Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > ถามเกี่ยวกับโปรเจคหน่อย...ช่วยที่ค่ะ คือว่า ทำโปรเจคเรื่อง ระบบแจ้งซ่อมออนไลน์อะ ทำแบบฟอร์ม

ถามเกี่ยวกับโปรเจคหน่อย...ช่วยที่ค่ะ คือว่า ทำโปรเจคเรื่อง ระบบแจ้งซ่อมออนไลน์อะ ทำแบบฟอร์ม

Topic : 031190

โพสกระทู้ ( 15 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

คือว่า ทำโปรเจคเรื่อง ระบบแจ้งซ่อมออนไลน์อะ ทำแบบฟอร์ม และหน้าโชว์เสร็จแล้ว
แต่ไม่รู้ว่าจะทำ สถานะยังไง แบบว่า สถานะ กำลังซ่อม ซ่อมเสร็จแล้ว อะไรแบบนี้อะ
ทำไงอะค่ะ ช่วยที่ค่ะติดตรงนี้..... เอาแบบอะธิบายง่ายๆนะค่ะ หนูพึ่งหัดเขียน
ขอบคุณค่ะ

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-09-02 16:38:42 By : เด็กน้อย View : 1885 Reply : 22

No. 1

โพสกระทู้ ( 23 )

Twitter Blogger

ก้อลองเพิ่ม ฟิลด์ อีกฟิลด์ แล้วให้มีค่า 1,2 แล้วใช้เงื่อนใข ว่าถ้าเป้น 1 กำลังซ่อม เป็น 2 ซ่อมเสร้จแล้ว ตอนแสดงบนหน้าเว็บ

Date : 2009-09-02 17:35:17 By : happyber

No. 2

โพสกระทู้ ( 5,146 )
บทความ ( 26 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

สถานะ ผมกำหนดเป็น status เพื่อเอาไว้เชคครับ
เช่นผมกำหนดฟิลด์ขึ้นมาเพื่มกับตัว เรื่องที่แจ้ง แล้วกำหนดให้มัน
1 คือ รับแจ้ง
2 คือ กำลังดำเนินการ
3 คือ เสร็จสิ้น แล้วอัปลงฐานข้อมูลเลยครับ

ดังตัวอย่าง
https://www.thaicreate.com/freelance/000175.html

http://tcode.freevar.com/index.php

admin user : bbbb
admin pass : bbbb

user : aaaa
userpass : aaaa

ลองเข้าไปทดสอบ เพื่อเป็นไกด์ครับ

deawx
[email protected]
ปรึกษา PHP ฟรีจ้า
Date : 2009-09-02 17:49:03 By : deawx

No. 3

เพิ่ม ฟิลด์ อีกฟิลด์ แล้วให้มีค่า 1,2 แล้วใช้เงื่อนใข ว่าถ้าเป้น 1 กำลังซ่อม เป็น 2 << ให้ค่านี้มันทำยังไงอา ช่วยบอกที่

พอดีเขียนไรไม่ค่อยจาเป็นพึ่งเริ่มเขียนเอง
Date : 2009-09-04 15:14:14 By : เด็กน้อย

No. 4

โพสกระทู้ ( 1,579 )
บทความ ( 3 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Code (PHP)
<?php
//ดึงข้อมูลมาตรวจสอบโดยตรวจสอบจาก status 1,2
if($row['status']==1)
{ echo"กำลังซ่อมค่ะ"; } 
else if($row['status']==2)
{ echo"ซ่อมเสร็จแล้วค่ะ"; }
else
{ echo"ยังไม่มีรายการซ่อมค่ะ"; }
?>

ประมาณนี้หรือครับ
Date : 2009-09-04 15:31:00 By : somparn

No. 5

โพสกระทู้ ( 889 )
บทความ ( 11 )

Facebook Blogger

พี่เดี่ยวแหมๆ สาวๆขอความช่วยเหลือหนิ ช่วยเร็ว เลย น้า
อิ อิ
Date : 2009-09-05 10:38:47 By : popnakub

No. 6

Guest

ข้างบนนี้คือกำหนดค่า สถานะใช่ไหมค่ะ แต่พอกำหนดค่าเสร็จแล้ว จะใช้งาน จากการเปลี่ยนสถานะหนึ่ง ไปสถานะหนึ่ง
เช่น กำลังซ่อมเป็น ซ่อมเสร็จแล้ว ประมาณแบบว่า หน้า แอดมิน ที่มีให้เลือกสถานะอะค่ะ ต้องเขียนโค๊ดยังไงค่ะ
ช่วยแนะนำ หน่อย
Date : 2009-09-08 00:56:08 By : เด็กน้อย

No. 7

ช่วยตอบที่นา....
Date : 2009-09-08 12:00:00 By : เด็กน้อย

No. 8

โพสกระทู้ ( 1,528 )
บทความ ( 1 )

Quote:
พี่เดี่ยวแหมๆ สาวๆขอความช่วยเหลือหนิ ช่วยเร็ว เลย น้า

เห็นด้วยนะคุณ popjung ดีนะผมรักเดียวใจเดียว 55555

ขำๆ นะคร้าบบ
Date : 2009-09-08 13:47:51 By : Sek-Artdrinker

No. 9

โพสกระทู้ ( 1,542 )

Facebook

Quote:
เห็นด้วยนะคุณ popjung ดีนะผมรักเดียวใจเดียว 55555

ลืมต่ออีกประโยคอ่ะคุงเสก " รักเดียว ใจเดียว เดี๋ยวเดียว " อิอิ มาแซวขณะสมองมะเต็มร้อย
Date : 2009-09-08 14:16:37 By : gummezaka

No. 10

ข้างบนนี้คือกำหนดค่า สถานะใช่ไหมค่ะ แต่พอกำหนดค่าเสร็จแล้ว จะใช้งาน จากการเปลี่ยนสถานะหนึ่ง ไปสถานะหนึ่ง
เช่น กำลังซ่อมเป็น ซ่อมเสร็จแล้ว ประมาณแบบว่า หน้า แอดมิน ที่มีให้เลือกสถานะอะค่ะ ต้องเขียนโค๊ดยังไงค่ะ
ช่วยแนะนำ หน่อย
Date : 2009-09-08 14:46:51 By : เด็กน้อย

No. 11

โพสกระทู้ ( 5,146 )
บทความ ( 26 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

เปล่าได๋ ไม่ได้ช่วยเฉพาะหญิง ชายก็ช่วย เว้นแต่ว่าได้เข้ามาเปล่าแค่นั้น

แม๊ะ ๆ พวกนี้ เด่วปั๊ดเหี่ยว
Date : 2009-09-08 16:19:42 By : deawx

No. 12

โพสกระทู้ ( 564 )

Twitter Facebook

เอาเทเบิล มากางดูเลยดีกว่าครับ ว่า Design อย่างไร และ โค้ดที่เขียนไว้ มันเป็นอย่างไรครับ เพราะผมมีตัวอย่างที่พอจะดูง่าย ๆ อยู่ ประมาณนี้ครับ

ตัวอย่าง

ซึ่งผมใช้วิธีการ เช็ค ค่าฟิว หลักการเดียวกับท่าน phpbasic แต่ของผม admin จะมาทำการคลิกที่ปุ่มนี้เลย ว่าเสร็จไปแล้ว หรือยังไม่เสร็จ แต่ในตัวอย่าง จะเป็นการ อนุมัติ ให้แสดงหน้าข่าวครับ
Date : 2009-09-08 16:41:26 By : kalamell

No. 13

ก้อคิดว่าจะDesign ประมาณนี้ละค่ะ แบบว่าต้องช่องอนุญาติ ก้อจะเป็น สถานะ กำลังซ่อม ซ่อมเสดแล้ว ใช่เลย

อยากทำแบบนี้ละทำไงอะค่ะ คุณ U
Date : 2009-09-08 20:11:45 By : เด็กน้อย

No. 14

https://www.thaicreate.com/php/forum/031467.html

นี่เลยครับ กระทู้ข้างล่าง ระบบคล้ายๆกัน คุณ q เค้าเอาโค้ดมาแจก ลองขอเค้าดูนะครับ

Date : 2009-09-08 20:22:37 By : Sek-Artdrinker

No. 15

ขอบคุณค่ะ คุณ Sek-Artdrinker แต่ว่าอยากให้มีคนช่วยตอบ ช่วยทำ แบบ ว่าอยากให้เสร็จเร็วๆอะ เมล์ไปขอแล้วเหมือนกันแต่ไม่รู้ว่าเมื่อไรเขาจะส่งกลับมาให้ อะ....ใครมีวิธี มีโค๊ดคล้ายๆแบบนี้ช่วยที่นะ หรือว่ามาอธิบายให้ทำตามก้อได้ ช่วยที่นะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Date : 2009-09-08 20:45:31 By : เด็กน้อย

No. 16

Code (PHP)
<?php

<?
include "connect.php";
if ($submit=="ºÑ¹·Ö¡"){
		$sql="insert into request set reqid='".$id."',sts='1';
	mysql_query($sql)or die(mysql_error());
}

if ($sts=="2"){
		$sql="update into request set sts='2' where reqid= '".$id."';
	mysql_query($sql)or die(mysql_error());
}
?>
<html>
<head>
<title>sek-artdrinker</title>
</head>
<body>

<table width="100%"  border="1">
  <tr  bgcolor="#00FF00">       
    <td width="12%"><div align="center"><span class="style3">request id</span></div></td>
    <td width="20%"><div align="center"><span class="style3">status</span></div></td>
    <td width="20%"><div align="center"><span class="style3">maintain</span></div></td>
  </tr>
  <?
  	$sql="select * from sub or";
	$re=mysql_query($sql);
	while ($row=mysql_fetch_array($re)){
	?>
    <tr  >
    <td><? echo $row["reqid"]?></td>
    <td><?
	 $sts = $row["sts"];
	if ($sts=="1"){
         echo ="req pending";
	 }else{
     	 echo ="req done";
	 }	?>

</td>
	 <td>
			<a href="test.php?sts=2&id=<?echo $row["reqid"]?>" ?>">close request</a>
	 </td>
	 </tr>
  <?  }  ?>
</table>

<form action="test.php" method="post"  enctype="multipart/form-data" name="frm"> 
 <table width="105%"  >
    <tr>      <td valign="top" bgcolor="#00CCFF"><div align="right">req id</div></td>
      <td>        <input name="id" type="text" id=""size="80">
      </td>    </tr>
    <tr>
      <td><div align="left"></div></td>
      <td><input name="submit" type="submit" id="submit" value="ºÑ¹·Ö¡"></td>
    </tr>
  </table>
</form>
</body>
</html>
?>

น่าจะเข้าใจนะครับ

สงสัยถามนะครับ ผมจะกลับแล้ววววว

Date : 2009-09-08 21:15:27 By : Sek-Artdrinker

No. 17

Code (PHP)
<?php
	 $sts = $row["sts"];
	if ($sts=="1"){
         echo "req pending";
	 }else{
     	 echo "req done";
	 }	?>
?>

ผิด บรรทัด 35-40
Date : 2009-09-08 21:17:07 By : Sek-Artdrinker

No. 18

Code (PHP)
<?php
  	$sql="select * from request";
?>

บรรทัด 27

รีบไปหน่อยครับ
Date : 2009-09-08 21:19:09 By : Sek-Artdrinker

No. 19

โพสกระทู้ ( 2,794 )

Quote:
ไม่ได้ช่วยเฉพาะหญิง ชายก็ช่วย

ชายเอาชายคือ ยอดชาย คริคริ
Date : 2009-09-08 21:35:27 By : panyapol

No. 20

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

Code
เปล่าได๋ ไม่ได้ช่วยเฉพาะหญิง ชายก็ช่วย เว้นแต่ว่าได้เข้ามาเปล่าแค่นั้น

แม๊ะ ๆ พวกนี้ เด่วปั๊ดเหี่ยว

พวกคุณแซวพี่ผมซะแกจะเหี่ยวแล้วนั่น อิอิ
Date : 2009-09-09 01:27:52 By : plakrim

No. 21

โพสกระทู้ ( 1,542 )

Facebook

Date : 2009-09-09 08:15:45 By : gummezaka

No. 22

เอาน่าครับ เห็นบางที บอร์ดนี้มีคนเข้ามาโพสขายยาดีอยู่ มะต้องกลัว
Date : 2009-09-09 09:35:40 By : Sek-Artdrinker

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ถามเกี่ยวกับโปรเจคหน่อย...ช่วยที่ค่ะ คือว่า ทำโปรเจคเรื่อง ระบบแจ้งซ่อมออนไลน์อะ ทำแบบฟอร์ม

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 01
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่