Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > code php login เข้าระบบแล้วเห็นเมนูไม่เหมือนกัน ขอตัวอย่าง Code php เมื่อผู้ใช้ login เข้าระบบแล้วเห็นเมนูการใช้งานแตกต่างกัน

code php login เข้าระบบแล้วเห็นเมนูไม่เหมือนกัน ขอตัวอย่าง Code php เมื่อผู้ใช้ login เข้าระบบแล้วเห็นเมนูการใช้งานแตกต่างกัน

Topic : 028038

โพสกระทู้ ( 2 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์
Twitter

ขอตัวอย่าง Code php เมื่อผู้ใช้ login เข้าระบบแล้วเห็นเมนูการใช้งานแตกต่างกัน โดยแยกระดับของ user รบกวนตัวอย่างเป็นแนวทาง ขอบคุณครับ

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-06-07 07:31:14 By : restart View : 20494 Reply : 26

No. 1

โพสกระทู้ ( 5,146 )
บทความ ( 26 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

http://tcode.freevar.com/index.php

admin
user = bbbb
pass = bbbb

user
user = aaaa
pass = bbbb

ลองดุครับ

deawx
[email protected]
ปรึกษา ปัญหา PHP ฟรีจ้า
https://www.thaicreate.com/freelance/000175.html

Date : 2009-06-07 09:58:41 By : deawx

No. 2

โพสกระทู้ ( 2,794 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

table ของผู้ login

admin
user = bbbb
pass = bbbb
Level = 1

user
user = aaaa
pass = bbbb
level = 0

พอ Login เสร็จก็เก็บระดับ Level ของ User นั้นๆเข้า session
แล้วหน้าเมนูก็เปิดใช้งาน start session
เอาระดับ Level ที่เก็บไว้มาเข้าเงื่อนไข if , else
เช่น
if(level==1)
{ echo เมนู admin }
else { echo เมนู user }
Date : 2009-06-07 11:47:19 By : panyapol

No. 3

โพสกระทู้ ( 15 )

Code (PHP)
<?php
	$user_login=$_POST["user_login"];
	$pass_login=$_POST["pass_login"];
	include "connect.php";
	$sql="SELECT * FROM person WHERE person_username='$user_login' AND person_password='$pass_login' ";
	$result=mysql_query($sql, $connect);
	$num=mysql_num_rows($result);	
	$record=mysql_fetch_array($result);
if ($num<=0){
$msg="errorlogin";
header("Location: messageerror9.php?msg=$msg");
exit();
}else{
		session_start();
		$_SESSION["sess_userid"] = session_id();
		$_SESSION["sess_username"] = $user_login;
		if($record["person_status"]=="1"){
			header("Location: admin_index.php");
		}else if($record["person_status"]=="2"){
			header("Location: personnel_index.php");
		}else if($record["person_status"]=="3"){
			header("Location: executive_index.php");
		}else if($record["person_status"]=="4"){
			header("Location: officer_index.php");
		}else if($record["person_status"]=="5"){
			header("Location: driver_index.php");
		}
	}
?>

Date : 2009-06-08 03:03:46 By : vanda_buu

No. 4

โพสกระทู้ ( 15 )

อ้อของเราแต่ละหน้าของผู้ใช้งานจะinculde เมนูของผู้ใช้งานอีกทีนึง เมนูก็เลยไม่เหมือนกันแต่ละผู้ใช้งานอะจ้ะ
Date : 2009-06-08 03:06:00 By : vanda_buu

No. 5

Guest

ผมเก็บชื่อ Menu และ Path menu ไว้ใน Database
แล้ว Group menu มันเข้าด้วยกัน ไว้ที่ Groups name
แล้วกำหนดว่า User คนใหนใช้ Group Menu ใหนได้บ้าง
โดย ทั้ง Menu name และ Group name ก็เก็บไว้ใน Database นะครับ
แล้วพอ user login เข้ามา ก็จะเห็น Group menu name, menu name เฉพาะที่ Admin กำหนดให้นะครับ

ถือว่าเป็นการแบ่ง Level User เหมือนกัน แต่ว่าจัดการที่ Admin ที่เดียว
ไม่ต้องมาแก้ไข Code หากมีการแก้ไข หรือเพิ่ม Menu ให้กับ แต่ละ Level นะครับ
Date : 2009-06-09 15:25:39 By : pun

No. 6

โพสกระทู้ ( 116 )

person_status ในนี้คือตัวแปรอะไรอ่ะ
Date : 2009-06-20 21:16:02 By : krataiss

No. 7

โพสกระทู้ ( 22 )

สถานะของ ผ้ใช้งานมั้ง
Date : 2009-06-22 01:01:13 By : auddy015

No. 8

โพสกระทู้ ( 25 )

พี่ครับทามไงครับ เวลามีคนเข้ามาทาง url แบบทางลัดให้มันเข้าไม่ได้ครับ ในเมื่อต้องการจะเข้าให้ทำการ login มาก่อนครับถึงจะเข้าได้ต้องเขียนยังไงครับ
Date : 2009-06-29 10:17:54 By : bobnaruk

No. 9

โพสกระทู้ ( 450 )

Facebook Blogger

^
^
เก็บ session คะ
Date : 2009-06-29 15:40:01 By : SG14

No. 10

โพสกระทู้ ( 25 )

แร้วเก็บไงครับ งง ครับช่วยบอกหน่อยครับ ถ้าเป็นไปได้ขอ code เลยก็ได้ครับ
Date : 2009-06-29 16:29:25 By : bobnaruk

No. 11

Code (PHP)
<?php
$id_system = $_SESSION["id_system"]; // id เครื่อง
$username = $_SESSION["username"]; //ชื่อ
if ($id_system<>session_id() or $username =="") 
   {
	        header("Location:admin/login.php"); //ถ้ายังไม่ได้ Login ให้กลับไป Login ใหม่
	exit();
   }
?>

Date : 2009-06-29 17:20:58 By : panyapol

No. 12

โพสกระทู้ ( 604 )

ผมก็จะใช้การ include เข้ามาอีกทีนึงเหมือนกันครับ

หุหุหุ

เช็ค session ก่อน ว่าเข้าเงื่อนไขตัวไหน แล้ว include เอาตัวนั้นเข้ามาอ่ะครับ
Date : 2009-07-06 23:38:13 By : yomaster

No. 13

จัดไปครับ พี่น้อง
Date : 2009-07-07 00:24:14 By : panyapol

No. 14

โพสกระทู้ ( 14 )

ตอนนี้ผมทำหน้าที่ล็อกอินแล้วแยกระดับได้แล้วครับ

แต่มันติดตรงที่ หน้า data_admin.php ที่เราต้องการให้ admin เข้าได้อย่างเดียวนั้น ปรากฎว่า

ผมลอง logout ออก แล้วเข้า login ของ user แล้ววิ่งไปที่หน้า data_admin.php มันดันเข้าได้

เราจะดักว่า user ไม่สามารถเข้าได้ ต้องเขียนยังไงครับ ใช้ session กำหนดรึเปล่า

ผมกำหนด level ไว้แล้ว แต่เรียบเรียงไม่ถูก

อยากจะให้เช็คว่า ถ้า username+password ถูกต้อง และ มี level == admin ก็ให้แสดงเมนู
แต่ถ้าไม่ใช่ ก็ให้แสดงว่า ไม่สามารถเข้าหน้านี้ได้

รบกวน เทพ ทั้งหลาย ช่วยยกตัวอย่างให้นิดนึงนะครับ
Date : 2009-07-07 02:17:10 By : นายก้อนหิน

No. 15

โพสกระทู้ ( 51 )

แยกระดับแล้ว เก็บลงdbหรือเปล่า เวลาlogin เสร็จก็ให้ดึงระดับมาเก็บในsessionก็ได้แล้ว ค่ิอยเอาsessionไปเช็ค
Date : 2009-09-19 17:31:22 By : Tuafu

No. 16

Guest

ผมใช่ if เช็คโดยรับค่า สถานะ user กบ admin จาก session ครับ
Date : 2009-09-20 22:07:42 By : myway_man

No. 17

โพสกระทู้ ( 67 )

ลองใช้ if เชคสิ แบบว่า มีสถานะในดาต้าเบส 1 2 3 ADMIN/// EMP///BOSS ตอนเชคลอกอินก็ใช้ session เก็บค่าสถานะไว้ถ้าลอคอินสำเร็จนะ

เราเขียนหัวข้อไว้เลย แบบว่า หน้าหลัก // เมนูจัดการสินค้า // ตรวจสอบยอดขาย // เพิ่มบุคลากร

สมมุติว่าเราให้ ADMIN ใช้งาน เพิ่มบุคลากร ได้ เราก็ <? if($_SESSION[status]=='1'){ ?>htmlข้อความจากการเขียน html ก็ได้ก็ใส่ลิ้งค์ตามปรกติ <? } ?> อันนี้ถ้าสถานะ เป็น 1 จะมองเห็นลิ้งค์
ผมใช้แบบนี้แหละ แต่พอลิ้งไปยังหน้าต่อไปก็ต้อง เขียนโค้ดดักว่าผ่านล๊อกอินมาและก็โค้ดเชคสถานะ การทำงานว่าตรงตามที่ตั้งไว้ไหมอีกที เคยเห็นพี่ Amac เขียนให้ MEMEE อ่ะ ลองเอามาประยุกต์ดูอีกที
Date : 2009-09-21 02:40:34 By : tanuwate

No. 18

Guest

พอจะมีตัวอย่างเต็มๆๆป่ะค่ะ
Date : 2010-01-22 01:44:05 By : axiom

No. 19

โพสกระทู้ ( 159 )

แบบง่ายๆให้เห็นกันชัดๆ

Code (PHP) file login.php
<div align="right"><FORM METHOD=POST ACTION="login_main.php">
<tr><td>Username : <INPUT TYPE="text" NAME="username"><BR>
<td>Password : <INPUT TYPE="password" NAME="password"><BR>
</tr>
<INPUT TYPE="submit" VALUE="LOGIN">
</FORM></div>

Code (PHP) file login_main.php
<?
include"connect.php";
$sql1 = "select * from teacher where username='$_POST[username]' and password='$_POST[password]' "; 
$dbquery1=mysql_query("set names utf8");
$dbquery1 = mysql_query($sql1);
$data1 = mysql_fetch_array($dbquery1);
$rows1 = mysql_num_rows($dbquery1);

$sql2 = "select * from admin where username='$_POST[username]' and password='$_POST[password]' "; 
$dbquery2=mysql_query("set names utf8");
$dbquery2 = mysql_query($sql2);
$data2 = mysql_fetch_array($dbquery2);
$rows2 = mysql_num_rows($dbquery2);

$sql3 = "select * from student where stu_id='$_POST[username]' and password='$_POST[password]' "; 
$dbquery3=mysql_query("set names utf8");
$dbquery3 = mysql_query($sql3);
$data3 = mysql_fetch_array($dbquery3);
$rows3 = mysql_num_rows($dbquery3);

if($rows1==1){
	echo"เข้าระบบได้สำเร็จ ";
$_SESSION[s_member]="$data1[name]";//กำหนดแสดงส่วนที่ต้องการเช่น ชื่อ ตอนล็อกอิน
$_SESSION[sur_member]="$data1[surname]";
$_SESSION[g_member]="$data1[group]";

echo"<meta http-equiv='refresh' content='1;url=index.php' >";//แยกหน้าUSER
}

else if($rows2==1){
$_SESSION[s_member]="$data2[username]";
$_SESSION[g_member]="$data2[group]";
	echo"<meta http-equiv='refresh' content='1;url=admin_index.php' >";//แยกหน้าUSER
}
else if($rows3==1){
$_SESSION[s_member]="$data3[name]";
$_SESSION[sur_member]="$data3[surname]";
$_SESSION[g_member]="$data3[group]";

echo"<meta http-equiv='refresh' content='1;url=index.php' >";
}
else {
	echo"ไม่สามารถเข้าระบบได้ โปรดตรวจสอบ Login และ  Password ";
	echo"<meta http-equiv='refresh' content='3;url=index.php' >";
}
 ?>

Date : 2010-01-22 01:56:43 By : icute

No. 20

โพสกระทู้ ( 165 )

แล้วถ้าเราสร้างตารางในฐานข้อมูลเป็นตารางเดียวกันล่ะค่ะแล้วแยกสถานะของผู้ใช้ไม่แยกหน้าอย่างโค้ดที่ให้มาlol:คือตรวจสอบแค่สถานะผู้ใช้เมนูก็จะเปลี่ยนตามสถานะพอจะมีโค้ดแบบนี้ป่ะค่ะ:
Date : 2010-01-22 02:11:33 By : axiom

No. 21

โพสกระทู้ ( 165 )

Date : 2010-01-22 11:25:23 By : axiom

No. 22

โพสกระทู้ ( 61 )

ขอขอบคุณ คุณ icute ไว้ณที่นี้ด้วย เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ที่ชี้ทางให้ อิอิ
Date : 2010-08-17 20:03:25 By : ninjaKMU

No. 23

โพสกระทู้ ( 38 )

Facebook

มือใหม่ค่ะ

จะแบ่งกลุ่มผู้ใช่งาน ออกเป็น 6 ระดับค่ะ เข้าใช้งานได้ไม่เห็นกัน

จะต้องสร้างยังงัยค่ะ

จะมีข้อมูล phpmyadmin ด้วยค่ะ

จะเลือกข้อมูลมาแสดง ให้แต่ละระดับเห็น แตกต่างกันค่ะ

ขอบคุณค่ะ
Date : 2010-12-02 18:54:46 By : wongkhajang

No. 24

โพสกระทู้ ( 38 )

Facebook

<?php
ob_start();
$pass = md5($_POST["pass"]);
$link=mysql_connect("localhost","root","forthsystem"); // ทำการติดต่อ MySQL ด้วย function mysql_connect();
mysql_select_db("forth577",$link); // ทำการเลือก DB ที่เราต้องการใช้งานด้วย Mysql_select_db()
mysql_query("SET NAMES UTF8");
[color=red][font=Verdana]$sql="Update user Set username = ".$_POST["user"]."' ,password = ".$pass."' ,name = ".$_POST["name"]."' Where id = ".$_POST["id"]."',position = ".$_POST["position"]."',type = ".$_POST["type"]."',email = ".$_POST["email"]."";[/font][/color]

//.$_POST["name"]."',position= '".$_POST["position"]."'emil= '".$_POST["email"]."'";
$rs=mysql_query($sql); // ทำการประมวลผลคำสั่ง SQL ด้วย mysql_query()
mysql_free_result($rs); // ทำลายตัวแปร $rs
mysql_close($link); // ปิดการติดต่อกับ MySQL
ob_clean();
header("Location: show_user.php");
?>

ขอช่วยดูโค้ดให้หน่อยค่ะ
มันเป็นแก้ไขสมาชิกค่ะ

มันไม่ยอมเก็บค่าที่แก้ไข

ที่ สีแดง ไม่รู้เขียนรูปแบบถูกไหม

ประวัติการแก้ไข
2010-12-07 09:42:07
Date : 2010-12-07 09:40:42 By : wongkhajang

No. 25

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

Twitter Facebook

Go to : PHP MySQL กับ Login Form ทำระบบ User ล็อกอิน แบบง่าย ๆ ด้วย PHP และ MySQL โดยทำการตรวจสอบ Username และ Password
Date : 2010-12-07 20:56:34 By : webmaster

No. 26

โพสกระทู้ ( 16 )

จากโค้ด ที่คุณ icute ให้มา เราจะสามารถทำให้แสดงชื่อคน login ในหน้าหลักได้ยังไงคะ
Date : 2015-12-26 14:10:54 By : PP

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : code php login เข้าระบบแล้วเห็นเมนูไม่เหมือนกัน ขอตัวอย่าง Code php เมื่อผู้ใช้ login เข้าระบบแล้วเห็นเมนูการใช้งานแตกต่างกัน

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 05
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่