Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > .NET Framework > Forum > สอบถามการตรวจสอบค่าที่ซ้ำกันในตาราง เมื่อมีการ Insert ข้อมูล ASP.NET vb.net

สอบถามการตรวจสอบค่าที่ซ้ำกันในตาราง เมื่อมีการ Insert ข้อมูล ASP.NET vb.net

Topic : 120403

โพสกระทู้ ( 103 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

ผมมีตารางนึงที่ไว้สำหรับ เก็บการบันทึก โดยเก็บ FK ของตารางอื่นๆเท่านั้นส่วนรายละเอียดต่างๆใช้ view จัดการแทน
ผมต้องการจะเช็คค่าใน Table หรือ View ก่อนทำการบันทึก คือ ถ้าใน Table หรือ View มี การบันทึกไว้ก่อนหน้านี้แล้ว

เช่น นาย A มี pk เป็น Em001 ของตารางเก็บข้อมูลคน เข้าร่วมงานที่มี pk เป็น P001 ของตารางเก็บข้อมูลงานที่จัด (PK ของสองตารางนี้ เป็น FK ในตารางเก็บการบันทึกที่บอกไว้ข้างต้น) หากผมต้องการเชคกว่ามี Record ก่อนหน้านี้มีอะไรซ้ำกันแล้วจะไม่ให้บันทึก
แล้ว เมื่อกดปุ่มบันทึก จะฟ้องว่า บุคคนนี้ได้เข้าร่วมงานนี้แล้ว ในขณะเดียวกัน ก็ต้องการเช็คด้วยว่า
ถ้าเป็นคนเดียวกันคือ EM001 แล้วไปงานอื่นๆที่ไม่ใช่งานที่มี Pk = P001 ไปคนละงาน แต่วันที่เป็นวันที่เดียวกับงานที่ PK=P001 ก็ให้แจ้งเตือนว่า
บุคคนนี้ ได้เข้าร่วมงานอื่นๆแล้วในวันที่ดังกล่าว
ประมานนี้ จะต้องเชคอย่างไรครับ เชคที่ Event ปุ่ม หรือสามารถเชคได้ที่ SQL server เลย แนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

Tag : .NET, Ms SQL Server 2012, Web (ASP.NET), VB.NET, VS 2012 (.NET 4.x)

ประวัติการแก้ไข
2015-12-09 12:03:22
Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2015-12-09 11:28:58 By : bogey020 View : 3890 Reply : 19

No. 1

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

Code (VB.NET)
    Sub btnSave_Click(sender As Object, e As EventArgs)   	
			Dim intNumRows As Integer
			strSQL = "SELECT COUNT(*) FROM customer WHERE CustomerID = '"& Me.txtCustomerID.Text &"' "		
			objCmd = New SqlCommand(strSQL, objConn)
			intNumRows = objCmd.ExecuteScalar()

IF intNumRows > 0 Then
				Me.pnlAdd.Visible = False
				Me.lblStatus.Visible = True
				Me.lblStatus.Text = "CustomerID already exist."
			Else	

strSQL = "INSERT INTO customer (CustomerID,Name,Email,CountryCode,Budget,Used) " & _
				" VALUES " & _
				" ('" & Me.txtCustomerID.Text & "','" & Me.txtName.Text & "','" & Me.txtEmail.Text & "', " & _
				" '" & Me.txtCountryCode.Text & "','" & Me.txtBudget.Text & "','" & Me.txtUsed.Text & "')"

objCmd = New SqlCommand
				With objCmd
				   .Connection = objConn
				   .CommandText = strSQL
				   .CommandType = CommandType.Text		   
				End With

Me.pnlAdd.Visible = False
				Try
					objCmd.ExecuteNonQuery()            
					Me.lblStatus.Text = "Record Inserted"
				Catch ex As Exception
					Me.lblStatus.Text = "Record can not insert Error ("& ex.Message &")"
				End Try

End IF

End Sub

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2015-12-09 14:39:15 By : mr.win

No. 2

ตอบความคิดเห็นที่ : 1 เขียนโดย : mr.win เมื่อวันที่ 2015-12-09 14:39:15
รายละเอียดของการตอบ ::
ขอโทษที่ถามซ้ำนะครับ แต่Code ที่ให้มานั้น ในส่วนของ
strSQL , objCmd , objConn ไม่มีการประกาศไว้ก่อนหน้านี้ ตอนเอาโค้ดไปใช้มันก็ฟ้องไม่ได้ประกาศ

ปกติผมใช้คราสตอนเชื่อมฐานข้อมูล เลยประกาศแล้วมันยังดูขัดๆ ต้องประกาศยังไงมั่งครับน่ะ

ตัวอย่างผมได้ประกาศ
'ประการ ObjConn

Dim objConn As New SqlConnection("Data Source=xxxxxx;Initial Catalog=xxxx;User ID=sa;Password=xxxxx")

'  และ objCmd  ผมใส่ Dim ไปข้างหน้าเลย จากตัวอย่าง 
'  ส่วน strSQL ผมใส่เป็น  

Dim strSQL As String = ""  

แต่มันต้องเอาไว้ตรงไหนมั้ง ยังแปลกๆ เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาแล้วก็ยังมีแจ้งเตือนอยู่ ควรประกาศอะไรตรงไหนดีครับ
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2015-12-09 16:25:50 By : bogey020

No. 3

โพสกระทู้ ( 4,436 )
บทความ ( 23 )

Facebook

ตรงไหนก็ได้ครับ
***ขอแค่ให้เรียกใช้ได้ทั้ง class
Date : 2015-12-09 16:34:20 By : lamaka.tor

No. 4

โอ๊ะได้ละ ประกาศถูกแล้ว แต่ลืมลบนั่นลบนี่เล็กน้อยครับ ^_^

แต่ที่ไม่ได้คือ การเชควันที่ครับ คือ คนนึงเข้าร่วมหลายงาน ในวันที่เดียวกันไม่ได้
เพราะ Button ที่ใส่ Event พวกนี้เข้าไปเป็นการบันทึกเข้า ตารางที่เก็บเฉพาะ FK ของตารางอื่นๆ แล้วจัดการผ่านวิวไม่มีวันที่ให้เช็คเลย

อย่างเช็คชื่อ หรือ โครงการ ยังใส่ WHERE Per_ID = '" & Me.ddlPersonnel_Entrance.SelectedValue & "' ได้ (เพื่อเช็คค่าที่รับเข้าไป)
ว่ามีอยู่แล้วหรือไม่ แต่วันที่มันเก็บอยู่ในอีกตารางนึง ที่เอาไว้เก็บ รายละเอียดงานนั้นๆ มันจึ่งเช็คจากพวก Textbox หรือ Dropdown ไม่ได้

ผมต้องทำยังไงดีครับ
Date : 2015-12-09 16:51:40 By : bogey020

No. 5

Facebook

ลองศึกษาเรื่อง join ดูครับ

ส่วนที่ WHERE ใช้ and เชื่อม
Date : 2015-12-09 17:06:15 By : lamaka.tor

No. 6

ตอบความคิดเห็นที่ : 5 เขียนโดย : lamaka.tor เมื่อวันที่ 2015-12-09 17:06:15
Where ผมใช้ AND เชื่อมอยู่แล้วอ่ะครับ ในกรณีเชค ID ของ คนที่จะเข้าร่วม และ เชค ID ของ งานที่จัด (ถ้ามีสองอย่างนี้ตรง จะแจ้งเตือนทันที)

แต่วันที่เนี่ยอ่ะสิครับ ต้องเชคที่ ID ของคนที่จะเข้าร่วม และ เชคที่ คอลัม Datestart (ถ้าตรงกันจะเตือน) ยังไม่รู้จะเชคยังไงครับ คือเชคสองอย่างถ้าชื่อกับงานตรงกัน ให้เตือนกรณีที่ 1 แต่ถ้า ชื่อกับวันที่ตรงกัน ให้เตือนกรณีที่ 2
จะ Where Datestart = " อะไรดีตรงนี้ " เพราะหน้า From การบันทึกมีแต่เลือก ชื่อคน กับเลือก ชื่องานที่จัด ไม่ได้มีให้ใส่วันที่
เลยไม่รู้จะไส่ว่าไงดี ^_^ หรือผมควรจะต้องไปศึกษาเรื่อง Join หรือ ว่าสิ่งที่ผมอธิบาย ยังไม่กระจ่างเท่าที่ควร

2015-12-09 17:17:27
2015-12-09 17:18:16
2015-12-09 17:20:09
2015-12-09 17:20:40
Date : 2015-12-09 17:16:32 By : bogey020

No. 7

Facebook

ถามที่บอกเลยครับ

ลองศึกษาเรื่อง join ดูครับ
ส่วนที่ WHERE ใช้ and เชื่อม

แต่หากยังงงอยู่ลองเอารูปแบบที่คิดอยู่ตอนนี้มาเขียนเป็นโค้ดก้ได้นิครับ

if WHERE Per_ID = '" & Me.ddlPersonnel_Entrance.SelectedValue & "' = true
if Where Datestart <> datetime.now '' หรือไม่ก็ดึง วันที่มาจากซักที่
insert........
else
no insert ....

บ้านๆแบบสุดๆๆ 5555
Date : 2015-12-10 08:43:18 By : lamaka.tor

No. 8

ตอบความคิดเห็นที่ : 7 เขียนโดย : lamaka.tor เมื่อวันที่ 2015-12-10 08:43:18
ผมยังไม่ค่อยเก็ทสิ่งที่คุณ TOR_CREMISTRY บอกมาเท่าไหร่ครับ 555 ช่วยดูอีกทีนะครับ -/\-
คือผมมี ตารางที่เกี่ยวข้องกับการบันทึกตรงนี้อยู่ 3 ตาราง กับอีก 1 view
1.tbl_person (เก็บรายละเอียดของบุคคน) 2.tbl_project (เก็บรายละเอียดโครงการ"วันที่เก็บอยู่ในนี้")
3.tbl_devlist (เก็บรายการเข้าร่วม โดยจะเก็บเฉพาะ PK ของสองตาราง person และ project เท่านั้น(Fk))
4. vw_AllData (view ที่เอาไว้เรียกข้อมูลทั้งหมด โดยมัน Inner join อยู่ และมีวันที่ของโครงการอยู่ในนี้จาก tbl_project)

และเวลาเช็ค ผมก็เชคจาก View ในกรณีที่ 1 (คนเดิมเข้าร่วมโครงการเดิมไม่ได้) โค้ดปุ่มดังนี้ครับ
**แบบฟอร์มการบันทึก โดยเลือกจาก DDL ที่ดึงข้อมูลของ tbl_Person และ tbl_Project บันทึกเข้า tbl_devlist
Protected Sub btnSaveDevList_Click(sender As Object, e As EventArgs) Handles btnSaveDevList.Click
        Dim strSQL As String = ""
        If ddlPersonnel_Entrance.SelectedValue = "0" Then
            Response.Write("<script language=javascript> alert ('กรุณาเลือกผู้เข้าร่วมโครงการ'); </script>")
            Return
        ElseIf ddlProject_Entrance.SelectedValue = "0" Then
            Response.Write("<script language=javascript> alert ('กรุณาเลือกชื่อโครงการที่เข้าร่วม'); </script>")
            Return
        Else
            Response.Write("<script language=javascript> alert ('ข้อมูลครบถ้วน'); </script>")

'----------------------------------

Dim intNumRows As Integer

strSQL = "SELECT COUNT(*) FROM vw_AllData WHERE Per_ID = '" & Me.ddlPersonnel_Entrance.SelectedValue & "'"
            strSQL &= "AND Project_ID = '" & Me.ddlProject_Entrance.SelectedValue & "' "
'ตรงนี้เช็ค (คนเดิมห้ามเข้าร่วมโครงการเดิม โดย WHERE จาก SelectedValue ของ Dropdownlist) >> ทำงานได้ปกติ

Dim Cmd = New SqlCommand(strSQL, Conn)
            Conn.Open()
            intNumRows = CInt(Cmd.ExecuteScalar())

If intNumRows > 0 Then

Me.lblStatus.Text = "บุคคนนี้ได้เข้าร่วมโครงการนี้แล้ว กรุณาตรวจสอบ !"

Else

strSQL = "INSERT INTO tbl_DevList (Dev_ID,Per_ID,Project_ID)"
                strSQL &= "VALUES ( dbo.NextDevelopNumber() ,'" & ddlPersonnel_Entrance.SelectedValue & "','" & ddlProject_Entrance.SelectedValue & "')"

Cmd = New SqlCommand
                With Cmd
                    .Connection = Conn
                    .CommandText = strSQL
                    .CommandType = CommandType.Text
                End With

Try
                    Cmd.ExecuteNonQuery()
                    Me.lblStatus.Text = "บันทึกข้อมูลเรียบร้อยแล้ว"
                Catch ex As Exception
                    Me.lblStatus.Text = "ไม่สามารถบันทึกข้อมูลได้ กรุณาตรวจสอบข้อผิดพลาด!! (" & ex.Message & ")"
                End Try

End If
        End If
    End Sub

ตรงนี้ ถ้าผมต้องการจะเชคข้อมูลใน View AllData (กรณี2 คือ นาย A จะเข้าร่วมโครงการใดๆที่นายAเคยเข้าร่วมในวันที่นั้นๆไปแล้วไม่ได้) คือเชคเฉพาะ Per_ID ของนาย A (มันเชคจาก Dropdown ได้) แต่จะเชค คอลัมน์ DateStart ที่ Innerjoin มาจากตาราง tbl_Project ใน View AllData ผมไม่รู้จะเขียนโค้ดยังไงอ่ะครับ มันจะเชคยังไงดีครับ เช่น ว่านาย A เนี่ย วันที่ 5ธันวา ร่วมโครงการวันพ่อไปละ พอจะไปปลูกป่าในวันที่ 5 อีก ก็จะเตือน

ผมต้องเขียนยังไงอ่ะครับน่ะ ดูจากโค้ดที่ผมใช้อยู่ ผมไม่รู้จะ Where Datestart = อะไร ?
เพราะ หน้า From การบันทึก มี Input แค่ Per_ID และ Project_ID เท่านั้นครับ
ขอบคุณมากๆครับ ^^

2015-12-11 11:43:23
2015-12-11 11:44:17
2015-12-11 12:49:52
Date : 2015-12-11 11:18:53 By : bogey020

No. 9

Facebook

1. ลองเอาที่ 3 ตาราง มา join กันเล่นให้คล่องก่อนครับ
2. ถ้าทำเป็นแล้ว ลอง where แบบบ้านๆ ซัก ตารางจาก join ดูครับ
3. ถ้าคล่องแล้ว where แบบหลายๆตารางดูครับ

หลักการบ้านๆมีแค่นั้นครับ

หากที่ว่ามาทั้งหมดทำแล้วขอดู SQL ที่ iner join ตามที่ว่าหน่อยครับ(View AllData ก็ได้ครับ)
แค่จะดูหน้าตาที่ join แล้วครับ

แต่ความจริงถ้าทำได้ครบทั้ง 3 ข้อที่ว่า น่าจะ ได้แล้วนะครับ
Date : 2015-12-11 14:10:59 By : lamaka.tor

No. 10

ตอบความคิดเห็นที่ : 9 เขียนโดย : lamaka.tor เมื่อวันที่ 2015-12-11 14:10:59
หน้าตาที่ Join แล้ว จะเป็นแบบนี้ครับ สามารถเรียก ทุก คอลัมน์ จากทุกตาราง เพราะมันมี Relation อยู่แล้วอ่าครับ

ภาพส่วนนึงของคอมลัมน์ ใน View_AllData

view

ส่วนนี่เป็นภาพตัวอย่างในตาราง tbl_DevList ซึ่งจะเก็บเฉพาะ PK ของตารางอื่นๆที่เป็น Relation (เป็น fk ของสองตารางที่เคยบอกไว้)

ส่วนรายละเอียดต่างๆจะจัดการผ่าน View แทนครับ เพราะทำ Relation ไว้แล้ว

dev

การตรวจสอบที่ผมทำ(ตามโค้ดข้างบน) มันตรวจสอบผ่าน Input ซึ่งก็คือ Dropdown list
ผมจึงใช้ Where Per_ID = ddlPersonnel_Entrance.SelectedValue AND Project_ID = ddlProject_Entrance.SelectedValue
เพื่อตรวจว่า มีคนเข้าร่วมโครงการซ้ำมั้ย อันนี้ตรวจ Per_ID AND Project_ID จาก ddl อันนี้ทำงานได้ปกติ

นี่ภาพตัวอย่างหน้าจอที่ไว้ Input ข้อมูล
1
แต่ปัญหาของผมคือ ไอ้คอลัมน์ Date_Start ที่ว่า มันไม่มี Input เหมือนชื่อคน และโครงการไงครับ
ผมจึงมาถามว่า มันจะ Where ได้อย่างไร ซึ่งมันต้อง Where Per_ID AND Date_Start ส่วนของ Per_ID
มันสามารถ Where จาก SelectValue ของ Dropdown ได้ แต่ Date_Start มัน Where ไม่ได้ เพราะผมไม่รู้จะใส่อะไรครับ

2015-12-11 15:26:06
Date : 2015-12-11 15:23:41 By : bogey020

No. 11

Facebook

ถ้าเอา tbl_DevList มาให้ดูตั้งแต่แรกนิหวานเลยครับ 5555

Code (SQL)
strSQL = "SELECT COUNT(*) FROM vw_AllData WHERE Per_ID = '" & Me.ddlPersonnel_Entrance.SelectedValue & "'"
strSQL &= "AND Project_ID = '" & Me.ddlProject_Entrance.SelectedValue & "'"
strSQL &= "AND date_Input = '" & date??????  & "'" 

แต่ที่ยังงอยู่คือ strSQL = "INSERT INTO tbl_DevList (Dev_ID,Per_ID,Project_ID)"

แล้ว date_input ละครับ
Date : 2015-12-11 16:18:56 By : lamaka.tor

No. 12

ตอบความคิดเห็นที่ : 11 เขียนโดย : lamaka.tor เมื่อวันที่ 2015-12-11 16:18:56
เดี๋ยวๆใจเย็นๆครับ Date_Input เป็น Getdate() นะครับ 55555
ซึ่งคนละตัวกับคอลัมน์ Date_Start ซึ่งอยู่ในตาราง tbl_Project ที่ผมพูดถึงนี่คือ ไม่ได้เช็คตรงนี้นะครับ

2015-12-11 16:44:41
Date : 2015-12-11 16:42:55 By : bogey020

No. 13

Facebook

งั้นก็กลับไปจุดเดิมครับ

join แล้วดึงมันออกมา

แนะนำให้ลองใช้ wizard ในการตรวจสอบ SQL ง่ายดี

https://www.thaicreate.com/community/csharp-add-datatable-in-wizard-ban-ban.html

แต่หากยังงงอยู่ลองเอารูปแบบที่คิดอยู่ตอนนี้มาเขียนเป็นโค้ดก้ได้นิครับ

if WHERE Per_ID = '" & Me.ddlPersonnel_Entrance.SelectedValue & "' = true
if Where tbl_Project.Datestart <> datetime.now '' หรือไม่ก็ดึง วันที่มาจากซักที่
else

บ้านๆแบบสุดๆๆ 5555
Date : 2015-12-11 16:55:17 By : lamaka.tor

No. 14

Facebook

ว่าแล้วก็ขอดู SQL ของ View_AllData ที่ join ไว้หน่อยครับ

สามารถเพิ่ม where ได้จากตรงนั้นได้เลย
Date : 2015-12-11 17:02:49 By : lamaka.tor

No. 15

ตอบความคิดเห็นที่ : 14 เขียนโดย : lamaka.tor เมื่อวันที่ 2015-12-11 17:02:49
ผมไม่ทราบว่าพี่ TOR CREMISTRY เข้าใจที่ผมพยายามอธิบายมาหรือเปล่า
ตรงนี้ผมยังไม่เข้าใจว่ามันเกี่ยวกับการ Join อะไรขนาดนั้น เพราะข้อมูลที่ผมได้จาก view มันก็ดูเพียงพอ
แต่นี้ผมถามถึงว่า ถ้าใน View_AllData ผม มี Row ไหนที่ Per_ID กับ Date_Start ตรงกับที่จะบันทึกเข้าไปใหม่อยู่แล้วจะไม่ให้บันทึก

เช่น ว่านาย A วันที่ 5ธันวา ร่วมโครงการวันพ่อไปละ พอจะไปร่วมปลูกป่าในวันที่ 5 ธันว่า อีก ไม่ได้แล้ว
ซึ่งตรงนี้ ที่ผมไม่รู้จะเช็คยังไง เพราะ Valuefield ของช่องเลือกโครงการ มันเป็น Project_ID

ส่วนโค้ดบ้านๆสุดๆที่ให้ผมมา มันไปใส่ IF where นี่ผมไม่ทราบจริงๆ ลองใส่ให้ดูเป็นบุญตาผมทีครับ
if Where tbl_Project.Datestart <> datetime.now '' หรือไม่ก็ดึง วันที่มาจากซักที่
else

2015-12-11 17:48:32
2015-12-11 18:00:47
Date : 2015-12-11 17:45:59 By : bogey020

No. 16

Facebook

ที่ตอบไปเพราะเข้าใจครับถามกลับเข้าใจไม๊
ถ้าไม่ join กันมันจะดึงมาwhere กันได้รึ

อย่างที่บอก. ไม่ join. เพื่อ มาwhere. ก้ใช้แบบบ้านๆครับ
Date : 2015-12-11 18:48:04 By : lamaka.tor

No. 17

Facebook

ตัวอย่างก้ตามที่ให้เลยครับ if. ซ้อน if. แค่นั้นครับ
Date : 2015-12-11 18:49:24 By : lamaka.tor

No. 18

ตอบความคิดเห็นที่ : 17 เขียนโดย : lamaka.tor เมื่อวันที่ 2015-12-11 18:49:24
ผมน่าจะไม่เข้าใจเองน่ะครับ 55555555
นี่ภาพ SQL ของ Viewครับ ผมจะต้อง WHEREยังไง ถึงจะได้ ตามที่ต้องการครับ

ภาพประกอบ

Date : 2015-12-11 19:00:42 By : bogey020

No. 19

Facebook

แบบนี้แหล่มเลยครับ ตรงช่อง filter. ครับลองใส่ค่าเล่นๆดูครับ
Date : 2015-12-11 19:39:32 By : lamaka.tor

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : สอบถามการตรวจสอบค่าที่ซ้ำกันในตาราง เมื่อมีการ Insert ข้อมูล ASP.NET vb.net

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 03
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่