Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > กรณีศึกษาค่ะ พี่วิน อิอิ รบกวนพี่วินช่วยเรียกกระทู้นี้กลับมาหน่อยค่ะ

กรณีศึกษาค่ะ พี่วิน อิอิ รบกวนพี่วินช่วยเรียกกระทู้นี้กลับมาหน่อยค่ะ

Topic : 034752

โพสกระทู้ ( 1,542 )
บทความ ( 0 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

สถานะออฟไลน์
Facebook

รบกวนพี่วินช่วยเรียกกระทู้นี้กลับมาหน่อยค่ะ

https://www.thaicreate.com/php/forum/034611.html

ที่อยากให้เรียกดูเนื่องจากว่าเราสามารถเรียกกลับมาดูได้รึป่าว แล้วสามารถรู้ได้ไหมว่าครายเป็นคนลบ
รบกวนด้วยนะค่ะ พี่เดี่ยวฝากมา แปววว

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-11-23 12:17:37 By : gummezaka View : 1164 Reply : 13

No. 1

โพสกระทู้ ( 5,146 )
บทความ ( 26 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

ที่อยากให้กู้เพราะว่ามีความเห็นบางความเห็นที่ เข้าข่ายบางอย่าง ซึ่งอาจเกี่ยวเนื่องผูกพันธ์ไปยังกระทู้อื่นๆ ที่อาจโดนลบแบบนี้ด้วยนะครับ
และก็ อยากให้คุณวิน กู้ขึ้นมาหน่อยครับ ครับ แล้วก็กู้ทุกความเห็น แล้วบอกในกระทู้ด้วยว่า ใครเป็นคนลบ กระทู้อันนี้ น่ะครับ

มันไม่ใช่กระทู้สำคัญ แต่มันเป็นกระทู้ประวัติศาสตร์ ก็ได้ ที่เป็นกระทู้แรก ที่อยากให้กู้และบอกว่าใครลบ เพื่อเป็น กรณี ศึกษา
ซึ่งผมเห็นบางความเห็นนั้น .. เข้าข่าย .. บางอย่างงง

ผมแค่อยากทราบ เป็นอย่างยิ่ง แค่นั้นเองครับ ..
และก็ ถ้าเผื่อกู้กระทู้มาไม่ได้ หรือเพราะอะไร ก็แล้วแต่..
หากเกิดกรณีแบบนี้ขึ้นมาอีก ... คือมีเกรียนลบกระทู้ กันเล่น ผมว่า มันไม่แฟร์ ที่คนที่เล่นในกระทู้นั้นๆ จะไม่ได้รับรู้มันอีก

คุณวิน.. ช่วยทำให้เป็นบรรทัดฐานทีนะครับ ..
อยากให้เพิ่ม เหตุผลในการลบ ด้วย ถ้ามีการลบ กระทู้ และให้แจ้งเมื่อเวลาเข้าลิงค์ที่ไม่ได้หมายถึงโดนลบ ก็ให้แสดงว่า ใครลบ และเหตุผลในการลบด้วยครับ
จะได้เปิดเผยกันเลยว่าลบเพราะอะไร ยังไง

ฝากด้วยครับ .. เพื่อเป็นบรรทัดฐาน ในการปรับปรุง ช่วยกัน ใน thaicreate.com

ด้วยความเคารพ
9Deawx
[email protected]
ปรึกษา PHP ฟรีจ้า

Date : 2009-11-23 12:26:11 By : deawx

No. 2

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

ผมจะรอนะครับ..

Date : 2009-11-23 12:35:56 By : deawx

No. 3

Facebook

แปววว... น่ารักมาก การ์ตูน อิอิ ขอบคุณที่หามาให้อ่านค่า
Date : 2009-11-23 12:38:13 By : gummezaka

No. 4

ไม่เป็นไร .. พี่รอได้.. ชิมิ
Date : 2009-11-23 12:42:17 By : deawx

No. 5

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

Twitter Facebook

เอาคืนกลับมาให้แล้วน่ะครับ
Date : 2009-11-23 13:28:39 By : webmaster

No. 6

แล้ว ใครเป็นคนลบครับ ไม่เห็นบอกเลย ครับ ..
Date : 2009-11-23 13:36:35 By : deawx

No. 7

โพสกระทู้ ( 1,528 )
บทความ ( 1 )

ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ
จุดประสงค์ของคุณวิน คือการที่ให้เราสามารถช่วยกันดูแลกระทู้ ได้ และเงื่อนไขในการลบ คุณวินก็บอกเงื่อนใขอย่างชัดเจนว่า ผู้ที่สามารถลบกระทู้คนอื่น ที่ไม่เหมาะสม ต้องมีเงื่อนใขอย่างรัย ดังนั้น กระทู้ที่เป็น กระทู้ประวัติศาสตร์ ที่คุณ deawx บอก อาจถูกลบด้วยความไมม่ตั้งใจ หรือ เกิดความผิดพลาดระหว่างการทำงานของโปรแกรม (ผมไม่ได้กล่าวหาว่าโปรแกรมทำงานไม่ดีนะครับคุณวิน ) แต่มันคงเป็นไปไม่ได้ที่ทุกอย่างจะทำงาน ร้อยเปอร์เซนต์ ที่ผมสังเกตุนะครับว่า ถ้ามีฟีดเจอร์ใหม่ๆเข้ามาคุณวินน่าจะเพิ่มเข้ามาในตัวจริงเลย แน่นอนว่าคุณวินเทสก่อนแล้ว และพวกเราผู้ใช้งานที่แห่งนี้คือคนที่ช่วยเทสชั้นนึง ดังนั้น error อาจมีได้ทุกเมื่อ

ผมว่าเราช่วยกันหาวิธีป้องกัน ดีกว่าหาหาผู้ทำดีกว่ามั้ย เพราะหาเจอจะไปทำอะรัยเค้าได้ อาจเกิดความไม่พอใจกันในบอร์ดมากกว่า

ผมว่าถ้าเป็นกระทู้ที่ยังไม่มีคนตอบมากนักก็โพสใหม่ดีมั้ยครับ คนเก่งๆหลายคนทั้งที่แสดงตัวและไม่แสดงตัวคงยังไม่ล้มหายตายจากไปใหน

ผมว่าการลบกระทู้อาจจะต้องเพิ่มเหตุผลในการลบว่าเพราะสาเหตุอะรัย และเวลาเข้าลิ้งนี้อีกที่ก็ต้องแสดงว่าลิ้งค์นี้ ถูกลบเพราะเหตุผลอะรัย โดยท่านได

ปล.ต้องบอกไว้ก่อนนะครับว่า ไม่ได้ขวางโลก และไม่อยากให้โกรธกัน เป็นเพียงแนวคิดที่เพิ่มเติมครับ
Date : 2009-11-23 13:39:32 By : Sek-Artdrinker

No. 8

ครับคุณ Sek กำลังทำในส่วนของการลบครับ ว่าลบด้วยเหตุผลอะไรครับ
Date : 2009-11-23 13:55:41 By : webmaster

No. 9

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

ขี้เกียจพิมพ์เหตุผล ทำตัวเลือกได้ไหมพี่วิน dropdownlist แล้วค่อยมีเพิ่มเติมเอาถ้านอกเหนือ ddl
Date : 2009-11-23 13:58:41 By : plakrim

No. 10

โพสกระทู้ ( 2,794 )

เล่นอะไรกันอยู่หรอท่านพี่ๆทั้งหลายยย
Date : 2009-11-23 14:00:46 By : panyapol

No. 11

Facebook

อิอิ .. ก้อดีนะถ้าระบุสาเหตุที่ ลบ ก้อดูเปงการเปงงานมากขึ้น ดูอินเตอร์ว่างั้น 555+
Date : 2009-11-23 14:12:41 By : gummezaka

No. 12

Quote:
ขี้เกียจพิมพ์เหตุผล ทำตัวเลือกได้ไหมพี่วิน dropdownlist แล้วค่อยมีเพิ่มเติมเอาถ้านอกเหนือ ddl

ดีเลย จะได้สะดวก ๆ
Date : 2009-11-23 14:15:12 By : webmaster

No. 13

อ่าส์ ใช่แล้วครับ
อย่างที่ผมบอกไว้ใน คห.ผมข้างบน คือะถ้ามีการลบ ควรบอกว่า เหตุผลในการลบคืออะไร แค่นั้นก็พอได้ครับ
อย่างน้อย ผมว่า มันจะดีกว่าเข้ามาแล้วโบ๋เฉย ๆ น่ะ

วันนี้ทำดีโดยการแจ้ง BUG พรุ่งนี้ทำดีด้วยการ ทดสอบ BUG ครับ
ช่วยกัน
Date : 2009-11-23 14:25:17 By : deawx

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : กรณีศึกษาค่ะ พี่วิน อิอิ รบกวนพี่วินช่วยเรียกกระทู้นี้กลับมาหน่อยค่ะ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 04
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่