Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > Thailand Post Code by Mr. Deawx (AJAX) พอดีวันก่อนได้คุยกับพี่เดี่ยว (deawx)

Thailand Post Code by Mr. Deawx (AJAX) พอดีวันก่อนได้คุยกับพี่เดี่ยว (deawx)

Topic : 027264

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

สถานะออฟไลน์

พอดีวันก่อนได้คุยกับพี่เดี่ยว (deawx) พี่แกฝากเอาโค๊ดรหัสไปรษณีย์ตัวนี้มาแจกเผื่อมีประโยชน์กับบางคน สามารถเอาไปแก้ไขดัดแปลงใช้งานได้ตามลำบาก

Thailand Post Code by Mr. Deawx

ไม่ต้องขอบคุณผมนะครับ ขอคุณพี่ deawx

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-05-12 21:24:25 By : plakrim View : 3812 Reply : 17

No. 1

โพสกระทู้ ( 1,035 )
บทความ ( 0 )

thank +1 kub

Date : 2009-05-12 22:31:50 By : kanchen

No. 2

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

ไม่ต้องบวกให้ผมนะครับ ผลงานพี่ deawx บวกให้แกเลยครับ
Date : 2009-05-12 23:06:53 By : plakrim

No. 3

โพสกระทู้ ( 2,794 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

พี่เดียวแกใจดี จริงๆ ครับ
Date : 2009-05-13 00:02:07 By : panyapol

No. 4

โพสกระทู้ ( 236 )

Facebook

สุดยอดอีกแล้ว

ขอบคุณด้วยคนครับ
Date : 2009-05-14 19:05:25 By : khunset

No. 5

โพสกระทู้ ( 99 )

เจ๋งๆ
Date : 2009-05-14 20:09:24 By : ttong

No. 6

Guest

ลองคลิก Link เข้าไปดูแล้ว แต่ไม่พบข้อมูลเลยค่ะ
ท่านใดที่สามารถ Download ได้แล้ว รบกวนช่วยส่งเมล์ให้ที่ [email protected] ด้วยนะคะ

ขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ
Date : 2009-06-06 17:47:26 By : kpam21

No. 7

โพสกระทู้ ( 54 )

Facebook Hi5

เป็นดังนี้ครับ

Code
ขออภัย ! ไม่พบไฟล์ที่ต้องการในระบบค่ะ !!!

อาจมีสาเหตุมาจาก :
- ไฟล์ถูกลบทิ้งไปแล้ว
- URL ที่ท่านระบุไม่ถูกต้อง

Date : 2009-06-07 09:25:22 By : sirikulo

No. 8

โพสกระทู้ ( 5,146 )
บทความ ( 26 )

http://php.deeserver.net/download/get/106/postcoderar

จากแหล่งต้นฉบับเลยครับ

http://php.deeserver.net
Date : 2010-09-26 09:30:32 By : deawx

No. 9

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

Twitter Facebook

แก้ไข Link ให้แล้วน่ะครับ
Date : 2010-12-06 22:18:12 By : webmaster

No. 10

สำหรับคนที่ใช้ jquery1.4x ต้องแก้ไขการแสดงผลของ JSON แบบนี้นะครับ
ไฟล์ POST2.php แก้ไขใหม่

Code (PHP)
<? 
require_once('dbcon.php');  
$page = $_POST['page'];
$rp = $_POST['rp'];
$sortname = $_POST['sortname'];
$sortorder = $_POST['sortorder'];

if (!$sortname) $sortname = 'id';
if (!$sortorder) $sortorder = 'desc';
		if($_POST['query']!=''){
			$where = "WHERE `".$_POST['qtype']."` LIKE '%".$_POST['query']."%' ";
		} else {
			$where ='';
		}
		if($_POST['letter_pressed']!=''){
			$where = "WHERE `".$_POST['qtype']."` LIKE '".$_POST['letter_pressed']."%' ";	
		}
		if($_POST['letter_pressed']=='All'){
			#$where = "WHERE `".$_POST['qtype']."` REGEXP '[[:digit:]]' ";
			$where ='';
		}
$sort = "ORDER BY $sortname $sortorder";

if (!$page) $page = 1;
if (!$rp) $rp = 10;

$start = (($page-1) * $rp);

$limit = "LIMIT $start, $rp";

$sql = "SELECT * FROM postcode $where $sort $limit";
$result = runSQL($sql);

$total = countRec('id','postcode',$where);

header("Expires: Mon, 23 Feb 2009 05:00:00 GMT" );
header("Last-Modified: " . gmdate( "D, d M Y H:i:s" ) . "GMT" );
header("Cache-Control: no-cache, must-revalidate" );
header("Pragma: no-cache" );
header("Content-type: text/x-json");

$data['page'] = $page;
$data['total'] = $total;

while ($row = mysql_fetch_object($result)) {
		$rows[] = array(
				"id" => $row->id,
				"cell" => array(
				$row->id
				,$row->PostCode
				,$row->Amphur
				,$row->Province
				,$row->Note
				,$row->PostOffice
				));
}
$data['rows'] = $rows;
echo json_encode($data);
?>

Date : 2010-12-07 02:16:47 By : deawx

No. 11

โพสกระทู้ ( 191 )

สุดยอดเลยครับ พระเจ้าช่วยกล้วยทอดสุกแล้ว เชิญชิมได้
Date : 2010-12-07 11:41:42 By : noizeless

No. 12

โพสกระทู้ ( 146 )

ผมลองเอาตัวนี้ไปใช้แล้วครับพี่ deawx

มันมี Bug อยู่นิดนึงอะครับ คือ...

Pic_1

จากรูป
ตรงที่กรอบสีแดง มันคือจำนวนหน้าเริ่มต้น
แต่พอกด Next ค่าในกรอบจะเป็นอย่างนี้

Pic_2

แล้วพอกดอีกทีก็จะเป็นอย่างนี้

Pic_3

มันจึงทำให้การ Load ไม่หยุดเพราะว่าค่ามันเกิน

ผมคาดว่าคงมีการคำนวณผิด
แทนที่จะเอาค่ามาบวกกันแต่กลับเอาค่ามาต่อกัน
ผมพยายามไล่หาแล้วแต่ไม่เจอว่ามันมีการคำนวณอยู่ตรงไหน
รบกวนพี่ deawx ช่วยดูให้หน่อยครับ

ประวัติการแก้ไข
2012-08-09 17:45:08
Date : 2012-08-09 17:42:33 By : MaTaDoRcpe

No. 13

อู้ว ..ต้องกราบขออภัยสำหรับผู้ที่โหลดไปใช้งานจริง ๆ ครับ ปัญหานี้เป็นปัญหาของ js ที่ผมแก้ไขไปครับ สงสัยพลาดไปนิดๆ ครับ.
แก้ปัญหาโดยการโหลดไฟล์ flexigrid.js จากเว็บต้นฉบับมาทับเลยครับผมรับรองหายขาด

ขออภัยที่ตอบช้าครับ เพราะกลับบ้าน เน็ตช้ามาก ๆ ไม่ค่อยได้เข้ามาเล่นเลย

หากยังติดปัญหาหรือมีข้อสงสัยตรงใหน ก็กริ๊งถามได้ครับ 089-0499359

นี่ถ้าไม่มีใครบอก สงสัยต้องได้งมกันอีกยาวแหง ๆ
Date : 2012-08-10 00:56:30 By : deawx

No. 14

หรือถ้าหากยังไม่ได้ยังไงอีก .. ผมจะทำเวอร์ชั่นใหม่ ให้ครับ .. แต่อยากได้ db ตัวใหม่ที่มีของ บึงกาฬ ด้วย ไม่ทราบว่าต้องหาจากที่ใหน ..
ใครมีโพสต์ไว้หน่อยก็ดีนะครับ ..จะได้ทำให้ใช้ใหม่
Date : 2012-08-10 01:01:56 By : deawx

No. 15

พี่ deawx ครับ

ผมลอง Load ตัวต้นฉบับมาใช้ใหม่ดูแล้ว (ไฟล์ flexigrid.js )

มันไม่หายครับพี่ ยังเกิดอาการเดิมอยู่เลยครับ

คือ ถ้าเกิดการกด Next Page ทีละหน้าอะครับ การคำนวณหน้าจะผิดอยู่

แต่ถ้าเกิดการกด Page หลังสุด การคำนวณถูกต้องแล้ว

อยากรบกวนพี่ deawx ช่วยดูให้หน่อยอะครับว่าการคำนวณมันผิดอยู่ตรงไหน

เท่าที่ผมดูๆน่าจะเกิดจากการเอาค่าของตัวเลขมาต่อกัน ที่จริงมันน่าจะเอามาบวกกันมากกว่า

ผมว่าน่าจะเกิดจากตรงนี้แหละครับ

แต่ผมไล่ไม่ถูกว่าการคำนวณนี้อยู่ตรงไหน

ยังงัยก็ขอรบกวนพี่ deawx หน่อยนะครับ
Date : 2012-08-10 09:58:33 By : MaTaDoRcpe

No. 16

๕ ๕ ๕

ในที่สุดผมก็หาเจอ

ผมสามารถแก้ไขให้สามารถใช้กับ DB ของผมเองได้แล้วนะครับ

ผมผิดตรงที่ว่า ไปเอา File POST2.php ของพี่ deawx เค้ามาใช้

มันก็เลยเกิด Bug ขึ้น

ผมจึงลองเอาตัวต้นฉบับเค้ามาแทนที

ก็สามารถทำงานได้

สะเพร่าจริงๆเลยผมนี่

ยังงัยก็ขอขอบคุณทุกท่านที่ชี้แนะมากนะครับ

ขอบคุณครับ
Date : 2012-08-10 10:32:28 By : MaTaDoRcpe

No. 17

โพสกระทู้ ( 368 )

ขอบคุณมากครับ ท่าน deawx
Date : 2012-08-10 11:36:03 By : beer656

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : Thailand Post Code by Mr. Deawx (AJAX) พอดีวันก่อนได้คุยกับพี่เดี่ยว (deawx)

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 04
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่