Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > ถามหน่อยเวลาเราไป รพ. หมอควรสุภาพกับเรามั้ย เออ ... พอดีวันนี้เราม่ายสบายครบ 2 สัปดาห์ จึงไปหาหมอ

ถามหน่อยเวลาเราไป รพ. หมอควรสุภาพกับเรามั้ย เออ ... พอดีวันนี้เราม่ายสบายครบ 2 สัปดาห์ จึงไปหาหมอ

Topic : 035680

โพสกระทู้ ( 1,542 )
บทความ ( 0 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

สถานะออฟไลน์
Facebook

เออ ... พอดีวันนี้เราม่ายสบายครบ 2 สัปดาห์ จึงไปหาหมอ ณ รพ. เอกชนแห่งหนึ่ง คุณพยาบาลก้อเรียกเราเข้าไปในห้องแล้วก้อปิดประตู หมอก้อถามเราว่า

หมอ : ไหนลองเล่าอาการให้ฟังหน่อยสิ
เรา : เป็นหวัดค่ะ มีน้ำมูกไหล สเลสออกมาสีเขียว เจ็บคอ มีอาการเหมือนคนเมายาตลอดเวลา รู้สึกเบลอๆ หูอื้อค่ะ
หมอ : เงียบไปพักนึง แล้วพูดต่อว่า อืม
เรา : งง ดิ ??????
หมอ : ม่ายพูดอารายแต่หยิบเหมือนแผ่นกดลิ้นแล้วเอาไฟฉายส่องดูบริเวณคอ แล้วก้อเงียบ
เรา : งง อีกเหมือนเดิมแต่ยังเงียบไว้
หมอ : ม่ายพูดอารายเหมือนกัน แต่เอาหูฟังมาเสียบที่หู แล้วเอามาทาบที่หน้าอกเรา 4 ครั้ง แต่ละครั้ง นมเราล้วนๆ อ่านะ เราคิดในใจ หมอมานคิดไรมั้ยเนี่ยแต่ยังเฉยอยู่

เสดแล้วหมอก้อถามว่ามีโรค หอบหืด อยู่รึเปล่า เลยตอบว่าค่ะ เคยเป็น เสดแล้วเค้าก้อบอกว่าเรียบร้อยแล้วให้เราไปรอรับยา ในขณะที่นั่งรอยาเราก้อคิดว่า ตกลงหมอเค้าต้องการตรวจอารายเราอ่า

แล้วก้อมานั่งนึกว่าเราเคยอยู่กรุงเทพหมอจาบอกเราว่า ขอโทษนะครับขอตรวจนั้นตรวจนี่หน่อย แต่หมอที่นี้ม่ายขออนุญาติ เลย งง หรือหมอแบ่งเกรดเนี่ย เฮ้อ ....

เราเลยสงสัยว่าหมอเค้าตรวจอารายเรา แล้วมารยาทหมอที่ดีหายไปไหนหมด กำ จริงๆ กดซะเจ็บเยย เวงกำ มาระบายแล้วก้อไป .....

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2009-12-12 16:49:34 By : Gumme View : 1008 Reply : 27

No. 1

โพสกระทู้ ( 321 )
บทความ ( 5 )

Twitter Facebook

หมอแต่ละที่ก็ไม่เหมือนกันอ่าครับ คงโทษโรงพยาบาลไม่ได้ ต้องโทษที่หมอ เพราะหมอก็นิสัยต่างกัน
ขนาดแฟนเพื่อนผมรถล้ม หัวฟาดกะประตู สลบ ไปหาหมอ (ที่ไหนไม่บอก ไม่ได้ค่าโฆษณา อิอิอิ) หมอเห็นปุ๊บ ยังไม่ทันตรวจ พูดออกมาเฉย 'เมามาเหรอ'

เมาป๊ะแกสิ

ต้องทำใจครับ จริงๆแล้วหมอทุกคนควรมีจรรยาบรรณนะ แต่ทำไงได้ มีขาวก็ต้องมีดำ ปะปนกันไป ทำใจเถอะครับ

Date : 2009-12-12 17:23:14 By : kenessar

No. 2

โพสกระทู้ ( 5,146 )
บทความ ( 26 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

คิดแง่ดีไว้ครับ

สไตล์ของคนในแต่ละอาชีพมันก็ต่างเหมือน กัน สไตล์การเขียนโปรแกรม นี่หละครับ
แต่จรรยาบรรณ ที่เขาสอนกันตอนเรียนแพทย์ ก็คือ เมื่อต้องจับต้องบางสิ่ง บางที่ ที่เป็นเฉพาะส่วนบุคคล ควรได้รับอนุญาติจากคนไข้ ยกเว้น เมื้่อถึงภาวะคับขันช่วงนาทีเป็นนาทีตาย เห็นไหม จรรยาบรรณเขาสูงนะ

แต่ .. ( คนต่อไปหละ .. ว่าไง )
Date : 2009-12-12 18:11:51 By : deawx

No. 3

โพสกระทู้ ( 94 )

สงสัยผมเข้าผิดบอร์ก นึกว่าบอร์ด php

Date : 2009-12-12 18:22:08 By : reda_008

No. 4

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

ท่านเข้าผิด บอร์ก แล้วหละท่าน เอิ๊ก ๆ
Date : 2009-12-12 18:52:26 By : deawx

No. 5

โพสกระทู้ ( 830 )

หมดเขาคงอยากสำรวจภูเขาแถวๆ นั้นอะนะ
Date : 2009-12-12 18:53:43 By : danya

No. 6

โพสกระทู้ ( 105 )

อ่าวคิดว่าบอร์ด Community

PHP หรอกหรอ
Date : 2009-12-12 19:40:06 By : KhemTiD

No. 7

Facebook

กำ...เฮ้อ
Date : 2009-12-12 21:18:21 By : Gumme

No. 8

โพสกระทู้ ( 468 )

เรื่องของ เจ๊มีเรา มาอีกแล้ว
เรามาช้าจนได้
ยังมีอารัยหัยเเซวอีกไม่เนี้ย
Date : 2009-12-12 21:40:29 By : parita

No. 9

Facebook

กำ มีมาเพื่อแซวววว แปวว แห๋ม...โหดนะเรา
Date : 2009-12-12 21:52:13 By : Gumme

No. 10

สรุปแล้ว .. หายหรือยังอ่ะจ๊ะ
Date : 2009-12-14 23:17:26 By : deawx

No. 11

Facebook

เกือบละ
Date : 2009-12-14 23:58:32 By : Gumme

No. 12

โพสกระทู้ ( 2,794 )

สงสัยเจ๊อึ๋มมมเกินไป หมอเลยคิดอยางอื่นแทน
ว่าแต่ยังไม่หายหรอ ไม่สบายอ่ะ เป็นห่วงงงนะจุ๊บๆ
Date : 2009-12-15 06:43:43 By : panyapol

No. 13

โพสกระทู้ ( 59 )

ถ้าหมอเค้าเป็นแบบนี้ ก็ให้หลับตาคิดซักสองวินาทีแล้วนึกถึงหน้าภรรยาหมอน่ะครับ
พอคุณ memee ลืมตาขึ้นมาก็บอกตัวเองน่ะครับว่า "โลกนี้มีผู้หญิงโชคร้ายกว่าเราอีก"....
Date : 2009-12-15 07:42:23 By : debutant

No. 14

Facebook

Quote:
เป็นห่วงงงนะจุ๊บๆ

โอ้วว...ตอนแรกแพนว่าจาเที่ยวหัวหิน เปลี่ยนใจไปชลบุรีดีก่า 555+ แซวววววว...อย่าคิดมาก

Quote:
ถ้าหมอเค้าเป็นแบบนี้ ก็ให้หลับตาคิดซักสองวินาทีแล้วนึกถึงหน้าภรรยาหมอน่ะครับ
พอคุณ memee ลืมตาขึ้นมาก็บอกตัวเองน่ะครับว่า "โลกนี้มีผู้หญิงโชคร้ายกว่าเราอีก"....

ออกแนวธรรมะ นะนี่นะ สาธุ .....
Date : 2009-12-15 07:49:36 By : Gumme

No. 15

ยาฮู้.... เจ๊ หาโอกาสพักจากงานมั่งนะ อย่าหักโหมมม
Date : 2009-12-15 07:52:06 By : panyapol

No. 16

Facebook

อืมมมมมมมม...ก้อจาไปช่วง 1-3 นี้แหล่ะ 555 ชลมีที่เที่ยวเย่อะดิ เปงไก๋ให้หน่อย 555+
Date : 2009-12-15 07:57:49 By : Gumme

No. 17

โพสกระทู้ ( 207 )

Quote:
ณ โรงพยาบาลแห่งหนึ่ง

สวัสดีครับ คุณหมอ
สวัสดีค่ะ คุณ.....คุณคมกฤชใช่มั้ยคะ
ครับ แต่เรียกอุ๊ยเฉย ๆ ก็ได้นะครับ
ค่ะ คุณอุ๊ยเฉย ๆ
แหม คุณหมอ เริ่มวินิจฉัยก็เอาฮาเลยนะครับ
หมอล้อเล่นค่ะ คุณอุ๊ย มาหาหมอทำไมคะ
ผมคงสบายดีมั้งครับ เลยมาหาคุณหมอเนี่ย
กวนจังเลยนะคะ คุณอุ๊ยมีอาการยังไงบ้างคะ
ผมรู้สึกว่าอวัยวะทั้งร่างกายของผมกำลังมีปัญหาน่ะครับ
เหรอคะ งั้นเริ่มบอกหมอถึงอาการแต่ละส่วนเลยค่ะ

อืม เริ่มจาก "อก" ก่อนเลยแล้วกันนะครับ มันอาการหนักสุดแล้ว
ค่ะ อกเป็นยังไงคะ
อก...อก.....อกผมหักอยู่บ่อย ๆ น่ะครับ
เป็นมานานรึยังคะ
เป็นมาตั้งแต่เกิดแล้วครับ
ค่ะ เดี๋ยวหมอจะบันทึกไว้เพื่อรอการวินิจฉัยนะคะ ส่วนต่อไปเลยค่ะ

ผมว่า "เล็บ" ผมก็คงมีปัญหาเหมือนกัน
ยังไงคะ
คือ "เล็บแล้วมันจัก"
หืม??
เล็บแล้วมันจัก..........รักแล้วมันเจ็บ น่ะครับ
เป็นบ่อยมั้ยคะ
เป็นทุกครั้งที่มีความรักเลยครับ
เป็นครั้งสุดท้ายเมื่อไรคะ
เมื่อกี้ครับ ตอนที่เจอหน้าคุณหมอเนี่ย
ค่ะ เสี่ยวต่อไปเลยค่ะ

ผมว่า "ตา" ผมก็มีปัญหานะครับ
ไม่ไปบอกยายล่ะคะ
เอ่อ คุณยังกล้าเล่นมุกนี้อยู่อีกเหรอเนี่ย
ค่ะ คนไข้จะได้ไม่เครียด ว่าแต่ตาเป็นอะไรคะ
ผมว่าผม "สายตายาว" น่ะครับ
ทำไมคะ
เพราะผมได้แต่แอบมองคุณหมออยู่ห่าง ๆ ไง
ค่ะ อวัยวะต่อไปเลยค่ะ

"คิ้ว" ครับ
คิ้วคุณอุ๊ยมีปัญหาเหรอคะ
เปล่าครับ ผมแค่ชมคุณหมอว่า Cute น่ะครับ
ค่ะ ขอบคุณค่ะที่ชม อาการต่อไปเลยค่ะ

"ผม" ครับ
ผมร่วงเหรอคะ
เปล่าครับ "ผมรักคุณ"
มุกจีบสาวเก่ามากเลยค่ะ ควรปรับปรุงนะคะ
ครับ ถ้าคุณหมอไม่รังเกียจ ผมยินดีอัพเดทมุกให้ทุกวันเลยนะครับ
รังเกียจค่ะ
ตรึ่ง!! เล่นเอาผมไปไม่เป็นเลยนะครับเนี่ย
หมอว่าอาการต่อไปเลยดีกว่าค่ะ คนไข้รอคิวอีกเยอะ

ครับ ผมว่าผมน่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับ "ไส้ติ่ง" ด้วยครับ
ติ่งอะไรคะ
ติ่งกิ้งออฟยูน่ะครับ (Thinking of you)
ค่ะ เป็นบทสนทนาที่ติ่งมากค่ะ ต่อไปมีปัญหาอะไรอีกคะ

น่าจะเป็นที่ "ปาก" ครับ
ปากเป็นอะไรคะ
ปากกับใจผมไม่ค่อยตรงกันน่ะครับ
อาการเป็นยังไงบ้างคะ
คือใจผมคิดอย่างนึง แต่ปากผมจะพูดไปอีกอย่างนึงน่ะครับ
พอจะยกตัวอย่างได้มั้ยคะ
ครับ เช่น "ผมชอบคุณหมอ"
แสดงว่าใจไม่ได้ชอบใช่มั้ยคะ
ครับ ไม่ได้ชอบ..........แต่รักเลยล่ะครับ
ค่ะ ปากไม่ตรงกับใจจริง ๆ ค่ะ อาการต่อไปเลยค่ะ

"นิ้ว" ของผมก็มีปัญหาเหมือนกันครับ
นิ้วเป็นไงคะ
นิ้วนั้นโซค้อง.........น้องนั้น so cute ไงครับ
ขอบคุณที่ชมค่ะ ภาษาอังกฤษไม่เบานะคะเนี่ย
ครับ ผมเรียนมาครับ
เอาเถอะค่ะ อาการต่อไปเลยค่ะ

"แขน" ผมก็มีปัญหาบ่อย ๆ นะครับ
แขนเป็นยังไงคะ
แขนเธอเป็นฟอ..........ขอเธอเป็นแฟนได้มั้ยครับ
รุกหนักขึ้นทุกบทสนทนาเลยนะคะ แล้วถ้าไม่ได้ล่ะคะ
งั้นก็ "ขา"
ขาอะไรคะ
ขาให้เธอเมตตอ..........ขอให้เธอเมตตาด้วยครับ
จังหวะอ้อนต่อเนื่องมากเลยค่ะ แต่หมอไม่ใจอ่อนง่าย ๆ หรอก อาการต่อไปเลยค่ะ

ต่อไปที่ "ปอด" บ้างนะครับ
ค่ะ ปอดเป็นยังไงคะ
ปอดเธอมาตะลื้ม..........ปลื้มเธอมาตลอดเลยน่ะครับ
ค่ะ คุณอุ๊ยผวนคำเก่งจังเลยนะคะ ที่บ้านพ่อแม่คุยกันเป็นคำผวนรึเปล่าเนี่ย
เป็นบางครั้งครับ ฮา ๆ
ค่ะ เชื่อแล้วค่ะ อาการต่อไปเลยค่ะ

อาการนี้ผมเพิ่งเป็นตอนเห็นคุณหมอนี่แหละ มันเป็นปัญหาเกี่ยวกับ "ไต" น่ะครับ
ไตอะไรคะ
ไตจิด..........ติดใจน่ะครับ
ติดใจเรื่องอะไรคะ
แหม ก็คุณหมอออกจะน่ารักขนาดนี้ อยากจะไม่สบายทุกวันเลย
ค่า ขอบคุณค่า คุณอุ๊ยมีอาการอะไรอีกมั้ยคะ

ครับ ผมมีปัญหาเกี่ยวกับ "ฟัน" ด้วยครับ
หมอพอจะช่วยอะไรได้บ้างคะ
ครับ ผมอยากให้หมอมาเป็นฟัน
หืม ให้ไปเป็นฟัน?
ครับ เป็น ฟันคนปัจจุแบน..........แฟนคนปัจจุบัน ของผมน่ะครับ
อิอิ คุณอุ๊ยมารักษาหรือมาจีบหมอคะเนี่ย ยังไงหมอนัดให้มาอีกทีคราวหน้านะคะ
แสดงว่ามีภาค 2 ใช่มั้ยครับเนี่ย
ค่ะ
เอ่อ รบกวนคุณหมอช่วยวินิจฉัยคร่าว ๆ ได้ไหมครับ ว่าผมเป็นอะไร
อืม หมอไม่ค่อยแน่ใจ แต่ดูจากอาการแล้วคุณอุ๊ยน่าจะเป็นโรคหัวใจ
หัวใจขาดเลือด?
ไม่ใช่ค่ะ "หัวใจขาดรัก" ต่างหาก
ทำยังไงดีอ่ะครับ คุณหมอ
หมอคงช่วยอะไรไม่ได้มากนักหรอกค่ะ คุณอุ๊ยลองถามคนอื่นดูนะคะ

Date : 2009-12-15 15:02:39 By : ICrazyMan

No. 18

Facebook

ยาวจัง ...
Date : 2009-12-15 15:10:35 By : Gumme

No. 19

โพสกระทู้ ( 1,357 )
บทความ ( 4 )

เหอๆ เอามั่ง

เคยไปหาหมอ(เอกชน)เพราะเป็นตาแดง พอเข้าไปห้องหมอ หมอเอาไฟฉายมาส่องตา สองสามหน แล้วบอกเรียบร้อยแล้ว ให้ไปรับยา โดนไป เกือบเจ็ดร้อย จ๊ากเลย กลับมาบ้านดูยา มียาแก้อักเสบกะ ยายอดตา แบบเดียวกะ เคยซื้อหน้าปากซอย ไม่กี่สิบบาท

ไม่รู้เกี่ยวกันมั้ยกะกระทู้นี้ อิอิ
Date : 2009-12-15 17:24:23 By : lozomac

No. 20

Facebook

Date : 2009-12-15 20:02:08 By : Gumme

No. 21

โพสกระทู้ ( 111 )

คนนั้นไม่ใช่หมอ แต่เป็นช่างมาซ่อมแอร์ เหอๆๆ
Date : 2009-12-15 21:51:59 By : jatuphol09

No. 22

นี่หล่ะประเทศไทย
Date : 2009-12-15 22:13:07 By : panyapol

No. 23

Facebook

นี่หรือเมืองพุทธ แปววว
Date : 2009-12-15 22:25:50 By : Gumme

No. 24

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

Date : 2009-12-15 23:20:10 By : plakrim

No. 25

ลองไปหาหมอ ร.พ เอกชลสิ สิทธิ์ประกันสังคมกันประกันชิวิตต่างกันโดยสิ้นเชิง
Date : 2009-12-15 23:40:24 By : panyapol

No. 26

เอกชน ครับผม
Date : 2009-12-16 04:21:51 By : deawx

No. 27

Facebook

555+ โดนเลยแป๊ะซัง

ว่าแต่จาขุดกันทำไมอีกเนี้ย .... มานสะเทือนใจเค้านะ แงบๆ
Date : 2009-12-16 07:53:18 By : Gumme

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ถามหน่อยเวลาเราไป รพ. หมอควรสุภาพกับเรามั้ย เออ ... พอดีวันนี้เราม่ายสบายครบ 2 สัปดาห์ จึงไปหาหมอ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 00
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่