Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > ช่วยดูงานให้หน่อยครับ การอัฟไฟล์ภาพ กับไฟล์ pdf พร้อมๆๆ กัน ไฟล์ไม่ขึ้นครับ ช่วยด้วยครับ

ช่วยดูงานให้หน่อยครับ การอัฟไฟล์ภาพ กับไฟล์ pdf พร้อมๆๆ กัน ไฟล์ไม่ขึ้นครับ ช่วยด้วยครับ

Topic : 062150

โพสกระทู้ ( 89 )
บทความ ( 0 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

สถานะออฟไลน์

Code (PHP)
$sql=" select * from bus order by news_id desc";
$r=mysql_query($sql);
$d=mysql_fetch_array($r);
$id=$d['cai_id'];

$autoid = $id+1;
                          //รูปภาพ
	                  $picname=$_FILES['news_image']['name'];
			  $tmpname=$_FILES['news_image']['tmp_name']; 
                          $filename = "Hevta_".$autoid.substr($picname , -4, 5);

//ไฟล์ PDF -----------------------------------------------------------------------------------------------
	                    //en -------------------------------------------------------------------------------------
	                        $pdf=$_FILES['news_pdf']['name'];
			        $tmp=$_FILES['news_pdf']['tmp_name']; 
                                $pdfname = "HPDFEN_".$autoid.substr($pdf , -4, 5);
		           //th-------------------------------------------------------------------------------------
			        $pdf2=$_FILES['news_pdf2']['name'];
			        $tmp2=$_FILES['news_pdf2']['tmp_name']; 
                                $pdfname2 = "HPDFTH_".$autoid.substr($pdf2 , -4, 5);

/*ตรงส่วนนี้เป็นsqlเพิ่มข้อมูลครับ*/

move_uploaded_file($tmpname,"../images/img_PDF/$filename");
	    move_uploaded_file($tmp,"../images/file_pdf/$pdfname");
	    move_uploaded_file($tmp2,"../images/file_pdf/$pdfname2");

ช่วยดูใ้ห้หน่อยครับ ว่าผิดตรงไหนครับ ขอบคุณมากครับ

Tag : PHP, MySQL

ประวัติการแก้ไข
2011-06-24 00:18:08
Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2011-06-24 00:11:25 By : bigbababa View : 1002 Reply : 10

No. 1

โพสกระทู้ ( 3,844 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

Twitter Facebook

ดูโค้ดตรงนี้แล้ว ไม่น่าพลาด
กลับไปดู ฟอร์มตอนส่งค่าด้วยน่ะครับ
Code (PHP)
// ใน tag form อย่าลืม  enctype="multipart/form-data" น่ะครับ 

<form enctype="multipart/form-data" method="post" action="">
..
..
..
</form>

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2011-06-24 00:29:03 By : mangkunzo

No. 2

form ใช้ได้แล้วครับ แต่พออัฟไปแล้ว ถ้าอันเดียวก็ได้ครับ แต่พอหลายอัน นามสกุลไฟล์มันหายไป เช่น ผมอัฟไฟล์ asd.jpg , aaa.pdf และ bbb.pdf ในฐานข้อมูล มันขึ้นเป็น Hevta_1(นามสกุลภาพไม่มี) ไฟล์อืนๆๆ ก็เหมือนกัน ไม่มีนามสกุล แล้วในพาท ก็ไม่มีไฟล์ที่อัฟขึ้นมาครับ

ช่วยหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2011-06-24 00:40:49 By : bigbababa

No. 3

โพสกระทู้ ( 3,844 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

Twitter Facebook

Path ที่อ้างไปเนี่ย ถูกต้องรึยังครับ

โฟเดอร์ images มันอยู่ใน rootweb รึเปล่าครับ ดู Path ดีๆน่ะครับ

// ถ้าไฟล์ที่รันสคริปนี้ เป็น path ดียวกันกับ โฟลเดอร์ images อ้างเป็น images/img_PDF/$filename ก็ได้ครับ

Code (PHP)
<?

$picname= "Hevta_".$autoid.(substr($_FILES['news_image']['name'],-4,5));
			  $picfile=$_FILES['news_image']['tmp_name']; 

$pdfname1="HPDFEN_".$autoid.(substr($_FILES['news_pdf']['name'],-4,5));
			    $pdffile1=$_FILES['news_pdf']['tmp_name']; 

$pdfname2= "HPDFTH_".$autoid.(substr($_FILES['news_pdf2']['name'],-4,5));
			    $pdffile2=$_FILES['news_pdf2']['tmp_name']; 

/*ตรงส่วนนี้เป็นsqlเพิ่มข้อมูลครับ*/

move_uploaded_file($picfile,"../images/img_PDF/".$picname);
	    move_uploaded_file($pdffile1,"../images/file_pdf/".$pdfname1);
	    move_uploaded_file($pdffile2,"../images/file_pdf/".$pdfname2);

?>

2011-06-24 00:55:47
2011-06-24 00:59:09
2011-06-24 01:04:02
2011-06-24 01:09:13
Date : 2011-06-24 00:55:00 By : mangkunzo

No. 4

ก็ยังไม่ได้ครับอยู่ดีครับ

ถ้าใช้แค่ เช่น

Code (PHP)
$sql=" select * from bus order by news_id desc";
$r=mysql_query($sql);
$d=mysql_fetch_array($r);
$id=$d['cai_id'];

$picname=$_FILES['news_image']['name'];
$tmpname=$_FILES['news_image']['tmp_name']; 
$filename = "Hevta_".$autoid.substr($picname , -4, 5);

move_uploaded_file($tmpname,"../images/img_PDF/$filename");

ทำเพียงครั้งเดียวได้ครับ แต่พอ มาทำ แบบ อันบนสุด ก็ไม่ได้ครับ ช่วยหน่อยครับ

2011-06-24 01:40:18
Date : 2011-06-24 01:20:02 By : bigbababa

No. 5

โพสกระทู้ ( 3,748 )

Facebook

ใช้เป็น array ครับ หาดูในกระทู้ในนี้แหละเยอะแระ
Date : 2011-06-24 09:00:15 By : Dragons_first

No. 6

จะเก็บยังไง ล่ะครับ ผมต้องการเปลี่ยนชื่อด้วย แนะนำหน่อยครับ
Date : 2011-06-24 17:47:23 By : bigbababa

No. 7

ขอบคุณที่ช่วยเหลือ แต่มันก็ยังไม่ได้ ยังไงใครมีอะไรใหม่ๆๆ ก็ช่วยแนะนำเพิ่ม หรือหาตัวอย่างมาให้ดูก็คงดีครับ ขอบคุณล่วงหน้า

2011-06-25 02:02:28
Date : 2011-06-24 22:37:52 By : bigbababa

No. 8

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

ตอบความคิดเห็นที่ : 7 เขียนโดย : bigbababa เมื่อวันที่ 2011-06-24 22:37:52
รายละเอียดของการตอบ ::
คลิกเข้ามาดูเห็นคำนี้ ไม่อยากตอบครับ เลยต้องขอผ่าน
ใครจะมีเวลามา Monitor คำถามตลอดเวลาครับท่าน

Date : 2011-06-24 22:43:17 By : PlaKriM

No. 9

Guest

ใน php.ini ลองแก้ค่า post_max_size กับ upload_max_filesize ครับ
Date : 2011-06-24 23:17:40 By : ผ่านมา

No. 10

ขอบคุณทุกๆๆๆ ท่านที่ช่วยครับ
Date : 2011-06-24 23:25:39 By : bigbababa

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ช่วยดูงานให้หน่อยครับ การอัฟไฟล์ภาพ กับไฟล์ pdf พร้อมๆๆ กัน ไฟล์ไม่ขึ้นครับ ช่วยด้วยครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 01
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่