Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > ถามเซียน php+java+mysql ครับ คือผมมีตารางดังนี้ customer -cid -name -lasname contact -cid -telephone

ถามเซียน php+java+mysql ครับ คือผมมีตารางดังนี้ customer -cid -name -lasname contact -cid -telephone

Topic : 014276

Guest

คือผมมีตารางดังนี้

customer
-cid
-name
-lasname

contact
-cid
-telephone

ขอถามว่า
1. จะสร้าง form ให้ใส่ telephone แบบมี java ถ้ามีมากกว่า 1 ก็กดแล้ว form ก็เพิ่มลงมาเรื่อยๆ
2. จะเขียน code ยังไงอะครับให้ใส่ได้ สมมุติมี 2-10 เบอร์
3. จะ view เพิ่อ Update ยังไง
4. code update ด้วย

ยากไปไหนครับ

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 21 มิ.ย. 2550 19:01:00 By : smokingred View : 1685 Reply : 7

No. 1

Guest

มันขึ้นอยู่กับเทคนิคแต่ละคนอ่ะ ผมเคยทำคล้ายๆงี้ ใช้ php pureๆ(เขียนจาว่าไม่เป็น) หาโค้ดก็ไม่เจออ่ะ เราขออธิบายหลักการพอน่ะ
ผมจะสร้างเทเบิลชั่วคราวไว้อันนึง ไว้เก็บข้อมูลเบอโทร
จากนั้นก็ทำลิงมาหา form แล้วส่งค่าตัวแปรมา(แบบ get ก็ได้)

ถ้าหน้าของ form นั้นเจอตัวแปรที่กำหนดไว้ก็จะทำการ truncate bable ชั่วคราว ทันที
จากนั้นก็เพิ่ม เบอร์โทรทีละเบอร์ลงใน table ชั่วคราวก่อน พอได้จนพอใจแล้ว ก็ทำการกดปุ่ม submit ที่สามารถส่งค่าทั้งหมดไปยังหน้าที่คำนวนผล โดยใช้การ mysql_fetch_array ในการดึงข้อมูลเบอร์โทรแล้วเอาไปใส่ใน table ที่ต้องการอ่ะ

ยากไปไหนครับ

Date : 21 มิ.ย. 2550 22:16:26 By : 5555

No. 2

Guest

get ครับ เขียนโค้ดคร่าวให้ดูได้ไหมอะครับ คือ เขียนไม่เป็นอะคับ เป็นแต่ copy
เหอๆๆ แต่ขอบคุณมากสำหรับแนวทางครับ
Date : 22 มิ.ย. 2550 01:47:07 By : smo\

No. 3

Guest

อยากศึกษา ต้องหัดเขียนครับ copy อย่างเดียว แบบนี้ มันเสียกำลังจัยคนคิดนะครับ ไม่ดี ๆ ไม่ทำ

หัดเขียน แล้วมาแชร์ ความรู้กัน ดีกว่า นี่คือ หลักการของ บอร์ด (หรือเปล่าไม่รู้) ไม่ใช่แหล่งก็อปปี้โค๊ด
Date : 22 มิ.ย. 2550 16:52:24 By : หนุ่มคุง

No. 4

Guest

ก็ไม่รู้ไงครับ ถึงถาม ให้เขียนคร่าวๆ ครับ
Date : 23 มิ.ย. 2550 01:21:21 By : smokingred

No. 5

โพสกระทู้ ( 1,008 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์
Twitter Facebook

เห็นด้วยกับความคิดเห็นที่3
Date : 23 มิ.ย. 2550 02:18:25 By : arsachi

No. 6

Guest

ข้อแรก
<div id="input">
<input type="text" name="telephone1">
</div>
<input type="button" value="เพิ่ม" onclick="add()">
<script>
var counter=1;
function add(){
counter+=1;
document.getElementById("input").innerHTML+="<br><input type='text' name='telephone"+counter+"'>";
}
</script>

ข้อสอง-สี่ ให้ไปศึกษา ภาษาSQL และ การทำงานร่วมกันของ mysql กับ php จะดูใน php.net ก็ได้(ภาษาอังกฤษ)
Date : 23 มิ.ย. 2550 09:00:17 By : www.cscboard.co.nr

No. 7

Guest

ขอบคุณครับ คือ คนมี 2 ประเภทจริงๆนะครับ 1 พวกดีแต่ว่าคนอื่นแล้วไม่ช่วย 2 พวกที่อาจจะว่าแต่เห็นใจช่วย
Date : 23 มิ.ย. 2550 13:32:01 By : smokingred

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ถามเซียน php+java+mysql ครับ คือผมมีตารางดังนี้ customer -cid -name -lasname contact -cid -telephone

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 03
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่