Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,030

HOME > PHP > PHP Forum > ช่วยเข้ามาอ่านกันหน่อยน่ะค่ะ คือว่าตอนนี้เราทำโปรเจ็คจบ ใกล้จะเส็ดแร้วล่ะค่ะ แต่ยังติดปัญหาอยู่ดังนี้

ช่วยเข้ามาอ่านกันหน่อยน่ะค่ะ คือว่าตอนนี้เราทำโปรเจ็คจบ ใกล้จะเส็ดแร้วล่ะค่ะ แต่ยังติดปัญหาอยู่ดังนี้

Topic : 024522

โพสกระทู้ ( 2 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

คือว่าตอนนี้เราทำโปรเจ็คจบ ใกล้จะเส็ดแร้วล่ะค่ะ แต่ยังติดปัญหาอยู่ดังนี้

- ต้องการทำ counter นับว่า สมาชิกใดๆ อยู่ในฐานข้อมูลได้ในระยะวันเวลาที่เรากำหนด อย่างเช่น นาย ก. มาสมัครเป็นสมาชิกในเว็บไซต์ แล้ว admin ก็กำหนดให้นาย ก. สามารถอยู่ในระบบได้เพียง 10 วัน แล้วระบบ ก็จะทำการลบข้อมูลนาย ก. ออกจากฐานข้อมูลโดยอัตโนมัติ

- เช่นเดียวกับ ข่าวประกาศ ที่นาย ก. เข้ามาประกาศไว้บนเว็บไซต์ admin จะเป็นผู้กำหนดว่าข่าวประกาศนี้จะสามารถอยู่ได้กี่วัน หาก admin กำหนดว่าให้อยู่ได้ 10 วัน หลังจาก 10 วัน ระบบก็จะทำการลบข้อมูลข่าวประกาศของนาย ก. ออกจากฐานข้อมูลโดยอัตโนมัติ

- และหาก admin ต้องการเพิ่มระยะเวลาการอยู่ในระบบต่อไปของ ทั้งนาย ก. และข่าวประกาศของนาย ก. admin ก็สามารถทำได้ เพียงแค่เข้าไปจัดการและเปลี่ยนเวลาให้ยืดออกไป หรือลดระยะเวลาให้สั้นลงได้

- สุดท้ายคือ อยากจะรู้ว่าเราเขียนโค้ดอย่างไร เมื่อสมาชิกทำการล็อกอินเข้ามาใช้งานเป็นครั้งแรก ให้ลิงค์ไปหน้าแก้ไข username และ password โดยอัตโนมัติ แต่หลังจากนั้นแล้ว เวลาล็อกอินเข้ามาครั้งต่อๆ ไป ก็เข้าไปหน้าของสมาชิกโดยอัตโนมัติ

รบกวนพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ผู้ใจบุญ และมีความรู้กัน ช่วยคิดวิเคราะห์ และหาโค้ดให้ทีนะค่ะ จำเป็นจิงๆ ^^ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือนะค่ะ

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-02-04 19:31:57 By : pokpokko View : 840 Reply : 2

No. 1

โพสกระทู้ ( 3,468 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter

ได้ครับไม่ยาก ก็ทำระบบออโตเมติกสิครับ ออโตเมติก วันละครั้ง หรือ ตลอดทุกครั้งที่รันโค้ด
สร้างตารางขึ้นมาระบุว่าวันนี้ ระบบออโตเมติกรันหรือยัง ถ้า ยัง ก็ให้ระบบทำงาน
เมื่อระบบทำงาน จะไป หาว่า สมาชิกคนไหนมีเวลาถึงเมื่อไหร่ ถ้าเกินก็ให้ ลบทิ้ง คล้ายๆ กะคำถามหลายคำถาม

สร้างฟีล สถานะ การเข้าถ้าเข้ามาครั้งแรก ก็ให้เข้าไปหน้าแก้ไขข้อมูล แค่นั้นเองครับ

เรื่องโค้ดคงหาให้ไม่ได้ ทำได้ขนาดนี้แล้ว ก็คงจะไปต่อได้นะครับ

Date : 2009-02-04 19:52:03 By : pjgunner

No. 2

โพสกระทู้ ( 2 )

ขอบคุณ คุณเอี่ยวมากนะค่ะ ที่ช่วยชี้แนะ จะพยายามทำตามคำแนะนำน่ะค่ะ

สำหรับเพื่อนๆ คนไหนมีคำแนะนำ หรือมีตัวอย่างโค้ดให้ดู ช่วยแนะนำด้วยน่ะค่ะ ขอบคุณๆๆๆๆๆ
Date : 2009-02-04 23:32:07 By : pokpokko

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ช่วยเข้ามาอ่านกันหน่อยน่ะค่ะ คือว่าตอนนี้เราทำโปรเจ็คจบ ใกล้จะเส็ดแร้วล่ะค่ะ แต่ยังติดปัญหาอยู่ดังนี้

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 05
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่