Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > ช่วยหา/แนะนำ หัวข้อโปรเจค ด้วยครับ คือว่าผมไม่รู้จะหาหัวข้อโปรเจคจากไหน แต่ผมพอที่จะ พัฒนาweb ด้วย ภาษา php&mysql ได้ระดับนึ่ง

ช่วยหา/แนะนำ หัวข้อโปรเจค ด้วยครับ คือว่าผมไม่รู้จะหาหัวข้อโปรเจคจากไหน แต่ผมพอที่จะ พัฒนาweb ด้วย ภาษา php&mysql ได้ระดับนึ่ง

Topic : 026273

โพสกระทู้ ( 48 )
บทความ ( 0 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

สถานะออฟไลน์
Twitter Facebook

คือว่าผมไม่รู้จะหาหัวข้อโปรเจคจากไหน แต่ผมพอที่จะ พัฒนาweb ด้วย ภาษา php&mysql ได้ระดับนึ่ง

ก้อเลยอยากจะให้ช่วยแนะนำหรือหาโปรเจคมาให้เลย

เผื่อว่าจะมีคัยสนใจที่จะให้ผมลองเอางานมาทำเปงโปรเจคจบ

ผมมีตัวอย่าง งานของผมแต่ตัวนี้ทำไว้นานแล้วตั้งแต่ตอนไปฝึกงาน

เขียนโปรแกรมเอง
ออกแบบฐานข้อมูลเอง แบบง่ายๆ
แต่ design ไม่ได้ทำเอง

tcli.nopaket.co.th

ถึงไหนถึงกันไปคุยงานได้ ผมอยุ่แถว สุขาภิบาล 1

แอด msn หรือ email มาที่ [email protected]

ขอบพระคุณมากมายครับ

//==============================================//

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-04-11 01:18:23 By : nopaket_kong View : 2377 Reply : 14

No. 1

.............

Date : 2009-04-14 20:59:10 By : nopaket_kong

No. 2

โพสกระทู้ ( 1,035 )

ผมมีหวัข้อนึงแต่ไม่ทราบว่าคุณสนใจหรือป่าวครับ เป็นเรื่องเกียวกับการเกนทหารแบบออนไลครับ สามารถทำออน web ได้ครับ ตอนแรกคิดจะทำเหมือนกันแต่ได้หัวข้อที่อื่นก่อนครับ ผมว่าทำได้อนาคตรุ้งแน่ครับ สู้ๆครับ
Date : 2009-04-15 23:51:15 By : kanchen

No. 3

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

เกณฑ์ทหารผ่านเว็บ เออออออออ เจ๋งดีแนวคิด
แต่ถ้าทำจริง มันก็ต้องไปเกณฑ์ด้วยตัวเองอยู่ดี เพราะถ้าออนไลน์ ข้อมูลมันโกหกกันได้สบายๆ เลย อิอิ อาจจะไม่ผ่านเอานะตอนเสนอหัวข้ออะ
Date : 2009-04-16 21:40:17 By : plakrim

No. 4

แล้วผมจะทราบรายละเอียดได้ยังไงครับ

.....
Date : 2009-04-16 21:46:41 By : nopaket_kong

No. 5

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

ทำระบบคลีนิกครับ ลองดูไหม
ผู้ป่วยเข้ามา กรอกประวัติผู้ป่วย ออกบัตรผู้ป่วย ส่งประวัติและอาการให้หมอวิเคราะห์แล้วสั่งจ่ายยาและสั่งให้ฉีดยาอะไร ทำตารางนัด ประมาณนี้อะ แบบนี้ ผมว่าผ่านชัวร์ แต่ออกจะยากนิสสสสส นึง
Date : 2009-04-16 21:51:14 By : plakrim

No. 6

แล้วผมจะติดต่อได้ยังไงครับ น่าสนครับ .....
Date : 2009-04-16 22:47:32 By : nopaket_kong

No. 7

ผมว่า มันน่าจะ ยากตรง ตารางนัดอ่ะ แต่ผมเดาว่า มันน่าจะเหมือนการ จองห้องพักอ่ะครับ
Date : 2009-04-16 22:48:35 By : nopaket_kong

No. 8

email บอกผมหน่อยได้มั้ยครับ หรือ msn ก็ได้ครับ...
Date : 2009-04-16 22:50:05 By : nopaket_kong

No. 9

เด๋วว่างๆ จะลองคิดช่วยดูนะ ผมแค่คิดระบบได้คร่าวๆ แต่ถ้าของจริง ต้องลองเข้าไปขอข้อมูลจริงของคลินิกอีกทีอะ ไอ้เราไม่ได้หาหมอนานแล้วด้วยซิ

ตารางนัดมันไม่ยากหรอกครับ ก็แค่ให้ระบุวันที่ ทำเป็น date picker ไว้ก็ได้ จะยากตรงออกแบบระบบกับออกแบบฐานข้อมูลแค่นั้นเอง
Date : 2009-04-16 23:22:32 By : plakrim

No. 10

...
Date : 2009-04-20 21:07:25 By : nopaket_kong

No. 11

โพสกระทู้ ( 300 )

เพื่อนก็เคยจะทำระบบคลีนิคค่ะ แต่มีปัญหาตรงที่ ตารางนัดอะค่ะ เพราะถ้านัดเนี่ยเราจะกำหนดได้ยังไงว่าหมอจะตรวจเสร็จตอนไหนอะ ค่ะ แบบว่า จะรู้ได้ไงว่าหมอจะใช้เวลาตรวจคนไข้แต่ละคนนานรึเปล่าแล้วจะให้ใช้เวลานัดห่างกันขนาดไหนอะค่ะ
Date : 2009-04-20 22:26:13 By : jiro_aaron

No. 12

โพสกระทู้ ( 300 )

ระบบที่เค้าสมัครสมาชิกแล้วสมารถมีเว็บเป็นของตัวเองได้อะ เรียกไม่ถูก เราว่ามันน่าสนใจดี แบบเหมือนเว็บที่เค้าขายองอะ ที่แบบว่าพอเราสมัครสมาชิกเราจะได้เว็บบล็อกมาใส่ข้อมูลต่าง ๆ อะไรอย่างนั้นอะ เรายังอยากทำเลยแต่โดนอาจารย์สั่งมาว่าต้องทำระบบยืม-คืน โครงงานเอกเทศและครุภัณฑ์ ของคณะอะ
Date : 2009-04-20 22:46:16 By : jiro_aaron

No. 13

โพสกระทู้ ( 64 )

เราคิดว่าน่าจะทำระบบอะไรก้อได้ที่มหาลัยยังไม่มี เพราะเราสามารถหาข้อมูลได้ง่าย เรารู้ว่าปัญหาที่เกิดขึ้น ความต้องการต่างๆ ตอนเราทำโปรเจคอ่ะ เราทำระบบกิจกรรมเสริมหลักสูตร เป็นการเสนอโครงการของชมรมต่างๆแล้วมีการพิจารณาผ่านระบบ แล้วมีการเปิดรับสมัครกิจกรรมผ่านระบบนี้ สุดท้ายก้อคือการออกใบทรานสคริปกิจกรรมให้แก่นักศึกษา ซึ่งระบบก้อจะเก็บข้อมูลการทำกิจกรรมไว้อยู่แล้ว ตอนนี้ในประเทศไทยมีมหาวิทยาลัยที่ใช้ระบบนี้อยู่คือ ม.เกษตรศาสตร์ และม.สงขลานครินทร์ แล้วโปรเจคของเราตอนนี้ อ.ได้ให้ฝ่ายคอมพิวเตอร์ของม.นำไปพัฒนาต่อเพื่อนำมาใช้จริง
Date : 2009-04-20 23:24:08 By : Pizz

No. 14

โพสกระทู้ ( 24 )

เดินดุ่ยๆไปหาจารย์เลยครับ ขอจารย์ซะเลย

เด๋วจารย์ผู้ใจบุญสักคนก้อจัดให้เองเหละครับ

ถ้าเอาแค่ผ่านแล้วก็จาารย์คุมสอบเสนอหัวข้อโปรเจคไม่โหด ก้อทำพวก e-com ไปดีก่าครับ ง่ายดี อิอิ หนังสือเยอะ

ถ้าอยากได้เรียนรู้การทำงานจริงๆก้อไปพวก ร้านขายของ คลีนิค โรงงาน ไรเงี๊ยะครับเพราะเราต้องเริ่มตั้งแต่รู้ระบบเค้าเลย ด้วยตัวเองด้วย ต่อมาก้อออกแบบ ต่อมาก้อเขียน ตรวจสอบ เพราะไปทำงานจริงก้อแบบนี้เลย
Date : 2009-04-21 01:04:33 By : agazin

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ช่วยหา/แนะนำ หัวข้อโปรเจค ด้วยครับ คือว่าผมไม่รู้จะหาหัวข้อโปรเจคจากไหน แต่ผมพอที่จะ พัฒนาweb ด้วย ภาษา php&mysql ได้ระดับนึ่ง

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 01
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่