Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,029

HOME > PHP > PHP Forum > Dreamweaver จะเอา สคริป PHP ลงอย่างไร... เขียนสคริป php ไม่เป็น งั้นผมเอาสคริปสำเร็จรูปที่มีแจกมาแปะ

Dreamweaver จะเอา สคริป PHP ลงอย่างไร... เขียนสคริป php ไม่เป็น งั้นผมเอาสคริปสำเร็จรูปที่มีแจกมาแปะ

Topic : 031461

โพสกระทู้ ( 54 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

เขียนสคริป php ไม่เป็น งั้นผมเอาสคริปสำเร็จรูปที่มีแจกมาแปะเอาแล้วกัน
โดย ... ถ้าทำเวบผ่านโปรแกรม Dreamweaver จะเอา สคริป PHP เชื่อมต่อฐานข้อมูล อย่างไรครับ
ต้องเซตยังไงกันครับ

ตอนนี้ผมได้ลองทำแบบฟอร์มขึ้นมา แต่จะเซตค่ายังไงให้ผลที่กรอกไปขึ้นอีกหน้าเพจนึงน่ะครับ ที่สามารถเรียกดูและลบได้น่ะครับ
โดยไม่จำเป็นต้องกรอก userpass ก็ได้ครับ เพราะกลัวว่าจะยากเกินไป ผมทำไม่เป็นขอเริ่มจากพื้นฐานก่อน

ผมเพิ่งหัดทำเวบครับ คู่มือสอนส่วนใหญ่จะบอกแค่การสร้างฟอร์ม แต่ไม่ได้บอกการเชื่อมต่อฐานข้อมูลเลยสักเล่ม
ยังไงผมคงต้องรบกวนและ....ขอขอบคุณล่วงหน้ามากๆนะครับ

แบบนี้น่ะครับ
ตัวอย่าง

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-09-08 10:40:25 By : Zoomsky View : 8257 Reply : 24

No. 1

โพสกระทู้ ( 6 )

ใช้ DBMS ของอะไรครับ
ไปดูใน php tutorial ก็ได้ครับ

Date : 2009-09-08 13:36:24 By : asr

No. 2

DBMS คืออะไรครับไม่รู้จัก
ส่วน php tutorial มีแต่สอนเรื่องสคริป แต่ไม่ได้บอกการเซตลงใน โปรแกรม Dreamweaver เลยน่ะครับ เลยเซตกันไม่เป็น
Date : 2009-09-09 15:54:38 By : Zoomsky

No. 3

โพสกระทู้ ( 1,528 )
บทความ ( 1 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

ปกติ new file เป็น php ก็เขียนได้เลยไม่ใช่หรอครับ ผมไม่เข้าใจว่าต้องไปเซตอะรัย หรือว่า dreamweaver เวอร์ชั่นใหม่ๆ เข้ามีลูกเล่นอื่นอื่นๆอีก
Date : 2009-09-09 16:02:44 By : Sek-Artdrinker

No. 4

โพสกระทู้ ( 581 )

Facebook

หมายถึง ใช้ dream ติดต่อ ฐานข้อมูล ใช่ไหมครับ ถ้าใช้ คุณ จำเป็น ต้องจำลอง เครื่องตัวเอง ให้มี web server,database server ก่อน แล้วไปดู help ของ dream ในการ สร้าง site และ ติดต่อ ฐานข้อมูล คิดว่า ได้ ทั้ง access และ mysql นะครับ
Date : 2009-09-09 16:20:37 By : nilas

No. 5

Guest

ผมต้องขออภัยที่อาจจะถามไม่เคลียร์ หรือทำให้ไม่เข้าใจคำถามนะครับ

เอางี้ดีกว่าครับ (หลังจากที่หาใน กูเกิลก็แล้วอ่านหนังสือที่ร้านก็แล้ว ยังไม่รู้เรื้่องกันสักที)

ขอเริ่มเป็นลำดับขั้นเลยนะครับ

โจทย์...คือ
ผมต้องการทำเวบเพจขึ้นมา 2 หน้า 1 หน้า ทำฟอร์มกรอกข้อมูล อีก 1 หน้าทำเป็นที่แสดงผล
ผมควรจะเริ่มต้นยังไง?

1. ลงโปรแกรม dreamweaver (ขอทำเวบผ่านโปรแกรมนี้นะครับ)
2. เลือก new file เป็น html แล้วจึงออกแบบฟอร์มขึ้นมาโดยเซฟเป็น index.htm
3. เลือก new file เป็น php เป็นหน้าเปล่า เพื่อแสดงผลจากข้อมูลที่กรอก โดยเซฟเป็น sform.php
4. นี่แหละครับ คือปัญหาทั้งหมดทั้งมวล ที่ผมคิดว่ามันง่ายๆแต่มันทำไมยากมากมายเหลือเกินที่จะหาวิธีให้มันแสดงผลข้อมูลที่กรอกไปยังหน้า sform.php

(จากรูปที่แนบข้างบน เค้ามีแบบเรียกดูเป็นข้อๆ และยังสามารถลบ ได้อีกด้วย ซึ่งมันก็ยากเข้าไปอีก......เฮ้อ..จะได้รู้กับเขามั้ยเนี่ยะ...ตอนนี้หาข้อมูลจนเหนื่อยเหลือเกิน)
ขอรบกวนช่วยแนะนำทีเถอะครับว่าทำยังไง ต้องลงอะไรเพิ่มหรือเปล่า ถ้าต้องลง ประโยชน์เพื่ออะไร

ขอคำแนะำนำแบบละเอียดหน่อยนะครับ ... ผมจะไม่ไหวแล้ว
Date : 2009-09-10 02:26:58 By : Zoomsky

No. 6

โพสกระทู้ ( 116 )

http://ict.moph.go.th/elearning/phpdwmx/index.php

ลิงค์นี้อาจจะตรงใจคุณนะ Zoomsky
ถ้าจะให้เข้าใจ php ในบทเรียน เว็บ thaicreate นี่แหละครับ
Date : 2009-09-10 09:07:07 By : chuensanguan

No. 7

ถามนิดนึงครับผมว่า ปัญหาคือเขียนโค้ดยังไม่ได้ หรือว่า รัน php ยังไม่ได้ ครับ
คือตอนนี้เหมือนว่ามี 2 ปัญหาอะครับ
Date : 2009-09-10 09:55:55 By : Sek-Artdrinker

No. 8

โพสกระทู้ ( 1,542 )

Facebook

Quote:
ถามนิดนึงครับผมว่า ปัญหาคือเขียนโค้ดยังไม่ได้ หรือว่า รัน php ยังไม่ได้ ครับ
คือตอนนี้เหมือนว่ามี 2 ปัญหาอะครับ

ตอบแทนเลยค่ะว่าเค้าม่ายทราบด้วยซ้ำว่าในดรีมมันแทรก code php ได้ เพราะจริงๆ ใน dream นั้นจะมีให้เราเลือก create อยู่แล้วค่ะว่าจะแทรก code ไหนเข้าไป
ดูในภาพนะค่ะ
01
หน้าต่างมานม่ายแตกต่างกับที่คุณเคยทำดรีม ( ถ้าเคยทำจริงๆ อ่ะนะ )
02

ลองเอา code นี้ไปศึกษา แต่เป็นการรับค่าแล้วแสดงผลในหน้าเดียวเลยนะค่ะ
Code (PHP)
<?php
<html>
<head><titile>สร้างสูตรคูณ</title></head>
<body>
<form action="multipy.php" method="post"> 
ต้องการสูตรคูณแม่ที่ : <input name="number" type="text"> 
<p><input name="submit" type="submit"value="ตกลง"> 
</form>

<?php
$_post['number']=$number; 
if($number>=1)
{
print"คุณต้องการดูสูตรคูณแม่ " .$number. "<hr>";
$x=1;
while($x<=12) 
{
print"$number X $x=" .($number*$x). "<br>"; 
$x++; 
}
}
else
{ print "คุณป้อนสูตรคูณผิดพลาดค่ะ"; }
?>
</body>
</html>
?>

ผลจะออกมาแบบนี้
03

ผลรันหลังจากคีย์ไปแล้วเป็นแบบนี้
04

ขอโทษนะค่ะม่ายได้ว่านะค่ะ คุณลงทุนซื้อหนังสืออ่านสักเล่มดีมั้ยค่ะ php basic แล้วคุณจะร้อง อ๋อ
Date : 2009-09-10 10:06:36 By : gummezaka

No. 9

ขออภัยเข้ามาช้าไปหน่อย ฝนตกหลายชั่วโมง กลัวฟ้าผ่าลงเครื่อง...-.-'

ผมต้องขอบคุณจริงๆคำที่สละเวลาตอบคำถามและนำตัวอย่างมาให้ดู

ผมได้ไปดูหนังสือที่ร้าน se-ed มาหลายเล่มแล้วครับ ซึ่งไม่ได้ตอบโจทย์ปัญหาของผมเลย
- อ่านหนังสือdream' ก็มีแต่สอนการสร้างฟอร์ม แทบทุกเล่มไม่ได้บอกหรือสอนวิธีการลงสคริป พวก CGI เพื่อนำไปแสดงผลเลย
(ตัวอย่างที่นี่ CLICK ที่สอนสร้างฟอร์มเสร็จก็ พูดถึีง สคริป แต่พอไปไล่หาดูก็ไม่มีพูดถึงการเชื่อมโยงฟอร์ม ...ขออภัยเจ้าของเวบด้วยที่พาดพิงแต่ไม่ได้ว่านะครับ )
- อ่านหนังสือ php แม้แต่เล่ม basic สอนแต่วิธีการเขียน แต่ไม่ได้บอกถึงวิธีการนำไปใช้รวมถึงการเซตค่าตำแหน่งตัวแปรเป็นตัวๆเลย
ซึ่งผมเองนั้น อ่านดูหลายๆเล่ม ก็ไม่ตอบโจทย์ของผม ซึ่งต้องการรู้ถึงการนำสคริปไปใช้และการแก้ไขค่าตัวแปรเป็นตัวๆ มีแต่รวบรัด (สคริปเป็นแบบนี้ ผลจะออกมาเป็นแบบนี้)
เหมือนกับที่เพื่อนสมาชิกบอร์ดบางท่านก็มีปัญหา https://www.thaicreate.com/community/forum/030936.html

< ผมเป็นแต่คณิตศาสตร์ ที่เป็นแต่แก้โจทย์แล้วจะเกิดผลลัพธ์ ..... แต่ภาษา PHP นั้นกลับต่างกัน ที่อยากได้ผลลัพธ์แบบไหน ให้คิดถึงผลลัพธ์นั้นก่อนแล้วค่อยย้อนกลับไปสร้าง
โจทย์หรือเขียนมันขึ้นมา ...ผมเลยไม่เข้าใจซะที เพราะกระบวนการสอนทำให้ผมไม่เข้าใจ เช่น 10 บวก 20 จะได้ เท่ากับ 30 มันง่ายนักสำหรับมือใหม่
แต่ถ้าถามมือใหม่หรือสอนเด็กคำนวณเลขว่า ทำยังไงให้ได้คำตอบ 30 มันจะยากเกินไปมั้ย
หรือ ถ้าจะบอกเลยว่า 10 + 20 = 30 แล้ว ถ้าไปเจอโจทย์ 20 - 10 = ? หรือ 5 + 10 = ? เด็กหรือมือใหม่ จะหาคำตอบได้ยังไง ถ้าไม่ได้สอนถึงวิธีคิด >

ผมต้องการแค่อยากรู้ถึงวิธีการนำไปใช้ แต่ไม่ได้อยากรู้ถึงวิธีการสร้างโจทย์เลย......

ทำไมน๊า...ถึงไม่มีคนสอน PHP เป็นสเต็ป เหมือน กับโปรแกรม Dreamweaver เลย ที่ว่า "สคริปนี้ ถ้าทำแบบนี้ แล้วจะได้แบบนี้ เปลี่ยนค่าแบบนี้ แล้วจะได้แบบนี้"
มีใครจะเขียนเป็นตำราลักษณะนี้บ้าง ผมขอจองคนแรกเลย...
และทำไมน๊า...เจ้าโปรแกรมDreamweaver สร้างฟอร์มได้ง่ายไม่ต้องเขียนภาษาเอง แต่ทำไมไม่มีฟังก์ชั่นเชื่อมโยงแสดงผลออกมาเป็นสคริปตามแบบฟอร์มที่ได้ร่างไว้ กลับต้องมาให้เขียนสคริปเอง ก็ไม่รู้
.......เฮ้อ เหนื่อยกว่าที่คิด
พอแระ ผมบ่นมากไปละ
Date : 2009-09-11 02:55:32 By : Zoomsky

No. 10

Quote:
http://ict.moph.go.th/elearning/phpdwmx/index.php

ลิงค์นี้อาจจะตรงใจคุณนะ Zoomsky
ถ้าจะให้เข้าใจ php ในบทเรียน เว็บ thaicreate นี่แหละครับ

ต้องขอบคุณอีกครั้งครับ เนื้อหาเยอะดีครับ เดี๋ยวจะตามไปอ่านแล้วจะพยายามทำความเข้าใจครับ

ขอบคุณทุกๆท่านจริงๆครับผม
Date : 2009-09-11 03:23:43 By : Zoomsky

No. 11

Facebook

Date : 2009-09-11 07:38:46 By : gummezaka

No. 12

ยอมแพ้ดีกว่า...เดี๋ยวออกแบบเวบเองแล้วค่อยจ้างเค้ามาลงสคริปเอาแล้วกัน...เฮ้อ...
Date : 2009-09-11 22:30:20 By : Zoomsky

No. 13

ผมไปเจอมา...สอนแบบนี้แหละครับที่ผมต้องการ....
http://www.youtube.com/watch?v=rdsz9Ie6h7I

มีหลายบทเรียน ลองไปศึกษากันดูนะครับ

พี่ไทยมีใครเคยสอนแบบนี้มั๊ย ... ไม่เคย(เห็น)...ทั้งหนังสือ และ vdo
Date : 2009-09-13 20:36:10 By : Zoomsky

No. 14

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

Code
พี่ไทยมีใครเคยสอนแบบนี้มั๊ย ... ไม่เคย(เห็น)...ทั้งหนังสือ และ vdo

มีแต่โค๊ดตัวอย่างครับ ในเว็บนี้ก็มี ถ้าชอบแบบนี้ก็ search หาเอาซิ
Date : 2009-09-13 21:29:57 By : plakrim

No. 15

คือ ... อยากเห็นที่มีการสอนควบคู่ไปกับโปรแกรม dreamweaver นะครับ ตามหัวข้อกระทู้ที่ผมอยากทราบนะครับผม
ลักษณะว่า...อ้างอิงตำแหน่งต่างๆบนโปรแกรม dreamweaver ให้เขียนสคริปแบบนี้ ตรงนี้ เชื่อมโยงกันไปมา ซึ่งจะเห็นภาพและเข้าใจได้ง่าย

ส่วนเรื่องของโค๊ดตัวอย่างนั้น ผมจับวางไม่ถูกจริงๆนะครับ เมื่อเทียบกับ วีดีโอที่ผมบอกไป เค้าจะแนะนำเป็นจุดๆนะครับ เสียดายภาษาปะกิตผมไม่แข็งแรงเอาซะเลยงิ
แต่ผมกลับเห็นภาพตามได้ง่ายจริงๆนะ
Date : 2009-09-14 22:52:07 By : Zoomsky

No. 16

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

มันไม่ยากหรอกครับ ถ้าเรียนพื้นฐาน html ก่อน
Date : 2009-09-14 23:13:48 By : plakrim

No. 17

โพสกระทู้ ( 356 )

Twitter Facebook

ทำตาม comment ที่ 8 เลย ครับ

ถ้าจะให้ดี เขียนด้วย IDE อื่นดีกว่าไหม อิอิ

Notepad++, Edit plus, Notepad, จะได้ Code ล้วนๆๆ อิอิ
Date : 2009-09-17 02:43:53 By : aknueng

No. 18

โพสกระทู้ ( 119 )

ต้องทำใจครับ อยากใช้ open source หาสอนยาก
Date : 2009-09-17 22:07:55 By : เด็กชาย กอ ไก่

No. 19

Facebook

Date : 2009-09-18 01:37:52 By : gummezaka

No. 20

โพสกระทู้ ( 164 )

สู้ๆนะ อาการเดียวกับผึ้งตอนแรกๆๆเหมือนกาน แต่พายามทำทุกวันเดี๋ยวเราจะเก็ตเองค่ะ อย่าท้อค่ะ
Date : 2009-09-18 11:04:30 By : gangzaclub

No. 21

Quote:
ทำไมน๊า...ถึงไม่มีคนสอน PHP เป็นสเต็ป เหมือน กับโปรแกรม Dreamweaver เลย ที่ว่า "สคริปนี้ ถ้าทำแบบนี้ แล้วจะได้แบบนี้ เปลี่ยนค่าแบบนี้ แล้วจะได้แบบนี้"
มีใครจะเขียนเป็นตำราลักษณะนี้บ้าง ผมขอจองคนแรกเลย...
และทำไมน๊า...เจ้าโปรแกรมDreamweaver สร้างฟอร์มได้ง่ายไม่ต้องเขียนภาษาเอง แต่ทำไมไม่มีฟังก์ชั่นเชื่อมโยงแสดงผลออกมาเป็นสคริปตามแบบฟอร์มที่ได้ร่างไว้ กลับต้องมาให้เขียนสคริปเอง ก็ไม่รู้
.......เฮ้อ เหนื่อยกว่าที่คิด
พอแระ ผมบ่นมากไปละ

คุณ Zoomsky ผมขออธิบายในภาษาของผมนะครับ

dreamweaver เป็นเพียงเครื่องมือช่วนในการเขียน โค้ดให้ง่ายขึ้นขั้นตอนพื้นฐานคือลากแปะ ลากวาง แล้วตัวโปรแกรมจะสร้างโค้ด html ตามที่เราลากวาง

อย่างที่คุณเข้าใจแหละครับ html เป็นเพียงแค่ตัวดีไซด์ ไม่สามารถบอกคุณได้ว่า 10+20 จะได้เท่าใหร่ ดังนั้นเราจึงต้องอาศัยสริบที่เรียกว่า php ในการควบคุมและคำนวน ตัวอย่างง่ายๆนะครับ ถ้าคุณต้องการสร้างตาราง 1000 ตาราง ถ้าเป็น html คุนต้องก้อบวาง หลายครั้ง และโค้ดจะยาวมาก แต่ถ้าคุณใช้ php ในการควบคุม html คุนสามารถเขียนคำสั่งให้ สร้างตารางซ้ำไปเรือยๆตามจำนวนที่คุณต้องการ

อย่างที่ทราบแหละครับว่าการเรียกใช้ก็ไม่เหมือนกัน html คุณจะดับเบิ้ลคลิ้ก file ที่มีนามสกุล .html จากที่ใหนในเคืองคุณก็ได้ แต่ php จะต้องรันผ่าน webserver ตัวโปรแกรมหาดาวโหลดได้จาก thaicreate นี่แหละครับ ไม่สามารถดับเบิ้ลคลิ้กไฟล์ .php แล้วรันได้

Quote:
โจทย์...คือ
ผมต้องการทำเวบเพจขึ้นมา 2 หน้า 1 หน้า ทำฟอร์มกรอกข้อมูล อีก 1 หน้าทำเป็นที่แสดงผล
ผมควรจะเริ่มต้นยังไง?

ส่วนเรื่องนี้เดี๋ยวอธิบายให้ฟังทีละบรรทัดเลยนะครับ

Code (PHP)
<?php
<html><head>
<title>index.html</title>
<meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=windows-874">
</head><body>
<form name="form1" method="post" action="sform.php"> // คือฟอร์มที่จะส่งไปหน้า sform.php หลังจากที่กดปุ่ม Submit
  ชื่อ   <input type="text" name="txtNm"> // textbox ที่ จะส่งค่าไป ในชื่อ txtNm
  <input type="submit" name="Submit" value="Submit">  // ปุ่ม submit สำหรับส่งค่าไป ตามที่ฟอร์มกำหนดว่าไปที่ใหนหรือหน้าใหน
</form>
</body>
</html>
?>

Code (PHP)
<?php
<html>
<head>
<title>sform.php</title>
</head>
<body>
hello  
<?    // เปิดแท็กเพื่อจะใส่ โค้ด php 
echo $txtNm ;   // แสดงค่าที่ส่งมาจากฟอร์มข้างบน ผ่านตัวแปร $txtNm ตามที่ฟอร์มเราตั้งชื่อไว้
?>  // ปิดแท็ก
// ผลที่ได้ก็คือ คำว่า hello ตามด้วยค่าที่เราใส่ใน textbox
</body>
</html>
?>

พอเข้าใจคร่าวๆมั้ยครับว่าทำไมเราต้องใช้ php เพราะ ถ้า html อย่างเดียวคงไม่สามารถเอาค่าจากฟอร์มแรกใน textbox ไปแสดงในหน้าที่สองได้

หวังว่าคงจะช่วยคุณ Zoomsky ได้ไม่มากก็น้อย หรือถ้าเป็นสิ่งที่ทราบดีอยู่แล้วก็ถือว่าเราทั้งคู่ทบทวนแล้วกันนะครับ
Date : 2009-09-18 15:19:06 By : Sek-Artdrinker

No. 22

Date : 2009-09-18 15:23:38 By : Sek-Artdrinker

No. 23

โพสกระทู้ ( 80 )

ผมว่าน่าจะลองลงทุนหาหนังสืออ่านสัก 1-2 เล่ม หากยังไม่เข้าใจอีก ก็ลองไปหาโรงเรียนสอน PHP ก็ได้นะครับ...จากนั้นก็ต่อก็จะได้คัรบ เหมือผมนะครับ แรก ๆ ก็ไม่มีใครช่วยสอน แต่พอ
พยายามดูก้ได้บ้างแล้วครับ
Date : 2010-03-03 11:51:23 By : riderman

No. 24

Guest

เราก็งงด้วย
Date : 2010-05-05 10:35:02 By : kimiri

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : Dreamweaver จะเอา สคริป PHP ลงอย่างไร... เขียนสคริป php ไม่เป็น งั้นผมเอาสคริปสำเร็จรูปที่มีแจกมาแปะ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 02
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่