Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > FWD มาจากเพื่อนสมัยเรียนมหาลัยค่ะ มันคือ ความจริงที่เกิดขึ้นบนโลกนี้ ก่อนอ่าน ตั้งนะโม 3 จบ แล้วต

FWD มาจากเพื่อนสมัยเรียนมหาลัยค่ะ มันคือ ความจริงที่เกิดขึ้นบนโลกนี้ ก่อนอ่าน ตั้งนะโม 3 จบ แล้วต

Topic : 033727

โพสกระทู้ ( 1,542 )
บทความ ( 0 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

สถานะออฟไลน์
Facebook

มันคือ ความจริงที่เกิดขึ้นบนโลกนี้

ก่อนอ่าน ตั้งนะโม 3 จบ แล้วต่อด้วย

สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ

สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ สาธุ สาธุ สาธุ (บทแผ่เมตตา)

(บทกล่อนบทนี้ แต่งจากความเป็นจริงครับ)

เมื่อก่อนกูหวานทำเป็นอาย กูนัวเนียรอบกาย ที่รักจ๋า
เดี๋ยวนี้กูหวาน ' อาวกระโถนมา ' กูนัวเนีย ขอเหอะว่ะ ' ไกลๆตีน '

เมื่อก่อนกูอ้อน น่ารักจัง เดี๋ยวนี้อ้อนมั่ง ' อย่าเล่นลิ้น '
เมื่อก่อนหอมแก้มเป็นอาจิณ เดี๋ยวนี้ได้กลิ่นเป็นอาเจียร

เมื่อก่อนเจอกัน อ่ะของฝาก เดี๋ยวนี้ เมิงอยาก ก็ซื้อดี๊
เมื่อก่อนขับรถรับส่งฟรี เดี๋ยวนี้เฮ้ย! แท๊กซี่ เอาอีนี่ไป

เมื่อก่อนร้องไห้คอยกอดปลอบ ป่าวประกาศช๊อบ ชอบบบบ คนอ่อนไหว
เดี๋ยวนี้กูร้องไห้ โอ้ย...เป็นรัย อ่ะ กระแดะเข้าไป อยากได้อะไร บอกดีๆ

เมื่อก่อนยิ้มให้ โหย...ใจเต้น เดี๋ยวนี้ยิ้มให้เห็น ' กูปวดขี้ '
เมื่อก่อน เฮ้ย..ขาว ว๊าว ดูดี เดี๋ยวนี้ซีดยังกะผี ดูมันชม

เมื่อก่อนข้ามถนนเดินจูงมือ ข้าวของเงี้ยช่วยถือกลัวเราล้ม
เดี๋ยวนี้ยกมือขึ้นพนม โอมพี้ยง...ให้มันล้มรถเหยียบคอ

เมื่อก่อนสาวมองทำเป็นเงียบ เดี๋ยวนี้ขอเบอร์เพียบไอ้หน้าม่อ
เม??่อก่อนจะไปไหน เดี๋ยวป๋มรอ เดี๋ยวนี้ไม่ง้อ จะไปไม่ไป ...

เมื่อก่อนทำอะไรผิดโอ้ย ... นิดหน่อย เดี๋ยวนี้ เดี๊ยะต่อย ... ดีๆหน่อยได้มั้ย ?
เมื่อก่อนใครมองก็โกรธเป็นฟืนไฟ เดี๋ยวนี้ ใครอยากได้ กูให้ฟรี

เมื่อก่อนกินข้าวเดี๋ยวป๋มจ่าย ก็นะ ... เกรงจัย คุณเป็นเลดี้
เดี๋ยวนี้ ... หลอกแดกกูฟรีๆ เซ็งจังอีนี่เกาะกูกิน

เมื่อก่อนกูงอนทำเป็นง้อ โวยวายตัดพ้อ ชีวิตจะสิ้น
เดี๋ยวนี้กูงอนทำท่าจะบิน ' งั้นเลิก ' ฟังจนชิน ต้องง้อมัน

เมื่อก่อนโทรตามเอาใจใส่ เดี๋ยวนี้โทรไปปิดซะงั้น
เมื่อก่อนเมจเสจส่งทั้งวัน เดี๋ยวนี้ความจำสั้นลืมจ่ายตังค์

คนแต่งกลอนคงจะเก็บกดจริง ๆ....

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-10-31 10:21:47 By : gummezaka View : 1111 Reply : 18

No. 1

โพสกระทู้ ( 1,322 )

เออ เพิ่งโดนมาเลย 5ห้า๕ ประมาณนี้ละครับ

Date : 2009-10-31 10:27:39 By : pokultra

No. 2

Quote:
เป็นให้เราได้ทุกอย่าง..จิงๆๆ

ก - เ ก็ บ เ ร า ไ ว้ ใ น ใ จ
ข - เ ข้ า ใ จ เ ร า
ค - ค อ ย เ ป็ น กำ ลั ง ใ จ ใ ห้ เ ร า
ง - ง้ อ เ ร า เ มื่ อ รู้ ตั ว ว่ า เ ข า ผิ ด
จ - จั บ มื อ เ ร า เ มื่ อ ต้ อ ง ก า ร กำ ลั ง ใ จ
ฉ - เ ฉ ย กั บ ค ว า ม ใ จ ร้ อ น ข อ ง เ ร า
ช - ช่ ว ย เ ห ลื อ เ ร า
ซ - ซื่ อ สั ต ย์ กั บ เ ร า ญ า ติ ดี กั บ เ ร า เ ส ม อ
ด - เ ดิ น เ คี ย ง ข้ า ง เ ร า
ต - ติ ด ต า ม ข่ า ว ค ร า ว ค ว า ม เ ป็ น ไ ป ข อ ง เ ร า
ถ - ไ ถ่ ถ า ม ทุ ก ข์ สุ ข
ท - ทำ ใ ห้ ชี วิ ต ข อ ง เ ร า เ ป ลี่ ย น ไ ป
ธ - ธั ม ม ะ ธั ม โ ม กั บ เ ร า
น - นั บ ถื อ เ ร า แ ล ะ น่ า รั ก ใ น ส า ย ต า ข อ ง เ ร า
บ - บ อ ก ค ว า ม จ ริ ง แ ก่ เ ร า
ป - ป ล อ บ ใ จ เ มื่ อ เ ร า ท้ อ
ผ - ผ า ย มื อ ต้ อ น รั บ เ ร า เ ส ม อ
ฝ - ฝ า ก ค ว า ม จ ริ ง ใ จ ไ ว้ กั บ เ ร า
พ - เ พิ่ ม พ ลั ง ใ ห้ แ ก่ เ ร า
ฟ - ฟั ง เ ร า เ ส ม อ
ภ - ภู มิ ใ จ ใ น ตั ว เ ร า
ม - ม อ บ สิ่ ง ดี ดี แ ก่ เ ร า
ย - ย ก โ ท ษ ใ ห้ กั บ ข้ อ ผิ ด พ ล า ด ข อ ง เ ร า
ร - รั ก ที่ เ ร า เ ป็ น เ ร า
ล - ล ะ เ อี ย ด อ่ อ น กั บ ค ว า ม รู้ สึ ก ข อ ง เ ร า
ว - ไ ว้ ใ จ เ ร า
ศ - ศึ ก ษ า นิ สั ย ที่ แ ท้ จ ริ ง ข อ ง เ ร า
ส - สั ง เ ก ต ค ว า ม เ ป ลี่ ย น แ ป ล ง ใ น ตั ว เ ร า
ห - เ ห็ น คุ ณ ค่ า ข อ ง เ ร า
อ - อ ธิ บ า ย ใ น สิ่ ง ที่ เ ร า ไ ม่ เ ข้ า ใ จ
ฮ - เ ฮ ฮ า กั บ เ ร า ไ ด้ ทุ ก เ ว ล า ...*

อันนี้ตอนหวานๆ ส่งให้ักันบ่อยๆ
Date : 2009-10-31 10:29:36 By : pokultra

No. 3

Facebook

แปวววว... ยังดีมีตอนหวานๆ ดีก่าเรามะเคยมีครายส่งให้ 555+
Date : 2009-10-31 10:36:23 By : gummezaka

No. 4

โพสกระทู้ ( 5,146 )
บทความ ( 26 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

งั้น เด่วส่งปาย เอากี่ชิ้นอ่ะ หนมจีบซาละเปาด้วยไม๊ หรือเปลี่ยนเป็น ส้มตำ ไก่ทอด
Date : 2009-10-31 10:50:27 By : deawx

No. 5

แป่ว...

วันนี้บอร์ดเงียบๆ อ่ะ

วันนี้เค้าไม่ค่อยมีใครทำงานกันมั้ง
Date : 2009-10-31 10:54:20 By : pokultra

No. 6

โพสกระทู้ ( 1,463 )
บทความ ( 1 )

Twitter Blogger

กระทู้ฮิต
Date : 2009-10-31 11:01:57 By : num

No. 7

โพสกระทู้ ( 1,579 )
บทความ ( 3 )

5555
รวมกันเราอยู่ แยกหมู่เราตาย

551
เลือกที่จะเกิดไม่ได้ แต่เลือกที่จะเป็นได้
Date : 2009-10-31 11:10:14 By : somparn

No. 8

Quote:
กระทู้ฮิต

ถ้าคุณไม่เข้ามาอ่าน
พรุ่งนี้คุณจะคุยกับเค้าไม่รู้เรื่อง

Date : 2009-10-31 11:11:18 By : pokultra

No. 9

Facebook

Quote:
งั้น เด่วส่งปาย เอากี่ชิ้นอ่ะ หนมจีบซาละเปาด้วยไม๊ หรือเปลี่ยนเป็น ส้มตำ ไก่ทอด

แปวววว ... มาหวานนะวันนี้อ่ะ กินไรผิดปกติป่าว ท่าทางไก่จามีสารพิษเข้าไป
Date : 2009-10-31 11:46:05 By : gummezaka

No. 10

โพสกระทู้ ( 5,146 )
บทความ ( 26 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

แพ้หมูตาโตครับ กิกิ
Date : 2009-10-31 11:54:52 By : deawx

No. 11

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

Date : 2009-10-31 12:05:56 By : plakrim

No. 12

Facebook

Quote:
แพ้หมูตาโตครับ กิกิ

กำ ... จาถือว่าเปงคำชม ก้อแล้วกันนะ ว่าแต่อีตาอั๋น ขำไรมิทราบ ปั๊ด....พาลๆ 555+
Date : 2009-10-31 13:28:58 By : gummezaka

No. 13

Quote:
3 คาถาของคนทำงาน โดนจริง ๆ....@0@...

1 . คาถาคนทำงาน ขั้นแรก...ท่อง นะโม 3 จบ ก่อน แล้วจึงค่อยท่องคาถานะ

อาจจะมี ... เซ็งไปบ้าง....ในบางครั้ง
อาจจะมี ...เบื่อกันบ้าง.... ในบางหน
อาจจะมี ...เหม็นขี้หน้า...กับบางคน <====== อันนี้ โดน
พยายามทน ทำงานไป เพราะได้ตังค์ <====== อันนี้โดนก่า

2. คาถาปล่อยวาง
กูว่าแล้วในโลกนี้มีปัญหา
เขาไม่ด่า ก็ชื่นชม หรือเฉยๆ
สาม ประเภทที่ว่านี้มิเปลี่ยนเลย
จงวางเฉยใครถือสาเป็นบ้าตาย

3. คำสอนของพระพุทธเจ้า
อย่าไปนึกว่า 'คนอื่น' เหนือ กว่าเรา เพราะทำให้เกิดปมด้อย
อย่าไปนึกว่า 'คนอื่น' ต่ำ กว่าเรา เพราะทำให้เกิดทิฐิ
อย่าไปนึกว่า 'คนอื่น' เสมอ เท่าเรา เพราะทำให้เกิดการแข่งขัน ชิงดีชิงเด่น
จงนึกเสมอว่า 'คนอื่นทุกคน' เป็นเพื่อนร่วมทุกข์ เกิด แก่ เจ็บ ตาย ด้วยกันทั้งสิ้น

เอาไปอีกหน่อย
Date : 2009-10-31 14:41:42 By : pokultra

No. 14

Facebook

Date : 2009-10-31 14:47:21 By : gummezaka

No. 15

โพสกระทู้ ( 484 )

โดนเลย คุณ Rastafari
Date : 2009-10-31 16:58:46 By : onizike

No. 16

Facebook

>> >Subject: เรื่องเลวร้าย ที่ผมทำกับเพื่อนพี่สาว
>> >
>> >
>> > > ผมอาศัยอยู่กับพี่สาวสองคนในบ้านสองชั้นหลังเล็กๆ
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;ที่ทำงานของผมอยู่***งจากบ้านไม่มากนัก
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;ทุกวันหลังเลิกงานผมจะเดินกลับบ้าน
>> > > >>>> > > > ด้วยความหวังอะไรบางอย่าง
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > >
>> > > >>> ;ครับ….ความหวังของผมกำลังเดินมาแล้ว……นางในฝันของผม
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > มิใช่ฝันเปียกนะท่านๆ หึ หึ)
>> > > >>>> > > > > >> > > > >
>> > > > ผมเฝ้ามองเธอมาหลายเดือนแล้วครับ
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > >
>>บางครั้งผมรู้สึกเหมือนกับว่ามีรอยยิ้มเล็กๆ
>> > > >>>> > > > > >> > > จากเธอส่งมาให้ผู้ชายจืดๆ
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > เช่นผม (หรือหัวใจผมมันหลอกตัวเองนะ)
>>หลายครั้งที่ผมอยากจะเข้าไปแนะนำตัวกับเธอ
>> > > >>>> > ;แต่เพราะสายตาน่าเกลียด-น่ากลัวของกะเทยควายเพื่อนของเธอ
>>;ทำให้ผมต้องถอยกลับอย่างฝันหนีทุกครั้งไป
>> > > >>>> >
>> > > > >> > > > > > > >
>> > > >>> ;หากบอกไปคงไม่มีใครเชื่อว่านักกีฬากล้ามใหญ่อย่างผม
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > จะกลัวกะเทยฝังใจเช่นนี้
>> > > >>>> > > > > >> > >
>> > > >>>> > > >
>> >หลายเดือนมานี้ไม่มีซักวันเลยที่เจ้ากะเทยควายจะปล่อยให้เธอเดินคนเดียว
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > เมื่อไหร่ผมจะมีโอกาสนะ?
>> > > >>>> > แต่รักแท้ต้องไม่ทิ้งความพยายาม
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;ผมเชื่อว่าวันหนึ่งโอกาสต้องเป็นของผม
>> > >> > > > > > > >
>> > > >>>> > ;ในขณะที่หัวใจผมกำลังอิ่มเอิบไปด้วยความหวังแห่งรักนั้น
>> > > >>>> กลับมีเหตุการณ์เลวร้ายที่คาดไม่ถึงเกิดขึ้นกับชีวิตผม
>> >เพื่อนของพี่สาวย้ายเข้ามาเช่าบ้านติดกับบ้านผม
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;พี่สาวแนะนำให้ผมรู้จัก “พี่มด”
>> > > >>>> > > > > >> > > และขอแรงผมช่วยขนย้ายสัมภาระเข้าบ้าน
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > >
>> >
>> >;แต่สายตาและรอยยิ้มของพี่มดที่มองมายังผมซิครับ
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;ทำเอาหัวใจของผมเหมือนจะหยุดเต้น
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;ผิวของพี่มดขาวละเอียดมาก
>> > > >>>> > > เข้าใจว่าคงผ่านการดูแลมาอย่างดี
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;พี่มดสูงประมาณ 170 ซม.
>> > > >>>> > > > > >> > เอวเล็กรับกับก้นที่ได้รูปอย่างแปลกประหลาด
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;ในระหว่างที่ช่วยกันขนย้ายสิ่งของ
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;ผมมองผ่านหน้าอกของพี่มดอย่างไม่ตั้งใจ
>> > > > >> > > > > > > > ;แต่ก้ออดจะนึกถึงแตงโมลูกย่อมๆ
>> > > >>>> > > > > >>ที่แม่ค้าวางขายอยู่ในตลาดไม่ได้
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;เธอเอามันมาจากไหนนะ
>> > > >>>> เห็นแล้วน่าหนักอกหนักใจแทนจริงๆ
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;ยามที่เราขนย้ายสิ่งของผ่านช่องทางเล็กๆ
>> > > >>>> ที่ต้องค่อยๆ
>> > > >>>> > > > > >> > เบียดผ่านกัน
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > >
>> > > >>>> > > > > >> > > > > >
>> > >
>> >>>> > > > > >> > > >
>> > > >>>> > > > > >> >
>> > > >>>> > > > >
>> > > >>>> > >
>> > > >>>>
>> > >
>> >
>> >>>>>;ผมรู้สึกได้ถึงความนิ่มจากร่างกายพี่มดที่บดเบียดลงมาบนร่างกายที่เต็มไปด
>> >้วย
>> > > >>>> > > > เม
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > ็ดเหงื่อของผม
>> >มันเป็นความรู้สึกที่คนอย่างผมยากจะบรรยายจริงๆ
>> > > >>>> > > > > >> > > > > >
>> > > ;พี่มดคงมองผมเป็นน้องเลยไม่ได้ระวังตัว
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ผมได้แต่ข่มความรู้สึกแปลกๆ
>> > > >>>> > > > > >> > > ที่กำลังปะทุขึ้นมาในใจอย่างสุดความสามารถ
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > อย่างน้อยก้อเพื่อเห็นแก่พี่สาวผม
>> > > >>>> วันเวลาผ่านไปพี่มดมาเป็นแขกประจำของพี่สาวผมแทบทุกวัน
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > บางวันก้อชวนกันออกไปดูหนังพักผ่อน
>>บางวันก้อชวนกันไปหาหมอความงาม
>>;(ไม่รู้พี่สาวผมจะบ้าความงามตามพี่มดไปถึงไหนไม่เข้าใจจริงๆ)
>>แต่สายตาที่พี่มดมองมายังผมมันแฝงแววตาแปลกๆ
>> > > >>>> > > มากขึ้นทุกวัน
>> > >>;บางคืนผมหลับตานอนยังมองเห็นรอยยิ้มและแววตาคู่นั้นจนนอนไม่หลับ
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;ต้องลุกขึ้นมาออกกำลังกายหนักๆ
>> > > >>>> > > > > >> > เพื่อข่มความรู้สึกตัวเองให้บรรเทาลง
>> > > >>>>
>> > > > > >> > > > ;...
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > คืนนี้ตีสองกว่าแล้ว
>> > > >>>> > > ผมตื่นขึ้นมาเพราะเสียงเรียกของพี่สาว
>> >;ผมเดินลงบันไดมาเจอพี่สาวกำลังประคองพี่มดที่อยู่ในอาการเมาไม่ได้สติ
>> >;พี่สาวบอกว่าคืนนี้เพื่อนร่วมรุ่นเลี้ยงฉลองกัน
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > แต่พี่มดเมามาก กุญแจบ้านพี่มดก้อหาย
>> > > >>>> > > จึงต้องพามานอนบ้านเรา
>> > > >> > > > > > > >
>> > > >>>> > > แล้วพี่สาวก้อบอกให้ผมประคองพี่มดขึ้นไปนอนบนห้องของพี่สาว
>>;ส่วนตัวพี่สาวขับรถออกจากบ้านไปส่งเพื่อนๆ
>> > > >>>> อีกสองสามคน
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ผมประคองพี่มดขึ้นบันไดไปห้องพี่สาว
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;ด้วยแขนขาที่สั่นจนแทบควบคุมไม่ได้
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;กลิ่นไวน์อ่อนๆ
>> > >
>> >>>> > > ผสมกับกลิ่นน้ำหอมราคาแพงที่อาบอยู่บนตัวพี่มดลอยมาแตะจมูก
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ลูกแตงโมย่อมๆ มันเบียดกับร่างกายผม
>> > > >>>> > > > > >> > > จนหลุดออกจากเกาะอกมาโชว์แก่สายตา
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ผมได้แต่ข่มความรู้สึกตัวเอง
>>ประคองพี่มดขึ้นมาจนสุดขั้นบันไดอย่างยากเย็น
>>แต่แล้วเหตุการณ์ที่ผมไม่คาดคิดก้อเกิดขึ้น
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;คงด้วยความเมา >> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > พี่มดผลักผมเข้าไปติดผนัง
>> >> > > > > > > >
>> > > >>>> > > > ;หน้าอกทั้งสองบดเบียดกับหน้าอกเปลือยเปล่าของผมอย่างแนบแน่น
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;ก่อนที่ผมจะทันได้ตั้งตัว
>> >;ริมฝีปากของพี่มดก้อกดลงมาบดเบียดกับริมฝีปากผม
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;...
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;จากนั้นสติของผมก้อขาดลง
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;ลืมผิดชอบชั่วดี ลืมทุกสิ่งรอบกาย
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ผมทำสิ่งเลวร้ายที่สุดในชีวิตกับพี่มด
>> >
>> > >>>> > อย่างไม่น่าให้อภัย
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;สติผมกลับคืนมาอีกครั้งหนึ่ง
>>ภายใต้เสียงร้องครวญครางเจียนจะขาดใจของพี่มด
>>แต่ทุกอย่างมันก้อสายเกินที่จะแก้ไขซะแล้ว
>> >อารมณ์ที่อัดอั้นมันไหลออกจากตัวผมอย่างสุดจะควบคุม
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;ผมไม่น่าทำมันลงไปเลย…..
>>;...
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;ผมขอโทษ….
>>;เสียงขอโทษของผมหลุดออกมาจากปากอย่างแผ่วเบา
>> > > >>> ;ภายใต้เสียงสะอื้นและน้ำตาที่ไหลออกมาอย่างไม่ขาดสาย
>> >ผมกอดกระชับพี่มดอย่างสำนึกผิดในการกระทำของตัวเอง
>> > > >>>> > ;แต่เลือดที่ไหลออกมาเต็มขาของพี่มดทำให้ผมตกใจแทบสิ้นสติ
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;...
>> > >> > > > > > > > ;หลังจากคุณหมอรับตัวพี่มดเข้าห้องฉุกเฉินแล้ว
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ผมทรุดตัวลงนั่งบนเก้าอี้อย่างหมดแรง
>> >;คงเป็นครั้งแรกของพี่มดที่เจอเรื่องเลวร้ายเช่นนี้
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;พี่มดจะให้อภัยผมหรือเปล่านะ
>>;หากพี่มดแจ้งความกับตำรวจผมจะทำอย่างไรดี
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;ผมไม่น่าทำกับพี่มดอย่างนี้เลย
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;แต่ผมไม่ได้ตั้งใจจริงๆ
>> > >
>> >>>> > > > > >>ร่างกายมันทำไปตามความต้องการของมันเอง
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;แล้วผมจะบอกเรื่องนี้กับพี่สาวอย่างไร?
>> >;พี่สาวยืนจ้องหน้าผมด้วยแววตาที่ยากเกินจะบรรยาย
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;ผมนั่งก้มหน้าปล่อยเสียเบาๆ
>> > > >>>> > > เล็ดลอดออกจากปากอย่างยากเย็น
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;“ผมขอโทษครับพี่”
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;
>> > > > >> > > > > > > > ;พี่ก้อรู้ว่าผมเกลียดกะเทยมาก
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > "ผมลืมตัวถีบพี่มดตกบันได”
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;ผมทำไปอย่างไม่รู้ตัวจริงๆ ครับ
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;……….
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;…….
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;…..
>> > > >>>> > > > > >> > > >
>> >
>> >>;(เพราะรู้….ข้าจึงปล่อยนังมดไว้กับแก…..คิดไม่ถึงจริงๆ…พี่สาวรำพึงเบาๆ)
>> >;……นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า…..กะเทยควรระวังชายกล้ามใหญ่….เหอ…เหอ…
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ;อ่านถึงตอนนี้แล้ว >> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ถอนหายใจกันเฮือกใหญ่
>> > > >>>> > > > > >> > > > > > > > ทำไมเหรอ
>> > > >>>> จ๊ะ @^_^@
Date : 2009-10-31 16:58:54 By : gummezaka

No. 17

โพสกระทู้ ( 532 )
บทความ ( 1 )

คนเราช่างคิดได้กันเนอะ
Date : 2009-10-31 18:29:08 By : tingtongkub

No. 18

Facebook

555+ ขำขำน่ะ
Date : 2009-10-31 23:26:18 By : gummezaka

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : FWD มาจากเพื่อนสมัยเรียนมหาลัยค่ะ มันคือ ความจริงที่เกิดขึ้นบนโลกนี้ ก่อนอ่าน ตั้งนะโม 3 จบ แล้วต

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 02
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่