Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > .NET Framework > Forum > พอดีต้องการเขียนโปรแกรม C# เพื่อตรวจจับความเคลื่อนไหวหน้าจอค่ะ

พอดีต้องการเขียนโปรแกรม C# เพื่อตรวจจับความเคลื่อนไหวหน้าจอค่ะ

Topic : 112424

โพสกระทู้ ( 3 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

พอดีต้องการเขียนโปรแกรม C# เพื่อตรวจจับความเคลื่อนไหวหน้าจอค่ะ
ยกตัวอย่างเช่น โปรแกรมคอยตรวจสอบการเปลียนสีของ Tools bar ถ้า Tools bar มีอะไรเปลียนแปลง ให้เข้า function เพื่อทำอะไรซักอย่างทันทีค่ะ
(เน้นความเร็วของโปรแกรมเป็นสิ่งสำคัญ เพราะต้องคอยมอนิเตอร์ตลอดเวลา และทำงานทันทีที่ตรวจสอบเจอ)

รบกวนด้วนนะคะ ขอเป็นตัวอย่างโค๊ดก็ได้ค่ะ

โปรแกรมเพื่อตรวจจับความเคลื่อนไหวหน้าจอ

Tag : .NET, Win (Windows App), C#, Windows

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2014-11-07 20:29:47 By : Peaintania View : 4564 Reply : 12

No. 1

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

ปกติพวกนี้มันมีสถานะบอกน่ะครับ ประมาณว่า Active ครับ สามารถใช้พวก Background Process ทำงานได้ครับ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-11-08 08:03:08 By : mr.win

No. 2

โทษทีนะค่ะหนูอธิบายงงไปหน่อย
รูปที่หนู up มาให้ดูเป็นรูปตัวอย่างเฉยๆ โปรแกรมที่จะเขียนไม่ได้เอาไปใช้กับ tools bar ของ Line ค่ะ ตอนนั้นยังไม่มีรูปของจริง

จริงๆแล้วหนูต้องการเขียนบอท เพื่อนใช้เล่น เกมส์หมากและเกมส์ไพ่ต่างๆค่ะ (หมากรุก หมากฮอส โป๊กเกอร์)
ซึ่งจำเป็นต้อง อ่านสีบนหน้าจอ

พี่ๆพอจะมีวิธีอ่านสีบนหน้าจะ มาวิเคราะห์ไหมค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ

ตัวอย่างเกมส์หมากรุก
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-11-08 09:12:18 By : Peaintania

No. 3

หนูเป็นคนแปลกๆเวลาว่าง หนูชอบเขียนอะไรพวกนี้เล่น
เลยต้องการ วิธีตรวจสอบภาพบนหน้าจอ รบกวนด้วยนะค่ะ

ถ้าหนูเขียนเสร็จเมื่อไหร่ หนูจะมา up ไว้ให้พี่ติชมกันนะค่ะ
Date : 2014-11-08 09:18:15 By : Peaintania

No. 4

Guest

Code
หนูเป็นคนแปลกๆเวลาว่าง หนูชอบเขียนอะไรพวกนี้เล่น เลยต้องการ วิธีตรวจสอบภาพบนหน้าจอ รบกวนด้วยนะค่ะ ถ้าหนูเขียนเสร็จเมื่อไหร่ หนูจะมา up ไว้ให้พี่ติชมกันนะค่ะ

ใครหว่านั่งหลับบนรถเมล์สาย 7 (...)

Code
http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1415609925

Date : 2014-11-11 13:56:10 By : หน้าฮี

No. 5

Guest

แกล้งอายนิดหน่อย (ผมเองครับ)
Date : 2014-11-11 14:01:04 By : หน้าอี

No. 6

Guest

Code (C#)
สาวๆที่สัญจรโดยรถประจำทางต่างขนลุกเกรียว! กับวิดิโอคลิปที่ถูกเผยแพร่ผ่านผู้ใช้เฟซบุ๊กคนหนึ่งในโซเชียลเน็ตเวิร์ก โดยมีเพจเฟซบุ๊กชื่อดังนำมาเผยแพร่ต่อ เพื่อเตือนเป็นอุทาหรณ์ให้กับสังคม

โดยคลิปดังกล่าวนั้น เป็นภาพของชายคนหนึ่ง กำลังช่วยตัวเองอยู่บนรถโดยสารประจำทาง แต่ใช้กระเป๋าวางเอาไว้บนตัก เพื่อปกปิดการทำกิจกรรมส่วนตัวในที่สาธารณะ

โดยเจ้าของคลิปวิดีโอดังกล่าวได้โพสต์ข้อความไว้ว่า

"วันนี้ช่วงเช้าเรานั่งรถสาย ปอ.7 หน้าปากซอยนายเหรียญ มีผู้ชายคนนึงขึ้นรถแถวคลองขวางแล้วมานั่งข้างเรา เค้านั่งหลับตาตลอดเราก็เลยไม่สนใจ นั่งท่องหนังสือไปเรื่อยๆ สักพักเราก็หันไปดูเค้าว่าทำไมกระเป๋าเค้าขยับตลอด แต่ก็ยังไม่ได้เอะใจจนกระทั่งกระเป๋ามันไม่ปิดแล้ว

ที่ตั้งใจถ่ายมาเพื่อให้ดูถึงพฤติกรรมของคนทุกวันนี้ว่ามันแฝงอยู่ทุกๆ ที่ และที่สำคัญถ้าเราตะโกนไปเค้าก็แค่ลงป้ายถัดไป แต่เราอยากแชร์เพื่อเตือนภัยให้ผู้หญิงทุกๆ คนจำหน้ามันไว้ค่ะ มันทำงานอยู่คลองถม พอเรากดปิดวิดีโอมันคงรู้ตัวรีบลงจากรถโดยไม่รูดซิปกางเกงด้วยซ้ำ"

ปล. (...+- [b]ใครกันแน่หว่าโรควิกลจริตเกินรักษา)[/b]
Date : 2014-11-11 14:07:32 By : หน้าฮี

No. 7

Guest

คุณพูดได้ถูกต้องครับ "และที่สำคัญถ้าเราตะโกนไปเค้าก็แค่ลงป้ายถัดไป"

ปล. ผมไม่เคยให้ภรรยาของผมขึ้นรถเมล์

(อาทิตย์หน้าหล่อนจะไปเที่ยวประเทศญี่ปุ่น 7 วัน 7 คืน)
Date : 2014-11-11 14:12:44 By : หน้าฮี

No. 8

Guest

จาก #NO4 - #NO7 (ไอ้ผัวเฮงซวย (คนวยไทย <= 7 นิ้ว) ให้เมียนั่งรถเมล์ไปทำงาน)

ปล. ...
Date : 2014-11-11 14:20:34 By : หน้าฮี

No. 9

โพสกระทู้ ( 154 )

ปกติบอทจะมี service ให้เรียกใช้ ถ้าเราไม่รู้อะไรเลยเกี่ยวกับโปแรกรมที่จะเขียน อย่างเช่น โปรแกรมมันจะ return window message ออกมา ซึ่งมันอาจจะยากที่เราจะเข้าไปดู action ของมัน

ถ้าวิธีแก้ปัญหา คือเอาโปรแกรมไปครอบมันอีกที ทำได้โดยเขียนโปรแกรมกำหนด capture window แบบ custom window คือต้อง capture เอาภาพโปรแกรมออกมา แล้วเอาภาพมาเข้า image processing ครับ

เอาภาพมาวิเคราะห์ เริ่มจาก
- detect chess board ออกมาก่อน จะได้ออกมาเป็นช่อง
- ดูว่าสีพื้นเต็มหรือไม่ ถ้าไม่เต็ม ดูว่ามีตัวอะไร detect object
- ถ้า detect ได้ 100% ก็เข้า algorithms การเล่นหมากรุก

ปัญหาต่อมาคือจะเดินยังไง
- ให้ไปเรียก dll เพื่อเดิน mouse position และทำ capture mouse ด้วย

ที่พูดมาคือต้องเขียนเองทั้งหมด แต่ก็อาจจะมี Framework ให้ใช้นะครับ

http://www.wieschoo.com/botsuite/
Date : 2014-11-11 16:44:54 By : gunnermontana

No. 10

โพสกระทู้ ( 611 )

ตอบความคิดเห็นที่ : 9 เขียนโดย : gunnermontana เมื่อวันที่ 2014-11-11 16:44:54
รายละเอียดของการตอบ ::
ธรรมชาติให้ "คำว่าไร้สาระก่อนกำเหนิด (ครรภ์)"
ซึ่งผมเกิดมาเป็นคนไร้สาระ (โดยกำเนิด) แต่ผมก็มีความเพียรพยายามที่จะเข้าใจคำว่า "สาระ"

ผมคลับคล้ายคลับคลาว่าผมเคยได้ยินคำว่า "บรรจุหีบห่อและผลิตภัณฑ์"
"http://plmpacklib.codeplex.com/"

Change you words
Change your world.

Code
http://moremeng.in.th/2013/06/change-you-words-change-your-world.html

ประวัติการแก้ไข
2014-11-13 13:04:05
Date : 2014-11-13 13:01:05 By : หน้าฮี

No. 11

โพสกระทู้ ( 611 )

IT’S A BEAUTIFUL DAY AND I CAN’T SEE IT.

Date : 2014-11-13 13:28:10 By : หน้าฮี

No. 12

Guest

ลาก่อน Gunner Montana เพื่อนของฉัน (your are my friend)
Date : 2014-11-17 14:39:08 By : หน้าฮี

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : พอดีต้องการเขียนโปรแกรม C# เพื่อตรวจจับความเคลื่อนไหวหน้าจอค่ะ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 00
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่