Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > หาที่เรียน php+mysql ที่ชลบุรี คือว่าตอนนี้กำลังหัดเขียน website โดยใช้ php+mysql อยู่ครับ อ่านหนังสือไปก็หลายเล่ม

หาที่เรียน php+mysql ที่ชลบุรี คือว่าตอนนี้กำลังหัดเขียน website โดยใช้ php+mysql อยู่ครับ อ่านหนังสือไปก็หลายเล่ม

Topic : 026138

โพสกระทู้ ( 142 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

คือว่าตอนนี้กำลังหัดเขียน website โดยใช้ php+mysql อยู่ครับ อ่านหนังสือไปก็หลายเล่ม แต่ก็ยังงงๆ ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไร หาที่เรียนที่ชลบุรีไม่ได้เลยครับ เคยไปที่ net design ที่ กทม course นึงก็แพงมากอะ เกือบหมื่นอะ แถมต้องนั่งรถไปเรียนที่ กทม อีก ไกลอะ ผมอยู่ชลบุรี เคยไปถามที่ ม.บูรพา เขาบอกว่าเคยเปิดแต่ตอนนี้ไม่ได้เปิดแล้วเพราะไม่มีคนเรียน เซ็งเลยอะ พอจะมีใครเปิดสอนอยู่ที่ชลบุรี หรือรู้จักที่ไหนที่สอนในชลบุรีบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยสิครับ ขออย่าแพงนะครับ ไม่ค่อยมีตังค์อะ

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-04-05 21:28:57 By : nopasurada View : 2719 Reply : 10

No. 1

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

เคยเรียนที่ Net Design แล้วได้อะไรบ้างครับ ยังไม่พอที่จะเขียนเว็บหรอครับ ตั้งเกือบหมื่นนะ

Date : 2009-04-05 21:58:38 By : plakrim

No. 2

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

มาด่าชาวบ้านเค้าแบบนี้ เคยโผล่มาด่าให้เห็นว่าคุณเป็นใครดีกว่าไหมครับ แบบนี้มันหน้า.....นะผมว่า
ก็คนเค้ามีเงินทำอะไรก็ได้ครับ ไม่ได้โง่หรอกแต่รวยและอยากหาความรู้ดีกว่าเกรียนไปวันๆ
Date : 2009-04-05 22:04:59 By : plakrim

No. 3

อ้าวพี่วินลบออกมันก็เหมือนผมพร่ามอะไรก็ไม่รู้เดะ เง้อออออ... block ip ไปโลด
Date : 2009-04-05 22:08:44 By : plakrim

No. 4

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

ช่วงหลัง ๆ มีคนโพสคำหยาบ ๆ เยอะ กะว่าอีกซะพักคงจะต้องให้ login ทั้งหมดแน่ ๆ
Date : 2009-04-05 22:11:31 By : webmaster

No. 5

โทดทีครับ คุณ prakrim ผมคิดว่าคงเกิดการเข้าใจกันผิดกันนิดหน่อย คือว่าผมไปถามมาน่ะครับ ไม่ได้ไปเรียน แค่ไปสอบถามเฉยๆ แบบว่าเห็นเค้าโฆษณา พอดีผ่านไปแถวนั้นเลยเข้าไปถามดู ขอโทดที่ทำให้เข้าใจผิด ไม่ได้ตั้งใจลบหลู่ สถาบัน net design จิงๆแล้วผมกลับชอบด้วยซ้ำ เท่าที่สอบถามข้อมูลตอนนั้น เขาให้เราเข้าเรียนซ้ำได้ถ้าเราไม่เข้าใจ รู้สึกว่าจะภายใน 1 ปี มั้งนะครับ ไม่แน่ใจครับ แต่เท่าที่จำได้น่าจะประมาณนั้น แต่ถ้าผิดขออภัยในที่นี้ด้วยนะครับ ผมเองก็ชอบแต่ไม่มีเวลาเข้าไปเรียนครับ มันไกลอะ
Date : 2009-04-05 22:55:21 By : nopasurada

No. 6

แนะนำแบบนี้ครับ ลองทำโปรเจคอะไรขึ้นมาสักโปรเจค หัดดู manual ดูบทความ ติดตรงไหนโพสต์ถาม แบบนี้จะได้รู้ว่าทำยังไง ไม่เสียเงินด้วย เก็บเงินไว้เป็นค่าเทอมดีกว่า หรือไม่งั้นไปนั่งอ่านหนังสือสักเล่มที่เป็นแบบ workshop แล้วทำตามแต่ส่วนใหญ่จะมีให้โหลดตัวอย่างจากในหนังสือ คุณก็โหลดมาแล้วไล่ดูว่ามันไปมายังไง อย่าเสียตังค์เลยครับผมว่ามันแพงนะในความคิดส่วนตัวของผม
Date : 2009-04-05 23:09:29 By : plakrim

No. 7

ขอบคุณ คุณ prakrim นะครับที่แนะนำ แต่ผมคงจะโง่ด้านนี้จิงๆ แต่ถึงยังงั้นผมก็ตั้งใจจะเอาจิงเอาจังด้านนี้ให้ได้น่ะครับ เรื่องของเรื่องคือผมเองอยากเรียนเรื่อง logic ของการเขียนโปรแกรมด้วยนะครับ มีเพื่อนที่จบ IT มา เขาแนะนำว่าต้องเข้าใจ logic ของการเขียนโปรแกรมก่อน ถ้าเข้าใจแล้ว ไม่ว่าเขียนโปรแกรมอะไรก็ไม่ยากแระ ศึกษานิดหน่อยก็ได้แล้ว ประมาณว่าต้องไปเน้นที่พื้นฐานก่อน พอจะแนะนำ หรือสอน tactic ให้ผมบ้างได้ไหมครับ ตอนนี้ผมเขียน code ตามแต่หนังสือ แต่พอเอามา adapt ก็ใช้ไม่ได้ มันไม่ได้คำตอบอย่างที่หวังนะครับ หลายๆครั้งที่มีคนมาตอบปัญหาของผม ผมได้คำตอบจิง(ส่วนใหญ่นะครับ แต่บางครั้งก็ไม่ได้) แต่ไม่เข้าใจถึงที่มา ดังนั้นพอเจอโจทย์ใหม่ ก็ติดอีกอะครับ
Date : 2009-04-05 23:38:45 By : nopasurada

No. 8

โพสกระทู้ ( 228 )

Facebook

ลองอ่านหนังสือวันละ 2 ชม และเขียนโปรแกรมอีกวันละ 6 ชม (รวมเป็น 8 ชม) ติดต่อกันอย่างน้อย 21 วันครับ (ตรงนี้สำคัญนะครับ ต้องติดต่อกันนะครับ)

select, update, insert, delete ทำซ้ำไปซ้ำมาไปเรื่อยๆครับ

วิธีของผมมันจะดู ถึกๆ หน่อยนะครับ แต่ช่วยได้แน่ครับ
Date : 2009-04-06 00:30:48 By : rasabut

No. 9

โพสกระทู้ ( 148 )

Facebook

ถ้าอยากได้เป็นเร็วๆ นะ ผมแนะนำให้ไปเรียนนะ เพราะว่าติดขัดตรงไหนได้ถามได้เลย

เพราะว่า ถ้าคุยอ่านหนังสือเอง คุณต้องคิดว่า คุณต้องอยู่กับมันให้ได้ ต้องอ่านให้ได้ทุกวัน

หรือว่า ไปเรียน เค้าจะได้สอนแนวทางต่างๆ ไม่เค้าใจก็ถามได้เลย

netdesign ก็เป็นการเรียนพื้นฐานเนี้ยหละครับ เค้าอาจมี เคล็ดลับ นิดหน่อยให้เราเค้าใจอะไรได้มากขึ้น

กว่าการเรียนด้วยตัวเอง

อันนี้ต้องขึ้นอยู่กับ ตัวผู้ศึกษาด้วยนะว่าพยายามแค่ไหน

ยังไง ผมก็เป็นกำลังใจช่วยนะครับ

ลองดูนะ

ปล ผมก็เขียน code ไม่เก่งหรอกนะผมต้องอาศัยความขยัน เท่านั้นครับ

คนเก่งแพ้อะไรรู้ไหม......................................... แพ้คนขยันเนี้ยหละ

สู้ๆ
Date : 2009-04-06 11:24:37 By : dr.website

No. 10

Guest

Thanks
Date : 2011-04-14 03:55:21 By : EXPERT-PRO

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : หาที่เรียน php+mysql ที่ชลบุรี คือว่าตอนนี้กำลังหัดเขียน website โดยใช้ php+mysql อยู่ครับ อ่านหนังสือไปก็หลายเล่ม

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 01
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่