Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > .NET Framework > Forum > จะทำปุ่ม Auto ให้เอาเลขถัดไปจาก SQL มาโชว์ไว้ใน TextBox ผู้รู้ช่วยทีคับ

จะทำปุ่ม Auto ให้เอาเลขถัดไปจาก SQL มาโชว์ไว้ใน TextBox ผู้รู้ช่วยทีคับ

Topic : 112778

โพสกระทู้ ( 26 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

auto
ผมจะทำปุ่มออโต้อ่ะคับ ให้ ID จาก SQL ที่ผมทำไว้ มาขึ้นรันโชว์ในหมายเลขไอดีถัดไปอ่ะคับ
ขอความกรุณาช่วยหน่อยนะ ขอบคุณคับ

Tag : .NET, Ms SQL Server 2008, VB.NET, VS 2010 (.NET 4.x)

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2014-11-23 21:00:12 By : fillguro View : 2134 Reply : 25

No. 1

โพสกระทู้ ( 4,436 )
บทความ ( 23 )

Facebook

max(id) + 1

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-11-23 21:41:26 By : lamaka.tor

No. 2

ตอบความคิดเห็นที่ : 1 เขียนโดย : lamaka.tor เมื่อวันที่ 2014-11-23 21:41:26
รายละเอียดของการตอบ ::
Private Sub Button4_Click(ByVal sender As System.Object, ByVal e As System.EventArgs) Handles Button4.Click
.
.
.เขียนยังไงหรอคับ
.
.

End Sub

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2014-11-23 21:44:52 By : fillguro

No. 3

โพสกระทู้ ( 9,553 )
บทความ ( 2 )

Code (SQL)
SELECT MAX( id ) as max_id FROM table_name

อันนี้โค๊ด คิวรี่ ส่วน .Net ลองเขียนดูเอาเองครับ ผมไม่ค่อย ชำนาญ
Date : 2014-11-24 08:09:06 By : Chaidhanan

No. 4

โพสกระทู้ ( 374 )

เอาไปเลยครับ หวังว่าคงเป็นประโยชน์ครับ

Code (VB.NET)
Private Sub Runnumber()

Dim MaxID As Double
        Dim Num1 As String

conn.Open()
        cm = New SqlCommand()
        With cm
            .Connection = conn
            .CommandText = "SELECT MAX (Right(goodsID,3)) FROM GoodsReceive"
            If IsDBNull(.ExecuteScalar()) = True Then
                MaxID = 1
            Else
                MaxID = .ExecuteScalar() + 1
            End If

Num1 = MaxID.ToString("000")

End With
        conn.Close()

End Sub 

Date : 2014-11-24 08:12:55 By : nameball

No. 5

ตอบความคิดเห็นที่ : 4 เขียนโดย : nameball เมื่อวันที่ 2014-11-24 08:12:55
ตอนเอาไปใช้ก็ไปใส่ในปุ่ม Button ครับ เรียก Sub Runnumber

Date : 2014-11-24 08:14:49 By : nameball

No. 6

.CommandText = "SELECT MAX (Right(goodsID,3)) FROM GoodsReceive"

SELECT MAX =หาค่ามากสุด

(Right(goodsID,3)) =โดยนับจากทางขวามาทางซ้าย จากข้อมูลใน Field (สมมติว่ามีค่าเป็น A0001นะ) นับจากขวามา 3 หลักก็จะได้ 001 ถ้าเปลี่ยน (Right(goodsID,4)) ระบบก็จะกรองให้ ได้ค่ามาเป็น 0001 ครับ

FROM GoodsReceive =(table)อะไรครับ
Date : 2014-11-24 08:19:40 By : nameball

No. 7

ตอบความคิดเห็นที่ : 4 เขียนโดย : nameball เมื่อวันที่ 2014-11-24 08:12:55
conn กำหนดค่าเป็นอะไรหรอคับ

Date : 2014-11-24 08:30:33 By : fillguro

No. 8

ตอบความคิดเห็นที่ : 7 เขียนโดย : fillguro เมื่อวันที่ 2014-11-24 08:30:33
cm ด้วยคับ

ขอบคุณมากครับ

Date : 2014-11-24 08:31:54 By : fillguro

No. 9

Guest

Quote:
จะทำปุ่ม Auto ให้เอาเลขถัดไปจาก SQL มาโชว์ไว้ใน TextBox ผู้รู้ช่วยทีคับ

- เพื่อ!!!!!!!!!!! ???????? (ตกใจแบบรัวๆ)

ใครจะทำก็ทำนะ เป็นเราเราจะไม่ทำ

มันมีผลเสียมากกว่าประโยชน์ ข้อมูลเละแน่นอน max +1 เนี่ย
Date : 2014-11-24 08:39:53 By : ห้ามตอบเกินวันละ 2 กระทู้

No. 10

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 9 เขียนโดย : ห้ามตอบเกินวันละ 2 กระทู้ เมื่อวันที่ 2014-11-24 08:39:53

ผมแนะนำน้องเขาไปเองแหละครับ
ผมก็ลืมนึกไปว่าจะมีปัญหาถ้าใช้หลายเครื่อง(ปกติผมก็ไม่ใช้เหมือนกัน 555)
งั้นแก้ข่าวครับ
OK จะบอกว่ามีหลายวิธี ส่วนตัวผมชอบใช้ 2 แบบครับ
1. ทำไอ้เจ้าปุ่มนั้นเป็นปุ่มค้นหาซะแล้วเรียกอีก ฟอร์ม มา ได้ประโยชน์ ไม่ต่ำกว่า 2 ข้อครับ
- แก้ไข รึ เพิ่ม ข้อมูลได้
- เรียก index มาใช้งาน
TTT
2. ผูก textbox กะ BindingSource โดยมี BindingNavigator ควบคุม
ตัวนี้จะคุมได้ทั้งฟอร์มแถมยังค้นหาง่ายไม่ต้องยุ่งยาก
BindingSource.Filter = ""
TTT1

แน่นอนผมไม่ถนัด SQL ทั้งหมดนี่จึงทำโดยใช้ data sources
TTT2
หาวิธีที่ตนถนัดแล้วพัฒนามัน

Date : 2014-11-24 09:08:22 By : lamaka.tor

No. 11

ตอบความคิดเห็นที่ : 7 เขียนโดย : fillguro เมื่อวันที่ 2014-11-24 08:30:33
conn คือตัวแปร Sqlconnection ครับ

คุณใช้เป็นอะไรครับ Sqlserver หรือ DatabaseAccess ครับ

ถ้าใช้เป็น Sqlserver ก็ประมาณนี้ครับ

Dim conn As New SqlConnection("Data Source=BALL\SQLEXPRESS;Initial Catalog=BallDB;Integrated Security=True")

ถ้า Access ก็ใช้ Provider Microsoft ครับ

ประวัติการแก้ไข
2014-11-24 09:37:23
Date : 2014-11-24 09:32:54 By : nameball

No. 12

ตอบความคิดเห็นที่ : 11 เขียนโดย : nameball เมื่อวันที่ 2014-11-24 09:32:54
ขอบคุณมากคับ ขอโทษผมยังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ พึ่งหัดทำคับ

Date : 2014-11-24 11:26:33 By : fillguro

No. 13

ตอบความคิดเห็นที่ : 12 เขียนโดย : fillguro เมื่อวันที่ 2014-11-24 11:26:33

Date : 2014-11-24 12:53:30 By : nameball

No. 14

โพสกระทู้ ( 296 )

Facebook

การ Auto ID นั้นมีอยู่สองรูปแบบคือ
1. Auto ID แบบ Increment(ตัวเลข) คือ เซ็ตค่าของฟิลด์ ใน Mysql ให้มันออโต้เอง
2. Auto ID แบบกำหนดเอง(เป็นรูปแบบตัวอักษร) สร้างฟังก์ชั่นเอง

กรณีที่ 1 ถ้าฟิลด์ที่คุณต้องการจะ Get ค่ามาใส่ TextBox เป็น Autoincrement หากใช้ Max+1 แน่นอนค่าที่ได้มาย่อมคลาดเคลื่อนลองใช้คำสั่งนี้ดูนะครับ

Code (SQL)
SELECT auto_increment FROM INFORMATION_SCHEMA.TABLES
WHERE TABLE_NAME = 'tbllog' and TABLE_SCHEMA='tmncustomer'

tbllog คือ ชื่อตาราง
tmncustomer คือ ชื่อฐานข้อมูล

ค่าที่ได้จะเป็น ค่า Auto ครั้งต่อไปครับ
อาจจะสร้างฟังค์ชั่นได้ดังนี้

Function NextNumber()
        Dim da As New MySqlDataAdapter
        Dim ds As New DataSet
        Dim bs As New BindingSource
        da.SelectCommand = New MySqlCommand("SELECT auto_increment FROM INFORMATION_SCHEMA.TABLES WHERE TABLE_NAME = 'tbllog' and TABLE_SCHEMA='tmncustomer'", MyCon)
        da.Fill(ds, "tbllog")
        bs.DataSource = ds.Tables("tbllog")
        NextNumber = bs(0)("auto_increment")
        Return NextNumber
    End Function

ให้ Textbox ที่คุณต้องการเอาค่ามาใส่ เท่ากับ ฟังก์ชั่นนะ
Textbox1.Text = NextNumber()

Mycon ก็คือ ตัวคอนเน็คชั่นของโปรเจ็กของคุณ

กรณีที่ 2 กำหนดเองนะครับ
Function autoID()
        Dim ds As New DataSet
        Dim da As New MySqlDataAdapter
        Dim bs As New BindingSource
        Dim sql As String

sql = "select MAX(MemberID) as MemberID from tbllog"
        da.SelectCommand = New MySqlCommand(sql, MyCon)
        da.Fill(ds, "tbllog")
        bs.DataSource = ds.Tables("Bill")
        If Val(bs(bs.Position)("BillNumber").ToString) + 1 < 10 Then
            autoID = "0000" & Val(bs(bs.Position)("MemberID").ToString) + 1
        ElseIf Val(bs(bs.Position)("BillNumber").ToString) + 1 < 100 Then
            autoID = "000" & Val(bs(bs.Position)("MemberID").ToString) + 1
        ElseIf Val(bs(bs.Position)("BillNumber").ToString) + 1 < 1000 Then
            autoID = "00" & Val(bs(bs.Position)("MemberID").ToString) + 1
        ElseIf Val(bs(bs.Position)("BillNumber").ToString) + 1 < 10000 Then
            autoID = "0" & Val(bs(bs.Position)("MemberID").ToString) + 1
        Else
            autoID = "" & Val(bs(bs.Position)("MemberID").ToString) + 1
        End If
        Return autoID
    End Function

ให้ Textboxt เท่ากับชื่อฟังก์ชั่น เช่นกัน

ปล.แก้ไขครับลืมดูไปว่า เจ้าของกระทู้ใช้ SQL SERVER อันนี้เป็น Mysql นะครับ ให้เอาไปปรับใช้เอานะครับ ไม่แน่ใจว่า sqlserver กรณีที่1 นั้นจะใช้ได้รึป่าวลองดูนะครับ แต่กรณีที่ 2 ใช้ได้ไม่น่าจะมีปัญหา

ประวัติการแก้ไข
2014-11-25 08:46:52
Date : 2014-11-25 07:53:30 By : zarooman

No. 15

Guest

อืม เพิ่งบอกไปว่า max + 1 มันแย่ยังไง

ก็ยังโผล่มาอีกเนอะ

จะบอกว่าใช้งานเครื่องเดียว ไม่จำเป็นต้องดัก error ตรงนั้น

แต่ทำให้ติดเป็นนิสัยไม่ดีกว่าเหรอ เวลาเจองาน online จะได้ไม่งง
Date : 2014-11-25 08:46:07 By : ห้ามตอบเกินวันละ 2 กระทู้

No. 16

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 15 เขียนโดย : ห้ามตอบเกินวันละ 2 กระทู้ เมื่อวันที่ 2014-11-25 08:46:07
ถ้าคุณมีวิธี คุณบอกและแนะนำเขาไปเลยครับ ไม่ต้องมาแดกดันครับ การเขียนโปรแกรมคือศิลปะแขนงหนึ่ง ความคิด การกระทำ การโค้ด และงาน ของแต่ละคน มันไม่เหมือนกันครับ เหมือนกับการวาดรูปนั่นแหละครับ ใครบอกไม่ได้หรอกว่ารูปของใครดีกว่ากัน ได้แค่คำแนะนำครับ ก่อนผมจะตอบกระทู้นี้ผมไล่อ่าน Reply มาหมดแล้วครับผมจึงตอบ (ผมก็ไม่เห็นคุณบอกไว้นี่ว่า Max +1 นั้นมันแย่ยังไง) ทุกวันนี้ผมมีระบบงานที่ใช้งานหลายคน(อาจจะไม่ออนไลน์เหมือนคุณว่า) หลายระบบก็ใช้ Max + 1 ครับ เรารู้ข้อเสียของมันเราก็สามารถที่จะเรียนรู้ในการแก้ปัญหาครับ Max + 1 ไม่ได้แย่ไปเสียทีเดียวครับ ผมก็บอกข้างบนอยู่ว่ามีอยู่สองวิธี หากคุณแนะนำอะไรได้ก็แนะนำไปเลยครับ ไม่ใช่มาคอยแดกดันคนนั้นทีคนนี้ที มันไม่มีประโยชน์อะไรครับ

Date : 2014-11-25 09:02:20 By : zarooman

No. 17

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 16 เขียนโดย : zarooman เมื่อวันที่ 2014-11-25 09:02:20
เย้ยๆ แดกดันอะไร เราว่าเราบอกของเราดีๆ นะ

นายเครียดไปหรือเปล่า เขียนโปรแกรมเครียดๆ ก็ผ่อนคลายบ้างก็ได้

อย่าใช้บอร์ดเป็นที่ระบายอารมณ์ดิ

แต่เราก็ไม่ให้ link จริงๆ นั้นแหละ

พอดีตอบเรื่องนี้บ่อยๆ นึกว่าถ้าให้เป็น fanboy เราอาจจะติดติดผลงานอยู่

เลยไม่ได้ให้ link ไว้ ว่าจะไปให้ค้นเอง อิอิ

sql server: https://www.thaicreate.com/dotnet/forum/091786.html

mysql: https://www.thaicreate.com/php/forum/104127.html

ปล.ไปหงุดหงิดอะไรมาเหรอนาย ใจเย็นๆ

ปล.2 หวังว่านายคงเห็นความสำคัญของ id แล้วเลิกใช้ max + id นะ

Date : 2014-11-25 09:30:22 By : ห้ามตอบเกินวันละ 2 กระทู้

No. 18

Facebook

ทุกวันนี้ผมใช้ทั้งครับเพราะมันตอบโจทย์คนละแบบ
ถ้า index ตัวเลขผมจะใช้ auto number
แต่ถ้าเป็น text ผมชอบใช้ max+1
แล้วก่อน save ให้ connect ใหม่อีกรอบครับ
โค๊ดหากินใช้ได้รอบอาณาจักร 5555
Code (C#)
public static System.Data.DataTable GetTableForm(string _SQL, string strConn, EnumConnectionType ConnectionType )

{

System.Data.DataSet ds = new System.Data.DataSet();
            switch (ConnectionType)
            {
                case EnumConnectionType.ODBC:
                    System.Data.Odbc.OdbcConnection conn1 = new System.Data.Odbc.OdbcConnection(strConn);
                    conn1.Open();
                    System.Data.Odbc.OdbcDataAdapter adapter1 = new System.Data.Odbc.OdbcDataAdapter(_SQL, conn1);
                    adapter1.Fill(ds);
                    break;
                case EnumConnectionType.OLEDB:
                    System.Data.OleDb.OleDbConnection conn2 = new  System.Data.OleDb.OleDbConnection(strConn);
                    conn2.Open();
                    System.Data.OleDb.OleDbDataAdapter adapter2 = new  System.Data.OleDb.OleDbDataAdapter(_SQL, conn2);
                    adapter2.Fill(ds);
                    break;
                case EnumConnectionType.SqlClient:
                    System.Data.SqlClient.SqlConnection conn3 = new  System.Data.SqlClient.SqlConnection(strConn);
                    conn3.Open();
                    System.Data.SqlClient.SqlDataAdapter adapter3 = new  System.Data.SqlClient.SqlDataAdapter(_SQL, conn3);
                    adapter3.Fill(ds);

break;
            }

return ds.Tables[0];

}

ส่วน _SQL ผมก้ไปลอกมาจาก ms SQL อีกทีนึง สะดวกดีครับแต่ผมใช้ยุตอนนี้แค่ 10 กว่าเครื่องไม่มีผลเสียไรครับ
Date : 2014-11-25 09:59:30 By : lamaka.tor

No. 19

Guest

อืม อยากใช้อะไรก็ใช้ไปเถอะ ขี้เกียจบอกแระ
Date : 2014-11-25 10:25:50 By : ห้ามตอบเกินวันละ 2 กระทู้

No. 20

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 17 เขียนโดย : ห้ามตอบเกินวันละ 2 กระทู้ เมื่อวันที่ 2014-11-25 09:30:22
ผมไม่ได้เครียดอะไรเลยครับ และเห็นความสำคัญของ ID และตระหนักถึงปัญหานี้มาโดยตลอด
เช่นกันคุณมาบอกว่าโน้น นี่ นั่น ไม่ดี แต่ไม่ได้บอกถึงข้อเสียของมันไว้ โดยมโนไปว่า เค้าจะไปหาเอง
บวกกับ คำพูดที่ใช้นั้นมันไม่น่าฟังเท่าไรนัก สั้นๆ ห้วนๆ ไร้ใจความ ลงท้ายด้วยข้อความเหน็บแนมนิดๆ แล้วผมเป็นผู้ตอบโจท์ของเจ้าของกระทู้ กลับมีคนมาขัดโน่นนี่นั่น โดยไม่ชี้แจงรายละเอียด ซึ่งขัดได้ครับไม่มีใครว่าอะไรและผมก็ไม่ได้โกรธด้วยหากมีคนขัด แล้วมีเหตุผลที่น่าฟัง ผมก็คงไม่พิมพ์ตอบไปแรงๆแบบนั้นหรอกครับ

เนื่องด้วย ปล.2 ของคุณนั้น โอเคต่อไปผมจะไปปรับใช้ และเลิกใช้ Max+id (เพราะพึ่งรู้ว่ามีวิธีเรียกใช้ที่ดีกว่า)
ต่อ ปล.ของผมด้วย

ปล. (ของผม)หวังว่าต่อไปคุณจะเลิกคำพูดสั้นๆ แบบไร้ใจความ คิดที่จะมาตอบความเห็นแล้วควรจะตอบให้ตลอดรอดฝั่ง ไม่ใช่ พาลงเรือไปแค่ครึ่งทาง และปล่อยไว้กลางน้ำ ซะดื้อๆแบบนั้น แล้วลงท้ายด้วยข้อความที่ทำให้หลายคน เกิดความขุ่นเคืองใจ
ปล.2 ไปสมัครไอดี เว็บบอร์ดซะ และใช้ไอดีนั้นเข้ามาตอบคำถามสมาชิก และ เขียนบทความดีดีที่คุณมี แล้วแปะลิงค์ลง ลายเซ็น นั่นจะเป็นประโยชน์มาก ต่อโปรแกรมเมอร์หน้าใหม่ที่พึ่งจะศึกษาการพัฒนาระบบ
ปล.3 หากผมจะเอา https://www.thaicreate.com/dotnet/forum/091786.html ลิงค์นี้ไปเขียนความก็ไม่สามารถทำได้ เพราะผมไม่รู้จะให้เครดิตใครเพราะคุณไม่ได้เป็นสมาชิกบอร์ด

Date : 2014-11-25 10:45:30 By : zarooman

No. 21

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 20 เขียนโดย : zarooman เมื่อวันที่ 2014-11-25 10:45:30
โอ๋ๆ อย่างอนน้าตะเอง

ปล.1 อย่าเอาน้ำเสียงไปใส่ในข้อความสิ แต่จริงๆ เราว่าเราก็กวนทีนเหมือนกันนะ

เราเองก็ชอบสอน แต่วิธีการของเราเหมือนจับคนโยนลงน้ำ แล้วให้ว่ายกลับฝั่งเอง

ใครว่ายไม่เป็นก็จมน้ำตายไป ซึ่งบางคนก็ไม่เต็มใจให้เราจับโยนนัก

แต่เราว่า no gain no pain ดีที่สุด จะได้จำ

ปล.2 สมัครแล้ว คะแนนเป็นพันแล้ว พอดีอยากเป็น nobody น่ะ ไม่อยากยึดติดกับคะแนน

เพราะยิ่งรู้มากเท่าไหร่ ก็ยิ่งรู้สึกว่าตัวเองไม่รู้อะไรอีกเยอะมากๆๆๆๆ

ไม่อยากยึดติดอะไร ไม่อยากมีตัวตนในโลกอินเตอร์เน็ต กลัวหลงยึดติดกับชื่อเสียง

อีกอย่างการไม่มีชื่อสามารถเกรียนได้ กวนทีนได้ คนตามตัวไม่เจอ อิอิ

ปล.3 ด้วยตัวเราไม่ได้มีอาชีพเขียนโปรแกรมมั้ง เราเลยไม่มีผลประโยชน์แอบแฝง

เลยไม่หวงซักกะนิด ถ้าเป็นว่ามีประโยชน์ก็จัดเลย เพราะ user เราเอาไว้

ลบกระทู้ขายของ + โฆษณาเท่านั้น เราไม่มีเครดิต ความรู้เราก็มาจากอินเตอร์เน็ตเหมือนกัน

ก็ก็อปของชาวบ้านมาอีกนั้นแหละ แค่ใช้เป็นแค่นั้น

Date : 2014-11-25 15:58:22 By : ห้ามตอบเกินวันละ 2 กระทู้

No. 22

โพสกระทู้ ( 281 )

max+1
Date : 2014-11-26 12:12:52 By : deksoke

No. 23

Guest

ถ้าใช้เครื่องเดียว ก็ตามคำแนะนำครับ MAX+1 แต่ถ้าใช้แบบ Online หรือ Server ลองเป็นแบบ Store procedure ดีมั้ยครับ
คือเขียน Store procedure ตอน Insert ถ้า Insert ได้ก็คืนค่า Run No กลับมา ถ้าไม่ได้ ก็อ่านค่าสุดท้ายแล้ว Max +1
กรณีแบบนี้คือ เราจะได้ค่า Run No ก็ต่อเมื่อเรา Insert ใน DataBase แล้ว ซึ่งใช้กับระบบ Online หรือ Server
ซึ่ง 99.99 % ทำงานได้ดีครับ ไม่มีใครได้ Run No ซ้ำกัน ลอง Apply ดูนะครับ
Date : 2014-11-26 15:36:24 By : ยุทธ

No. 24

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 23 เขียนโดย : ยุทธ เมื่อวันที่ 2014-11-26 15:36:24
ทำให้ติดเป็นนิสัย อย่ามักง่าย

เครื่องเดียวหรือไม่ก็ไม่ควรใช้ max + id

ใช้ ident_current มันไม่ได้ยากอะไร

Date : 2014-11-28 11:08:50 By : ห้ามตอบเกินวันละ 2 กระทู้

No. 25

โพสกระทู้ ( 12 )

ident_current นี่มีโค้ดไหมครับ รบกวนหน่อยครับ
Date : 2015-07-31 22:10:10 By : เคน

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : จะทำปุ่ม Auto ให้เอาเลขถัดไปจาก SQL มาโชว์ไว้ใน TextBox ผู้รู้ช่วยทีคับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 00
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่