Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > ภาษา C ขอแจม...ครับ (Data Structure) ใครพอจะเทพ ภาษา C บ้างครับ แบบ...

ภาษา C ขอแจม...ครับ (Data Structure) ใครพอจะเทพ ภาษา C บ้างครับ แบบ...

Topic : 035303

โพสกระทู้ ( 615 )
บทความ ( 4 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

สถานะออฟไลน์

ใครพอจะเทพ ภาษา C บ้างครับ แบบ...

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-12-04 16:14:27 By : t-monroe View : 4731 Reply : 26

No. 1

โพสกระทู้ ( 2,794 )
บทความ ( 0 )

งง ครับ แบบไรหรอ อ้อ..ไม่เก่ง ไม่เทพอ่ะครับ

Date : 2009-12-04 16:15:32 By : panyapol

No. 2

แบบ Advance ๆ นะครับ ????
Date : 2009-12-04 16:28:59 By : t-monroe

No. 3

โพสกระทู้ ( 5,146 )
บทความ ( 26 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

www.thaidev.com ครับ ที่นี่ เมพมาก เรื่อง C
Date : 2009-12-04 16:47:56 By : deawx

No. 4

โพสกระทู้ ( 2,794 )

ถามหาอาจารย์นิรุจ เลยครับ ใน ThaiDev.com
Date : 2009-12-04 20:57:41 By : panyapol

No. 5

โพสกระทู้ ( 84 )

สอบถามอะไรหรอครับผมพอเก่งอยู่บ้าง
Date : 2009-12-05 00:06:14 By : stepby

No. 6

โพสกระทู้ ( 1,439 )

Facebook

ก็ได้น่ะ ถ้ายังจำได้อยู่ อิอิ
ปล. ถ้าไม่ถามมา ก็บอกไม่ได้หรอกว่าตอบได้เปล่า
Date : 2009-12-05 02:22:44 By : xbeginner01

No. 7

Pre: ไม่มี
Enqueue (E : StdElement)
Pre: คิวยังไม่เต็ม
Post: คิวจะมี E เป็นสมาชิกล่าสุดของคิว และ E จะถูกใส่ลงในท้ายคิว (tail)
Serve (VAR E : StdElement)
Pre: คิวต้องไม่ว่าง
Post: E เป็นสมาชิกแรกสุด (head) ของ Q-pre คิวหลังการดำเนินงานหรือ Q-post จะไม่มี E เป็นสมาชิกอีก
ต่อไป
Empty : boolean
Post: ถ้า คิวไม่มีสมาชิกอยู่เลย แล้ว Empty จะเป็นจริง ไม่เช่นนั้น Empty จะเป็นเท็จ
Full : boolean
Post: ถ้า คิวมีสมาชิกเต็ม แล้ว Full จะเป็นจริง ไม่เช่นนั้น Full จะเป็นเท็จ
Clear
Length : Integer
1. เห็นได้ว่ามีการกำหนดขนาดของ Queue ให้เท่ากับ 10 จงสร้างเมนูที่ 5 เพื่อกำหนด
ขนาดของQueue ตามที่ User ต้องการ
2. จงนำข้อมูลที่ถูกเก็บใน Queue ออกมาคำนวณหาค่าเฉลี่ยของแต่ละวิชา กำหนดให้
สร้างเป็นเมนูที่ 6
3. จงสร้าง Queue แบบ วงกลม
ขอบคุณครับ

== Code ==
// ภาษา C ครับ
...
#define MAX 10

typedef enum Bool{false=0, true=1} TBool;
struct StdElement{
	int id;
	char name[10];
	int math,stat,com;
};
TBool IsEmpty(int,int);
TBool IsFull(int,int);
void EnQueue(struct StdElement *, struct StdElement, int *);
void DeQueue(struct StdElement *, struct StdElement, int *);
char ShowMenu(void);
void ShowData(struct StdElement *, int, int, int);

int main(){
	struct StdElement *QUEUE,tmp;
	char choice;
	int head, tail;
	head=tail=1;

while((choice=ShowMenu()) != '9'){
		switch(choice){
			case '1' :
				if(IsFull(tail,MAX) != true){
					printf("\nEnter ID : "),scanf("%d",&tmp.id);
					printf("Enter Name : "),scanf("%s",&tmp.name);
					printf("Enter Math Score : "),scanf("%d",&tmp.math);
					printf("Enter Stat Score : "),scanf("%d",&tmp.stat);
					printf("Enter Comp Score : "),scanf("%s",&tmp.com);
					EnQueue(QUEUE,tmp,&tail);
					printf("\nInsert Data comlete !");
					ShowData(QUEUE,head,tail,MAX);
				}else{
					printf("\n\nStack Full !!!");
				}
				getch();
				break;
			case '2':
				if(IsEmpty(head,tail) != true){
					DeQueue(QUEUE,tmp,&head);
					printf("\n\nRetvie data is : %d,%s,%d,%d,%d\n\n",tmp.id,tmp.name,tmp.math,tmp.stat,tmp.com);
				}else{
					printf("\n\nCan't retrive data,Stack was empty !!!");
				}
				ShowData(QUEUE,head,tail,MAX);
				getch();
				break;
			case '3':
				getch();
				break;
			case '4':
				printf("\n\nPlease select 1,2,3,4 or 9 only !!!\n");
				printf("\n\nQueue was clear.\n\n");
				getch();
				break;
		/*	case '5':
				printf("\nEnter number of Queue :"),scanf("%d",MAX);
				printf("\nSave Number success !\n");
				getch();
				break;
		*/
			default:
				printf("\n\nPlease select 1,2,3,4 or 9 Only !!!\n");
				getch();
		}
	}
	return 0;
}
TBool IsFull(int tail, int max){
	if(tail == max-1)
		return true;
	else
		return false;
}
TBool IsEmpty(int head, int tail){
	if(head == tail)
		return true;
	else
		return false;
}
void EnQueue(struct StdElement *queue, struct StdElement tmp, int *tail){
	*tail = *tail+1;
	queue[*tail] = tmp;
}
void DeQueue(struct StdElement *queue, struct StdElement tmp, int *tail){
	*tail = *tail+1;
	queue[*tail] = tmp;
}
char ShowMenu(void){
	clrscr();
	printf("***************************************************\n");
	printf("****************  Using Queue  ********************\n");
	printf("***************************************************\n");
	printf("1.Enqueue Data\n");
	printf("2.Dequeue Data\n");
	printf("3.Show Queue\n");
	printf("4.Clear Queue\n");
	printf("5.Insert Number Queue\n");
	printf("9.Quit\n");
	printf("Please select 1,2,3,4 or 9 only :\n");
	printf("Please select choice : ");
	return getche();
}
void ShowData(struct StdElement *queue, int head, int tail, int max){
	int idx;
	if(head == tail)
		printf("\n\nQueue is Empty !!!\n");
	printf("\n===================================================\n");
	printf("\n==========  Current Student Data in Queue =========\n");
	printf("\n===================================================\n");
	for(idx=0;idx<max;idx++){
		if(idx>head && idx<=tail && head != tail)
			printf("\n=->= %-5d%-10s%5d%5d%5d =",queue[idx].id,queue[idx].name,queue[idx].math,queue[idx].stat,queue[idx].com);
	}
	printf("\n===================  End of Queue =================\n");
}

Date : 2009-12-09 09:34:03 By : t-monroe

No. 8

วาน พี่ๆ หน่อยก้าบบบ... T^T
Date : 2009-12-09 16:05:55 By : t-monroe

No. 9

เงียบจังน้อ.....
Date : 2009-12-10 23:12:00 By : t-monroe

No. 10

โพสกระทู้ ( 3,468 )

Twitter

เข้าคิวเหรอคับ

พอดีไม่เคยเขียน c: ก็งงๆ และไม่ได้เรียน ทฤษฏีคิว กะเขา แต่เข้าคิวเป็นนะ

เขียนให้ง่ายๆ กว่านี้ไม่ได้เรอะ
Date : 2009-12-11 00:03:13 By : pjgunner

No. 11

Facebook

อะไร pre อะไร post ม่ายเข้าใจ แต่ข้อ1 พอจะช่วยมั่วๆ ได้

Code
int NEW_MAX=MAX;
int main(){
struct StdElement *QUEUE,tmp;
char choice;
int head, tail;
head=tail=1;

while((choice=ShowMenu()) != '9'){
#undef MAX
#define MAX NEW_MAX

switch(choice){
case '1' :
if(IsFull(tail,MAX) != true){
printf("\nEnter ID : "),scanf("%d",&tmp.id);
printf("Enter Name : "),scanf("%s",&tmp.name);
printf("Enter Math Score : "),scanf("%d",&tmp.math);
printf("Enter Stat Score : "),scanf("%d",&tmp.stat);
printf("Enter Comp Score : "),scanf("%s",&tmp.com);
EnQueue(QUEUE,tmp,&tail);
printf("\nInsert Data comlete !");
}else{
printf("\n\nStack Full !!!");
}
getch();
break;
case '2':
if(IsEmpty(head,tail) != true){
DeQueue(QUEUE,tmp,&head);
printf("\n\nRetvie data is : %d,%s,%d,%d,%d\n\n",tmp.id,tmp.name,tmp.math,tmp.stat,tmp.com);
}else{
printf("\n\nCan't retrive data,Stack was empty !!!");
}
getch();
break;
case '3':
getch();
break;
case '4':
printf("\n\nPlease select 1,2,3,4 or 9 only !!!\n");
printf("\n\nQueue was clear.\n\n");
getch();
break;
case '5':
printf("\nEnter number of Queue :"),scanf("%d",&NEW_MAX);
printf("\nSave Number success !\n");
getch();
break;
default:
printf("\n\nPlease select 1,2,3,4 or 9 Only !!!\n");
getch();
}
}
return 0;
}

ส่วนข้อ2 คิดว่าไม่น่ายากดึงข้อมูลทั้งหมดมาบวกกันแล้วหารกับจำนวน ลองๆทำดูน่ะ (ถ้าว่างอาจจะลองทำให้ แต่คงไม่ว่าง แง่มๆ)
ส่วนข้อ 3 วงกลมคือไรว๊า... ต่างกับวงรีป่ะ *.* อันนี้ไม่เข้าใจ
Date : 2009-12-11 05:29:12 By : xbeginner01

No. 12

Guest

ขอบคุณครับ.....

ข้อ 3. คือปกติแล้วการเก็บข้อมูลจะเรียงตามลำดับของอาเรย์ สมมุติ arr[1,2,3,4,5,6,7,8,9,10] พอเก็บถึง 8 ก็ยังเก็บได้อีกคือ 9,10 พอเก็บถึง 10 ก็เต็ม
ถ้าเรา ถ้าเรา กด 2 (DeQueue ออก)ข้อมูลในอาเรย์ ตั้ว ที่ 1 ก็จะหายไป กดอีกที ตัวที่ 2 ก็หายไป จะมีคิวว่างอยู่ คิวที่ 1,2 ปกติแล้วเราจะใส่ข้อมูลเพิ่มไม่ได้ เนื่องจากข้อมูลใส่ถึง MAX แล้ว แต่ก็ยังมีคิวว่างอยู่ 1,2 เราต้องการ ใส่ข้อมูลเข้ามา(แทรกเข้า 1,2) โดยที่ข้อมูล ส่วนอื่นก็ยังเหมือนเกิม ถ้าไม่มีการ DeQueue ออก ถ้าข้อมูลในอาเรย์ตัวไหนถูกเอาออกไปก็สามารถรับค่าเข้ามาไว้จนเต็มอีกได้
เป็น Stact ที่สามารถรับข้อมูล ได้เหมือนวงกลมครับ คือ วนกลับรับค่าใหม่ในอาเรย์ตัวที่ยังว่างอยู่ เช่น อาเรย์ ที่ 6,7,8,9,10 มีข้อมูล เราต้องการใส่ข้อมูล
เพิ่มที่ 1,2,3,4,5 ตามลำดับครับ ถ้าเกิดคิวของอาเรย์ EnQueue DeQueue อยู่ตำแหน่งเดียวกัน ก็แสดงว่าในสแต็คมีข้อมูลเต็ม 1-10
...........คิว Array...........
รบกวนหน่อยนะครับ....ขอบคุณครับ
Date : 2009-12-11 10:14:52 By : t-monroe

No. 13

Twitter

เอ่อ คิว มันต้องเรียงกันไม่ใช่เหรอคับ ตามที่อธิบาย เหมือน เป็นที่เก็บหนังสือเฉยๆ ถ้า 1-5 ว่าง ใส่ มามันต้องหลัง สิบไม่ใช่เหรอ คือเลือนลงมาอ่ะ ปรกติ คิดว่า มันต้องเลื่อนทีละอันนะ คงไม่ใช่ stack(FILO)

หรือว่าลัดคิวได้
Date : 2009-12-11 10:46:56 By : pjgunner

No. 14

Quote:
เอ่อ คิว มันต้องเรียงกันไม่ใช่เหรอคับ ตามที่อธิบาย เหมือน เป็นที่เก็บหนังสือเฉยๆ ถ้า 1-5 ว่าง ใส่ มามันต้องหลัง สิบไม่ใช่เหรอ คือเลือนลงมาอ่ะ ปรกติ คิดว่า มันต้องเลื่อนทีละอันนะ

ครับ....มันเลื่อนที่ละขั้น ปกติถ้าใส่ต้องหลังสิบ ตามลำดับ (แต่มันถึง MAX แล้ว) แต่ 1-5 ยังว่างอยู่ ก็ต้องใส่ข้อมูล ตรงที่ว่างจาก 1, ... ไป ครับ โดยที่มี DeQueue และ EnQueue เป็นตัวบอกตำแหน่่งของตัวที่ว่าง และตำแหน่งปัจจุบัน ครับบบ...
Date : 2009-12-11 10:59:32 By : t-monroe

No. 15

Twitter

ไม่ค่อยเข้าใจนะ แต่ถามอีกนิด(ยังไงก็เขียน c ไม่เป็นอยู่ดี)

EnQueue() คืออะไร ทำงานอย่างไร
DeQueue() คืออะไร ทำงานอย่างไร

และไม่เข้าใจตรงนี้
Quote:
ถ้าเกิดคิวของอาเรย์ EnQueue DeQueue อยู่ตำแหน่งเดียวกัน ก็แสดงว่าในสแต็คมีข้อมูลเต็ม 1-10

และผมว่า ถ้าคิวมันปรับจำนวนได้(5) ก็ไม่ควรใช้ ค่าคงที่นะ

ส่วนคิวแบบวงกลมนี่หมายถึง ถ้าว่างให้ใส่เข้าไปตำแหน่งที่แรกก่อนใช่ป่าว จนเต็ม ถ้าไม่เต็มแล้วไม่ได้คิวทำงานหรือป่าว
Date : 2009-12-11 11:36:30 By : pjgunner

No. 16

EnQueue() = ตำแหน่งปัจจุบันที่เอาข้อมูลใส่(เลื่อนขึ้นเมื่อมีการใส่ข้อมูล)
DeQueue() = ตำแหน่งแรกที่ข้อมูลว่าง(เลื่อนขึ้นเมื่อมีการใส่ข้อมูล)
ถ้าทั้ง 2 อยู่ตำแหน่งเดียวกันแสดงว่าเต็ม.....
Quote:
และผมว่า ถ้าคิวมันปรับจำนวนได้(5) ก็ไม่ควรใช้ ค่าคงที่นะ

สมมติขึ้นเฉยๆ ครับ...
Quote:
ส่วนคิวแบบวงกลมนี่หมายถึง ถ้าว่างให้ใส่เข้าไปตำแหน่งที่แรกก่อนใช่ป่าว จนเต็ม

ใส่เข้าตำแหน่งแรกก่อนครับ......
Quote:
ถ้าไม่เต็มแล้วไม่ได้คิวทำงานหรือป่าว

ถ้าไม่เต็ม คิวอยู่ที่เดิม จนกว่าจะมีการเปลี่ยนแปล(ใส่ข้อมูล) หรือลบจ้อมูล จะมีตัวชี้ตำแหน่ง 2ตัว คือ การ ใส่ข้อมูล และการเช็คตำแหน่งว่าง...คือ EnQueue ,DeQueue
Date : 2009-12-11 12:01:00 By : t-monroe

No. 17

Twitter

คับ คือตอนแรก EnQueue() คงได้ null ก่อน ส่วน DeQueue() คงได้ (1 ตำแหน่งแรก 1เบส หรือจะเอา 0)

ถ้าหากว่า ใส่ ด้วย EnQueue() จะได้ 1(1เบส) ตำแหน่งว่างเป็น 2

จากโค้ดที่มี ไม่ได้มีเมธอด ดึงคิวทิ้ง (remove(), หรื pull()) ดังนั้น ถ้าหากเต็มแล้วก็ใส่ไม่ได้ ควรมีเมนูลบทิ้งหรืออย่างไร ถ้าหากลบคิวทิ้งได้ ต้องลบจากตำแหน่งไหนก่อน(หรือตำแหน่งที่ Enqueue())

แล้วเรื่องกำหนดจำนวน คิว Max นั้น ทำได้ครั้งแรก หรือปรับเปลี่ยนได้ตลอดเวลา

ใช้ตัววิ่ง สองตัวนี่มัน โอเวอร์โฟลวจริงๆ (เต็มแล้ว de กะ en เท่ากัน หาให้รันคิว ก็ต้องถูกดึงออกไป ตัวชี้ Enque ต้องวิ่งไปตำแหน่งแรก dequeue ต้องวิ่งขึ้นบอกตำแหน่ง ที่มีอยู่)

เวลาเอาคิวไปใช้เขาใช้ยังไงเหรอ
Date : 2009-12-11 12:38:49 By : pjgunner

No. 18

Quote:
จากโค้ดที่มี ไม่ได้มีเมธอด ดึงคิวทิ้ง (remove(), หรื pull()) ดังนั้น ถ้าหากเต็มแล้วก็ใส่ไม่ได้ ควรมีเมนูลบทิ้งหรืออย่างไร ถ้าหากลบคิวทิ้งได้ ต้องลบจากตำแหน่งไหนก่อน(หรือตำแหน่งที่ Enqueue())

ลบคร้งแรกจบลบตำแหน่งที่ 1 ไปเรื่อย แล้วไปจ่ออยู่ที่ตำแหน่งถัดที่จะลบถัดไป...สมมติ ข้อมูลเต็ม 10 แล้วลบ 1,2,3 แล้วใส่ข้อมูล ของ 1,2 เข้าใหม่ ตัวที่ 3 จะว่าง ถ้าลบครังต่อไปจะลบ 4,.. ไปเรื่อยๆ ครับ...
Quote:
แล้วเรื่องกำหนดจำนวน คิว Max นั้น ทำได้ครั้งแรก หรือปรับเปลี่ยนได้ตลอดเวลา

อันนี้ผมก็ยังติดอยู่ ถ้าเกิดเปลี่ยนได้ตอดเวลา มันจะเป็นไปได้หรือป่าวครับ...(...)
Quote:
เวลาเอาคิวไปใช้เขาใช้ยังไงเหรอ

คือ (Linklist) เป็นการจัดเรียงคิวใหม่ การเข้าถึงข้อมูลหน่ะครับ ปกติจะเริ่ม 1,2,3,...,10 แต่จัดคิวใหม่ ถ้า 1-5 ว่าง ก็เริ่มนับที่ ที่ 6-7-8-9-10-1-2-3-4-5
โดยหลักความเป็นจริง ก็ยังเป็น 1-2-3-4-5-6-7-8-9-10 เหมือนเดิมครับ .....แบบนี้ครับ
Date : 2009-12-11 13:14:18 By : t-monroe

No. 19

Facebook

อ่อมันคือ queue คิวนี้เอง 55+ นึกออกแหล่ะครับ เราก็เคยเรียนนี้น่า
Date : 2009-12-11 13:23:08 By : xbeginner01

No. 20

Quote:
อ่อมันคือ queue คิวนี้เอง 55+ นึกออกแหล่ะครับ เราก็เคยเรียนนี้น่า

Date : 2009-12-11 13:36:37 By : t-monroe

No. 21

Guest

ผมว่าโค้ดน่าจะมีปัญหานะครับเพราะไม่ได้ใช้ malloc ช่วยจองพื้นที่
Date : 2009-12-11 18:14:11 By : sss

No. 22

Quote:
ผมว่าโค้ดน่าจะมีปัญหานะครับเพราะไม่ได้ใช้ malloc ช่วยจองพื้นที่

มันรันได้ปกตินะครับ....
ตัวแปร Pointer มันต้องจองหน่วยความจำด้วยหรือครับ(ไม่รู้จริงๆ)...
Date : 2009-12-14 08:26:32 By : t-monroe

No. 23

เงียบจัง...น้อ
Date : 2009-12-16 17:06:32 By : t-monroe

No. 24

โพสกระทู้ ( 1,463 )
บทความ ( 1 )

Twitter Blogger

ตัวแปร pointer เป็นตัวแปรที่เก็บค่า address เท่านั้นครับ
ถ้าไม่ใช้ malloc จองพื้นที่ และตรวจสอบค่าว่ามีพื้นที่ว่างพอหรือเปล่า อาจจะไปคาบเกี่ยวกับตัวแปรอื่นๆ ได้ครับ
นอกจาก compiler เว้นช่วงพื้นที่ตัวแปรไว้เยอะก็ไม่ชนกันครับ
Date : 2009-12-16 17:17:24 By : num

No. 25

Quote:
นอกจาก compiler เว้นช่วงพื้นที่ตัวแปรไว้เยอะก็ไม่ชนกันครับ

ขอบคุณครับ... พี่ num
.... ผมลองดูแล้ว ก็ยังไมได้ตามที่ต้องการเหมือนเดิม เห้ออออ...
สงสัยต้อง สละโจทย์ แล้วมั้ง
Date : 2009-12-16 17:25:28 By : t-monroe

No. 26

Guest

ดีค่ะ อยากทราบว่าโค้ดภาษาซีที่เขียนรูปวงกลม คือรัยค่ะ ใช้ลูปฟอร์นะค่ะ ช่วยด้วยค่ะ คิดไม่ออก..
ขอบคุณคร้า
Date : 2009-12-18 00:34:54 By : รักเทอไม่มีวันหยุด

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ภาษา C ขอแจม...ครับ (Data Structure) ใครพอจะเทพ ภาษา C บ้างครับ แบบ...

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 05
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่