Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > เขียน code ยังไงครับ พอมันทำงานเสร็จแล้วให้มันลิ้งไป อีกหน้าหนึ่งครับ

เขียน code ยังไงครับ พอมันทำงานเสร็จแล้วให้มันลิ้งไป อีกหน้าหนึ่งครับ

Topic : 059327

Guest

Code (PHP)
<html>
<head>
<title>ThaiCreate.Com PHP & Text To MySQL</title>
</head>
<body>
<?
copy($_FILES["fileCSV"]["tmp_name"],$_FILES["fileCSV"]["name"]); // Copy/Upload CSV

$objConnect = mysql_connect("localhost","root","admin") or die("Error Connect to Database"); // Conect to MySQL
$objDB = mysql_select_db("aotomation_db");

$strFileName = "customer.txt";
$objFopen = fopen($strFileName, 'r');
if ($objFopen) {
while (!feof($objFopen)) {
$file = fgets($objFopen, 4096);

$get_Y = substr($file,36,50);
$get_M = substr($file,2,16);
$get_C = substr($file,1150,1200);

$strSQL = "INSERT INTO aotomation_gateway ";
$strSQL .="(itemid,mediaid,duration) ";
$strSQL .="VALUES";
$strSQL .="('".$get_Y."','".$get_M."','".$get_C."') ";

$objQuery = mysql_query($strSQL) or die(mysql_error());
}
fclose($objFopen);
}

echo "Update Succesfuly !";
?>
</table>
</body>
</html>

**ข้างบนคือ code ที่ผมใช้ insert ข้อมูลจาก.txt ลงตารา db นะครับ พอผมรันแล้วมันขึ้นแสดงว่า Update Succesfuly !
แต่ผมอยากจะให้มัน รันไปอีกหน้าเว็บหนึ่งที่ชื่อว่า main.php อะครับผมต้องเขียนยังไงเหรอครับ รบกวนพี่ๆช่วยแก้ให้หน่อยนะครับ code ข้างบนใช้งานได้แล้วครับแต่ผมเชื่อมโยงไปหน้าต่อไปไม่เป็นครับ ขอบคุณนะครับ

Tag : PHP

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2011-04-27 16:55:13 By : wop View : 2658 Reply : 8

No. 1

Guest

เงียบเลย...... คือเพิ่มเติมนะครับ จาก code ข้างบนที่ผมโพสไว้ผมต้องการเมื่อมันทำงานแล้วให้มัน เด้งไปแสดงผลอีกหน้าหนึ่งเลยอะครับ หน้านั้นก็ชื่อ file ว่า main.php ครับ โดยที่พอมันทำงานให้ลิ้งไปหน้า main.php เลยครับ ขอบคุณนะครับพี่ จะรอคำตอบคำ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2011-04-27 17:14:20 By : wop

No. 2

โพสกระทู้ ( 96 )
บทความ ( 1 )

สถานะออฟไลน์

ที่ไฟล์ save.php ใส่อันนี้ลงไปครับ ล่าง ๆ เลย หลังจากที่เราบันทึกข้อมูลลง db แล้ว

<?header("location:thank.php");?>

ที่หน้า thank.php จะใส่อะไรลงไปก็ตามสบายครับ แต่ใส่บรรทัดนี้เข้าไปด้วย
แก้ความเร็วในการเปลี่ยนหน้าจาก 3 เป็นเลขอื่นได้ตามใจชอบ ส่วนปลายทางก็ main.php

<meta http-equiv="refresh" content="3;url=main.php">

หากไม่อยากให้มีหน้า thank.php ก็แก้เป็น main.php นะครับ แต่ผมชอบให้มี มันดูเหมือนโปรแกรมของเรา
กำลังทำงานอยู่ หาภาพเป็นรูปหมุน ๆ วิ่ง ๆ มาใส่ก็ดูดีครับ ดูแล้วเป็นมืออาชีพขึ้นมานิดนึง 555+
อีกอย่างป้องกัน user กด back แล้วกด refresh แล้วกด retry เพราะมันจะบันทึกข้อมูลลงไปซ้ำอีกรอบทันที
แบบในภาพครับ

back > refresh > retry

ประวัติการแก้ไข
2011-04-27 17:27:56
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2011-04-27 17:27:28 By : NarinNil

No. 3

โพสกระทู้ ( 181 )
บทความ ( 0 )

ไม่รุ้ เหมือนกัน น่ะครับว่าถูกหรือ ไม่ ลองใช้ echo "<script>alert('.....');window.location='main.php';</script>"; ลองดูน่ะครับ
Date : 2011-04-27 17:38:52 By : macro

No. 4

Guest

งงอะครับ พี่ช่วยลองแก้ code ที่ผมโพสไว้หน่อยได้ไหมครับ ผมมือใหม่อะครับ งง มากเลย - -

save.php หมายถึงไฟล์ code ด้านบนใช่ไหมครับ
แล้ว thank.php หมายถึงไฟล์ที่ผมจะลิ้งไปหน้าต่อไปใช่ไหมครับ
ขอบคุณนะครับ
Date : 2011-04-27 17:41:03 By : wop

No. 5

โพสกระทู้ ( 96 )
บทความ ( 1 )

ถ้าต้องการให้เซฟแล้วเด้งไปที่หน้า main.php เลย
ก็เอา header("location:main.php"); ไปไว้
แทนบรรทัด echo "Update Succesfuly !"; เลยครับ

แต่ถ้าจะให้ไปหน้า thank ก็ต้องสร้างหน้า thank.php มาก่อนนะครับ
ตามที่ผมอธิบายไปแหละครับ ไม่ยากหรอกครับ ลองแกะ ๆ ดู

ประวัติการแก้ไข
2011-04-27 17:47:54
Date : 2011-04-27 17:47:27 By : NarinNil

No. 6

Guest

ขอบคุณครับผม
Date : 2011-04-27 19:07:06 By : wop

No. 7

โพสกระทู้ ( 586 )
บทความ ( 0 )

Code (PHP)
echo "<script>";
	echo "alert(\"บันทึกเรียบร้อย\");";
	echo "window.location=\"config_truck_type.php\"";
	echo "</script>";

Date : 2011-04-27 20:01:49 By : nut_ch31

No. 8

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

Code (PHP)
echo "Update Succesfuly !";

แทนที่ด้วย

Code (PHP)
header("location:webpage.php");

Date : 2011-04-27 20:52:37 By : webmaster

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : เขียน code ยังไงครับ พอมันทำงานเสร็จแล้วให้มันลิ้งไป อีกหน้าหนึ่งครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 02
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่