Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > ผมรบกวนขอโค้ด generate barcode ของ php หน่อยครับ คือ ผมกำลังทำโปรเจคจบ อ่ะครับ

ผมรบกวนขอโค้ด generate barcode ของ php หน่อยครับ คือ ผมกำลังทำโปรเจคจบ อ่ะครับ

Topic : 028122

โพสกระทู้ ( 2 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

คือ ผมกำลังทำโปรเจคจบ อ่ะครับ แล้วต้องเขียนระบบที่ต้องเกี่ยวข้องกับบาร์โค้ด โดยใช้ php
ผม ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-06-10 14:06:00 By : dasad View : 7743 Reply : 10

No. 1

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

ใช้การสร้างรูปน่ะครับ แล้วใช้ Font Barcode เข้าช่วยครับ

PHP Create text in image

Download font barcode

Date : 2009-06-10 14:15:35 By : webmaster

No. 2

โพสกระทู้ ( 1,357 )
บทความ ( 4 )

จะเอาแบบไหนล่ะครับ 39 หรือ 128
Date : 2009-06-10 14:16:15 By : lozomac

No. 3

โพสกระทู้ ( 2,794 )

เพิ่มเติมครับ กรณีทำโปรเจ็คเกี่ยวกับบาร์โคดแล้วจะใช้เครื่องยิงบาร์โคด เพื่ออ่านค่าข้อมูลออกมา บาร์โคดนั้นอย่าลืมใส่ * ค่อมหัวท้ายด้วยนะครับ เพราะถ้าไม่ใส่ มันจะอ่านค่าจากบาร์โคดไม่ได้

ตัวอย่าง *123456789*
Date : 2009-06-10 15:56:22 By : panyapol

No. 4

โพสกระทู้ ( 300 )

ใส่ *123456789* ค่อมหัวค่อมท้าย หมายถึงในโค้ดหรอค่ะ คือแบบทำโปรเจคจบอะต้องใช้ เครื่องยิงบาร์โค้ดด้วยอะ แต่ว่าเครื่องใช้กับโน๊ตบุคไม่ได้อะหาวิธิแก้แล้วก็ไม่ได้ อะค่ะ แล้วเครื่องของคณะที่ยิมมาก็เก่ามา หัวเป็น ps2 แถมไม่มีรุ่นไม่มียี่ห้อบอกอีก จะหาดาวโหลดไดร์เวอร์ก็ไม่รู้จะโหลดร่นหรือยี่ห้ออะไรอีก อาจารย์เลยบอกว่าค่อยไปเทสตอนสอบทีเดียว ลางร้ายชัด ๆ เนี่ย จะซื้อมาใช้เองก็ 4900 แนะ ยังไม่เคยลองเทสเลย เขียนโค้ดธรรมดาเองอะแบบรับข้อมูลธรรมดาอะค่ะ ถ้าใครรู้ว่าจะทำให้มันใช้กับโน๊ตบุ๊คได้ยังไงก็ช่วยหน่อยนะค่ะ
Date : 2009-07-27 00:51:15 By : jiro_aaron

No. 5

โพสกระทู้ ( 581 )

Facebook

เจอมาจากการค้นหาข้อมูลใน google ในกระทู้นี้ ก็เลย สงสัยว่า แนวคิด ระบบแบบใหน ที่ใช้ php กับ เครื่อง barcode ได้ เพราะ เครื่อง ยิง barcode ก็ ต้อง ลง driver ก่อน ถ้านำเอาระบบ ไปใช้ใน internet จริงๆ ก็คงใช้ได้ เฉพาะเครื่องที่ มี เครื่องยิงบาร์ code เท่านั้น ส่วนเครื่องทั่วไป ที่ไม่ได้ ติดตั้ง บาร์ code ก็คงใช้ระบบนี้ ในการจัดเก็บ โดยใช้ barcode อันนี้ผมพอเข้าใจ แต่ ผมสังสัย คือ barcode กับ activex มัน สัมพันธ์กันอย่างไรครับ ช่วย อธิบายหน่อยนะครับ มีกระทู้ ที่ผมอ่าน เกี่ยวกับ barcode แล้ว อ้างถึง activex ตามนี้ครับ https://www.thaicreate.com/php/forum/031566.html
Date : 2009-09-10 16:42:52 By : nilas

No. 6

Guest

เครื่องยิงบาร์โคดใช้ต่อพ่วงกับคีย์บอร์ดครับ ไม่ต้องมี Driver เพราะมีคุณสมบัติเหมือนคีย์บอร์ดที่เป็นอุปกรณ์พื้นฐาน รู้สึกว่ารุ่นใหม่ ๆ จะมี USB ด้วย
Date : 2010-06-11 13:19:21 By : pukky

No. 7

โพสกระทู้ ( 1 )

ผมใช้ 3of9 ได้ แต่อยากได้ 128 ใส่ * คล่อมแล้ว ไม่ได้ครับ พี่ panyapol อย่างไงรบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ
Date : 2010-08-19 17:49:44 By : settapich

No. 8

Guest

ขอทำโปรเจคเกี่ยวกับบาร์โค้ดด้วยภาษาphp ต้องใส่โค้ดเข้าไปไหมคะ ... ขอบคุณมากๆ
Date : 2011-11-08 16:19:53 By : นา ไอที

No. 9

Guest

http://www.barcodephp.com/en/manual/BCGcode128
Date : 2012-01-22 17:30:29 By : mmm

No. 10

โพสกระทู้ ( 184 )

ลอง ทำตาม แล้ว อะ เครื่องไม่ อ่าน

ข้อมความ ก็คือ รหัสบัตรประชาชน แต่ไม่ อ่านสักอันเลย
Date : 2014-10-25 17:16:49 By : komza

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ผมรบกวนขอโค้ด generate barcode ของ php หน่อยครับ คือ ผมกำลังทำโปรเจคจบ อ่ะครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 00
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่