Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > ขอโทษน่ะครับผมอยากทราบการสมัครสมาชิกครับ ขอโทษน่ะครับผมอยากทราบการสมัครสมาชิกครับ

ขอโทษน่ะครับผมอยากทราบการสมัครสมาชิกครับ ขอโทษน่ะครับผมอยากทราบการสมัครสมาชิกครับ

Topic : 044816

โพสกระทู้ ( 11 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

ขอโทษน่ะครับผมอยากทราบการสมัครสมาชิกครับ อยากทราบว่า code ที่ connect ของการ สมัครสมาชิกอ่ะครับ ที่เรากรอกข้อมูลไปแล้วอ่ะครับ อยากทราบ code ที่ connect ของการสมัครสมาชิกใช้ code ไรหรอครับ
ผมใช้ code ไป พิมพ์ทุกตัวอักษรไม่เข้าอ่ะครับ
<?
$host ="localhost";
$user = "root";
$password = "root";
$dbname ="register";
$conn = mysql_connect($host , $user , $password) or die ("เชื่อมต่อเซิร์ฟเวอร์ไม่ได้");
$db = mysql_select_db($dbname , $conn) or die ("เชื่อมต่อฐานข้อมูลไม่ได้");
mysql_query("set name utf-8");

?>
ช่วยยกตัวอย่างหน่อยครับ

Tag : - - - -

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2010-07-01 20:02:33 By : filmmaty View : 690 Reply : 2

No. 1

โพสกระทู้ ( 3,748 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

Facebook

การสมัครสมาชิกมีไรบ้างคุณลองเอาหน้าแบบฟอร์มของเว็บนี้มาลอกก็ได้ครับเช่น
ชื่อ-นามสกุล เบอร์โทรศัพท์ อีเมล์ ที่อยู่ปัจจุบัน ผู้หญิง-ผู้ชาย ทำเป็น textbox ไว้สำหรับกรอกอ่าครับ ส่วนโค๊ดข้างบนของคุณมันเป็นแค่การคอนเน็คเพื่อเชื่อมต่อกับฐานข้อมูลเท่านั้นครับ หรือว่าผมเข้าใจคุณผิด คุณเอาโค๊ดหน้าฟอร์มมาโพสไว้ที่นี่ครับ แล้วก็ฐานข้อมูลที่คุณสร้างไว้ด้วยครับ

Date : 2010-07-01 21:11:39 By : Dragons_first

No. 2

โพสกระทู้ ( 66 )

Twitter Facebook Hi5 Blogger

<?php
	 ////////////////////////////////////////////
	//  ตัวอย่าง              //
	////////////////////////////////////////////
	$GLOBLAS['_arr_conn'] = array(
			'_host' => 'localhost',
			'_user' => 'root',
			'_password' => 'root',
			'_db' => 'register'
	);
	define('PREFIX', 'tb_');
	///////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
	if($_POST['_submitted']){
		$_user = isset($_POST['_user']) ? htmlspecialchars($_POST['_user']) : ' '; 
		$_pass = isset($_POST['_password']) ? sha1(htmlspecialchars($_POST['_password'])) : ' ';
		$_pass_conf = isset($_POST['_password_conf']) ? sha1(htmlspecialchars($_POST['_password_conf'])) : ' ';
		if(strcmp($_pass, $_pass_conf) != 0) die(' กรุณากรอกระหัสผ่านให้เหมือนกัน ');
		//check user
		$_db = mysql_connect($_arr_conn['_host'],
							$_arr_conn['_user'],
							$_arr_conn['_pass'],
							$_arr_conn['_db']);
		mysql_query('SET NAMES utf-8');
		$_sql = sprintf(' SELECT COUNT(*)  FROM '.PREFIX."register " .
							" WHERE %s AND %s ", 
				            mysql_real_escape_string($_user), 
				            mysql_real_escape_string($_pass)
		);
		$_query = mysql_query($_sql, $_db);
		$_num_rows = mysql_num_rows($_query); 
		if($_num_rows > 0) die(' พบ user นี้ในฐานข้อมูลแล้ว ');

$_sql = sprintf(" INSERT INTO  ".PREFIX."register(id, user, password) ".
				            " VALUES(NULL, %s, %s)", 
					        mysql_real_escape_string($_user),
					        mysql_real_escape_string($_pass)
		);
		$_query = mysql_query($_sql, $_db);
		if(!$_query) $_result = ' กรอกข้อมูลล้มเหลว ! ! ';
		else $_result = ' กรอกข้อมูลเรียบร้อย ! ! ';

mysql_free_result(); mysql_close($_db);
	}
	// ยกตัวอย่างน่ะครับ ยังใช้งานไม่ได้ ตรวจสอบก่อน
	//////////////////////////////////////////////////////////////////////////
?>
<html>
	<head>
		<title></title>
	</head>
	<body>
		<div id="_result"><?php if($_result !=' ') echo $_result;?></div>
		<div id="_contents">
			<form action="" method="post">
				username : <input type="text" name="_name"> <br>
				password : <input type="password" name="_password"><br>
				confirm password : <input type="password" name="_password_conf"><br>
				<input type="submit" name="submitted" >
			</form>
		</div>
	</body>
</html>

Date : 2010-07-01 22:11:14 By : mrjidjad

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ขอโทษน่ะครับผมอยากทราบการสมัครสมาชิกครับ ขอโทษน่ะครับผมอยากทราบการสมัครสมาชิกครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 00
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่