Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > .NET Framework > Forum > มีปัญหาเรื่องโค้ดสต๊อกสินค้าครับ คือมันไม่อัพเดทสินค้าคงคัลงให้

มีปัญหาเรื่องโค้ดสต๊อกสินค้าครับ คือมันไม่อัพเดทสินค้าคงคัลงให้

Topic : 111969

โพสกระทู้ ( 8 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

รบกวนพี่ๆทีครับ ฐานข้อมูล Access พอกดบันทึก ทุกอย่างถูกบันทึกหมด ยกเว้น สินค้าคงคลังที่ไม่อัพเดท

StockCountTextbox.Text ในฟอร์ม Order ผมดึงมาจากตาราง Product ... เลือกที่หัวตารางของ BS เป็น Detail อะครับ แล้วก้อลบอันที่ไม่เอาออก

เกี่ยวรึป่าวที่ผมใช้ ComboBox จากProductID แล้วมันไม่อัพเดท คิวรี่ก้อเหมือนกัน เพื่อนผมใช้ Text มันอัพเดทอะครับ

0001

0005

0003

0004

0002

ข้างล่างนี้ โค้ดที่ใช้ได้คับ

Code (VB.NET)
Private Sub btnUpdate_Click(sender As System.Object, e As System.EventArgs) Handles btnUpdate.Click
        Dim intTotal As Integer
        Dim intStockCount As Integer
        Dim intCount As Integer
        intStockCount = CInt(StockCountTextBox.Text)
        intCount = CInt(txtCount.Text)
        intTotal = intStockCount + intCount
        Me.ProductInfoTableAdapter.updateStock(intTotal, ProductIDTextBox.Text)
        StockCountTextBox.Text = Me.ProductInfoTableAdapter.getStock(ProductIDTextBox.Text)
    End Sub

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

Tag : .NET, Ms Access, VB.NET

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2014-10-15 23:24:18 By : toptentop View : 1500 Reply : 18

No. 1

โพสกระทู้ ( 611 )

If ProductInfoComboBox.SelectedValue IsNot Nothing Then
    Me.ProductInfoTableAdapter.updateStock(intTotal, ProductInfoComboBox.SelectedValue)
End If

ปล. สงสัยเป็นศิษย์สำนักเดียวกันกับเทพเจ้าสายฟ้า (TOR)

ประวัติการแก้ไข
2014-10-16 06:15:29
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-10-16 06:14:28 By : หน้าฮี

No. 2

ตอบความคิดเห็นที่ : 1 เขียนโดย : หน้าฮี เมื่อวันที่ 2014-10-16 06:14:28
รายละเอียดของการตอบ ::
ได้แล้วครับ ขอบคุณคับ ตอนนี้ สินค้าคงคลังอัพเดทแล้ว แต่พอจะกดออกหน้าฟอร์ม มันขึ้นเออเร่อแบบนี้ครับ แล้วมันก้อขึ้นหลายครั้งพร้อมไล่ลบข้อมูลที่เป็นComboBox ใน DataGridView ไปทีละเรคคอร์ด

Oh!Shit

ปล. ศิษย์สำนัก TOR คืออะไรอะคับ อธิบายนิส เผื่อรู้จัก 555

2014-10-16 12:26:10
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-10-16 12:16:30 By : toptentop

No. 3

1. ได้แล้วครับ ขอบคุณคับ ตอนนี้ สินค้าคงคลังอัพเดทแล้ว
2. ปล. ศิษย์สำนัก TOR คืออะไรอะคับ อธิบายนิส เผื่อรู้จัก 555

กราบเรียนท่านใต้เท้าผู้สูงส่ง :
กระผมพยายามนึกคำอธิบาย แต่กระผมนึกไม่ออกครับ
Date : 2014-10-16 13:01:20 By : หน้าฮี

No. 4

เผื่อรู้จัก 555 รับรู้ถึงความหวังดี

กราบ หมอบ คลาน คับ ท่านใต้เท้า

ปล. ผมไม่รู้อยากจะรู้จักคุณ (ผมเป็นคนไร้ประโยชน์)

2014-10-16 13:03:24
2014-10-16 13:04:03
2014-10-16 13:05:04
2014-10-16 13:06:10
Date : 2014-10-16 13:02:25 By : หน้าฮี

No. 5

ตอบความคิดเห็นที่ : 4 เขียนโดย : หน้าฮี เมื่อวันที่ 2014-10-16 13:02:25
คนเก่งๆนี่เข้าใจยากแท้ มึนไปหมดเลย หมายความว่าอะไร

Date : 2014-10-16 15:07:35 By : toptentop

No. 6

1. Update ไม่ได้ คุณก็ทำได้แล้ว
2. ศิษย์สำนักเดียวกันกับเทพเจ้าสายฟ้า (TOR/ขวานฟ้าหน้าดำนั่นแหละครับ)
ปัญหานี้ให้คุณกลับไปดูกระทู้ที่ #NO 111939

ผมอ่านแนวทางโปรแกรมมิ่งของคุณออกหมดครับ (แม้กระทั่งคุณ TOR)
ผมเห็นคุณเป็นนักศึกษา คุณทำได้เท่านี้ก็ถือว่าเก่งแล้วครับ แต่โปรแกรมมิ่งที่ใช้ในชีวิตจริง มันไม่ได้เป็นแบบนี้หรอกครับ
(ผมละคำอธิบายเอาไว้ เพราะผมรู้ว่าอธิบายไปคุณจะสับสนมากกว่าเดิม/ซึ่งมันไม่เป็นประโยชน์สำหรับตัวของคุณ)

ปล. ถ้าคุณพอมีเวลาว่างลองไปดาวโหลดโปรแกรม WinSpeed/Formula/CD/Smile Account/Express/etc... มาลองเล่นดูครับ

GoodLuck.

2014-10-19 07:19:03
Date : 2014-10-19 07:10:54 By : หน้าฮี

No. 7

โพสกระทู้ ( 4,436 )
บทความ ( 23 )

Facebook

มันไม่พบ PK ที่ใส่เข้าไปครับ ที่ดูจะเป็น ProductID(อาจจะมีการเปลี่ยนแปลง) Combobox จะเป็นแบบนี้แหละ
ผมก็เป็นตอนนี้แก้ปัญหาโดย add item เอาไม่เลือจาก datasoucse ถามพี่หน้าฮีแล้วเขาไม่ยอมตอบแบบใช้ได้ซักทีก็เลยต้องใช้วิธีนี้ไปก่อน(สวสัยพี่เค้าก็ยังแก้ไม่เป็นเหมือนกัน 555)
Date : 2014-10-20 09:19:13 By : lamaka.tor

No. 8

ตอบความคิดเห็นที่ : 6 เขียนโดย : หน้าฮี เมื่อวันที่ 2014-10-19 07:10:54
ผมก้อพอเข้าใจแหละคับ(ในความคิดของผม) ว่าโปรแกรมที่ใช้งานจริงๆ มันไม่เยอะ วุ่นวาย เท่านี้หรอก

แต่อันนี้มันโปรเจคจบ อาจจะดูง่ายไปสำหรับใครหลายๆคน แต่มันคืองานที่ อ.ที่ปรึกษาโครงการ มอบหมายให้ผมทำตามที่เขากำหนด (แต่ละอย่างที่ให้ทำไม่เคยสอนผมเลย)

แต่ขอบคุณพี่มาก ที่ยังแวะมาตอบข้อสงสัยให้ผม

*รู้ไว้ใช่แบกหาม

Date : 2014-10-20 19:01:47 By : toptentop

No. 9

ตอบความคิดเห็นที่ : 7 เขียนโดย : lamaka.tor เมื่อวันที่ 2014-10-20 09:19:13
ขอบคุณมากครับ

ยังดีคับ ที่มีคนเข้าใจผม

Date : 2014-10-20 19:02:41 By : toptentop

No. 10

@TOR_CHEMISTRY ผมว่า "ตรรกะการคิดของคุณมันหม่นหมอง"
----- "Combobox จะเป็นแบบนี้แหละ" คุณจดจ่อแต่สิ่งเดิมฯ ซึ่งมันไม่เบิกบาน

คุณใช้ DataSet และผมก็ใช้ DataSet เช่นเดียวกัน (มันแตกต่างกันตรงไหน?)
----- คุณหาเงินได้ 1 บาทด้วยตัวของคุณเอง มูลค่า/ความภูมิใจมันจะมีมากกว่าผมให้คุณ 1,000 บาท

@toptentop, @TOR_CHEMISTRY
---- คุณลองสร้างโปรเจคขึ้นมาตัวหนึ่งและ Copy SourceCode และลองรันดู (คุณอาจจะเข้าใจมากกว่าเดิม/สับสนมากกว่าเดิม)
--- รูปตัวอย่าง ผลลัพธ์ที่ได้

x_start_000

Public Class Form1

Protected bs1 As New BindingSource
    Protected bs2 As New BindingSource
    Protected gv As New DataGridView() With {.Name = "FakeGridView",
                                             .AutoGenerateColumns = False,
                                             .AllowUserToAddRows = True
                                            }
    Protected ds As New DataSet("FakeDataSet")

Private Sub Form1_Load(sender As Object, e As System.EventArgs) Handles Me.Load

AddHandler gv.DataError, AddressOf DataError '***** Fake Event.

Call MakeFakeTable()

Dim Column1 As New DataGridViewTextBoxColumn With {.Name = "พนักงานขาย"}
        Dim Column2 As New DataGridViewComboBoxColumn With {.Name = "เขตการขาย"}

Column2.DataSource = bs2
        Column2.DataPropertyName = "RegionID"
        Column2.DisplayMember = "Name"
        Column2.ValueMember = "RegionID"

Me.gv.Columns.Clear()
        Me.gv.Columns.AddRange(Column1, Column2)

gv.Columns(0).DataPropertyName = "SaleName"
        gv.Columns(1).DataPropertyName = "RegionID"

Me.gv.DataSource = bs1
        Me.gv.Location = New Point(10, 10)
        Me.gv.Height = 200

Me.Controls.Add(gv)

Me.bs1.Position = 1
    End Sub

Private Sub MakeFakeTable()

Dim dtParent As New DataTable("Territory")
        Dim dtChild As New DataTable("SaleGirl")

dtChild.Columns.Add("SaleName", GetType(String))
        dtChild.Columns.Add("RegionID", GetType(String))

dtChild.Rows.Add(New Object() {"อวบอูม1", "00"})
        dtChild.Rows.Add(New Object() {"อวบอูม2", "02"})
        dtChild.Rows.Add(New Object() {"อวบอูม3", "03"})
        dtChild.Rows.Add(New Object() {"อวบอูม4", "05"})
        Me.bs1.DataSource = dtChild

dtParent.Columns.Add("Name", GetType(String))
        dtParent.Columns.Add("RegionID", GetType(String))
        dtParent.Rows.Add(New Object() {"เหนือ", "01"})
        dtParent.Rows.Add(New Object() {"ใต้", "02"})
        dtParent.Rows.Add(New Object() {"ตก", "04"})
        dtParent.Rows.Add(New Object() {"ออก", "05"})

Me.bs2.DataSource = dtParent

ds.Tables.AddRange({dtParent, dtChild})
        'Create DataRelation and Drop constraints.
        Dim rt As New DataRelation("R1", ds.Tables("Territory").Columns("RegionID"), ds.Tables("SaleGirl").Columns("RegionID"), False)
        ds.Relations.Add(rt)

End Sub

'FAKE Event.
    Private Sub DataError(sender As Object, e As System.Windows.Forms.DataGridViewDataErrorEventArgs)
        'If e.Exception.Message = "DataGridViewComboBoxCell value is not valid." Then
        '    e.ThrowException = False
        'End If
    End Sub
End Class

2014-10-20 20:20:17
Date : 2014-10-20 20:19:51 By : หน้าฮี

No. 11

@ TOR_CHEMISTRY "Combobox จะเป็นแบบนี้แหละ" คุณจดจ่อแต่สิ่งเดิมฯ ซึ่งมันไม่เบิกบาน

ComboBox AJAX Control Toolkit

คุณดูสิ่งที่ผมจำเป็นต้องแก้ไข ComboBox (C#/JavaScript) /*Fixed Bug IE Version 11*/

Code (JavaScript)
...
...
... /*บรรทัดที่ 1,472*/
    _getTextSelectionInfo: function (textBox, e) {
        // returns a helper object with information about textbox selection
        var info = new Object();
        // strategy
        info.strategy = this._getTextSelectionStrategy();
        // selectionStart & selectionEnd
        if (info.strategy == Sys.Extended.UI.ComboBoxTextSelectionStrategy.Microsoft) {
            if (document.getSelection) { //Fixed Bug IE 11
                //var userRange = document.selection.createRange();
                var userRange = document.getSelection()

info.selectionStart = 0;
                info.selectionEnd = textBox.value.length;
                while (userRange.moveStart('character', -1) != 0) {
                    info.selectionStart++;
                }
                while (userRange.moveEnd('character', 1) != 0) {
                    info.selectionEnd--;
                }
            } else {
                var userRange = document.selection.createRange();
                info.selectionStart = 0;
                info.selectionEnd = textBox.value.length;
                while (userRange.moveStart('character', -1) != 0) {
                    info.selectionStart++;
                }
                while (userRange.moveEnd('character', 1) != 0) {
                    info.selectionEnd--;
                }
            }
...
...
...

var ComboBox_Elements = new Array();

Sys.Extended.UI.ComboBox.IsOpen = function (currentInstance) {
    var components = Sys.Application.getComponents();
    for (var i = 0; i < components.length; i++) {
        var component = components[i];
        if (Sys.Extended.UI.ComboBox.isInstanceOfType(component)) {
            if (component != currentInstance && component._popupBehavior._visible) {
                // hide popup of other instance of combobox
                component._popupBehavior.hide();
            }
        }
    }
} // บรรทัดที่ 1,847

2014-10-20 20:46:30
Date : 2014-10-20 20:44:07 By : หน้าฮี

No. 12

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 10 เขียนโดย : หน้าฮี เมื่อวันที่ 2014-10-20 20:19:51
จะมีค่าว่างไว้ทำเพื่อ...ที่คุณทำน่ะผมทำมาแล้ว ต้องการวิธีแก้(ยังโง่ได้อีก 5555)

Date : 2014-10-21 08:24:41 By : lamaka.tor

No. 13

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 12 เขียนโดย : lamaka.tor เมื่อวันที่ 2014-10-21 08:24:41
don't feed the troll

นิ่งๆ ไว้ เดี๋ยวมันก็เหงาตายไปเอง

Date : 2014-10-21 08:37:06 By : ห้ามตอบเกินวันละ 2 กระทู้

No. 14

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 13 เขียนโดย : ห้ามตอบเกินวันละ 2 กระทู้ เมื่อวันที่ 2014-10-21 08:37:06
55555
ผมรำคาญครับ พวกทำตัวเหมือนรู้ ผมไม่อยากอวดเลยว่าผม จบเคมีมา
แต่ผมทำเป็นเกือบทุกอย่าง
ซ่อมทุกอย่างที่ขวางหน้า(ผมแน่ใจว่าพี่เขาทำไม่ได้)
ตอนนี้ก็เลยมาเอาดีทางด้านเขียนโปรแกรม(นี่ก็หัดได้ไม่กี่เดือน)
ก็ว่าจะถ้ายุว่าถ้าฉลาดจริงก็ลองมาทำแล็บบ้างดิ(แต่พี่เขาคงทำไม่เป็น เพราะเขาเคยทำแต่ของง่ายๆ แต่ทำให้เป็นเรื่องใหญ่เข้าไว้ คนจะได้คิดว่าตัวเองฉลาด)
คนที่ฉลาดปกติจะชอบทำเรื่องซับซ้อนให้เป็นเรื่องง่าย แต่พี่ท่านป่าว ท่าทางจะโง่เข้าขั้น 55555

Date : 2014-10-21 08:51:46 By : lamaka.tor

No. 15

@TOR_CHEMISTRY
1. จะมีค่าว่างไว้ทำเพื่อ...
---- สิ่งนี้คุณเป็นคนสร้างมันขึ้นมาด้วยมือของคุณเอง (ย้อนกลับไปที่คำถามของคุณ #NO 111939)

2. ที่คุณทำน่ะผมทำมาแล้ว ต้องการวิธีแก้(ยังโง่ได้อีก 5555)
---- สิ่งนี้คุณก็สร้างขึ้นมาด้วยตัวของคุณเองครับ (ตอนนี้ก็เลยมาเอาดีทางด้านเขียนโปรแกรม(นี่ก็หัดได้ไม่กี่เดือน))

3. จากข้อที่ 2.
---- คุณเป็นคลื่นคุณคือทะเล ผมเป็นฝั่งผมคือผืนดิน มีหรือฝั่ง/ผืนดินจะต้านทานแรงพายุคลื่นลมได้

ผมไม่เถียงว่าคุณซ่อมอะไรได้ทุกอย่าง แต่ผมแค่เตือนสติตัวเองว่า "อย่าลืมดูแลจิตใจของตัวเอง เพราะสิ่งนี้มันไม่ต้องการคำว่าซ่อมแซม"

ปล. ผมไม่ใช่นักวิทยาศาตร์ แต่ผมเป็นนักพยากรณ์
ณ.วันที่ต้องจ่ายเงินเดือนให้กับพนักงานของคุณ เพราะคุณคือ BOSS คุณจะต้องปวดหัวกับสิ่งเหล่านี้ (ผมอาจจะเดาผิดก็อาจเป็นไปได้)

2014-10-21 09:56:32
2014-10-21 09:58:03
2014-10-21 09:58:44
Date : 2014-10-21 09:45:50 By : หน้าฮี

No. 16

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 15 เขียนโดย : หน้าฮี เมื่อวันที่ 2014-10-21 09:45:50
อนุบาลก็ทำได้ครับ ขอแค่กดแป้นพิมพ์เป็น(อายป่ะล่ะ)

Date : 2014-10-21 09:58:23 By : lamaka.tor

No. 17

@TOR_CHEMISTRY

คุณเป็นคนที่มีต้นทุนชีวิตสูงมาก มันไม่คุ้มค่าที่จะมาแลกกับคนที่มีต้นทุนชีวิตต่ำต้อยอย่างผม
อันนี้ผมเตือนสติของคุณด้วยความหวังดี

ปล. อย่าเอาชีวิตที่มีค่าของคุณมาแลกกับชีวิตต่ำต้อยของผม (ผมไม่อยากให้คุณขาดทุน/ต่ำลงไปมากกว่านี้)

2014-10-21 10:05:24
2014-10-21 10:06:10
Date : 2014-10-21 10:02:50 By : หน้าฮี

No. 18

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 17 เขียนโดย : หน้าฮี เมื่อวันที่ 2014-10-21 10:02:50
ผมก็แค่ล้อเล่นขำๆอ่าพี่ 5555(ขำไม่ออกอ่ะดิ) แค่อยากบอกว่าที่พี่อวดมาสอ้นปีนี้ผมคงก้าวไปไกลกว่านั้นแล้ว
เรื่องจ่ายเงินผมทำเป็นตั้งนานแล้วพี่
แล้วยังเรื่องบัญชี
เรื่อง customer services Instrument document repair system พูดง่ายๆทั้งองค์กร
เคยได้ยินระบบ Laboratory information management system(LIMS) ปะ
พี่คิดว่ากี่ล้านถ้าให้พี่เขียน ของผมนอกจาก LIMS ยังต้องพ่วงระบบอื่นๆทั้งองค์กรลงไปด้วย
เริ่มตั้งแต่ scan เข้า lab รับงาน การสื่อสาร ซึ่งของพี่ยังเป็นสัดส่วนแต่ผมไม่(ความฉลาดเขามองกันตรงนี้แหละ)
พี่ไม่ต้องโกหกว่าตอนนี้พี่เอา PR มารวม กะ CUS INV Report ฯลฯ แล้วประเมิณทุกอย่างได้(บอกตามตรงอย่างพี่ยังไม่ถึงขั้นนั้น)
ยังต้องมาแยกฐานข้อมูลรึบางอย่างยังไม่เอายัดลงคอมซะด้วยซ้ำไป(เพราะต้องรอให้คนอื่นมาสั่งให้ทำ ซึ่งผมไม่)
ผมไม่อยากก่อกวนพี่นา แต่พี่ตอบไม่ตรงซักข้อจิงๆคนอื่นเขาจะสับสนเอา
ผมจะไม่ตอบกระทู้นี้อีกไม่ว่าพี่จะขูดสีข้างผมขนาดไหน(จริงๆผมไม่ใส่ใจ แค่รำคาญ) มีไรไปกระทู้ผมละกัน

Date : 2014-10-21 10:26:31 By : lamaka.tor

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : มีปัญหาเรื่องโค้ดสต๊อกสินค้าครับ คือมันไม่อัพเดทสินค้าคงคัลงให้

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 05
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่