEntry entry = new DirectoryEntry(strCommu);
            entry.Username = initShortDomainName + "\\" + user;
            entry.Password = pass;

object obj;
            try
            {
                obj = entry.NativeObject;
                DirectorySearcher search = new DirectorySearcher(entry);
                SearchResult result;
                search.Filter = ("(SAMAccountName="
                            + (txtUser.Text + ")"));
                search.PropertiesToLoad.Add("cn");
                search.PropertiesToLoad.Add("displayName");
                search.PropertiesToLoad.Add("mail");

result = search.FindOne();
                if ((result == null))
                {
                    this.lbDisplay.Text = "NOT FOUND DATA!";
                }
                else
                {

foreach (SearchResult searchResults in search.FindAll())
                    {

List<Employee> eList = new List<Employee>();
                            Employee emp = new Employee();
                            emp.USER = txtUser.Text;
                            emp.MAIL = searchResults.Properties["mail"][0].ToString();
                            emp.HESTAT = dt.Rows[0]["HESTAT"].ToString();
                            emp.HEMPCD = dt.Rows[0]["HEMPCD"].ToString();
                            emp.HANAMT = dt.Rows[0]["HANAMT"].ToString();
                            emp.HANAME = dt.Rows[0]["HANAME"].ToString();
                            emp.HEPATL = dt.Rows[0]["HEPATL"].ToString();
                            emp.ACONF = dt.Rows[0]["ACONF"].ToString();
                            emp.AJOIND = dt.Rows[0]["AJOIND"].ToString();
                            emp.HDIV = dt.Rows[0]["HDIV"].ToString();
                            emp.HDEP = dt.Rows[0]["HDEP"].ToString();
                            emp.HDSG = dt.Rows[0]["HDSG"].ToString();
                            emp.HPDV = dt.Rows[0]["HPDV"].ToString();
                            emp.DATE = DateTime.Now.ToString();

eList.Add(emp);

MemoryStream stream1 = new MemoryStream();
                            DataContractJsonSerializer ser = new DataContractJsonSerializer(eList.GetType());
                            ser.WriteObject(stream1, eList);

stream1.Position = 0;

StreamReader sr = new StreamReader(stream1);
                            this.lbDisplay.Text = sr.ReadToEnd();
                            //as above
                    }

}
            }
            catch (Exception ex)
            {
                this.lbDisplay.Text = "Please check user/password" + ex.Message;
            }

}

}

public class Employee
    {
        public string USER { get; set; }
        public string MAIL { get; set; }
        public string HESTAT { get; set; }
        public string HEMPCD { get; set; }
        public string HANAMT { get; set; }
        public string HANAME { get; set; }
        public string HEPATL { get; set; }
        public string ACONF { get; set; }
        public string AJOIND { get; set; }
        public string HDIV { get; set; }
        public string HDEP { get; set; }
        public string HDSG { get; set; }
        public string HPDV { get; set; }
        public string DATE { get; set; }
    }
}

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-07-16 11:56:52 By : mr.win

No. 3

ตอบความคิดเห็นที่ : 2 เขียนโดย : mr.win เมื่อวันที่ 2014-07-16 11:56:52
รายละเอียดของการตอบ ::
ผมอยากรู้ว่า AD คืออะไร แต่ผมไม่ต้องการคำอธิบายจากคุณครับ ถึงแม้ว่า
คุณ Admin จะกรุณา ให้น้องสาวที่คุณรักและไม่ลืมคำว่าแสนสวยมากระซิบ
เบา เบา เบา ข้างข้างหูของผมก็ตามครับท่าน Admin

Thanks.

ปล. ผมไม่ใช่คนฉลาด ผมไม่ใช่คนโง่ แต่บางอย่างผมก็รู้ แต่บางอย่างผมก็ไม่รู้
Date : 2014-07-16 12:55:29 By : หน้าฮี

No. 4

ขอบคุณมากครับ admin ที่ admin มาช่วยตอบแต่ภาษาที่ได้เป็น C# ผมอยากได้เป็น VB อ่าครับ แล้ว code บ้างช่วงผมไม่ค่อยเข้าใจอะคับCode (C#)
foreach (SearchResult searchResults in search.FindAll())
                    {

List<Employee> eList = new List<Employee>();
                            Employee emp = new Employee();
                            emp.USER = txtUser.Text;
                            emp.MAIL = searchResults.Properties["mail"][0].ToString();
                            emp.HESTAT = dt.Rows[0]["HESTAT"].ToString();
                            emp.HEMPCD = dt.Rows[0]["HEMPCD"].ToString();
                            emp.HANAMT = dt.Rows[0]["HANAMT"].ToString();
                            emp.HANAME = dt.Rows[0]["HANAME"].ToString();
                            emp.HEPATL = dt.Rows[0]["HEPATL"].ToString();
                            emp.ACONF = dt.Rows[0]["ACONF"].ToString();
                            emp.AJOIND = dt.Rows[0]["AJOIND"].ToString();
                            emp.HDIV = dt.Rows[0]["HDIV"].ToString();
                            emp.HDEP = dt.Rows[0]["HDEP"].ToString();
                            emp.HDSG = dt.Rows[0]["HDSG"].ToString();
                            emp.HPDV = dt.Rows[0]["HPDV"].ToString();
                            emp.DATE = DateTime.Now.ToString();

eList.Add(emp);

MemoryStream stream1 = new MemoryStream();
                            DataContractJsonSerializer ser = new DataContractJsonSerializer(eList.GetType());
                            ser.WriteObject(stream1, eList);

stream1.Position = 0;

StreamReader sr = new StreamReader(stream1);
                            this.lbDisplay.Text = sr.ReadToEnd();
                            //as above
                    }

เอาไว้ทำอะไรอะคับ งง ขอคำอธิบายหน่อยครับหรือคนอื่นก้ได้ครับ และก้มีอีกคำถามครับ ถ้า AD เป็นแบบ Group แล้วใน Group นั้นมี Group ย่อยอยู่ข้างในอีกและใน Group ย่อย จะมีรายชื่อ พนักงาน อยู่ มันต้องทำยังไงอะครับ ขอคำแนะนำหรือถ้าเป็น Code จะเป็นกรุณากับเด็กน้อยคนนี้ที่อยู่ในช่วงสหกิจศึกษา นะครับ

2014-07-16 13:27:46
Date : 2014-07-16 13:21:34 By : theblue02

No. 5

ตอบความคิดเห็นที่ : 4 เขียนโดย : theblue02 เมื่อวันที่ 2014-07-16 13:21:34
ถ้า AD เป็นแบบ Group แล้วใน Group นั้นมี Group ย่อยอยู่ข้างในอีกและใน Group ย่อย จะมีรายชื่อ พนักงาน อยู่ มันต้องทำยังไงอะครับ ขอคำแนะนำหรือถ้าเป็น Code จะเป็นกรุณากับเด็กน้อยคนนี้ที่อยู่ในช่วงสหกิจศึกษา นะครับ

คุณเป็นคนที่มีโอกาสศึกษาผ่านคำว่าสหศึกษา สมมุติว่าผมเป็นตัวแทนคนไร้การศึกษาล่ะ
และที่สำคัญ "โดนแย่งจนไร้โอกาส" อันนี้ผมไม่พูดถึงโดนแย่งโอกาสไปนะครับ แต่ผมพูดถึง ว่า "ไร้โอกาสจริงจริง"

ปล. ผมไม่สามารถเขียนโปรแกรมให้คนโน้นเป็นคนนี้ได้ แต่ผมมั่นใจว่าทุกฯ IP Address จริงมันเก็บได้โดยที่เราไม่จำเป็นต้องเขียนโปรแกรมเป็นนะครับ

คนมันเห็นแก่ตัวกันขึ้นทุกทุกวัน อันนี้ผมไม่พูดถึงตัวของคุณนะครับ แต่ถ้าคุณจะคิดเช่นนั้น ผมก็ยินดีครับ

แต่ผมมั่นใจว่าทุกฯ IP Address จริงมันเก็บได้โดยที่เราไม่จำเป็นต้องเขียนโปรแกรมเป็นนะครับ

ทุกฯ IP Address จริง มันเก็บได้โดยที่เราไม่จำเป็นต้องเขียนโปรแกรมเป็นนะครับ

2014-07-16 13:43:59
2014-07-16 13:46:16
2014-07-16 13:47:25
Date : 2014-07-16 13:42:13 By : หน้าฮี

No. 6

โพสกระทู้ ( 6 )

ตอบความคิดเห็นที่ : 5 เขียนโดย : หน้าฮี เมื่อวันที่ 2014-07-16 13:42:13
ถ้าอยากรู้ว่า AD คืออะไร ลองถามเว็บนี้ www.google.co.th ดูสิค่ะ เผื่อจะดีขึ้น

Date : 2014-07-16 14:02:09 By : Taew6704

No. 7

กรุณากับเด็กน้อยคนนี้ที่อยู่ในช่วงสหกิจศึกษา นะครับ

คุณใช้คำไม่ถูกต้องครับ

คำว่า "กรุณา" บางคนก็ไม่เข้าใจ ยกตัวอย่างให้คุณเข้าใจได้ง่ายง่ายว่า

คุณเป็นคนรวย แล้วคุณจะอธิบายความรู้สึกให้คนจนรับรู้ได้อย่างไรว่า "ความจนคืออะไร"
ผมเชื่อว่าคุณอธิบายได้ครับ ท่านดอกเตอร์ (ดร.)

เฮ้อ ดอกเตอร์(ดร.) คุณพยายามจะบอกให้คนตาบอดรับรู้ความรู้สึกของสี Blue = เศร้า, Green = น้ำเงิน, Yellow = แดง

ปล. อย่าลืมนะครับ IP Address จริงมันถูกรับรู้ (ขอร้อง)
คนที่เดือดร้อนนั่นคือตัวของคุณ แต่ไม่ใช่ผมครับ

2014-07-16 14:05:19
2014-07-16 14:06:51
Date : 2014-07-16 14:02:11 By : หน้าฮี

No. 8

พรุ่งนี้ตั้งใจว่าจะเข้า กะลาโหมเล่นสักหน่อยว่ะ +55555

2014-07-16 14:08:53
Date : 2014-07-16 14:08:19 By : หน้าฮี

No. 9

อย่าลืมนะครับ คนที่เดือดร้อนนั่นคือตัวของคุณ แต่ไม่ใช่ผมครับ (IP Address มันตรวจสอบได้)
Date : 2014-07-16 14:10:51 By : หน้าฮี

No. 10

ตอบความคิดเห็นที่ : 6 เขียนโดย : Taew6704 เมื่อวันที่ 2014-07-16 14:02:09
อย่าลืมนะครับ คนที่เดือดร้อนนั่นคือตัวของคุณ แต่ไม่ใช่ผมครับ (IP Address มันตรวจสอบได้)

Date : 2014-07-16 14:12:21 By : หน้าฮี

No. 11

ตอบความคิดเห็นที่ : 6 เขียนโดย : Taew6704 เมื่อวันที่ 2014-07-16 14:02:09

คุณคิดหรือครับว่า Mr.Win /etc... เขาจะจับ IP Address ของผมไม่ได้
คุณคิดหรือครับว่า Mr.Win /etc... เขาจะไม่รู้ว่าผมเป็นคนทำอะไรบางอย่าง(สงสัย)
แต่ผมรู้ว่าระดับนี้แล้ว ความถูกต้องอยู่เหนือความสงสัยครับ (ผมทำ/ผมไม่ได้ทำ มันไม่ใช่คำตอบครับ)

เพราะอะไรรู้หรือไม่?
ผมไม่เคยล่วงเกินภรรยาของเขา หนึ่งล่ะ
ผมไม่เคยล่วงเกินบิดารมารดาของเขา หนึ่งล่ะ
ผมไม่เคยล่วงสิ่งที่รักของเขา หนึ่งล่ะ
...
...
...

ผมรู้ว่าเขารักภรรยาของเขายิ่งกว่าชีวิต (Admin Thaicreate.com) +55555
(ไม่ได้แซวเล่นนะครับท่าน "กลัวเมีย/เกรงใจเมีย") +55555

2014-07-16 14:18:58
2014-07-16 14:20:04
2014-07-16 14:21:26
Date : 2014-07-16 14:16:18 By : หน้าฮี

No. 12

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

555+
Date : 2014-07-16 14:22:27 By : mr.win

No. 13

ตอบความคิดเห็นที่ : 12 เขียนโดย : mr.win เมื่อวันที่ 2014-07-16 14:22:27

ในชีวิตจริงสักวันเราคงได้เจอกันครับ mr.win คุณผู้มีอำนาจสูงสุด (รองจากภรรยา) ผมต้องขออภัยนะครับถ้าคุณยังโสด

คุณ ตาของผมหายไปไหนครับเนี่ย (สงสัยอิ่มบุญจนลืมกลับบ้าน) จริตของท่านตรงกับผมครับ
คุณตา Chaidhanan (ผมชอบคนแก่) และจริตตรงกับผม

2014-07-16 14:28:29
Date : 2014-07-16 14:25:56 By : หน้าฮี

No. 14

@Oaziss ไอ้หนูเอ๋ย แนวทางโปรแกรมมิ่งของเรา มันแตกต่างกัน

คนละแนวทางครับ

ของผม : ทุนน้อยนิยม ราคาต่ำสุดคือสิ่งที่ผมแสวงหา
ของคุณ : ทุนมากเหลือเฟือ คุณแสวงหาสิ่งที่ดีที่สุด

2014-07-16 14:33:08
Date : 2014-07-16 14:32:25 By : หน้าฮี

No. 15

ช่ายครับแนวทางโปรแกรมมิ่งผมมันยังน้อยเพราะด้านประสบการณ์ผมมันน้อยกว่า คุณ @หน้าฮี
ถ้าให้เปรียบเทียบนะครับ ระหว่างประสบการณ์กับการเรียนนะผมเอาประการณ์ดีกว่ามากกว่าการเรียน
ถึงผมจะเรียนสูง ใช้ว่าที่เรียนมันจะมีสอนกันนะครับลองคิดก่อนแล้วค่อยตอบ แล้วเรื่องที่ผมถามมันก็ไมมีในการสอนนะครับ
ถ้ามันมีผมจะถามหรือไง ??
Date : 2014-07-16 14:37:07 By : theblue02

No. 16

ตอบความคิดเห็นที่ : 15 เขียนโดย : theblue02 เมื่อวันที่ 2014-07-16 14:37:07

เอาอย่างนี้ครับ "ตรรกะการคิดของผมทั้งชีวิต/ของปู่ย่าตายายของผมผิดหมดครับ" ของคุณถูกต้องแล้วครับ
คุณสะบายใจขึ้นหรือยังครับ
นอกเหนือ "ความถูกต้องนับ" จากนี้ "คุณถามคนที่รักคุณและอยุ่ข้างฯของคุณครับ อทิเช่น บิดา-มารดา-ญาติพี่น้อง-ครูบาอาจารย์ของคุณครับ"

ขอให้พระเจ้าอวยพรให้กับคุณครับ

ปล. English/US/uro/---> What happend!... thailand.!!!

อยุธยาเยศ ล่มแล้ว ลอยสวรรค์ ลงฤา

มิน่าล่ะ

ปล. เยศ แปลว่า มหานคร/ยิ่งใหญ่นะครับในเบื้องต้น แต่ความหมายจริงฯ มันมีมากกว่านั้นครับ ลองถามครู "ลิลลี่"

2014-07-16 14:52:36
2014-07-16 14:53:44
2014-07-16 15:02:44
Date : 2014-07-16 14:51:32 By : หน้าฮี

No. 17

ตอบความคิดเห็นที่ : 15 เขียนโดย : theblue02 เมื่อวันที่ 2014-07-16 14:37:07

คุณลองกลับไปอ่านกี่แสนรอบก็แล้วแต่คุณนะครับ ผมอยากรู้แค่ว่า AD คืออะไร
(ผมต้องขออภัยนะครับถ้าคุณไม่เคยอ่านรอบเดียวแล้วคุณเข้าใจและถ้าคุณอ่านสักพันรอบ คุณไม่เข้าใจผมก็ไม่มีอะไรจะสงสัยครับ?)

ใช้ว่าที่เรียนมันจะมีสอนกันนะครับลองคิดก่อนแล้วค่อยตอบ แล้วเรื่องที่ผมถามมันก็ไมมีในการสอนนะครับ
ถ้ามันมีผมจะถามหรือไง ??

ผมอยากรู้แค่นี้ว่า AD คืออะไร

ปล. ยุคใหม่นะครับ ทำอะไรต้องระมัดระวัง (IP Address )

2014-07-16 15:28:06
Date : 2014-07-16 15:26:53 By : หน้าฮี

No. 18

ผมอยากรู้ว่าคุณรู้จริงแค่ไหนก็เท่านั้นเองครับ AD

ลองคิดก่อนแล้วค่อยตอบ
ผมผ่านโลกของ Netware 3.11/3.12 ก่อนปี พ.ศ. 2000 ที่คนไทยตกตื่นจำได้ไหมครับ (มีการ์ดออกมาขายด้วย)
เพราะฉะนั้น ผมรู้จัก NDS มาก่อน AD ของคุณอีกครับ หรือจะพูดว่าจะย้อนไปอีกจนถึง พ.ศ. 2510 ก็ย่อมได้ครับ

คุณถาม AD และคุณเข้าใจย่อยลงไป AD-xxx-xxx-xxx
พอมผมถามว่า AD คืออะไร? มันก็ยาวยาวยาว มาจนถึงตรงนี้ไงครับ

ปล. สมมุติว่า ผมเป็นเสือ ธรรมชาติ/อาหารปกติของผมไม่ใช่ "สุนัข" ยกเว้นผมหิวจริงฯครับ

เสือที่มันหิวโซ จิ้งหรีดทอด/เขียดทอด/etc.. มันก็กินได้ทั้งนั้นครับ

2014-07-16 15:34:26
2014-07-16 15:36:05
Date : 2014-07-16 15:33:14 By : หน้าฮี

No. 19

AD คือ Active Directory ทำหน้าที่จัดเก็บข้อมูลเกี่ยวกับ object ต่างๆ เช่น ยูสเซอร์ (User) กลุ่ม (Group) คอมพิวเตอร์ (Computer) หรือ นโยบายรักษาความปลอดภัย (Security Policy) โดย Active Directory นั้นจะเก็บ object ต่างๆ เหล่านี้ไว้ใน Active Directory Database และมีเซิร์ฟเวอร์ที่ทำหน้าที่เป็น Domain Controller (DC) เป็นตัวจัดการอีกทีหนึ่ง

มันจะได้กระจาง ไอ้เรื่องที่ผมอยากถามนะครับ คือการเขียน Code ให้มันไปติดต่อกับ AD นะ แล้วมันไม่มีสอนการเขียน Code ในการติดต่อนะครับถ้ามีสอนผมคงไม่มานั้งถามในนี้หรอกนะครับ

ปล. ยุคใหม่นะครับ ทำอะไรต้องระมัดระวัง (IP Address ) <-- อันนี้ผมก้รู้ไม่ได้โง่ครับเห็นบอกหาลยรอบจริง ถ้าไม่อยากช่วยก็ำม่ต้องมาตอบก้ได้นะครับ ผมไม่ได้ง้อคุณ ถ้าคุณไม่ช่วยผมก้ไม่ได้ว่าอะไร แล้วทีนี้ก้รู้แล้วนะครับว่า AD คืออะไรจะมีประสบการณ์ความรู้มากขึ้น
Date : 2014-07-16 15:36:13 By : theblue02

No. 20

ลองคิดก่อนแล้วค่อยตอบ
อันนี้ผมว่าคุณต้องไปถาม อ. มหาวิทยลัยของคุณครับ แต่ไม่ใช่ผมแน่นอนครับ (ทุกฯ มหาวิทยาลัยก็ได้)
--- ผมไม่เคยคิดจะยกมือไหว้อยู่แล้ว (ไม่เคยสอนผม/ไม่ใช่อาจารย์ของผม)

...
...
...

2014-07-16 15:38:27
Date : 2014-07-16 15:37:47 By : หน้าฮี

No. 21

Code
AD คือ Active Directory ทำหน้าที่จัดเก็บข้อมูลเกี่ยวกับ object ต่างๆ เช่น ยูสเซอร์ (User) กลุ่ม (Group) คอมพิวเตอร์ (Computer) หรือ นโยบายรักษาความปลอดภัย (Security Policy) โดย Active Directory นั้นจะเก็บ object ต่างๆ เหล่านี้ไว้ใน Active Directory Database และมีเซิร์ฟเวอร์ที่ทำหน้าที่เป็น Domain Controller (DC) เป็นตัวจัดการอีกทีหนึ่ง

ผมไม่รู้ว่าคุณจะรู้สึกเหมือนผมไหม บางอย่างเรารู้ บางอย่างคนอื่นเขาไม่รู้ และอื่นฯอีกครับ บางครั้งเรามองว่ามันเป็นเรื่องง่ายง่าย
แต่มันก็ยากเกินเข้าใจสำหรับใครบางคน

ขอบคุณครับ
(ผมไม่เคยคิดอายที่จะใช้คำนี้/พูดคำนี้ครับ)

2014-07-16 15:45:23
2014-07-16 15:45:45
2014-07-16 15:46:20
2014-07-16 15:50:10
Date : 2014-07-16 15:44:14 By : หน้าฮี

No. 22

ผมขี้เกียจจะเถียงกับคุณและจะตอบช่วยผมหรือไม่ช่วยก้แล้วแต่นะครับ
Date : 2014-07-16 15:50:04 By : theblue02

No. 23

ตอบความคิดเห็นที่ : 22 เขียนโดย : theblue02 เมื่อวันที่ 2014-07-16 15:50:04

คุณบอกว่าคุณเขียนเวป ผมเดาได้ไม่ยากว่า องค์กรของคุณไม่ธรรมดา ซึ่งแน่นอนว่า ซื้ออุปกรณ์สต๊อคเก็บเอาไว้
(บางอย่างหมดอายุขัยก่อนถูกใช้งานด้วยซ้ำไป พูดง่ายฯ รวยรวยรวย)

มีโอกาสใช้ AD ได้แม้กระทั้ง เด็กฝึกหัด อันนี้ผมหมายถึงคุณ

เขียน ER Diagram มาในแต่ละขั้นตอน หรือจะ แยกทีละประเด็น AD ก็ว่าไป
...
...
...

ไม่ต้องระบุว่า บ.อะไร องค์กรอะไร? นะครับ

ให้คุณเขียน Diary Report 08-09, 09 -10, ... , 17.00 น. ไม่ต้องมากครับ 3 วันพอ
วันวันวันหนึ่งคุณทำอะไรบ้าง (ผมอยากรู้ว่าคุณเหนื่อยแค่ไหน/ยุ่งแค่ไหน)

และถ้าคุณจะกรุณา เขียนลงเอาไว้ตรงนี้ก็ได้ครับ ถ้าผมซาบซึ้ง
น้ำตาอาจท่วมหัวข้อกระทู้นี้ก็อาจเป็นไปได้เหมือนกัน

2014-07-16 15:56:02
2014-07-16 15:57:49
2014-07-16 15:59:33
Date : 2014-07-16 15:53:30 By : หน้าฮี

No. 24

ผมขี้เกียจจะเถียงกับคุณ

ผมเข้าใจว่าคุณเป็นคนดีครับ เอาอย่างนี้เอาลูกพี่ของคุณมา (ผู้จัดการฝ่าย/เจ้าของบริษัทก็ยิ่งดีใหญ่) หรือไปฟ้อง อ. ของคุณก็ได้
ผมเป็นคนไม่ดีครับ เพราะฉะนั้นคุณเถียงสู้ผมไม่ได้หรอกครับ ด้วยเหตุและผล และที่สำคัญผมมีเงินไม่มากครับ 2-3 ร้อยล้านบาทเองครับ

ไม่รวมอย่างอื่นนะครับ อทิเช่น ทุบรถทิ้งวันละคันยังได้เลยครับ แม่งไม่มีที่จอด
มีที่อีกเยอะแยะ เท่าที่จำได้ จ. สระแก้ว 270 ไร่เองครับนิดเดียวเอง
แปลงนี้ตั้งใจว่าจะบริจาคให้วัดหรือการกุศล (ไม่มีเวลาดูแล)

มีที่อยู่ จ. เชียงรายอีกนะ
มีที่อยู่ จ. เชียงใหม่อีกนะ

มีที่อยู่ จ. ภูเก็ตอีกนะ
ตรงนั้นก็มีนะ จ. กระบี่ (ไม่น้อยเลยทีเดียวครับ)

เอามาเลยครับ เหตุและผล เถียงกันตั้งแต่่ DOS 6.2 Windows 3.11 (1995) ---> อะไรไม่รู้ 2014

2014-07-16 16:14:15
2014-07-16 16:16:08
Date : 2014-07-16 16:10:37 By : หน้าฮี

No. 25

ผมชอบคุณนะที่กล้าเถียงผม (ผมชอบจริงจริงครับ)
(ลึกลึกแล้วผมไม่ได้โกรธคุณ) +55555

ใครจะไปรู้ล่ะว่าด่ากันไปด่ากันมา สุดท้ายเราอาจกลายเป็นเพื่อนกันก็ได้ (เพื่อนต่างวัย)

2014-07-16 16:22:42
2014-07-16 16:23:33
Date : 2014-07-16 16:20:51 By : หน้าฮี

No. 26

ตอบความคิดเห็นที่ : 22 เขียนโดย : theblue02 เมื่อวันที่ 2014-07-16 15:50:04

คุณลองกลับไปอ่าน NDS หรือให้ผู้จัดการฝ่ายของคุณช่วยด้วยก็ได้นะครับ
ถ้าคุณทั้งสองช่วยกันผมว่า AD ผมคงได้คำตอบจากคุณและชัดเจนยิ่งกว่านี้ครับ

Good Lucks my son.
mind.
Date : 2014-07-16 17:07:26 By : หน้าฮี

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : การติดต่อกับ AD โดยที่ AD รับค่ามาเป็นชื่อคน แต่ตอน Return ค่ากลับให้ Return ค่าเป็นแผนกที่ใช้ชื่อในการหา

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 05
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่