Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > เวลา Server เร็วกว่าเวลา Client แก้ไง คือใช้ Appserv 2.5.8 มั้งก็ลงปกติ ตามปกติเวลาServer กับclient

เวลา Server เร็วกว่าเวลา Client แก้ไง คือใช้ Appserv 2.5.8 มั้งก็ลงปกติ ตามปกติเวลาServer กับclient

Topic : 013209

Guest

คือใช้ Appserv 2.5.8 มั้งก็ลงปกติ ตามปกติเวลาServer กับclient มันน่าจะตกกันหรือต่างไม่กี่วินาที แต่ที่มันต่างเป็นชั่วโมงเลย แก้ไงครับ ผู้รู้บอกหน่อย คิดว่าคงต้องแก้คอนฟิกของapache ยังไงช่วยระบุบรรทัดให้หน่อยนะครับ

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 17 เม.ย. 2550 14:23:27 By : OhmzA View : 5331 Reply : 11

No. 1

Guest

<?
// บวก ลบ เวลา
$DateResult=date("Y-m-d H:i:s", mktime(date("H")+07, date("i")+0, date("s")+0, date("m")+0 , date("d")+0, date("Y")+0));
/*
date("H")+0 // ชม.
date("i")+0 // นาที
date("s")+0 // วินาที
date("d")+0 // วัน
date("m")+0 // เดือน
date("Y")+0 // ปี

*/
?>

จะบวกหรือลบก็ตามสบาย

Date : 17 เม.ย. 2550 14:50:51 By : เอก

No. 2

Guest

กำ ตอบไม่ตรงใจผมเลย
คำถามคือจะเซ็ตยังไงให้ date(His); แล้วได้เวลาตรงกับเวลาเครื่อง ไม่ใช่+/- เวลา
Date : 17 เม.ย. 2550 14:57:58 By : ohmza

No. 3

โพสกระทู้ ( 1,008 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์
Twitter Facebook

ตรวจสอบ เวลาเซฟเวอร์

<?php
$this->timezone = substr(date('O'), 0, 3); // Timezone
echo $point = (gmdate('G') + $this->timezone);
echo "<br>".$point2 = ($point + date('i')); /// 60) ;//* 2 * M_PI / 12;
echo "<br>".$point = (gmdate('i') );//+ date('s') / 60) * 2 * M_PI / 60;
echo "<br>". $point4 = gmdate('s') ;//* 2 * M_PI / 60;
echo $HTTP_REFERER;
?>
Date : 17 เม.ย. 2550 15:56:57 By : arsachi

No. 4

Guest

ตั้งแต่บรรทัดแรกเลย
Fatal error: Using $this when not in object context
ไป$this อีหยังมา
Date : 17 เม.ย. 2550 16:01:40 By : ohmza

No. 5

Guest

อืมใช่ คุณ arsachi ครับ คุณครับ ไปเอา ออฟเจ็ค $this->timezone มาจากไหนหรือครับ หรือคุณเขียน class ไว้หรือป่าวครับ
ผมอยากรู้เหมือนกันอะครับ ช่วยบอกผมด้วยครับผม เพิ่งเล่น PHP อะครับ
Date : 17 เม.ย. 2550 19:14:29 By : JCChan

No. 6

ตรวจสอบ เวลาเซฟเวอร์

<?php
$this->timezone = substr(date('O'), 0, 3); // Timezone
echo $point = (gmdate('G') + $this->timezone);
echo "<br>".$point2 = ($point + date('i')); /// 60) ;//* 2 * M_PI / 12;
echo "<br>".$point = (gmdate('i') );//+ date('s') / 60) * 2 * M_PI / 60;
echo "<br>". $point4 = gmdate('s') ;//* 2 * M_PI / 60;
?>

ไม่ได้เขียน คลาดไว้ที่ได้ ไม่มีการ อินคูดเข้ามาเลยครับ เป็นการบงบอกว่า timezone ให้เป็นตัวแปร อีกรูปแบบนึงครับ
และก็ไม่ได้มีเออ เลอร์ด้วนครับ ผมใช้ตัวนี้รันที่เซิฟเวอร์อยู่ครับ ทั้งเครื่องที่บ้านก็ไม่เป็น ถ้า ไม่เข้าใจกับคำว่า $this->timezone
ก็เอาออก ประกาศตัวแปรธรรมดาก็ได้ครับ

<?php
$timezone = substr(date('O'), 0, 3); // Timezone
echo $point = (gmdate('G') + $timezone);
?>

ได้เหมือนกัน แค่ใช้รูปแบบการประกาศ ตัวแปรอีกรูปนึงเท่านั้นเองครับ เหอๆ โทษด้วน่ะครับที่กลับมาตอบช้าเพราะ เป็นโค้ดที่ผมใช้อยู่ไม่คิดว่าจะมีปัญหา แต่ไหงบอกว่า เออเลอร์ได้อ่ะครับ ใช้ อพาเช่ตัวไหนเหรอ มันลองรับ กับ ฟังชั่นตัวนี้หรือเปล่า ครับ
เพราะตัวโค้ดไม่มีปัญา ผมยังใช้ พีเอชพี 4 อยู่เลยน่ะครับ ไม่น่าจะ เป็นที่โค้ดน่ะครับ

Date : 18 เม.ย. 2550 00:51:34 By : arsachi

No. 7

Guest

อาจจะเป็นได้เพราะผมใช้php5
แต่คิดว่ามันไม่น่าจะเกี่ยวกับเวอร์ชั่นของphp
แต่ก็ช่างมันเถอะ มันก็ไม่ตรงปัญหาผมอยู่ดี

Date : 18 เม.ย. 2550 02:23:19 By : OhmzA

No. 8

ไมทราบว่าไม่ตรงกับปัญหายังไงครับ ถ้าทราบ เวลาในเครื่อง เซิฟเวอร ก็เอามาลบ กับ เวลา ที่เครื่อง ไคลเอ็ท ก็จะได้ค่าต่าง

แล้วมันติดขัดตรงไหนครับ
พอได้ ตามนั้นแล้ว ก็เลือกเอาซิครับ ว่าจะใช้เวลาทางฝั่งเซิฟเวอร์หรือทาง ไคลเอ็ท

อ่อ ผมเทสกับตัวนี้ก้ไม่มีปัญหาด้วยครับ appserv2.4.7

Date : 18 เม.ย. 2550 14:19:15 By : arsachi

No. 9

Guest

คือว่า ผมใช้ appserv2.5.8 แล้วเวลาที่ได้จากคำสั่ง date('His') มันไม่ตรงกับเวลาเครื่องที่มุมขวาของtaskbar
คือผมเข้าใจว่าเมื่อลงappservแล้วก็เสมือนว่าเครื่องเราได้จำลองตัวเองเป็นเซิร์ฟเวอร์ ในเมื่อserverและclientเป็นเครื่องเดียวกันแล้วทำไมเวลาไม่ตรงกัน จะเซ็ตยังไงให้มันตรงกัน

ผมไม่ได้ต้องการหาผลต่างของเวลาเซิร์ฟเวอร์กับไคลเอ็นท์ ถึงจะต้องเอาเวลาเซิร์ฟเวอร์ไปลบเวลาไคลเอ็นท์ (แบบนั้นมันปลายเหตุผมว่า)

ขอโทษนะครับถ้าผมพูดไรตรงไปตรงมาเกินไป แต่ยังไงก็ขอบคุณนะครับที่ช่วยตอบกันมา ในหลายๆเรื่อง
Date : 19 เม.ย. 2550 01:03:31 By : ohmza

No. 10

Guest

แก้ไข php.ini ครับ

[Date]
; Defines the default timezone used by the date functions
;date.timezone =

แก้ไขให้เป็น

date.timezone = Asia/Bangkok

และอย่าลืม Restart Apache ด้วยนะครับ

Thank you : http://wana.exteen.com/20070508/php-server-window-1
Date : 2009-08-04 15:28:04 By : tik

No. 11

Guest

ขอบคุณครับ
Date : 2013-08-06 13:33:08 By : บอย

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : เวลา Server เร็วกว่าเวลา Client แก้ไง คือใช้ Appserv 2.5.8 มั้งก็ลงปกติ ตามปกติเวลาServer กับclient

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 03
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่