Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > .NET Framework > Forum > DataGridViewComboBoxColumn ที่ไม่อ้าง PK แล้วเจอแบบนี้ต้องแก้ยังไงครับ

DataGridViewComboBoxColumn ที่ไม่อ้าง PK แล้วเจอแบบนี้ต้องแก้ยังไงครับ

Topic : 111939

โพสกระทู้ ( 4,436 )
บทความ ( 23 )

สถานะออฟไลน์
Facebook

tor1311

พอดีผมเจอปัญหาแบบนี้บ่อยก็เลยอยากถาม
คือ ผมสร้าง DataGridViewComboBoxColumn ตามรูปครับ
แต่ตัว ValueMember ผมไม่ใช้เป็น PK แล้วจะมีปัญหาตอนที่เราแก้ไข้ข้อมูล Datagrid จะฟ้องว่าไม่พบ value
แบบนี้แก้ยังไงครับ

Tag : .NET, Ms SQL Server 2008, Win (Windows App), VS 2012 (.NET 4.x)

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2014-10-14 18:02:34 By : lamaka.tor View : 1241 Reply : 25

No. 1

โพสกระทู้ ( 535 )
บทความ ( 0 )

ลองดักที่ sql isnull(field,'-') as field มั่ว นะ อิอิ

ประวัติการแก้ไข
2014-10-14 18:33:02
2014-10-14 18:33:30
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-10-14 18:31:23 By : gaowteen

No. 2

Facebook

มันไม่ใช่ null ครับพี่ แค่ค่าใน data มันเปลี่ยน อย่างแต่ก่อน เป็น หอง spectroscopy เป็น ห้อง spectroscopy
แล้วยังเป็นในกรณี เราลบข้อมูลที่เอามาใช้เป็น combobox ก็ error
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-10-15 08:12:23 By : lamaka.tor

No. 3

โพสกระทู้ ( 535 )

อ๋อ แล้ว DataGridView ตัวนี้ดึงข้อมูลมาโชว์ยังไงครับใช้ while loop add ปะ ถ้าใช้ while เราสร้าง combobox ขึ้นมาแล้วค่อย insert ลงไปใน cell แบบนี้ ได้ ปะ
Date : 2014-10-15 09:02:35 By : gaowteen

No. 4

Facebook

tor

ผมใช้ BindingSource ครับ
this.tblALS_F_601DataGridView.DataSource = this.tblALS_F_601BindingSource;
this.dataGridViewTextBoxColumn3.DataPropertyName = "RmID";
this.dataGridViewTextBoxColumn3.DataSource = this.tblRoomBindingSource;
this.dataGridViewTextBoxColumn3.DisplayMember = "rName";
this.dataGridViewTextBoxColumn3.HeaderText = "RmID";
this.dataGridViewTextBoxColumn3.Name = "dataGridViewTextBoxColumn3";

เดิมทีผมทำ relationships แต่พอลบข้อมูลใน table room
ข้อมูลใน ALS_F_601 ก็หายไปด้วยผมก็เลยเอา relationships ออก
แต่พอแก้ไขข้อมูลใน table room ALS_F_601 ก็ดัน Error แบบที่เห็นครับ
Date : 2014-10-15 10:17:00 By : lamaka.tor

No. 5

โพสกระทู้ ( 611 )

รื้อฟื้นความรู้เดิม (> สิบปีที่ผ่านมา)
dgv = DataGridView

Code (VB.NET)
    Private Sub dgvCustomer_DataError(ByVal sender As Object, ByVal e As System.Windows.Forms.DataGridViewDataErrorEventArgs) Handles dgvCustomer.DataError
        Dim strSubMsg As String = String.Empty

If e.Exception IsNot Nothing Then
            strSubMsg = e.Exception.Message
        End If
        If strSubMsg.Contains("does not allow nulls") OrElse strSubMsg.Contains("to be unique") Then 'รหัสซ้ำ  Or null
            MessageBox.Show("รหัสที่ป้อนมีอยู่แล้วหรือไม่ระบุค่า (null) กรุณาป้อนให้ถูกต้อง" & Constants.vbCrLf & Constants.vbCrLf & strSubMsg, "Warning", MessageBoxButtons.OK, MessageBoxIcon.Error)
        ElseIf strSubMsg.Contains("not in a correct format") Then
            MessageBox.Show("ป้อนข้อมูลไม่ถูกต้อง เช่น จำนวนเงิน แต่ป้อนเป็นตัวอักษร 'หอย' เป็นต้น โอมเพี้ยงป้อนให้ถูกต้อง" & Constants.vbCrLf & Constants.vbCrLf & strSubMsg, "Warning", MessageBoxButtons.OK, MessageBoxIcon.Error)
        Else
            'TODO:
        End If
        Try
            e.Cancel = False
            If dgvCustomer.DataSource IsNot Nothing AndAlso dgvCustomer.DataSource.GetType.Name = "BindingSource" Then
                Dim ctrSubBindingSource As BindingSource = dgvCustomer.DataSource
                ctrSubBindingSource.ResumeBinding()
            End If
            dgvCustomer.CancelEdit()
        Catch ex As Exception
            MessageBox.Show(ex.Message, "Warning", MessageBoxButtons.OK)
        End Try
    End Sub

ปล. นึกถึงเรื่องเล่า ชอบเล่าความหลัง "ชอบกินของขม ชอบชมนมสาว"

พูดลอยลอยได้ว่า "ยิ่งแก่ (อายุมาก) ยิ่งมากตัณหากลับ"

2014-10-15 10:31:11
2014-10-15 10:34:54
Date : 2014-10-15 10:24:47 By : หน้าฮี

No. 6

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 5 เขียนโดย : หน้าฮี เมื่อวันที่ 2014-10-15 10:24:47
รายละเอียดของการตอบ ::
ขอบคุณครับ แต่ไม่ตรงประเด็น
Error ผมเกิดจากผมเคยมีข้อมูลตัวนั้นอยู่แล้วพอลบข้อมูลตัวนั้นทำให้อีก table error ไปด้วยครับพี่
ประมาณว่า ใน table หอย อ้างอิงกะ table สีกกน อยู่ พอผมลบ สีแดงใน table สีกกน ไป
ทำให้ table หอย ใน datagrid error ไปด้วย คือจะไม่ขึ้น column กกน มาให้เลือกเลยทั้ง datagrid ครับ
คือ error ตั้งแต่เปิด datagrid หอย มาแล้วครับพี่

Date : 2014-10-15 10:45:11 By : lamaka.tor

No. 7

ขอบคุณครับ แต่ไม่ตรงประเด็น

Private Sub yourGrid_DataError(ByVal sender As Object, ByVal e As System.Windows.Forms.DataGridViewDataErrorEventArgs) Handles yourGrid.DataError
    Dim strSubMsg As String = String.Empty

If e.Exception IsNot Nothing Then
        strSubMsg = e.Exception.Message
    End If

If strSubMsg.Contains("DataGridViewComboBoxCell value is not valid.") Then 
        e.ThrowException = False
    End If
End Sub

ปัญหาคือ ALS_F_601.RmID มันไม่มีอยู่ในตาราง XXX.RmID (มัน Bound เข้ากับ ComboBox)
เช่น
A 01
B 02 /*ไม่มีอยู่ในตาราง XXX*/

XXX.RmID
01 ห้องปฏิบัติกาม
03 สารเคมีอะไรก็ว่าไป
04 ห้องเก็บตัวอย่าง
...

ปล. ผมว่าคุณควรจะศึกษา Relation เพิ่มเติมนะครับ (Cascade/Trigger/etc)

ลองดูครับ ว่าได้หรือไม่?
Private Sub yourGrid_DataError(ByVal sender As Object, ByVal e As System.Windows.Forms.DataGridViewDataErrorEventArgs) Handles yourGrid.DataError
/*โดยที่ไม่ต้องเขียนโค๊ดดักแม้แต่บรรทัดเดียว*/
End Sub

2014-10-15 20:23:55
2014-10-15 20:25:20
Date : 2014-10-15 19:29:09 By : หน้าฮี

No. 8

ผมว่าคุณควรจะศึกษา Relation เพิ่มเติมนะครับ (Cascade/Trigger/etc) อันนี้มันเป็นประโยชน์สำหรับตัวของคุณเองครับ

ผมเปรียบเทียบปัญหาของคุณได้ดังนี้ครับ (ตามที่ผมเข้าใจ และพยายามอธิบายเท่าที่ผมสะดวก)
ข้อมูลชั้นเรียน ถ้าระดับประถมก็มี ป.1 - ป.6
ข้อมูลชั้นเรียน ถ้าระดับมัธยมก็มี ม.1 - ม.6
ข้อมูลชั้นเรียน ถ้าระดับปริญญาตรีก็มี ปี.1 - ปี.4 (ยกเว้น มหาวิทยาลัยเปิด ซึ่งไม่จำกัดปี)

ประวัตินักศึกษา บางคนอยู่ชั้น ป. 8, บางคน อยู่ ม.69, บางคนอยู่ ปี 12 เป็นต้น

เชื่อผมไหมว่าทุกวันนี้ กระทรวงมหาดไทย ข้อมูลในบัตรประชาชนของคนไทย บางคน เกิดวันที่ 34 กุมภายน พ.ศ. 1990
มันเรียกเสียงหัวเราะของคนบางคนได้ แต่สำหรับบางคน ทำธุรกรรมอะไรไม่ได้เลยครับ (สุ่มเสี่ยงโมฆะ/โดนเอาเปรียบ)
น้ำตามันไหลออกมาเอง เรื่องจริงนะครับ

2014-10-15 20:44:45
Date : 2014-10-15 20:42:16 By : หน้าฮี

No. 9

จาก #NO 8 เดี๋ยวจะหาว่าเขามั่วและคิดว่าระบบงานของเขาผิดพลาด (นักออกแบบระบบ/เขียนโปรแกรม)

นี่คือกรณีศึกษา วันเดือนปีเกิดไม่สามารถเก็บเป็นวันที่ได้ (ไม่มีผิด/ไม่มีถูก)

--- ลุงลูกชาย/ลูกสาว เกิดวันอะไร? (ไม่รู้จำไม่ได้ ลุงอ่านหนังสือไม่ออกเขียนไม่ได้ อีหนูเอ้ย)
--- การเดินทางสมัยนั้นลำบากลำบนมาก (เดินทางเป็นแรมเดือนแรมปี)
--- การติดต่อหน่วยงานราชการในยุคสมัยนั้น (เอาง่ายฯแค่อำเภอ มันต้องหมอบมันต้องคลาน [...])
--- และอีกหลายฯสาเหตุ etc...

กงล้อประวัติศาสตร์จะหมุนเวียนมาที่เดิมเสมอ
--- ลูกหลานอยากจะกตัญญู จัดงานวันเกิดให้ ก็ทำไม่ได้ (ไม่รู้วัน ไม่รู้เดือน ปีพอเดาได้จากใบหน้า ของวันเกิด)

ปล. ตรงประเด็นไหมก็แล้วแต่จะคิด
Date : 2014-10-16 07:38:20 By : หน้าฮี

No. 10

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 7 เขียนโดย : หน้าฮี เมื่อวันที่ 2014-10-15 19:29:09
ถ้าไม่โง่เกินไป ตอบแบบอ่านด้วยครับผมไม่คนคนปัญญาอ่อนครับ(อ่านให้ครับ อย่าโง่ให้มากนักครับไม่ดี อายเค้า)

Date : 2014-10-20 09:26:09 By : lamaka.tor

No. 11

Facebook

เรียนถามผู้รู้ครับ กรณีนี้ถ้าไม่ตัด relationships ออกจะใช้ DataGridViewComboBoxColumn ได้ไม๊ครับ
Date : 2014-10-20 09:30:07 By : lamaka.tor

No. 12

โพสกระทู้ ( 821 )

ข้อมูลที่อยู่ใน Table ที่เก็บ Transaction มันไม่มีใน Table ของ Master หรือปล่าวครับ
คือมันจะ error แค่บางอันใช่ไหมครับ
Date : 2014-10-21 09:24:38 By : fonfire

No. 13

Facebook

ใช่เลยครับ

คือพอลบแล้วมันจะไม่โชว์ใน combobox แต่ผมอยากให้โชว์ครับ
ประมาณว่าเราลบชื่อพนักงานออกแล้ว แต่ยังอยากให้มีในระบบบางระบบอยู่แต่บางระบบไม่อยากให้มีประมาณนั้น
Date : 2014-10-21 09:48:08 By : lamaka.tor

No. 14

โพสกระทู้ ( 821 )

ถ้าอย่างนั้นก็ต้องไม่ลบ Master ออกครับ แต่อาจจะทำให้เลือกไม่ได้แทนประมาณนี้อ่ะครับ
Date : 2014-10-21 09:54:18 By : fonfire

No. 15

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 14 เขียนโดย : fonfire เมื่อวันที่ 2014-10-21 09:54:18
ตอนนี้ที่คิดได้คือ เพิ่ม status ใช้/ไม่ใช้ ใน master ครับ แล้วค่อย select ตัวใช้ ออกมาก็ได้เหมือนกัน
แต่ติดที่ว่ามันยุ่งยากครับก็เลยอยากหาวิธีง่ายๆกว่านี้ครับเพราะคิดได้ปุ๊บก็ต้องมานั่งแก้ตัวอื่นที่เหมือนๆกันอีก
คือผมต้องต้องเขียนให้มันง่ายๆพอผมออกไปน้องจะได้ทำต่อได้(ที่นี่ไม่มีใครเขียนโปรแกรมเป็นครับ ผมก็เลยต้องเขียนแบบง่ายๆเข้าไว้)

Date : 2014-10-21 10:06:23 By : lamaka.tor

No. 16

โพสกระทู้ ( 9,556 )
บทความ ( 2 )

ตอบความคิดเห็นที่ : 15 เขียนโดย : lamaka.tor เมื่อวันที่ 2014-10-21 10:06:23
คิดมากไปหรือเปล่าครับ 555 อย่าดูถูกน้องๆ เขาครับ ธรรมชาติของคน ถ้าไม่มี ก็จะทำให้มีครับ (ไม่พูดถึงมุมกลับนะครับ 5555)
ถ้าไม่มีคุณอยู่น้องๆเขาก้ต้องขวนขวายที่จะทำมันขึ้นมาเองแหล่ะครับ
และผมเชื่อว่าเขาทำได้เหมือนกันแหล่ะครับ

สำหรับ โปรแกรม วิธีที่ง่ายที่สุด คือทำให้เห็นผลครับ
ไม่ว่าคุณจะเขียนโปรแกรมยาวขนาดไหน หรือ สั้นขนาดไหน
มันอยู่ที่ result ครับ แล้วค่อยมาปรับปรุงให้มันเร็วขึ้น

ส่วนความง่ายสำหรับคนอื่น ผมว่าไม่ต้องคิดหรอกครับ
ไม่มีมารบารมีไม่เกิด ฉันท์ใดก็ฉันท์นั้น ถ้าไม่มีความยากก็ไม่เห็นความฉลาด
ปล่อยให้น้องๆ เขาต่อยอด สร้างความรู้สร้างประสบการณ์กันบ้างก็ได้มั้งครับ

ถ้ามันไม่ถึงกับทำไม่ได้แล้วบริษัทมันต้องล้มลงทันทีก็ปล่อยวางบ้างก็จะไม่เครียดนะครับ
Date : 2014-10-21 10:31:06 By : Chaidhanan

No. 17

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 16 เขียนโดย : Chaidhanan เมื่อวันที่ 2014-10-21 10:31:06
ที่บริษัทไม่มีโปรแกรมเมอร์ครับ

Date : 2014-10-21 10:36:29 By : lamaka.tor

No. 18

ตามคำเรียกร้องครับ
จาก #NO 111969 ความเห็นที่ No. 18

Code
ผมก็แค่ล้อเล่นขำๆอ่าพี่ 5555(ขำไม่ออกอ่ะดิ) แค่อยากบอกว่าที่พี่อวดมาสอ้นปีนี้ผมคงก้าวไปไกลกว่านั้นแล้ว เรื่องจ่ายเงินผมทำเป็นตั้งนานแล้วพี่ แล้วยังเรื่องบัญชี เรื่อง customer services Instrument document repair system พูดง่ายๆทั้งองค์กร เคยได้ยินระบบ Laboratory information management system(LIMS) ปะ พี่คิดว่ากี่ล้านถ้าให้พี่เขียน ของผมนอกจาก LIMS ยังต้องพ่วงระบบอื่นๆทั้งองค์กรลงไปด้วย เริ่มตั้งแต่ scan เข้า lab รับงาน การสื่อสาร ซึ่งของพี่ยังเป็นสัดส่วนแต่ผมไม่(ความฉลาดเขามองกันตรงนี้แหละ) พี่ไม่ต้องโกหกว่าตอนนี้พี่เอา PR มารวม กะ CUS INV Report ฯลฯ แล้วประเมิณทุกอย่างได้(บอกตามตรงอย่างพี่ยังไม่ถึงขั้นนั้น) ยังต้องมาแยกฐานข้อมูลรึบางอย่างยังไม่เอายัดลงคอมซะด้วยซ้ำไป(เพราะต้องรอให้คนอื่นมาสั่งให้ทำ ซึ่งผมไม่) ผมไม่อยากก่อกวนพี่นา แต่พี่ตอบไม่ตรงซักข้อจิงๆคนอื่นเขาจะสับสนเอา ผมจะไม่ตอบกระทู้นี้อีกไม่ว่าพี่จะขูดสีข้างผมขนาดไหน(จริงๆผมไม่ใส่ใจ แค่รำคาญ) มีไรไปกระทู้ผมละกัน

ถ้าผมจะพูดคำโกหกเสมือนจริงว่า ผมเคยไปดาวอังคารมาแล้ว
--- ถ้าคุณคิดว่ามันคือเรื่องจริง ผมเสียใจครับ (ที่ทำให้คุณเชื่อเช่นนั้น)

คุณสังเกตุดูดีดีนะครับ ทุกฯคำพูดของคุณ มันย้อนแย้งตัวเอง

2014-10-21 10:50:32
Date : 2014-10-21 10:48:37 By : หน้าฮี

No. 19

คำพูดที่ย้อนแย้งตัวเอง

ผมตัดมาทีละประเด็นจาก #NO 18
--- พี่ไม่ต้องโกหกว่าตอนนี้พี่เอา PR มารวม กะ CUS INV Report ฯลฯ
---- ผมไม่เคยพูดความจริง แต่คุณไม่รู้ความหมายของคำว่า "โกหก" ต่างหากเล่า
----- สติปัญญามันไม่ได้วัดกันที่ พูดความจริง/เอ่ยคำว่าโกหก เหมือนที่คุณเข้าใจนะครับ

ตัดมาจาก #NO 15
Code
ตอนนี้ที่คิดได้คือ เพิ่ม status ใช้/ไม่ใช้ ใน master ครับ แล้วค่อย select ตัวใช้ ออกมาก็ได้เหมือนกัน แต่ติดที่ว่ามันยุ่งยากครับก็เลยอยากหาวิธีง่ายๆกว่านี้ครับเพราะคิดได้ปุ๊บก็ต้องมานั่งแก้ตัวอื่นที่เหมือนๆกันอีก คือผมต้องต้องเขียนให้มันง่ายๆพอผมออกไปน้องจะได้ทำต่อได้(ที่นี่ไม่มีใครเขียนโปรแกรมเป็นครับ ผมก็เลยต้องเขียนแบบง่ายๆเข้าไว้)

แสดงว่าคุณไม่ใช่เจ้าของเงิน (คุณเป็นเจ้าของบริษัท ใช่ไหมครับ รับเงินเดือนเหมือนคนทั่วไป)

--- ถ้าคุณออกไปแล้วและเด็กใหม่เข้ามา ถ้าเขาฉลาดพอ เขาจะไม่ขอดู SourceCode ที่คุณเคยเขียนหรอกครับ
---- เขาจะขอดูเอกสาร/งานที่คุณเคยทำ/คู่มือ อทิเช่น
----- 08:00 -09:00 AM ถึง 18:00 PM คุณทำอะไรบ้างในแต่ละวัน
...
...
...

2014-10-21 11:03:50
2014-10-21 11:07:41
2014-10-21 11:10:44
2014-10-21 11:11:56
Date : 2014-10-21 10:59:13 By : หน้าฮี

No. 20

@TOR_CHEMISTRY

คำพูดที่ย้อนแย้งตัวเอง มันไม่ได้เป็นเฉพาะคุณเท่านั้น ตัวของผมเองก็เป็นเหมือนกันครับ
คนอื่นฯก็เป็นเช่นเดียวกันครับ

ผมเป็นคนที่เห็นประโยชน์ตัวเองเป็นหลักครับ (ผมละทิ้งความโกรธ ได้เสมอครับ)

คุณดูนะครับ ผมเกลียดแม่ยายของผมฉิ.หาย แต่พอเขาพูดว่า "เอาเงินไปใช้สัก 15 ล้านบาทไหม?"
ผมหายโกรธเป็นปลิดทิ้งเลย (คุณคิดว่าผมเป็นคนฉลาดหรือว่าผมอยากจะโง่ด้วยความจำเป็นไหมล่ะ)

ปล. ผมถอยความโกรธ ผมถอยความเกลียดชัง ย้อนกลับไปอีก 108 ชาติที่แล้ว +55555

2014-10-21 11:30:02
2014-10-21 11:33:45
2014-10-21 11:35:22
Date : 2014-10-21 11:27:14 By : หน้าฮี

No. 21

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 19 เขียนโดย : หน้าฮี เมื่อวันที่ 2014-10-21 10:59:13
ม่ายครับผมเป็น รปภ.ที่ฉลาด 5555

Date : 2014-10-21 12:37:56 By : lamaka.tor

No. 22

@ ตอบความคิดเห็นที่ : 21 เขียนโดย : lamaka.tor เมื่อวันที่ 2014-10-21 12:37:56
ม่ายครับผมเป็น รปภ.ที่ฉลาด 5555

คุณอยากจะเป็นอะไรก็ตามสะดวก แต่ถ้าคุณพอมีเวลา
#NO 111939 คุณควรจะสรุป สาเหตุและวิธีการแก้ไขปัญหาของคุณ
เพื่อเป็นวิทยาทาน ความสุขทางใจมันควรจะเป็นของคุณครับ

ปล. แนวทางการเขียนโปรแกรมของคุณและของผมมันคนละแนวทาง และจะไม่มีวันมาบรรจบกันได้ครับ
นี่คือสัญญาที่ผมมอบให้กับคุณครับ

2014-10-21 18:38:34
2014-10-21 18:48:45
Date : 2014-10-21 18:28:51 By : หน้าฮี

No. 23

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 22 เขียนโดย : หน้าฮี เมื่อวันที่ 2014-10-21 18:28:51
คร้าบผมรู้ยุแล้วว่าพี่แก้ไม่ได้ ผมก็ยังหารูปแบบที่เสถียรยังไม่ได้เหมือนกัน

Date : 2014-10-21 18:45:57 By : lamaka.tor

No. 24

โพสกระทู้ ( 8 )

ผมมาจากห้องที่ DataGrid มีปัญหาเหมือนกัน

...... บางทีพี่ๆก้อจริงจังกันเกินไปนะ

ผมตอนนี้ อ่ายุ 22 ใครมาเหน็บไรผมใช้คำว่า "ช่างแม่ง" สบายขึ้นเยอะเลย ชิวมากชีวิต
Date : 2014-10-23 01:05:19 By : toptentop

No. 25

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 24 เขียนโดย : toptentop เมื่อวันที่ 2014-10-23 01:05:19
ขำๆครับ กับคนที่ควรขำๆ

Date : 2014-10-24 09:14:13 By : lamaka.tor

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : DataGridViewComboBoxColumn ที่ไม่อ้าง PK แล้วเจอแบบนี้ต้องแก้ยังไงครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 04
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่