Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > รบกวนปรึกษาเรื่องจัดตารางเรียนหน่อยคะ มีปัญหาเรื่องการจัดตารางเรียนคะ

รบกวนปรึกษาเรื่องจัดตารางเรียนหน่อยคะ มีปัญหาเรื่องการจัดตารางเรียนคะ

Topic : 017411

Guest

มีปัญหาเรื่องการจัดตารางเรียนคะ ของคอร์สเรียนเป็นสถาบันสอนภาษาอังกฤษ
คือไม่รู้จะเริ่มต้นยังดี ใครมีความคิดเห็นยังไง ช่วยด้วยนะคะ เครียดมั่ก!!!

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 1 ม.ค. 2551 00:55:41 By : piglet View : 1880 Reply : 4

No. 1

โพสกระทู้ ( 137 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

ไม่มีข้อมูลอะไรเลยอะครับ ไม่รู้จะช่วยยังไง

แบบมีปัญหทางไหน Database Coding Algorithm บอกบ้างอ่าครับ ไม่งั้นไม่รู้จาช่วยยังไง

Date : 1 ม.ค. 2551 20:24:36 By : ChaJeeN

No. 2

Guest

มีปัญหาทางด้าน Coding คะ ให้โปรแกรมสามารถเลือกวันที่เริ่มเรียน และวันสิ้นสุดของการเรียน เมื่อเลือกวันแล้ว ให้เลือกห้องเรียน ซึ่งเราจะต้องดูด้วยว่าคอร์สนี้รับนักเรียนได้กี่คน และห้องเรียนที่เลือกต้อง support กับจำนวนนักเรียน และเมื่อเลืกอาจารย์ต้องเลือกอาจารย์ให้ support กับวิชาเรียนด้วย ซึ่งในการเรียนนั้นเราจะเรียนเป็นคอร์ส ซึ่งคอร์สนึงจะมีจำนวนเวลาเรียนไม่เท่ากัน ยกตัวอย่างนะคะ เช่น เปิดคอร์ส gramma เราจะเริ่มเรียน 01-01-2550 จนถึง 19-02-2550 ซึ่งเป็นจำนวน 8 ชั่วโมง เราจะเรียนทุกวันอังคาร เวลา 17.00-18.00 น.เป็นต้น คือจะจัดประมาณนี้อะคะ แต่ละคอร์สเราอาจจัดช่วงวันที่ไม่เท่ากัน เวลาเรียนไม่ตรงกัน เหมือนจัดคาบเรียนคะ รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากคะ
Date : 2 ม.ค. 2551 00:02:50 By : piglet

No. 3

โพสกระทู้ ( 5,146 )
บทความ ( 26 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

สถานะออฟไลน์

ออกแบบ DB ไว้แบบใหนครับ
ผมขอแนะนำนะครับ เหมือนที่ผมเคยทำโปรเจค โรงเรียนกวดวิชา

ผมทำแยกเป็นคอร์สเปิดเรียน ซึ่งแต่ละคอร์ส จะมี อ. ประจำคอร์ส และแต่ละคอร์สจะกำหนดได้ว่า รับได้กี่คน
ส่วน การสมัครเรียนจะเปิดออนไลน์ และจะตรวจนับเฉพาะคนที่ลงทะเบียนแล้วยืนยันตัวตนจริง ๆ ว่าได้สมัคร นักศึกษาก็จะได้รับ รหัสการเรียน รหัสห้องเรียนและวันเวลาที่ อ. ประจำคอร์สนั้น ๆ เปิด

ส่วนห้องสอน ก็เป็นสถาบัน จะมีห้องห้าห้อง แต่ละห้องสามารถบรรจุคนได้กี่คนก็แล้วแต่จะกำหนด และจัดการ

ในส่วนของหน้าหลักก็จะมีตารางเปิดสอน ว่าเปิดสอนคอร์สอะไรบ้าง วันใหน จำนวนนักศึกษาเต็มหรือยัง เปิดวันใหน เสร็จวันใหน ใครเป็นคนสอน ประวัติ อ.ที่สอน เว็บบอร์ดแลกเปลี่ยนกัน

อธิบายซะยาวยืด โค๊ดก็ยืดยาว อธิบายหน้าเดียวไม่จบแหง ๆ ครับ
เอาเป็นว่า เอาหลักของผมไปประยุกต์ละกัน เพราะว่าดู ๆ แล้วไม่ต่างกันเท่าใหร่นะครับ

Date : 2 ม.ค. 2551 07:52:59 By : deawx

No. 4

Guest

รู้สึกว่าโปรเจคจะคล้ายกันนะคะ คุณ deawx ขอดูโค้ดได้มั้ยคะ ส่งมาที่เมล [email protected] กับฐานข้อมูลด้วยนะคะ ขอบพระคุณมากๆคะ
Date : 2 ม.ค. 2551 13:23:13 By : piglet

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : รบกวนปรึกษาเรื่องจัดตารางเรียนหน่อยคะ มีปัญหาเรื่องการจัดตารางเรียนคะ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 02
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่