Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > ผมทำเว็บ PHP แล้วมีการให้อัฟโหลดไฟล์ครับ แล้วถ้าไฟล์ใหญ่ๆ มันอัฟไม่ได้ครับแต่ไฟล์เล็กไม่มีปัญหา ช่วยหน่อยครับ

ผมทำเว็บ PHP แล้วมีการให้อัฟโหลดไฟล์ครับ แล้วถ้าไฟล์ใหญ่ๆ มันอัฟไม่ได้ครับแต่ไฟล์เล็กไม่มีปัญหา ช่วยหน่อยครับ

Topic : 063971

โพสกระทู้ ( 55 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

คือว่า
ผมทำเว็บ PHP แล้วมีการให้อัฟโหลดไฟล์ครับ แล้วถ้าไฟล์ใหญ่ๆ มันอัฟไม่ได้ครับแต่ไฟล์เล็กไม่มีปัญหา
เว็บผมอัพขึ้น server แล้วครับ ต้องแก้ตรงไหนดีครับ
ช่วยหน่อยครับ หมดปัญญาจริงๆครับ
นี่โค้ด

Code (PHP)
<?
session_start();
require_once("config.php");
if($connect=connectDB())
{
	$detail=$_POST['detail'];
	$d=$_POST['d'];
	$m=$_POST['m'];
	$y=$_POST['y'];
	$fileAdd=$_FILES['fileAdd'];
	$typefile=$_POST['typefile'];

if(copy($_FILES["fileAdd"]["tmp_name"],"file_other/".time()."_".$_FILES["fileAdd"]["name"]))
		{
			$filename=time()."_".$_FILES["fileAdd"]["name"];
			$sql="insert into file_other(F_Detail,F_Date,F_File,F_Type) values('$detail','$y.-.$m.-.$d','$filename','$typefile')";
			if($result=mysql_query($sql))
			{
				if($typefile=="material")
				{
					header("location:material.php");
				}
				elseif($typefile=="testAssign")
				{
					header("location:testAssign.php");
				}
				elseif($typefile=="photo")
				{
					header("location:photos.php");
				}
			}
			else
			{
				if($typefile=="material")
				{
					header("location:material.php");
				}
				elseif($typefile=="testAssign")
				{
					header("location:testAssign.php");
				}
				elseif($typefile=="photo")
				{
					header("location:photos.php");
				}
			}
		}
}
else
{
	print "Not connect.";
}
?>

ช่วยด้วยนะครับ

Tag : PHP

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2011-07-29 19:56:23 By : Praphus Vannkaow View : 1134 Reply : 12

No. 1

ใครรู้ช่วยด้วยครับ งานใกล้ส่งแล้วครับ หมดปัญญาจริงๆครับ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2011-07-29 20:30:10 By : Praphus Vannkaow

No. 2

โพสกระทู้ ( 1,242 )
บทความ ( 13 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

server นี่สามารถเข้าไปเปลี่ยน config ใน php.ini ได้หรือเปล่าถ้าได้

- แก้ upload_max_filesize และ post_max_size เพื่อเพิ่มขนาดไฟล์ upload

ถ้าแก้ไม่ได้ก็ให้เอาคำสั่งตัวนี้ไว้บนหัวไฟล์

ini_set('upload_max_filesize', '128M');
ini_set('post_max_size', '128M');

ini_set

ประวัติการแก้ไข
2011-07-29 20:38:40
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2011-07-29 20:37:54 By : Nautilus

No. 3

ยังไม่ได้เลยครับ
Date : 2011-07-29 20:45:38 By : Praphus Vannkaow

No. 4

โพสกระทู้ ( 1,242 )
บทความ ( 13 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

Twitter Facebook

server นี่สามารถเข้าไปเปลี่ยน config ใน php.ini ได้หรือเปล่า
Date : 2011-07-29 20:56:50 By : Nautilus

No. 5

โพสกระทู้ ( 738 )

หรือไม่ก็ อีกทางเลือก เขียนใส่ .htaccess ครับ

php_value upload_max_filesize 100M
php_value post_max_size 100M
php_value max_execution_time 1000
php_value max_input_time 1000

Date : 2011-07-29 21:51:54 By : tomrambo

No. 6

ไฟล์ .htaccess นี่ทำไงครับ แล้วเอาไว้ไหนครับ ช่วยด้วยนะครับ ไม่ทราบจริงๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Date : 2011-07-29 23:01:34 By : Praphus Vannkaow

No. 7

โพสกระทู้ ( 738 )

ก็เขียน ใน notepad ก็ได้ เวลาเซฟ เซฟเป็นชื่ออะไรก็ได้ เช่น test.txt หลังจากนั้นก็ Rename ชื่อไฟล์ เป็น .htaccess

ไม่ต้องใส่ .txt ตามหลังนะใส่ .htaccess เพียวๆเลย จากนั้นนำไปไว้ที่ Web Root ครับ ถ้าที่เครื่องเซิฟเวอร์ ก็ที่ public_html

ถ้าที่คอมเราก็ ไว้ที่ www
Date : 2011-07-29 23:49:15 By : tomrambo

No. 8

ขอบคุณครับ จะลองดูครับ
Date : 2011-07-29 23:51:15 By : Praphus Vannkaow

No. 9

โพสกระทู้ ( 752 )
บทความ ( 3 )

Blogger

ผมก็เป็นนะครับ เวลาที่อัพไฟล์ใหญ่ๆจะต้องรอนาน ทีไม่ได้เนี่ยไม่ไช่ไม่ได้ แต่เป็นเพราะไฟล์มันใหญ่มากหรือเปล่าครับ? แล้วไม่มี UI บอกสถานะการอัพโหลด เลยไม่รู้ว่ามันกำลังอัพอยู่? ผมถามด้วยว่าที่ผมสงสัยจริงไหมครับ?
Date : 2011-07-30 09:20:37 By : ALTELMA

No. 10

มันอัพไม่ได้เลยครับถ้าเป็นไฟล์ใหญ่
Date : 2011-07-30 09:52:53 By : Praphus Vannkaow

No. 11

โพสกระทู้ ( 135 )

ถ้าแน่ใจว่าวาง ถูก

เป็นเรื่องปกติครับที่จะอับไม่ขึ้นถ้าใหญ่เกินไป
หรือกำลังอยู่แบบว่านานมาก เราก็นีกว่าอับไม่ได้
หรือเซิฟเวอร์ตั้งระบบตัดหากมีการอับโหลดหรือดาวน์โหลดนานเกินไป ขี้นอยู่กับผู้ให้บริการครับ

ในเว็บลงประกาศต่าง ๆ จึงมักกำหนดขนาดที่ให้อับโหลดได้ไงครับ
Date : 2011-07-30 11:47:45 By : ขนมหม้อแกง

No. 12

ทำได้แล้วครับ
ไปแก้ไฟล์ php.ini ที่ server ครับ
แก้
upload_maxfile_size กับ
post_max_size ครับ
ขอบคุณทุกคนนะครับ สำหรับคำแนะนำ
Date : 2011-07-30 16:37:43 By : Praphus Vannkaow

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ผมทำเว็บ PHP แล้วมีการให้อัฟโหลดไฟล์ครับ แล้วถ้าไฟล์ใหญ่ๆ มันอัฟไม่ได้ครับแต่ไฟล์เล็กไม่มีปัญหา ช่วยหน่อยครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 03
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่