Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,028

HOME > PHP > PHP Forum > รัน llS ไม่ได้ ครับ ช่วยที ลง llS แล้วรันไม่ได้ไม่รู้เป็นไรอ่ะ มัน เออร์เรอร์ ไปเลย แล้วก็หาวิธีแก้ไม่ได้อ่ะครับ

รัน llS ไม่ได้ ครับ ช่วยที ลง llS แล้วรันไม่ได้ไม่รู้เป็นไรอ่ะ มัน เออร์เรอร์ ไปเลย แล้วก็หาวิธีแก้ไม่ได้อ่ะครับ

Topic : 012864

Guest

ลง llS แล้วรันไม่ได้ไม่รู้เป็นไรอ่ะ มัน เออร์เรอร์ ไปเลย แล้วก็หาวิธีแก้ไม่ได้อ่ะครับ
เป็นเพราะอ่ะไรเหรอช่วยหน่อยครับ
อยากทำ เว็บ asp เป็นอ่ะ กำลังหัดทำครับ

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 22 มี.ค. 2550 03:48:51 By : deklanghong View : 3326 Reply : 7

No. 1

โพสกระทู้ ( 1,008 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์
Twitter Facebook

มันรันไม่ได้ยังไงครับ
รัน http://localhost/ ได้หรือเปล่า
ถ้าไม่ได้ ก้ลองเข้าไปที่ contropanal - adminstrativetool - internet information servince - webdefault
ดูว่า มัน รันอยุ่หรือปล่าว ถ้าไม่รัน ก้ กดให้มันรันครับ (หวังว่าคงไม่ได้ลงเซิฟเวอร์ตัวอื่นด้วยน่ะครับ)

Date : 22 มี.ค. 2550 11:06:11 By : arsachi

No. 2

Guest

ขอบคุณครับที่แนะนำ
คือว่า
ที่เครื่องตอนแรกลง AppServ ไว้ก่อนแล้ว ไม่ได้ถอนออก แล้วผม ลง llS อีกมันจะทำให้ errer ได้ไหม
พอ ลง llS แล้วรู้สึกเหมือนว่าจะไม่สมบูรณ์ อ่ะครับ ใน adminstrativetool- ไม่มีตัว PWS .หรือว่ามันไม่ต้องมีครับ
ผมใช่ window xp sp2 ลง ตัว llS อ่ะครับ
เวลารัน contropanal - adminstrativetool - internet information servince - webdefault
มันขึ้น Unexpected errer 0x8ffe2740 occurred

เป็นแบบนี้มีวิธีแก้ไขยังไงได้บ้างครับ
ช่วยหน่อยครับ...
Date : 23 มี.ค. 2550 00:58:41 By : deklanghong

No. 3

Guest

Error
Unexpected error 0x8ffe2740 occurred

หมายความว่า มีโปรแกรมบางอย่างที่กำลังใช้งาน port 80 อยู่ก่อนหน้า IIS จะทำงาน ทำให้เกิดปัญหานี้ขึ้นทันที (ทันทีที่เปิดเครื่องเลยละ)

วิธีแก้ไขนะครับ
1. คุณลองตรวจสอบต้นตอของปัญหาก่อนนะครับว่ามันน่าจะมีโปรแกรมตัวไหนบ้างที่มัน start พร้อม Window และที่สำคัญมันใช้ port 80 ด้วย
ยกตัวอย่างนะครับ โปรแกรม Chat ต่างๆ เช่น Skype นะครับ หรืออาจจะเป็นการลง webserver ซ้ำซ้อน เช่น AppServ ลงไว้ก่อนแล้วลืมถอนออก ตรวจดูดีๆครับ
2. ถ้าเป็นพวก Chat ให้ไปที่ COnnection ของโปรแกรมนั้นๆ แล้วปิด function การใช้งาน port 80
3. Restart เครื่อง

แค่นี้น่าจะใช้ได้แล้วครับ
ผมเคยเป็นมาครั้งนึง ปัญหาจาก โปรแกรม skype งงมากในช่วงแรก ตอนหลังสืบหาต้นตอจนเจอ แล้วเผด็จศึกซะ~~~ gg
Date : 21 พ.ค. 2550 11:57:15 By : narongrit.net

No. 4

Guest

ผมเจอปํญหานี้เหมือนกันเลยครับ มีวิธีการที่จะสามารถทำให้รู้ได้ไหมครับว่ามีโปรแกรมอื่นที่ใช้ port 80 อยู่บ้างไหมครับ และวิธีการปิดฟังชั่นของโปรแกรมนั้นทำอย่างไรครับ ผู้ชำนาญช่วยแนะนำที
Date : 27 ก.ย. 2550 10:49:59 By : เชนคุง

No. 5

Guest

ลองแล้วแต่ทำไม่ได้ค่ะ
พยายามแล้วนะ
อยากทำเป็นจัง
Date : 2 ก.พ. 2551 19:34:59 By : tick

No. 6

Guest

ติดตั้ง AppServ แล้ว
แต่ลิงค์กับ Folder งานที่เก็บไว้ไม่ได้
มันไม่รันอ่ะ จะทำยังไงดี ช่วยหน่อยนะ
ขอบคุณค่ะ
Date : 2 ก.พ. 2551 19:41:27 By : tick

No. 7

Guest

Thank you!
Date : 23 ก.ย. 2551 19:39:50 By : fujita

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : รัน llS ไม่ได้ ครับ ช่วยที ลง llS แล้วรันไม่ได้ไม่รู้เป็นไรอ่ะ มัน เออร์เรอร์ ไปเลย แล้วก็หาวิธีแก้ไม่ได้อ่ะครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 01
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่