Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > กรอกข้อมูล ลง textarea แล้วให้แสดงข้อความไปพร้อมกับที่กำลังพิมพ์

กรอกข้อมูล ลง textarea แล้วให้แสดงข้อความไปพร้อมกับที่กำลังพิมพ์

Topic : 024964

โพสกระทู้ ( 302 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

ต้องการเวลาพิมพ์ข้อความลงใน Textarea หรือ textfield แล้วให้ไปแสดงอีกที่หนึ่ง
เหมือนของ google ขอมีวิธิไม่ครับ

ขอบคุณครับ

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-02-24 16:10:07 By : pun05 View : 1740 Reply : 12

No. 1

Guest

<form name="form1" method="post">
<textarea onkeyup="
this.form.copy2textfield.value = this.value;
document.getElementById("copy2label").value = this.value;
"></textarea>
<input name="copy2textfield">
</form>
<label id="copy2label"></label>

Date : 2009-02-24 16:41:34 By : gunner062

No. 2

นำไปใช้อย่างไรครับ รบกวนอีกครั้งครับ
ลองทำแล้วยังไม่ได้ครับ
Date : 2009-02-24 19:12:33 By : pun05

No. 3

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

ไม่ลอง copy code ของคุณ gunner062 ไปรันดูละครับ เมื่อกรอกข้อมูลมันก็ทำงานแล้ว
Date : 2009-02-24 20:55:18 By : plakrim

No. 4

code นี้ต้องเอาไปใส่ <body></body> หรือเปล่าครับ

ผมลองแล้วยังไม่ได้ครับ ไม่รู้ผิดตรงไหน อย่างไงรบกวน หัวข้อนี้อีกรอบครับ
ที่ลองดู copy ไปหมดแล้วแต่มันได้มาแบบนี้ครับ
http://www.doteenee.com/test.php
Date : 2009-02-25 10:11:18 By : pun05

No. 5

โพสกระทู้ ( 74 )

คุณหมายถึงว่า เวลาเข้า google แล้วเวลาพิมพ์จะมี box ข้างล่างแสดงข้อความที่มีคน search เยอะๆรึป่าวคะ
ถ้าอันนั้นเขียนด้วย script ajax ค่ะ
Date : 2009-02-25 10:25:00 By : Jewels

No. 6

ไม่ใช่ครับ

คือลักษณะตอนที่เราสมัคร google adwords
ส่วนที่กรอก ว่าเราต้องการแสดง ads ของเราอย่างไร
ประมาณว่า กรอกใน textfield แล้วให้แสดง Textarea เลยครับ

Date : 2009-02-25 10:39:28 By : pun05

No. 7

โพสกระทู้ ( 74 )

พอเวลาพิมพ์ใน textbox แล้วมันจะขึ้นที่ใน textarea เลยใช่ไหมค่ะ
ถ้าอย่างนั้นก็เป็น ajax เหมือนกันค่ะ
ยากเหมือนกันนะ ไม่เคยเขียนให้มันไปลงใน textarea อ่ะ
ถ้าเป็น innerHTML ธรรมดาก็จะง่ายกว่านะ

Date : 2009-02-25 14:07:13 By : Jewels

No. 8

ไม่ต้องไปแสดงที่ textarea ก็ได้ครับ
แสดงแบบธรรมดาก็ได้ครับ
พิมพ์แล้ว echo ""; เห็นผลเลยประมาณนั้นครับ

คือประเด็นผมจะทำ textlink Ads ครับ ตอนกรอกอยากให้เห็นว่าแสดงผลอย่างไร
แต่ดังทำไม่เป็นครับถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรครับ ใช่วิธิอื่นไปก่อน
ขอบคุณมากน่ะครับ ทุกความเห็น
Date : 2009-02-25 15:48:21 By : pun05

No. 9

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

textarea.value += textbox.value ได้ไหมครับ ใช่ที่ต้องการหรือเปล่า
Date : 2009-02-25 18:30:40 By : plakrim

No. 10

ผมไม่ทราบเหมือนกันครับ
นำไปใช่อย่างไรครับคุณ PlaKriM แต่มาถึงขนานนี้แล้วเดี่ยวผมลองนั่งมั่วๆดูครับ
ถ้าไม่ก็เข้ามาหาวิธีต่อ ขอบคุณมากครับ
Date : 2009-02-25 18:37:32 By : pun05

No. 11

อีกวิธีลองใช้ div แทน textarea จะได้ใช้ innerHTML ได้ง่ายๆ
ใส่ style ให้ div style="overflow:auto;"
Date : 2009-02-25 18:56:42 By : plakrim

No. 12

โพสกระทู้ ( 154 )

ลอง copy ไปใส่ใน <body> ดูนะครับ เอาเป็นแนวนะครับ ไม่รู้ว่ามีตัวไหนตกรึเปล่า พิมพ์สด

<input name="t1" type="text" id="t1" onfocus="sum()" onblur="sum()" onchange="sum()" onkeyup="sum()" value=""/>
<br />
<input name="t2" type="text" id="t2" onfocus="sum()" onblur="sum()" onchange="sum()" onkeyup="sum()" value="" />
<br />
<textarea name="t3" id="t3" onfocus="sum()" onblur="sum()" onchange="sum()" onkeyup="sum()"></textarea>
<script language="javascript">
var obj= document.all;
function sum(){
obj.t3.value=obj.t1.value+obj.t2.value;
}
</script>
Date : 2009-02-25 19:48:20 By : นักเรียน

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : กรอกข้อมูล ลง textarea แล้วให้แสดงข้อความไปพร้อมกับที่กำลังพิมพ์

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 02
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่