Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > รบกวนขอโค๊ด PHP แก้ไข ข้อมูล mysql แบบเวลาแก้แสดงข้อมูล Checkbox และอื่นๆ

รบกวนขอโค๊ด PHP แก้ไข ข้อมูล mysql แบบเวลาแก้แสดงข้อมูล Checkbox และอื่นๆ

Topic : 028668

โพสกระทู้ ( 28 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

สวัสดี ทุกท่านนะครับ

คือผมรบกวน ข้อ Code php ที่มันสามารถ แสดงข้อมูล ค้นหา แก้ไขข้อมูล[แบบ แสดงทุกแบบไม่ใช่แสดงแค่ text] ลบข้อมูล อ่าครับ

ขอขยายความตรง แก้ไข หน่อยนะครับ

ตรงแก้ไขปกติ โค๊ดที่แจกกันจะเป็นการแสดงข้อมูล จากตารางในรูปแบบ Text อ่าครับ

แบบประมาณนี้อ่าคัรบ <? echo$name; ?> ประมาณนี้

แต่ผมอยากให้แสดง ทุกแบบเช่น ถ้าผมทำแบบ checkbox เวลาอ่านข้อมูลในตาราง ว่ามีข้อมูลก็ให้ checkbox ติดที่ช่องนั้น ถ้าไม่มีข้อมูลก็ไม่ติก อะไรแบบนั้นอ่าคัรบๆ

หรือแบบ radio ที่เลือกอ่าครับ เราเลือกอันไหนไว้ก็ให้แสดง ข้อมูลนั้น

ที่ผมมีโค๊ด มันไม่แสดง มันแสดงแต่ Text อ่าคัรบ

รบกวนขอโค๊ดหน่อยนะคัรบ จะขอบคุณ เป็นพระคุณอย่างสูง ขอบคุณครับ

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-06-27 15:21:47 By : bankdrum View : 16117 Reply : 25

No. 1

ช่วยทีคัรบ ผม แก้ไขงาน ติดแค่ตรงนี้ตรงเดียว ส่งงานไม่ได้ T_T

Date : 2009-06-27 18:35:36 By : bankdrum

No. 2

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

ใช้ if เช็คเอา if($outputfromdb == "value of this checkbox") echo "checked"
Date : 2009-06-27 20:14:18 By : plakrim

No. 3

Guest

ขอบคุณคัรบผม เดี๋ยวจะลองแก้ดู นะคัรบผม ^ ^
Date : 2009-06-28 02:00:12 By : แบงค์

No. 4

Guest

ขอโทษนะครับ คุณ พี่ PlaKriM ขอ โค๊ด แบบเต็มๆทีคัรบ

พอดี ในหน้าเดียวมันมีหลาย อัน ใส่แล้ว ไม่ขึ้น T_T

สมมุติว่า

ผมจะให้อ่านตารางชื่อ progress แล้ว ช่องของ Checkbox ชื่อว่า ck1 ต้องเขียนแบบไหนครับ

รบกวนทีนะครับ
Date : 2009-06-28 13:34:51 By : ok design

No. 5

พี่PlaKriM ครับ ลองแก้โค๊ดที่พี่แจกเลยแล้วกันคัรบ

สมมุติว่าผมต้องการให้โต๊ดนี้มี CheckBox กับ Radio ที่สามารถแก้ไขได้ และแสดงค่าเหมือนกับค่าที่บันทึกในตรางล่าสุดด้วยครับ

ในส่วนของ phpMySQLEditRecordForm.php

Code (PHP)
<html>
<head>
<title>ThaiCreate.Com PHP & MySQL Tutorial</title>
</head>
<body>
<form action="phpMySQLEditRecordSave.php?CusID=<?=$_GET["CusID"];?>" name="frmEdit" method="post">
<?
$objConnect = mysql_connect("localhost","root","323678") or die("Error Connect to Database");
$strSQL = "SELECT * FROM customer WHERE CustomerID = '".$_GET["CusID"]."' ";
$objDB = mysql_select_db("test");
$objQuery = mysql_query($strSQL);
$objResult = mysql_fetch_array($objQuery);
if(!$objResult)
{
	echo "Not found CustomerID=".$_GET["CusID"];
}
else
{
?>
<table width="600" border="1">
  <tr>
    <th width="91"> <div align="center">CustomerID </div></th>
    <th width="160"> <div align="center">Name </div></th>
    <th width="198"> <div align="center">Email </div></th>
    <th width="97"> <div align="center">CountryCode </div></th>
    <th width="70"> <div align="center">Budget </div></th>
    <th width="70"> <div align="center">Used </div></th>
  </tr>
  <tr>
    <td><div align="center"><input type="text" name="txtCustomerID" size="5" value="<?=$objResult["CustomerID"];?>"></div></td>
    <td><input type="text" name="txtName" size="20" value="<?=$objResult["Name"];?>"></td>
    <td><input type="text" name="txtEmail" size="20" value="<?=$objResult["Email"];?>"></td>
    <td><div align="center"><input type="text" name="txtCountryCode" size="2" value="<?=$objResult["CountryCode"];?>"></div></td>
    <td align="right"><input type="text" name="txtBudget" size="5" value="<?=$objResult["Budget"];?>"></td>
    <input type="text" name="txtUsed" size="5" value="<?=$objResult["Used"];?>">
    <td>
// ส่วนนี้อ่าครับ ไม่รู้ใส่ถูกอ่าเปล่า
<input name="chk1" type="checkbox" id="chk1" value="<?=$rs["chk1"];?>"></td>
  </tr>
  </table>
  <input type="submit" name="submit" value="submit">
  <?
  }
  mysql_close($objConnect);
  ?>
  </form>
</body>
</html>

ส่วนอันนี้ในส่วนของ phpMySQLEditRecordSave.php

Code (PHP)
<html>
<head>
<title>ThaiCreate.Com PHP & MySQL Tutorial</title>
</head>
<body>
<?
$objConnect = mysql_connect("localhost","root","323678") or die("Error Connect to Database");
$objDB = mysql_select_db("test");
$strSQL = "UPDATE customer SET ";
$strSQL .="CustomerID = '".$_POST["txtCustomerID"]."' ";
$strSQL .=",Name = '".$_POST["txtName"]."' ";
$strSQL .=",Email = '".$_POST["txtEmail"]."' ";
$strSQL .=",CountryCode = '".$_POST["txtCountryCode"]."' ";
$strSQL .=",Budget = '".$_POST["txtBudget"]."' ";
$strSQL .=",Used = '".$_POST["txtUsed"]."' ";

//ตรงนี้ก็มั้ว T_T มือใหม่ครับ หาหนังสือที่ลึกอ่านก็ไม่ค่อยมี
$strSQL .=",chk1 = '".$_POST["txtchk1"]."' ";
$strSQL .="WHERE CustomerID = '".$_GET["CusID"]."' ";
$objQuery = mysql_query($strSQL);
if($objQuery)
{
	echo "Save Done.";
}
else
{
	echo "Error Save [".$strSQL."]";
}
?>
</body>
</html>

คัรบผม แล้ว ผมสร้างตาราง รับข้อมูล Checkbox เป็น แบบ Enum ถูกไหมคัรบ ให้มันเลือกค่า 'on','off'

อ่าครับ

พี่ช่วยแก้ไขให้ดูทีได้ไหมคับ แถม radio ให้ด้วยก็ดีคัรบ ท่านอาจารย์ ^ ^
Date : 2009-06-28 13:47:16 By : bankdrum

No. 6

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

<input name="chk1" type="checkbox" id="chk1" value="on" <? if(trim($rs["chk1"]) == "on") echo "checked";?>>

แบบ radio

<input name="chk1" type="radio" id="chk1" value="on" <? if(trim($rs["chk1"]) == "on") echo "checked";?>>On
<input name="chk1" type="radio" id="chk2" value="off" <? if(trim($rs["chk1"]) == "off") echo "checked";?>> Off

หน้า save
$strSQL .=",chk1 = '".$_POST["txtchk1"]."' "; // ตรงนี้ผิดชื่อ checkbox มัน chk1 ไม่ใช่หรือ
$strSQL .=",chk1 = '".$_POST["chk1"]."' "; // น่าจะเป็นแบบนี้มากกว่า

แบบนี้หรือเปล่าที่ต้องการ อ่านแล้วยังงงๆยังไงไม่รู้
Date : 2009-06-28 16:20:13 By : plakrim

No. 7

แก้ไขๆ ถ้าเป็น checkbox ต้องเช็คด้วยว่ามีการติ๊กมาหรือเปล่า
$txtchk = (isset($_POST["chk1"]))? "on" : "off";
หน้า save
$strSQL .=",chk1 = '".$txtchk."' "; // น่าจะเป็นแบบนี้มากกว่า

ส่วน radio ไม่ต้องก็ได้ใช้การ set default ให้มันยังไงก็มีการเลือกอยู่ดี
$txtchk = $_POST["chk1"];
หน้า save
$strSQL .=",chk1 = '".$txtchk."' "; // น่าจะเป็นแบบนี้มากกว่า

หวังว่าอ่านแล้วจะไม่งง ถ้างงอธิบายความต้องการให้ชัดเจนนิดนึง ผมก็ยังตอบแบบงงๆ อยู่
Date : 2009-06-28 16:24:33 By : plakrim

No. 8

ขอบคุณครับท่านอาจารย์ ได้แล้วขอบคุณ ด้วยใจอย่างแรงคัรบผม
Date : 2009-06-28 17:57:29 By : bankdrum

No. 9

อย่าเรียกอย่างนั้นเลยครับ เรียกพี่ปกติดีกว่าครับ ผมยังไม่คู่ควรเป็นอาจารย์ของใคร
Date : 2009-06-28 20:26:27 By : plakrim

No. 10

ครับพี่ ^ ^ ขอบคุณอย่างมากคัรบผม
Date : 2009-07-02 16:46:50 By : bankdrum

No. 11

พี่PlaKriM ครับ

$txtchk = (isset($_POST["chk"]))? "on" : ""; อันนี้ใส่ไม่ถูกอ่าคัรบๆ

ผมเปลี่ยนจาก "on","off"; เป็น "","on" อ่าครับๆ เพระว่าเวลาแก้ไข มันจะว่างใน phpmysql

ก็เลยจะใช้ว่าง กับ on แต่ ตรง หน้าแก้ไข มัน ไม่ติดโชว์มาอ่าคัรบ เดี่ยวผมจะแสดงรูปให้ดูนะครับ

Code (PHP)
<html>
<head>
</head>
<body>
<form action="phpMySQLEditRecordSave.php?CusID=<?=$_GET["CusID"];?>" name="frmEdit" method="post">
<?
$objConnect = mysql_connect("localhost","root","xxxxx") or die("Error Connect to Database");
$strSQL = "SELECT * FROM customer WHERE CustomerID = '".$_GET["CusID"]."' ";
$objDB = mysql_select_db("edittest");
$objResult = mysql_fetch_array($objQuery);
$txtchk = (isset($_POST["chk"]))? "on" : "";
if(!$objResult)
{
	echo "Not found CustomerID=".$_GET["CusID"];
}
else
{
?>
<table width="600" border="1">
  <tr>
    <th width="91"> <div align="center">CustomerID </div></th>
    <th width="160"> <div align="center">Name </div></th>
    <th width="198"> <div align="center">Email </div></th>
    <th width="97"> <div align="center">CountryCode </div></th>
    <th width="70"> <div align="center">Budget </div></th>
    <th width="70"> <div align="center">Used </div></th>
    <th width="70"> <div align="center">chk </div></th>
  </tr>
  <tr>
    <td><div align="center"><input type="text" name="txtCustomerID" size="5" value="<?=$objResult["CustomerID"];?>"></div></td>
    <td><input type="text" name="txtName" size="20" value="<?=$objResult["Name"];?>"></td>
    <td><input type="text" name="txtEmail" size="20" value="<?=$objResult["Email"];?>"></td>
    <td><div align="center"><input type="text" name="txtCountryCode" size="2" value="<?=$objResult["CountryCode"];?>"></div></td>
    <td align="right"><input type="text" name="txtBudget" size="5" value="<?=$objResult["Budget"];?>"></td>
    <td align="right"><input type="text" name="txtUsed" size="5" value="<?=$objResult["Used"];?>"></td>

<td align="right"><input name="chk" type="checkbox" id="chk" value="on" <? if(trim($rs["chk"]) == "on") echo "checked";?>></td>

</tr>
  </table>
  <input type="submit" name="submit" value="submit">
  <?
  }
  ?>
  </form>
</body>
</html>

ภาพที่ออกมา ก็จะเป็นแบบนี้ ครับ ไม่รุ้แก้ไรผิด MY SQL on มันก็ ไม่ติก รบกวนพี่หน่อยนะครับ

editbank01Q

อันนี้ภาพ MY SQL ที่ผมสร้างขึ้นมารองรับ Check Box

editbank02Q

ภาพสุดท้ายคัรบคืองานที่ผม จะทำอ่าครับ พี่ มันติดแค่ แก้ไข เอง T_T ไม่งั้นเสร็จไปนานแล้ว

มือใหม่อิอิ พี่ครับ ตรง กลมๆ ตรงติก อะไรแบบนี้อ่าคัรบ ผมอยากให้แสดง ตำแหน่ง ที่ เลือกไว้ก่อน แล้วตอนแก้ไข เห็นว่ามันเช็คอยุ่ในตำแหน่งไหน ติกไม่ติก คนมาแก้ไขจะได้แก้ไขถูกครับ ^ ^

editbank03Q

สุดท้ายขอขอบคุณ พี่PlaKriM ตามเคย อิอิ พี่สุดยอดมากครับ
Date : 2009-07-02 17:33:51 By : bankdrum

No. 12

ลืมหน้า Save อันนี้ผม แก้ผิดชัว อิอิ

Code (PHP)
<html>
<head>
</head>
<body>
<?
$objDB = mysql_select_db("edittest");
$strSQL = "UPDATE customer SET ";
$strSQL .="CustomerID = '".$_POST["txtCustomerID"]."' ";
$strSQL .=",Name = '".$_POST["txtName"]."' ";
$strSQL .=",Email = '".$_POST["txtEmail"]."' ";
$strSQL .=",CountryCode = '".$_POST["txtCountryCode"]."' ";
$strSQL .=",Budget = '".$_POST["txtBudget"]."' ";
$strSQL .=",Used = '".$_POST["txtUsed"]."' ";

//อันนี้ผมน่าจะใส่ผิด
$strSQL .=",chk = '".$txtchk."' ";
//อันนี้น่าจะถูกแล้ว
$strSQL .=",chk = '".$_POST["chk"]."' ";

$strSQL .="WHERE CustomerID = '".$_GET["CusID"]."' ";
if($objQuery)
{
echo "Save Done.";
}
else
{
echo "Error Save [".$strSQL."]";
}
?>
</body>
</html>
[/php]

ผมว่าพี่เขียนใส่ไปในบทความเลยครับ คำถามนี้ผมเห็น ถามกันเยอะจริงๆ T_T
Date : 2009-07-02 17:37:49 By : bankdrum

No. 13

เอาข้อมูลจาก db มาใส่ $objResult แต่ไปใช้ $rs
<td align="right"><input name="chk" type="checkbox" id="chk" value="on" <? if(trim($rs["chk"]) == "on") echo "checked";?>></td>

แก้เป็น <td align="right"><input name="chk" type="checkbox" id="chk" value="on" <? if(trim($objResult["chk"]) == "on") echo "checked";?>></td>

ลองดูแล้วกัน
Date : 2009-07-02 22:30:57 By : plakrim

No. 14

ได้แล้วคัรบ พี่ ^ ^ เว็บนี้ให้ความรู้กับ นักพัฒนาเว็บ เมือง ไทยจริง คัรบ อยากตอบ แทน แต่ภาษา ยังเด็กใหม่ T_T อย่าให้ช่วยไรก็บอกได้นะคัรบ อยากตอบแทน
Date : 2009-07-02 23:31:17 By : bankdrum

No. 15

พี่ PlaKriM ครับ มีปัญหาอีกแล้ว ขอโทษทีครับผมมือใหม่ php บางทีมองสคิปไม่ออก
ปัญหาก็เดิมๆแหละครับ แต่พอเปลี่ยนตัวใช้งานแล้ว มึนตึบ T_T

รอบนี้เป็นตัว Option หรือ Drop Down list อะไรนั้นอ่าครับ ไม่รู้เขียน code แบบไหมให้มันอ่านใน MYSQL

คำถามครับ

1.ผมต้องการให้ Optionนี้ แสดงข้อมูลที่อยู่ในตาราง MYsql ก่อน ปล. Selectedอ่าครับ
แต่ก็ยังสามารถ เลือกข้อมูลที่เหลือ ได้ถ้าต้องการแก้ไขงาน ดังภาพ ครับ

editphpbankq4

ในส่วนนี้ผมขอ Code หน้าแก้ไข กับ หน้า Save ด้วยนะครับ พี่จะได้ไม่ต้องตอบคำถามผมหลายรอบ T_T

2.ผมแก้ไข Code แบบ textarea แบบนี้ เพื่อให้มันแสดงฐานข้อมูลแล้วแกไข ถูกไหมอ่าคัรบ ผม ^ ^

Code (PHP)
<textarea rows="4" name="remark" cols="80" style="font-family: MS Sans Serif"><?=$objResult["remark"];?></textarea>

แต่หน้าเซฟยังไม่ได้ลอง ถ้าพี่มีอะไรแนะนำ แนะนำทีนะครับ ขอ Code หน้าเซฟด้วยก็ดีคัรบผม
เพระผมลองผิดลองถูก อิอิ

3.ถ้าผมเข้าใจ ในหัวข้อนี้เป็นอย่างดีแล้ว เดี๋ยวผมจะเขียน บทความ แก้ไข โดยใช้พวกที่ผมถามมานี้ ให้ พร้อมอธิบาย เป็นการตอบแทนครับ เพราะคนถามเยอะเหลือเกิน แต่ถามคนละจุดแง่ว

ผมถามจนหมดเครือ่งมือ เพิ่ม ลบ แก้ไข เลย T_T 5 5 5 5+ ของคุณ พี่PlaKriM มากนะครับ

^ ^ _/\_ ขอบคุณครับ
Date : 2009-07-04 17:50:56 By : bankdrum

No. 16

เท่าที่ดู หน้าเซฟ บันทุกค่าเหมือนกัน

ไม่ว่าจะเป็น radio checkbox text ใช่ไหมคัรบ

แสดงว่าเป็นแบบไหนก็บันทึกข้อมูลแบบนี้ในหน้า save
Date : 2009-07-04 18:03:22 By : bankdrum

No. 17

Guest

คำถามชข้อ 2 ไม่ต้องตอบแล้วคัรบ พี่ ถูกแล้วใช้งานได้คัรบผม ^^
Date : 2009-07-04 19:04:18 By : bankdrum

No. 18

เอาข้อมูลจาก db มาใส่ $objResult แต่ไปใช้ $rs

แก้เป็น <td align="right"><input name="chk" type="checkbox" id="chk" value="on" <? if(trim($objResult["chk"]) == "on") echo "checked";?>></td>

ลองดูแล้วกัน

คุณ PlaKriM ครับ ขอถามเพิ่มเติมหน่อยนะครับ

จากที่คุณ PlaKriM ตอบไปถ้าตัวไหนถูกติ๊กอยู่แล้วมันก็จะมีติ๊กถูกใช่ไหมครับ

ถ้าสมมติว่าผมต้องการแก้ไขตัวที่ติ๊กอยู่แล้ว กลายเป็นตัวที่ไม่ติ๊ก ไม่ทราบว่าผมต้องเขียน Code ยังไงเหรอครับ
Date : 2010-05-24 15:49:10 By : tongmew02

No. 19

ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ
Date : 2010-05-24 16:47:01 By : tongmew02

No. 20

โพสกระทู้ ( 106 )

Facebook Blogger

อ่าว แล้ว ทำยังไง อ่าค่ะ พี่ Cross-- ที่บอกว่าแก้ไขตัวที่ติ๊กอยู่แล้ว กลายเป็นตัวที่ไม่ติ๊ก เนี่ยอ่าค่ะ ทามยังไงหรอค่ะ
Date : 2010-06-28 16:49:38 By : ^_^mOo_OoM^_^

No. 21

Guest

คือผมอยากทราบว่าผมเอาฟอร์มรับข้อมูลอับโลหดขึ้นเว็ป

แต่ผมเขียนโค๊ชแชคค่าว่างป่าวด้วยครับจากฟอมรับข้อมูล ก่อนเอาขึ้นเว็ป รับบน 127.0.0.1 มันก็รับค่าปกติ

แต่พออับโลหดขึ้นเว็ป มันไม่รับค่า เป็นเพราะอะไรหรอครับ ใครพอรู็วิธีแก้มั้ยครับ

นี้โค๊ชแชคค่าว่างป่า

<?php

include("connect_db.php");//ดึงไฟล์ connect_db.php ใช้งานร่วม

if($sign_name=="" || $soun_name==""|| $nick_name==""|| $age=="" || $email==""){//ตรวจสอบการกรอกข้อความ ไม่ใหผู้ใช้้กรอกค่าว่างเปล่ามา

echo "<center>";
// echo "กรุณากรอกข้อมูลให้ครบด้วยครับเพื่อเป็นประโยชน์ในการค้นหาข้อมูลของคุณ";//ให้กลับไปแก้ไข
// echo "<br><a href=javascript:history.back();>กลับไปแก้ไข</a>";
echo "กลับไปใส่ข้อมูลให้ครบนะครับเพื่อนเป็นประโยชน์ในการค้นหาข้อมูลของคุณ";
echo "<META HTTP-EQUIV=\"Refresh\" CONTENT=\"2;URL=sign.php\">";
echo "</center>";
exit;

}else{//เมื่อข้อมูลครบ จะทำการเพิ่มข้อมูลลงฐานข้อมูล

$date_sign= date("Y-m-d H:i:s");
$sql = "insert into $tbl (sign_name, soun_name, nick_name, age, email, date_sign)
values ('$sign_name','$soun_name','$nick_name','$age','$email','$date_sign')"; mysql_query('set NAMES tis 620');
mysql_db_query($db, $sql);
echo "<center>";
echo "ขอให้เพื่อนเก่าเจอข้อมูลของคุณนะครับ<br>";
// echo "<a href='view_gbook.php'>อ่านข้อความของคุณได้ที่นี่ครับ</a>";
// echo "</center>";
}
echo "<META HTTP-EQUIV=\"Refresh\" CONTENT=\"1;URL=sign.php\">";

?>

นี้ฟอมส่งข้อมูล
from

ผมอยากทราบว่าทำไมมันไม่รับค่าตอนที่เราอับโลหดขึ้นเว็ปไปแล้วอ่ะครับ

แต่ตอนที่รันบนappser 127.0.0.1 มันรับค่าปกติ

ใครทราบบอกที่นะครับ ขอบคุณมาก
Date : 2010-10-21 22:56:01 By : เรวัฒน์ บุญชู

No. 22

Guest

มันขึ้น Not found CustomerID หมายความว่างัยค่ะ ช่วยตอบด้วยนะค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
Date : 2010-11-17 11:26:21 By : JUNE

No. 23

Guest

Not found CustomerID มันจะขึ้นตอนเราคลิกจะแก้ไขอ่ะค่ะ
Date : 2010-11-17 11:28:37 By : JUNE

No. 24

Guest

fffffffffffffffff
Date : 2011-02-13 18:15:12 By : ssssssss

No. 25

Guest

แล้ว codeigniter เขียนไง อะค่ะ
Date : 2016-11-11 09:53:53 By : 1

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : รบกวนขอโค๊ด PHP แก้ไข ข้อมูล mysql แบบเวลาแก้แสดงข้อมูล Checkbox และอื่นๆ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 01
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่