Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > ส่ง mail text/html คือตอนนี้ผมลองส่งเมลล์ แบบที่เป็น text/html ครับ

ส่ง mail text/html คือตอนนี้ผมลองส่งเมลล์ แบบที่เป็น text/html ครับ

Topic : 023054

Guest

คือตอนนี้ผมลองส่งเมลล์ แบบที่เป็น text/html ครับ

ลองใส่สี สร้างตัวหน้า order list ตัวเล็กตัวใหญ่ ได้หมด โดยใช้ Tag html ได้ปกติ

แต่ว่า พอ Tag <a> มันกำลับใช้งานไม่ได้ ไม่รูว่าจำเป็นต้อง Set header เป็นแบบอื่นหรอืเปล่าครับ

เพราะงงว่า เปลี่ยสีได้หมดแล้ว แต่ทำเป็นลิงค์ มันกลับไม่ได้

ขอบคุณครับ

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 17 พ.ย. 2551 16:50:47 By : thank View : 1328 Reply : 4

No. 1

Guest

ได้นะครับแต่ว่า link ที่ใช้ในเมล จะต้องเป็นชื่อ url เต็มๆ คับ
เช่น
ในเว็บลิงค์ปกตินะ <a href="./index.php"> link </a>

แต่ในเมล <a href="http://www.domainname.com/index.php"> link </a>

น่าจะได้ละนะ ถ้าไม่ได้ลองเอาโค๊ดมาดูนะ ไม่งั้นก่ลอง view souce ตอนที่เราได้เมลแล้ว แล้วลองเอามาแก้ดู

Date : 17 พ.ย. 2551 22:37:39 By : ปอจัง

No. 2

Guest

ขอบคุณครับ ลอง View code ก็แก้ปัญหา ได้แต่ก็ยังไม่เข้าใจมัน

ถ้าเช็คผ่าน พวก hotmail yahoo ผ่านครับ

แต่ถ้าใช้ Thunderbird ไม่ผ่าน

ถ้าอยากให้ Thuderbird ใช้ได้ ต้อง href = http://www.aaa.com

ไม่ต้องใส่ "" ครอบหน้า domain

เพราะ เท่าที่ลอง View Code จาก Thumberbird ถ้าใส่ "" ไว้

มันจะใส่ Single ให้อีกที ซึ่งมันไม่ติดแน่ แต่ใน Hotmail มันติด

งง ฮ่า เกิดจากอะไรเนี่ย

ขอบคุณครับ ทำได้แล้ว แต่ก็ไม่เข้าใจว่าเกิดจากอะไร

Date : 18 พ.ย. 2551 02:58:12 By : thank

No. 3

Guest

<a href='http://www.domainname.com/index.php'> link </a>

หรือ

<a href=\"http://www.domainname.com/index.php\"> link </a>

ลองดูครับ
Date : 18 พ.ย. 2551 09:18:52 By : อิอิ

No. 4

Guest

ตอนกำหนดค่าตัวแปรก่อนส่ง เป็นแบบนี้ป่าวครับ

$message = " คำสั่ง HTML ";

ถ้าใช่ลองเปลี่ยนมาเป็น

$message = ' คำสั่ง HTML ';

ใช้ซิงเกิลโคดแทน ผมลองแล้วเอาคำสั่ง HTML ที่ทำจากดรีม ใส่ลงไปใช้ได้เลย ไม่มีปัญหา
Date : 18 พ.ย. 2551 11:51:59 By : Masato

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ส่ง mail text/html คือตอนนี้ผมลองส่งเมลล์ แบบที่เป็น text/html ครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 04
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่