Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > thaicreate ตรวจสอบอย่างไรว่าเป็น กระทู้ขยะ thaicreate ตรวจสอบอย่างไรว่าเป็น กระทู้ขยะ แล้วให้ทำการ search แทน ช่วยแนะนำด้วยครับ

thaicreate ตรวจสอบอย่างไรว่าเป็น กระทู้ขยะ thaicreate ตรวจสอบอย่างไรว่าเป็น กระทู้ขยะ แล้วให้ทำการ search แทน ช่วยแนะนำด้วยครับ

Topic : 033973

โพสกระทู้ ( 581 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์
Facebook

thaicreate ตรวจสอบอย่างไรว่าเป็น กระทู้ขยะ แล้วให้ทำการ search แทน ช่วยแนะนำด้วยครับ

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-11-06 16:15:14 By : nilas View : 974 Reply : 18

No. 1

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

ก็ใช้พวกเรานี่แหละครับ ช่วยกันลบ ๆๆ

แต่ถ้าหมายถึงเป็นพวก bot spam หมดสิทธิ์ครับ ถึงมันฉลาดสามารถโพสแบบออโต้ แต่เราฉลาดกว่ามัน

Date : 2009-11-06 16:16:54 By : webmaster

No. 2

โพสกระทู้ ( 302 )

มีหลักการพอคราวๆ ไม่ครับ
Date : 2009-11-06 19:25:48 By : pun05

No. 3

โพสกระทู้ ( 1,579 )
บทความ ( 3 )

bot มัน Review ไม่เป็นครับเคยอ่านในกระทู้เจอไม่รู้ว่ากระทู้ไหนล่ะจำไม่ได้ หุหุหุหุ
อีกอย่าง thaicreate ส่งข้อมูลแบบ hidden ด้วยครับก่อนจะส่งข้อมูลนั้นลง database อีกที
Date : 2009-11-06 19:38:07 By : somparn

No. 4

โพสกระทู้ ( 532 )
บทความ ( 1 )

hidden ยังไงครับ คือผมไม่ค่อยเข้าใจครับ รบกวนธิบายเพิ่มทีครับ
Date : 2009-11-06 19:47:47 By : tingtongkub

No. 5

โพสกระทู้ ( 1,542 )

Facebook

Date : 2009-11-06 19:52:51 By : gummezaka

No. 6

โพสกระทู้ ( 2,794 )

Quote:
อีกอย่าง thaicreate ส่งข้อมูลแบบ hidden ด้วยครับก่อนจะส่งข้อมูลนั้นลง database อีกที

ยังไงรึ??
Date : 2009-11-06 19:57:30 By : panyapol

No. 7

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

พี่วิน preview โดยใช้ js ครับ แล้ว save ด้วย ajax

ไม่ได้ใช้ hidden ในการบันทึกหลัง preview

มั่วปะวะเนี้ยตู
Date : 2009-11-06 20:43:42 By : plakrim

No. 8

โพสกระทู้ ( 302 )

"hidden" "text" หรือเปล่า

อาจจะคล้ายๆ แบบว่าพอตั้งกระทู้แล้วส่งไปอีก form แล้วให้ยื่นยันอีกที
ไม่แน่ใจใช้ cookie หรือเปล่าครับ มั่วแท้ พอดีจะเอาหลักการนี้ไปใช่เหมือนกันครับ

ปล.บางทีผมตอบกระทู้ไปลืมกด ยืนยัน หลายครับแล้วอุตสาพิมพ์
Date : 2009-11-06 20:44:48 By : pun05

No. 9

สรุปว่าเป็น hidden หรือเปล่าครับ งง มากครับ
Date : 2009-11-06 20:47:12 By : tingtongkub

No. 10

Quote:
พี่วิน preview โดยใช้ js ครับ แล้ว save ด้วย ajax

ไม่ได้ใช้ hidden ในการบันทึกหลัง preview

มั่วปะวะเนี้ย

อ้าวหรือโทษทีครับผมเข้าใจผิดครับ
Quote:
สรุปว่าเป็น hidden หรือเปล่าครับ งง มากครับ

เป็นตามที่เพ่อั๋นบอกอ่ะครับ

Quote:
มั่วแท้

Date : 2009-11-06 20:56:19 By : somparn

No. 11

Facebook

ผมเห็นมี กระทู้ พวก ขายของ มา post ผมเปิดเข้าไปดู เพื่อจะช่วยลบ แต่กลับ เป็น ช่องให้กรอก ข้อมูลแทน ไม่มีเนื้อหา เกี่ยวกับ การขายของ เลยสังสัยว่า คุณ win ทำได้ไง นะคับ
Date : 2009-11-06 21:31:10 By : nilas

No. 12

Quote:
ผมเห็นมี กระทู้ พวก ขายของ มา post ผมเปิดเข้าไปดู เพื่อจะช่วยลบ แต่กลับ เป็น ช่องให้กรอก ข้อมูลแทน ไม่มีเนื้อหา เกี่ยวกับ การขายของ เลยสังสัยว่า คุณ win ทำได้ไง นะคับ

สงสัยมีคนลบตัดหน้าไปก่อนครับ
Date : 2009-11-06 21:32:55 By : webmaster

No. 13

หลักการง่าย ๆ ป้องกัน spam bot ครับ อาจจะทำเป็น Images ให้ User กรอกข้อมูลเพื่อตรวจสอบ แต่ผมใช้วิธีการดักตรง ปุ่ม Click ซึ่งผมจะไม่ใช้เป็นปุ่ม submit แต่จะใช้ button แทนครับ แล้วใช้การ Preview เพื่อตรวจสอบข้อมูลอักครั้งหนึ่ง และในช่วงที่ Preview ก็ให้สร้าง Flag ว่าผ่านการ Preview แล้วให้สามารถ Save ได้ เพราะ bot มันจะ Preview ไม่เป็นครับ
Date : 2009-11-06 21:36:18 By : webmaster

No. 14

โอ้ กระจ่างแล้ว ครับ ขอบคุณมากๆครับ
Date : 2009-11-06 22:04:22 By : tingtongkub

No. 15

โพสกระทู้ ( 1,439 )

Facebook

bot spam สร้างยังไงอ่ะครับ ถามตรงๆเลยน่ะครับเนี่ย
จะมีคนยอมตอบตรงๆให้ผมเปล่า อิอิ
Date : 2009-11-06 22:09:56 By : xbeginner01

No. 16

ผมหากระทู้เจอล่ะ คงจะเรียบเรียงผิดไปหน่อยครับ
ที่ผมเอามาตอบนั้นผมไปอ่านเจอในกระทู้นี้ซึ้งนานล่ะประมาณเดือนกว่าๆครับ
ลองอ่านดูนะครับ https://www.thaicreate.com/php/forum/030765.html
เราคงเข้าใจผิดอย่างแรงเลยแหะ หว่าเป็นคนมั่วในเรื่องข้อมูลล่ะเรา
ต้องขอโทษอีกครั้งนะครับ (ไม่ได้ขอโทษเดียวนอนไม่หลับ)
Date : 2009-11-06 23:02:50 By : somparn

No. 17

Facebook

อ่อ เข้าใจแล้ว เพราะ ถ้าไม่มีไฟล์ ก็ให้ไปที่หน้าที่กำหนด โดย error 404 ใช่ไหม ผมเลย งง ตรวจสอบได้อย่างไร จริงแท้มีคนลบนี้เอง ตัดหน้า เราไปอีก
Date : 2009-11-07 08:53:04 By : nilas

No. 18

โพสกระทู้ ( 1 )

ยังไม่เคยโพสขอลองโพสหน่อย
Date : 2010-03-11 16:37:06 By : tonarocki

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : thaicreate ตรวจสอบอย่างไรว่าเป็น กระทู้ขยะ thaicreate ตรวจสอบอย่างไรว่าเป็น กระทู้ขยะ แล้วให้ทำการ search แทน ช่วยแนะนำด้วยครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 02
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่