Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > รบกวนหน่อยนะค่ะ...คือว่า....จะเริ่มศึกษาภาษา PHP (เริ่มโปรเจคอะค่ะ)นี่ล่ะค่ะอยากได้หนังสือใช้อ่าน

รบกวนหน่อยนะค่ะ...คือว่า....จะเริ่มศึกษาภาษา PHP (เริ่มโปรเจคอะค่ะ)นี่ล่ะค่ะอยากได้หนังสือใช้อ่าน

Topic : 026162

โพสกระทู้ ( 31 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

คือว่า....จะเริ่มศึกษาภาษา PHP (เริ่มโปรเจคอะค่ะ)นี่ล่ะค่ะอยากได้หนังสือใช้อ่าน
อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่าจะเลือกอ่านของใครดีแล้วอ่านเข้าใจง่ายอะค่ะ
ขอบคุณนะค่ะ

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-04-07 09:09:25 By : ppon_9999 View : 1003 Reply : 11

No. 1

โพสกระทู้ ( 6 )

ก็มีหลายเล่มนะคะ แต่ตอนนี้ที่มีอยู่ ก็ โคตรเซียน PHP (ไม่ได้ค่าโฆษณานะ) เล่มหนาๆ ข้อมูลเยอะดี แฮะๆๆ ยังอ่านไม่จบเลยค่ะ และที่ง่ายๆ ก็ Basic PHP ของคุณอะไรจำไม่ได้ พอดีหนังสืออยู่บ้าน แล้วจะเข้ามาบอกใหม่นะคะ

Date : 2009-04-07 12:45:00 By : williams

No. 2

โพสกระทู้ ( 2,794 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

ผมซื้อเล่มนี้มาศึกษาครับ
" คู่มือเรียน PHP และ MySQL "
สำหรับผู้เริ่มต้น ใช้ได้ทั้งเวอร์ชั่น 5 และ 6
เล่มสีชมพู-ฟ้า
ผู้แต่ง พร้อมเลิศ หล่อวิจิตร PROVISION

----------------- อยากแนะนำ แต่ไม่ได้โฆษณานะครับ -------------
Date : 2009-04-07 12:54:15 By : paejung

No. 3

โพสกระทู้ ( 1,322 )

ถ้าเบื้องต้นลองอ่านจากในนี้ดูก็ได้ครับ สามารถปรับใช้ได้ครับ

ส่วนการทำโปรเจค ต้องการทำระบบอะไร ก็ ลองค้นหา work shop มาดูอ่ะครับ

่ส่วนหนังสือผมยืมเพื่อนอ่านเอาอ่ะครับ เพราะอยากอ่านหลายเล่มเงินไม่พอซื้ออ่ะ

สู้ๆครับ
Date : 2009-04-07 13:00:26 By : pokultra

No. 4

โพสกระทู้ ( 251 )

ดูใน www.thaicreate ก้อได้นะ ก้อลองหัดเขียนตามไปเรื่อยๆ
คิดว่าน่าจะเรียน HTML ก่อน แล้วค่อยเขียน code php ทีหลังก้อได้จ้า
Date : 2009-04-07 13:02:35 By : paphun

No. 5

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

จำไม่ได้ว่าอ่านเล่มไหน อ่านในห้องสมุดคณะ เล่มสีส้มหนาปั๊กเลย แต่ก็อ่านแค่นิดหน่อย นอกนั้น internet อย่างเดียว
Date : 2009-04-07 13:08:53 By : plakrim

No. 6

ขอบคุณค่ะ
ช้าไปหน่อยไม่ว่ากันนะ

Date : 2009-04-17 17:47:00 By : ppon_9999

No. 7

โพสกระทู้ ( 148 )

Facebook

ผมแนะนำการซื้อหนังสือนะครับ

แต่หละคนอ่านหนังสือไม่เหมือนกัน บ้างคน เข้าใจบ้างคนไม่เข้า

วิธีการเลือกซื้อนะครับ ไปอ่านเล่นที่เราอ่านแล้วเข้าใจมากที่สุด อ่านแล้วเรารู้สึกว่า ง่าย นั้นหละ ซื้อมาได้เลยเล่นนั้น

อีกอย่างนะครับ php เป็นภาษาที่เขียนง่าย แนะนำ เว็ปนี้ครับไม่ผิดหวัง มีตั้งแต่ พื้นฐาน

อยุ่ทีว่า น้องต้อง ตั้งใจศึกษา ครับเว็ปนี้ครับ www.thaicreate.com

ผมเขียนเป็นได้ก็เว็ปนี้หละครับ

สุ้ๆนะ มีอะไร ปรึกษาได้ครับ

แนะนำอีกนะ โปรแกรมจะเขียนง่ายหรือว่า ยาก อยู่ที่เราออกแบบฐานข้อมูล ด้วยนะคัรบ

ออกแบบดี เขียนโปรแกรมง่ายครับ
Date : 2009-04-17 23:24:59 By : dr.website

No. 8

โพสกระทู้ ( 49 )

Facebook

อ๋อ อีกทาง ปรึกษาอาจารย์ที่ เก่งด้าน PHP ไปด้วยจะเวิร์ก ในส่วนหนึ่งครับ
Date : 2009-04-17 23:31:11 By : dragonjza

No. 9

โพสกระทู้ ( 64 )

พี่ google มีทุกอย่างลองหาดู
อีกทางเลือก1 โพสอย่างเดียวใน www.thaicreate.com
เดี่ยวก้อมีเซียน PHP ให้กิกิ

Date : 2009-04-18 00:53:24 By : yanae

No. 10

โพสกระทู้ ( 300 )

มีหนังสือชื่อ php ฉบับ workshop ค่ะเล่มนี้ก็ดีโค้ดง่ายไม่ซับซ้อนค่ะ เขียนได้ก็เพราะเล่มนี้ค่ะ แต่ว่าเริ่มฝึก เราอาจจะลอกตามหนังสือแล้วมาประยุกต์เอาได้นะค่ะ แต่ว่าอย่าก็อปปี้แล้วมาวาง ค่ะ เพราะเราจะไม่ได้ประสบการณ์นะค่ะ แล้วก็มี คัมภีร์ php ค่ะ ก็ใช้ได้นะค่ะ
Date : 2009-04-20 16:19:26 By : jiro_aaron

No. 11

ขอบคุณมากค่ะ

Date : 2009-04-21 08:22:49 By : ppon_9999

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : รบกวนหน่อยนะค่ะ...คือว่า....จะเริ่มศึกษาภาษา PHP (เริ่มโปรเจคอะค่ะ)นี่ล่ะค่ะอยากได้หนังสือใช้อ่าน

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 02
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่