Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > Mobile > Mobile Forum > iOS สอบถามเรื่อง JSON กับ Load more TableView ครับ

iOS สอบถามเรื่อง JSON กับ Load more TableView ครับ

Topic : 093452

โพสกระทู้ ( 6 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

https://www.thaicreate.com/mobile/ios-iphone-image-view-table-view-web-site-json.html

จากระทู้ด้านบน ผมลองทำตามแล้ว ถ้าหาก JSON ผมมี 100 ชุด ผมจะโหลด ทีละ 10 ควรจะวน for ยังไง ให้โหลด ครั้งแรก 10 ชุด และในครั้งต่อไป ก็โหลดจากชุด ที่ 11-20 ไปเรื่อยๆอะครับ

รบกวนคนที่เคยทำ หรือมีความรู้ แนะนำผมทีครับ ตอนนี้โหลดทั้งหมดเลยมันช้ามากเลยครับกว่าจะเสร็จ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

Tag : Mobile, iOS

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2013-04-05 15:01:01 By : rabbitdoll View : 1148 Reply : 5

No. 1

โพสกระทู้ ( 464 )

Twitter Facebook Hi5

หมายถึงข้อมูลมา 100 ชุด แล้วจะแบ่งอ่านทีละ 10 ใช่ป่ะ (ผมไม่เก่งน่ะออกตัวไว้ก่อน)
ก็ดักตั้งแต่ตอนส่งข้อมูลเลยได้ป่ะ หมายถึงข้อมูล มาจากฐานข้อมูลน่ะ ลดตรงนั้นเลย
ใช้ limit ของ Mysql ประหยัด Memory ด้วย

ถ้าไม่ส่งค่ามาจะโหลด 10 Row แรก
select * from table limit 0,10;

ถัดไปก็
select * from table limit 10,10;

ประมาณนี้ (ผมไม่เก่งน่ะออกตัวไว้ก่อน)

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2013-04-10 22:09:56 By : dekkuza

No. 2

โพสกระทู้ ( 464 )

Twitter Facebook Hi5

แถมให้ เอาไปประกอบ ถ้าในเว็ฐมีแล้วก็ขอโทษพี่วินก็แล้วกัน
http://stackoverflow.com/questions/3566516/simple-http-post-example-in-objective-c

เดี่ยวพี่วินน้อยใจต้องมีของพี่เขาด้วย
https://www.thaicreate.com/mobile/ios-iphone-nsurlconnection-post-method.html

ประวัติการแก้ไข
2013-04-10 22:16:30
2013-04-10 22:23:48
2013-04-10 22:25:43
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2013-04-10 22:14:15 By : dekkuza

No. 3

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

Date : 2013-04-11 06:16:51 By : mr.win

No. 4

โพสกระทู้ ( 6 )

ตอนนี้ผมทำได้แล้วนะครับ ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตบ

ใช้วิธี แทนที่ีจะวน แบบนี้ for (NSDictionary *dataDict in jsonObjects) {

ก็วนแบบนี้แทน แล้วเก็บ Count เอา

for (int i = myCount; i < myCount+15; i++) {
Date : 2013-04-12 11:02:52 By : rabbitdoll

No. 5

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

จัดไปครับ ลองเอา Code ทั้งหมดมาแชร์กันดูครับ
Date : 2013-04-12 11:25:53 By : mr.win

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : iOS สอบถามเรื่อง JSON กับ Load more TableView ครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 03
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่