Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > Mod Rewrite ครับ ตอนทำใน localhost นั้น run ได้ครับ แต่พอขึ้น server นั้น run ไม่ได้ครับ

Mod Rewrite ครับ ตอนทำใน localhost นั้น run ได้ครับ แต่พอขึ้น server นั้น run ไม่ได้ครับ

Topic : 062958

โพสกระทู้ ( 38 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

ผมงงมากเลยครับ

ตอนทำใน localhost นั้น run ได้ครับ แต่พอขึ้น server นั้น run ไม่ได้ครับ ช่วยดูให้หน่อยครับ ครงไหนผิด

Options +FollowSymLinks
RewriteEngine on
#RewriteBase /designhome89/

RewriteRule รับเขียนแบบบ้าน-เชียงใหม่-รับเขียนแบบบ้าน-ลำพูน-รับออกแบบบ้าน-เชียงใหม่-รับออกแบบบ้าน-ลำพูน-รับสร้างบ้าน-เชียงใหม่-รับสร้างบ้าน-ลำพูน-home\.html index.html
RewriteRule รับเขียนแบบบ้าน-เชียงใหม่-รับเขียนแบบบ้าน-ลำพูน-รับออกแบบบ้าน-เชียงใหม่-รับออกแบบบ้าน-ลำพูน-รับสร้างบ้าน-เชียงใหม่-รับสร้างบ้าน-ลำพูน-designhome1\.html designhome1.html
RewriteRule รับเขียนแบบบ้าน-เชียงใหม่-รับเขียนแบบบ้าน-ลำพูน-รับออกแบบบ้าน-เชียงใหม่-รับออกแบบบ้าน-ลำพูน-รับสร้างบ้าน-เชียงใหม่-รับสร้างบ้าน-ลำพูน-designhome2\.html designhome2.html
RewriteRule รับเขียนแบบบ้าน-เชียงใหม่-รับเขียนแบบบ้าน-ลำพูน-รับออกแบบบ้าน-เชียงใหม่-รับออกแบบบ้าน-ลำพูน-รับสร้างบ้าน-เชียงใหม่-รับสร้างบ้าน-ลำพูน-designhome3\.html designhome3.html
RewriteRule รับเขียนแบบบ้าน-เชียงใหม่-รับเขียนแบบบ้าน-ลำพูน-รับออกแบบบ้าน-เชียงใหม่-รับออกแบบบ้าน-ลำพูน-รับสร้างบ้าน-เชียงใหม่-รับสร้างบ้าน-ลำพูน-designhome4\.html designhome4.html

ขึ้น ERROR
Internal Server Error
The server encountered an internal error or misconfiguration and was unable to complete your request.....

ปล. server นี้ สามารถใช้ mod rewrite ได้ครับ เพราะผมมีอีกเว็บนึง ใช้ Host เดียวกันนี้ มีการทำ rewrite อยู่ครับ ประมาณนี้
RewriteRule webhosting-เชียงใหม่\.html index.php
RewriteRule hosting-เชียงใหม่-(.*)\.html index.php?mod=$1

Tag : PHP

ประวัติการแก้ไข
2011-07-10 04:45:46
Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2011-07-10 04:44:48 By : Edword View : 18232 Reply : 7

No. 1

โพสกระทู้ ( 738 )

ลองใส่ เครื่องหมาย ^ หน้าเงื่อนไขดูครับ

เช่น ^รับเขียนแบบบ้าน-เชียงใหม่-รับเขียนแบบบ้าน-ลำพูน-รับออกแบบบ้าน-เชียงใหม่-รับออกแบบบ้าน-ลำพูน-รับสร้างบ้าน-เชียงใหม่-รับสร้างบ้าน-ลำพูน-home\.html

ได้ไม่ได้ยังไงลองมาโพสต์บอกด้วยนะครับ ผมก็ไม่ค่อยสันทัด Mod Rewrite ซะด้วยสิ

แล้ว RewriteBase ไม่ได้ใช้งานหรอครับ เห็นปิดไว้อยู่ อาจจะมีปัญหาเรื่อง path ก็ได้นะครับ

ประวัติการแก้ไข
2011-07-10 06:32:28
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2011-07-10 06:30:00 By : tomrambo

No. 2

RewriteBase ไม่ได้ใช้งานครับ

ยังไม่ได้อยู่ดีครับ เหอ ๆ ๆ ทำไงเนี่ย

เป็นที่ server หรือปล่าวเนี่ย

ผมไม่แน่ใจว่า ที่ server เวลามีการสร้าง user reseller ใหม่นั้น จะมีการสร้าง config ของ apeche ใหม่ ของแต่ละ user reseller เลยหรือปล่าวครับ และต้อง set ค่า config ใหม่หรือไม่

ปล. ผมใช้ reseller package ครับ เว็บที่เป็น user reseller หลัก สามารถreweite url ได้ แต่ เว็บ list ที่สร้างมาเพิ่ม reweite url บ่ได้ งงมากมายก่ายกอง
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2011-07-10 13:25:12 By : Edword

No. 3

โพสกระทู้ ( 738 )

งั้นลองเขียนมาแค่ เงื่อนไขเดียวก่อนครับ แค่

Options +FollowSymLinks
RewriteEngine on

RewriteRule ^รับเขียนแบบบ้าน-เชียงใหม่-รับเขียนแบบบ้าน-ลำพูน-รับออกแบบบ้าน-เชียงใหม่-รับออกแบบบ้าน-ลำพูน-รับสร้างบ้าน-เชียงใหม่-รับสร้างบ้าน-ลำพูน-home\.html index.html

หากใช้ได้ก็แสดงว่าเงื่อนไขมันชนกัน บางทีเงื่อนไขอาจชนกัน ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับ config นะครับ config มันก็น่าจะเป็น default มาอยู่แล้ว ไม่ต้องเซ็ตอะไร

หรือไม่ก็ลอง เพิ่มอะไรลงไปในส่วนเงื่อนไขภาษาไทยน่ะครับ เพื่อไม่ให้ในส่วนที่เป็นภาษาไทยมันเหมือนกันหมดทุกเงื่อนไขอ่ะครับ

ลองๆไปเรื่อยๆครับ หาสาเหตุให้ได้ เหอๆ
Date : 2011-07-11 01:04:41 By : tomrambo

No. 4

โพสกระทู้ ( 768 )

หรือไม่ก็ลองใช้เงื่อนไขสั้นดูก่อน รู้สึกว่าจะยาวไปหน่อย
Date : 2011-07-11 09:52:10 By : naskw

No. 5

โพสกระทู้ ( 318 )
บทความ ( 2 )

Facebook

RewriteCond %{HTTP_HOST} ^thaicreate.com$ [nc]
RewriteRule ^รับเขียนแบบบ้าน-เชียงใหม่-รับเขียนแบบบ้าน-ลำพูน-รับออกแบบบ้าน-เชียงใหม่-รับออกแบบบ้าน-ลำพูน-รับสร้างบ้าน-เชียงใหม่-รับสร้างบ้าน-ลำพูน-home\.html$ index.html [L]

น่าจะประมาณนี้นะครับ แก้ชื่อเว็บด้วย
^เริ่มเงื่อนไข
$สิ้นสุดเงื่อนไข
[L]ให้แสดงผลบน url โดยยึดทางซ้ายเป็นหลัก

แล้วอีกอย่างชื่อไฟล์ ต้อง .htaccess เฉยๆไม่ใช่ htacces.htacces หรือ aa.htacces อะไรประมาณนี้
ที่เหลือก็น่าจะอยู่ที่เงื่อนไขของเราแล้ว หรือไม่ก็ host ซับพอร์ต mode rewirte หรือเปล่าต้องดูอีกที ผมก็ลองๆเล่นมานิดหน่อยยังไม่เก่งหรอก
ลองดูแล้วกันครับ
Date : 2011-07-11 23:38:41 By : chineji

No. 6

Guest

ลองทำตามที่คุณ chineji บอกแล้วละครับ

ก็ยังไม่ได้อยู่ดีครับ

งง มากมาย

ทั้งๆ ที่ run ใน localhost ได้ ตลอดเลยครับ

ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ

จะหาทางทำให้ได้ครับ

แล้วจะมาบอกว่า เป็นเพราะอะไรครับ
Date : 2011-07-12 15:25:43 By : edword

No. 7

เจอต้นตอปัญหาละครับ เส้นผมบังภูเขาจริงๆ

ผมสร้าง file .htaccess ขึ้นมา แล้วเวลา save

ไม่ได้ save encodeing เป็นแบบ ANSI ครับ

แต่ปัญหาก็ผุดมาอีครับ พอ save encodeing เป็นแบบ ANSI

ภาษาไทย กลายเป็น ???? ครับ จะใช้ โปรแกรมอะไรเปิดและ save ดีเนี่ย
Date : 2011-07-12 16:59:26 By : Edword

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : Mod Rewrite ครับ ตอนทำใน localhost นั้น run ได้ครับ แต่พอขึ้น server นั้น run ไม่ได้ครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 01
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่