Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > ช่วยด้วยคะ External HHD มองไม่เห็นคะ ต้องทำแบบไหนถึงจะมองเห็นคะ

ช่วยด้วยคะ External HHD มองไม่เห็นคะ ต้องทำแบบไหนถึงจะมองเห็นคะ

Topic : 069055

Guest

ขอสอบถามหน่อย ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงถึงจะมองเห็นคะ ที่แรกซื้อมองเห็นดีคะ ใช้ได้มา4 เดือน แล้วคะ พอมาถึงตอนนี้มันมองไม่เห็นคะ พอไป disk managerment ในส่วนขอ external hdd มันขึ้นว่า Unollocated หนูต้องทำยังไงคะ ซื้อมายังไม่ได้ format แบ่งอะไรคะ คือซื้อมาใช้ได้เลย ไม่เคยมีปัญหาอะไร มาเจอตอนนี้แหละคะ ข้อมูลอยู่ในนี้เยอะมากคะ หนูต้องทำยังไงคะ ช่วยด้วยคะ

Tag : PHP, MySQL

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2011-11-13 17:18:32 By : หนูเอง View : 1254 Reply : 19

No. 1

Guest

ไม่มีใครช่วยเลยหรือคะ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2011-11-13 19:01:55 By : หนูเอง

No. 2

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

สถานะออฟไลน์
Twitter Facebook

ลองเอาไปเสียบเครื่องอื่น ๆ ดูครับ
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2011-11-13 19:07:18 By : webmaster

No. 3

Guest

ลองเอาไปเสียบเครื่องอื่นแล้วคะ มองไม่เห็นเหมือนกันคะ ทำไงดีคะ
Date : 2011-11-13 19:13:55 By : หนูเอง

No. 4

Guest

ใครก็ได้ ช่วยด้วยคะ ต้องทำยังไงคะ จำเป็นต้องใช้ข้อมูลที่อยู่มนนั้นเป็นอย่างมากจริงๆคะ
Date : 2011-11-13 19:25:15 By : หนูเอง

No. 5

โพสกระทู้ ( 347 )
บทความ ( 0 )

เสียบกับวินโดว์ใช่ป่าว
1. ลองเปลี่ยนไปเสียบกับ linux ดูว่าเครื่องมันเจอไหม เป็นวิธีที่ผมใช้บ่อยน่ะเวลาพวก external มีปัญหาก็เอาไปเสียบกับ linux ก่อนเลยว่ามันใช้กับ linux ใด้ป่าว ถ้าได้ก็แสดงว่าไม่เสีย

2. ลองเอาไปเสียบกับเครื่องอื่นดูว่าเห็นป่าว ถ้าไม่เห็น แคลมครับ
3. เสียบแล้วเครื่องมันมองเห็นไดร์ของ external ป่าว ถ้าไม่เห็น แคลมครับ แต่ถ้าเห็นแล้วมองไม่เห็นข้อมูลข้างใน ลองทำการเช็คเกี่ยวกับสิทธิ์พวก permission ดู
4. เสียบแล้ววินโดว์มีการแจ้งที่ system tray อะไรมั่งป่าว ถ้ามีลองเอาข้อความนั้นไปหาใน google ดู อาจเป็นเรื่องการที่ power จ่ายไฟไม่พอ เพราะของผมเสียบ แฟลชไดร์ คาอยู่แล้วเสียบ external ไม่ได้ เพราะ power จ่ายไฟไม่พอน่ะ ถึงเสียบไปก็มองไม่เห็นไดร์ของ external น่ะ
5. ถ้ามันเคยใช้ได้ แล้อยู่ๆๆ ก็ใช้ไม่ได้ ลองดูที่ port usb แฟลชไดร์ เสียบแล้วเครื่องเห็นป่าว ถ้าเห็นก็ไม่เกี่ยวกับพวกสายไฟหลวมน่ะ
Date : 2011-11-14 11:42:31 By : ozma

No. 6

โพสกระทู้ ( 3,748 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

Facebook

format แล้วหรือยังครับ
Date : 2011-11-14 12:31:47 By : Dragons_first

No. 7

Guest

เปลี่ยนสาย USB ดูครับ
Date : 2011-11-14 12:39:54 By : Greek

No. 8

Guest

ไม่เคยฟอร์เมต ซื้อมาใช้ได้เลย แต่กอ่นใช้ได้ปกติ มันพึ่งมาเป็นเมื่อวานคะ ลองไปเสีบกับ ubuntu ก็มองไม่เห็น เข้าไปใน disk managerment มันเห็นแต่ขึ้นว่า ullalocated ประมาณนี้สักอย่างนีเคะ
Date : 2011-11-14 15:00:00 By : หนูเอง

No. 9

โพสกระทู้ ( 18 )

หาโปรแกรมกู้ข้อมูล แล้วก็ ฟอแมตเถอะครับ
Date : 2011-11-14 15:03:58 By : Pday

No. 10

โพสกระทู้ ( 545 )

ถ้าใช้ 4 เดือน นี่น่าเอาไปเคลมนะครับ ว่าแต่ ยี่ห้อ อะไรเหรอครับ
Date : 2011-11-14 15:09:29 By : grandraftz

No. 11

Guest

samsung คะ
Date : 2011-11-14 15:37:55 By : หนูเอง

No. 12

โพสกระทู้ ( 135 )

ถ้าลองทุกอย่างเองแล้วไม่สำเร็จคงต้องไปที่ร้านหละครับ
( เพราะอุปกรณ์ในการทดสอบน่าจะครบครันกว่าครับ )
Date : 2011-11-14 15:56:00 By : ขนมหม้อแกง

No. 13

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

ถ้าข้อมูลสำคัญ แนะนำอย่าทำเองครับ เอาไปศูนย์ให้เค้ากูให้แล้วก็ format ซะ ถ้าเอากลับมาใช้แล้วยังไม่หาย เคลมทันที
Date : 2011-11-14 16:55:39 By : ikikkok

No. 14

Guest

ที่ร้านสามารถกู้ข้อมูลสำคัญได้ใช่ไหมคะ เพราะสำคัญจริงๆ ไม่อยากฟอร์แมท
Date : 2011-11-14 18:18:38 By : หนูเอง

No. 15

โพสกระทู้ ( 347 )

sumsung ซะด้วย
เข้าศูนย์เลยครับ ประกันยังเหลือนิ 4 เดือนเอง
Date : 2011-11-14 18:58:00 By : ozma

No. 16

Guest

เข้าศูนยกี่วันจะเสร็จคับ เพราะข้อมูลที่ต้องการใช้
Date : 2011-11-14 22:23:17 By : คับ

No. 17

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

ถ้าพอรู้เรื่องก็หาโปรแกรมมากู้ดูครับ บางทีอาจจะได้กลับมาหมด แต่บางทีอาจจะได้มาไม่หมด กู้ทิ้งไว้สักวันนึงคงเสร็จ แล้วก็แบ่ง partition ใหม่แล้ว format ซะ ถ้ายังเป็นอีกฟันธงได้ว่าเสียแล้ว ส่งเคลมก่อนหมดประกันดีกว่านะ
Date : 2011-11-15 00:11:09 By : ikikkok

No. 18

Guest

ไม่ทราบมีอาการแบบไหนอ่ะครับ ลองเช็คดูอีกทีนะครับว่า พื้นที่นั้นถูกใช้ไปรึเปล่า ถ้าถูกใช้ไปแสดงว่าฮาร์ดดิสโดนไวรัสซ่อนไฟล์นะ เคยเจออยู่เหมือนกันครับ สุดท้ายผมก็เลยลอง ใช้โปรแกรม ComboFix แสกนดูนะเข้าโดยให้เราเปิดเครื่องแล้ว กด F8 เพื่อเข้าเซพโหมดแล้วถึงรันโปรแกรม ลองดูนะครับ
Date : 2011-11-15 11:06:54 By : เอ

No. 19

โพสกระทู้ ( 18 )

โปรแกรมกู้ข้อมูลใช้ไม่ยากครับ ผมใช้ของ r-studio ดีพอใช้ได้ถึงมันจะได้คืนไม่ 100% แต่ก็พอช่วยได้ซัก 60-70% จากที่ใช้มา

วิธีใช้
http://www.webphand.com/recovery/
Date : 2011-11-16 10:24:23 By : Pday

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ช่วยด้วยคะ External HHD มองไม่เห็นคะ ต้องทำแบบไหนถึงจะมองเห็นคะ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 03
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่