Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,028

HOME > PHP > PHP Forum > อยากหา โปรแกรมเมอร์ รุ่นพี่ ดีครับ พี่ๆ อยากเป็น โปรแกรมเมอร์ครับ เรียน ปี4 อยุ่ กำลังจะจบครับ

อยากหา โปรแกรมเมอร์ รุ่นพี่ ดีครับ พี่ๆ อยากเป็น โปรแกรมเมอร์ครับ เรียน ปี4 อยุ่ กำลังจะจบครับ

Topic : 032929

Guest

ดีครับ พี่ๆ

อยากเป็น โปรแกรมเมอร์ครับ เรียน ปี4 อยุ่ กำลังจะจบครับ ทางคณิตศาสตร์และคอมพิวเตอร์

อยากหารุ่นพี่ คอยปรึกษาอ่ะครับ
ไม่ทราบเลยว่า จะหางานยังไง
งานเป็นลักษณะแบบไหน

ช่วย add mail มาหน่อยนะครับ
[email protected]
ขอบ คุณพี่ๆ นะครับบบบบบบบบ

(ปล.ต้องการลูกน้องเรียกได้เลย^^ อยากศึกษา ด้าน php,java)
ว่าง วัน จันทร์ อังคาร พฤ เสาร์ อาทิตย์

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-10-12 02:17:23 By : นัท View : 1420 Reply : 17

No. 1

โพสกระทู้ ( 2,794 )
บทความ ( 0 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

สถานะออฟไลน์

เรียนที่ไหนหล่ะครับ รุ่นพี่จะได้รู้ตัว

Date : 2009-10-12 06:39:57 By : panyapol

No. 2

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

Twitter Facebook

ถ้ามีเว็บรุ่นจะมีประโยชน์มาก ๆ
Date : 2009-10-12 06:41:50 By : webmaster

No. 3

โพสกระทู้ ( 512 )

dddddd
Date : 2009-10-12 06:49:32 By : gigza

No. 4

โพสกระทู้ ( 3 )

ไม่ต้องเปงรุ่นพี่ มหาลัยก้อได้ๆ

พวกพี่ๆ ก้อด้ายยครับ

คือ อยากทำงานอ่ะครับ แต่ไม่รุ้ จะเริ่มยังไง

พวกพี่ ทำ อะไรกัน อยุ่อ่ะครับ

สร้าง อัลกอ ไรงี้หรอครับบ ??
Date : 2009-10-12 06:57:50 By : nutone

No. 5

โพสกระทู้ ( 484 )

ถนัดหรือสนใจด้านไหนอ่ะครับ เลือกด้านนั้นเลย

แล้วก้อหาข้อมูลไปเรื่อย ๆ ครับ ไม่ต้องเก่งหรอกครับ ขอให้มีพื้นฐานก่อนก็ใช้ได้แล้วครับ
Date : 2009-10-12 08:14:41 By : onizike

No. 6

โพสกระทู้ ( 1,542 )

Facebook

แปววว ปกติสมาชิก TC ก้อเหมือนพี่น้องกันอยู่แล้วนะค่ะ อิอิ มีปัญหาโพส ครายว่างก้อมาช่วยกันตอบ แบบนี้แหล่ะค่ะ พี่น้องกาน
Date : 2009-10-12 09:00:53 By : gummezaka

No. 7

โพสกระทู้ ( 2,794 )

ถูกกกกกต้องง นะครั๊ปปป
Date : 2009-10-12 09:02:08 By : panyapol

No. 8

โพสกระทู้ ( 1,528 )
บทความ ( 1 )

Quote:
ไม่ทราบเลยว่า จะหางานยังไง

ฝีมือ จังหวะ และโอกาส ครับ
Date : 2009-10-12 09:18:59 By : Sek-Artdrinker

No. 9

โพสกระทู้ ( 83 )

ฝีมือพอมี จังหวะไม่มี โอกาสก็ศูนย์เรย หามาเป็นปีกว่าจะได้ โอกาสนี่สำคัญจริง ๆ ค่ะ

ต้องดูว่าเราถนัดทำอะไร คิดไรเป็น oop ได้ก็เน้นไปเป็นโปรแกรมเมอร์เลย ภาษาไรก็ว่าไป
ถ้าชอบออกแบบ creative ก็เป็นเว็บดีไซน์เนอร์ เว็บมาสเตอร์
ไม่ถนัดซักอย่างก็เป็น user ไปก่อน ค่อย ๆ ศึกษากันไป โอกาสที่เด็กจบใหม่จะโปรเฟสฯ กันเลยก็มีน้อย แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะไม่มี ขึ้นอยู่กับการเรียนรู้นะค่ะ ไม่มีใครให้ถามก็ถามพี่กูฯไป (google)

แต่ถ้าเข้าใจภาษาอังกฤษก็จะเข้าใจโปรแกรมต่าง ๆ ได้ง่าย หา tutorial ได้ง่าย ๆ เช่นกัน
Date : 2009-10-12 17:39:19 By : s_ting

No. 10

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

ผมไม่เก่งภาษาอังกฤษ ก็เขียนได้ แบบว่าตั้งใจ มุ่งมั่น

แต่ไม่มั่นตอนดูงานที่บอกว่า ต้องเก่งภาษาอังกฤษ อิอิ ไม่กล้าไป
Date : 2009-10-12 18:37:56 By : plakrim

No. 11

โพสกระทู้ ( 1,579 )
บทความ ( 3 )

Quote:
ผมไม่เก่งภาษาอังกฤษ

ผมก้ไม่เก่งนะ ที่พอเขียนได้พอใจรักในการเขียนภาษาทุกภาษา
ตอนนี้ก็ให้เพ่ Google ช่วยแปลให้อยู่ 55
Date : 2009-10-12 18:50:54 By : somparn

No. 12

โพสกระทู้ ( 51 )

เป็นผมจะหาconnectionก่อนเลย เราทำด้านไหนก็หาด้านนั้น อันนี้ก็เเป็นแนวทางที่อาจาร์ยสอนมา
เพราะบางคนทำโปรแกรมดีๆขึ้นมาได้ แต่ไม่รู้จะขายใคร ขายยังไงดี ก็หานายหน้ากันไป มันเปลืองนะ
Date : 2009-10-13 00:13:57 By : Tuafu

No. 13

โพสกระทู้ ( 38 )

ทุกอย่างขึ้นอยู่กับใจรักจริงๆ ครับ

ชอบ design ก็ไปทาง graphic designer

ชอบ coding ก็ไปทาง programmer

ชอบ network & security ก็ไปทาง networker

ถ้าใจรักซะอย่างมันก็จะทำให้เกิดการเรียนรู้+ฝึกฝน

ยิ่งฝึกฝนมากเท่าไหร่ ก็ยิ่งได้ประสบการณ์มากขึ้นเท่านั้น

เจอปัญหาก็ค่อยๆ เรียนรู้หาทางแก้กันไป พอแก้ได้ก็ภูมิใจกับมันสักพัก

ก็จะมีปัญหาใหม่ๆ มาให้แก้เสมอ ทำไปเรื่อยๆ ก็เพลินดีครับ

เวลาไปหางานจริงๆ ทางสายนี้เค้าจะมองเรื่องการปฏิบัติมากกว่าทฤษฎีครับ

ไม่ถึงกับว่าจะไม่มีเรื่องทฤษฎีในหัวเลยนะ แต่ถ้าเค้าต้องการอะไรแล้วเราทำให้เค้าได้หมด

เค้าก็ไม่มองเรื่องนี้เลยครับ

เจอมาเยอะ เจ็บมาเยอะ
Date : 2009-10-13 01:50:34 By : suriya_puk

No. 14

โพสกระทู้ ( 1,542 )

Facebook

คุณหนึ่งตอบยาวตลอด ท่าทางจาเก็บกดเน้อ แห่ะๆ ล้อเล่ง แต่ช้าแต่
Date : 2009-10-13 07:49:47 By : gummezaka

No. 15

Guest

โปรแกรมเมอร์ทำงาน 3-5 ปีเงินเดือนตัน ต้องเปลี่ยนงานเป็น SA
SA ทำงาน 3-5 ปี เงินเดือนตัน(ดีที่ได้เป็นหัวหน้าโปรแกรมเมอร์)
ต้องเปลี่ยนงานเป็น หัวหน้าโครงการหรือผู้จัดการ
สรุป งานโปรแกรมเมอร์เหมือนฐานปิรามิด(กรรมกร) อยากเป็นโปรแกรมเมอร์ต้องคิดให้ดี
ถ้าอ่านมาถึงตรงนี้ยังอยากเป็นโปรแกรเมอร์อีกให้เรียนภาษาอังกฤษให้เก่งทั้งอ่านและเขียน
จากนั้นย้ายงานไปทำที่เมืองนอก ถึงจะมีที่ให้โปรแกรมเมอร์มากประสบการณ์(เก่ง)
Date : 2011-02-08 19:38:27 By : โปรแกรมเมอร์แก่

No. 16

โพสกระทู้ ( 215 )

Facebook

จุดหลักของ โปรแกรมเมอร์ ที่เก่งๆ คือ "คิดต่าง"
Date : 2011-02-09 10:56:06 By : compeng

No. 17

Guest

programmer นงค์
อยากจะได้โปรแกรมเมอร์ ซักคนอะคับที่ทำพวก database website แล้ว เขียนโปรแกรมได้อะคับ เห็นเพื่อนแนะนำ โปรแกรมเมอร์ ที่ชื่อ คุร นงค์ แต่พอดีทำเบอร์หายเลยอยากให้ คุณ นงค์ ช่วยติดต่อ ผ่าน e-mail นี้ ิ[email protected] โปรแกรมเมอร์อื่น สนใจติดต่อได้นะคับ
จะให้วางระบบ การจัดการสินค้า ขายของ แล้วก้ทำ web อะคับ
Date : 2011-03-22 21:50:25 By : big

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : อยากหา โปรแกรมเมอร์ รุ่นพี่ ดีครับ พี่ๆ อยากเป็น โปรแกรมเมอร์ครับ เรียน ปี4 อยุ่ กำลังจะจบครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 02
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่