Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > ช่วยเข้ามาแนะนำหนูทำ list menu หน่อยคะ ไม่ร้จะเลี่มยังไง

ช่วยเข้ามาแนะนำหนูทำ list menu หน่อยคะ ไม่ร้จะเลี่มยังไง

Topic : 079136

โพสกระทู้ ( 216 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

คือว่าอยากส้าง list menu คะ เราควนจะส้าง table ไหม่ขี้นมาไหมคะ เพาะจะทำหน้า show ข้อมูลคะแล้วอยากไห้มีกานกำนดที่ list menu คะ
คือว่าจะมี 2ย่างยู่ไน list คะ มี ShortCode กับ CRBT ถ้าเรากดเลีอก CRBT ก็ไห้มีแต่โชข้อมูลของ CRBT นะคะ

Code (PHP)
<!DOCTYPE html PUBLIC "-//W3C//DTD XHTML 1.0 Transitional//EN" "http://www.w3.org/TR/xhtml1/DTD/xhtml1-transitional.dtd">
<html xmlns="http://www.w3.org/1999/xhtml">
<head>
<meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=utf-8" />
<title>Untitled Document</title>
</head>

<body>

<p>
  <?
$objConnect = mysql_connect("localhost","root","root") or die("Error Connect to Database");
$objDB = mysql_select_db("mydatabase");
$strSQL = "SELECT * FROM shortcode order by ShortcodeName DESC ";
$objQuery = mysql_query($strSQL) or die ("Error Query [".$strSQL."]");
?>
</p>
<table width="932" border="2">
  <p>&nbsp;</p>

<tr div align="left" bordercolor="#FF0033" bgcolor="#FFCCFF"><font size="4" color="#0000FF">Date Time:<?
echo date("Y-m-d h:i:s");
?></font></tr> // ส่วนเวลา

<tr> <B>
  <th width="100" bgcolor="#FFFFFF" bordercolor="#006666"><font size="4"color="#0000FF"><div align="center">Shortcode_id</div></font></th>
   <th width="100" bgcolor="#FFFFFF" bordercolor="#006666"><font size="4"color="#0000FF"> <div align="center">Company_name</div></font></th>
   <th width="100" bgcolor="#FFFFFF" bordercolor="#006666"><font size="4"color="#0000FF"> <div align="center">Effect-time</div></font></th>
    <th width="100" bgcolor="#FFFFFF" bordercolor="#006666"><font size="4"color="#0000FF"> <div align="center">Expire-time</div></font></th>
   <th width="100" bgcolor="#FFFFFF" bordercolor="#006666"><font size="4"color="#0000FF"> <div align="center">tel</div></font></th>
   <th width="100" bgcolor="#FFFFFF" bordercolor="#006666"><font size="4"color="#0000FF"> <div align="center">Delete</div></font></th>
   <th width="100" bgcolor="#FFFFFF" bordercolor="#006666"><font size="4"color="#0000FF"> <div align="center">Edit</div></font></th>
  </B></tr>
  <?
while($objResult = mysql_fetch_array($objQuery))
{
?>
<tr>
<td><div align="center"><?=$objResult["ShortcodeName"];?></div></td>
<td><div align="center"><?=$objResult["Company"];?></div></td>
<td><div align="center"><?=$objResult["Effect_time"];?></div></td>
<td><div align="center"><?=$objResult["Expire_time"];?></div></td>
<td align="center"><?=$objResult["Tel"];?></td>

<td align="center"><a href="JavaScript:if(confirm('Confirm Delete?')==true){window.location='phpMySQLDeleteRecord.php?ShortID=<?=$objResult["ShortcodeName"];?>';}">Delete</a></td>
<td align="center" ><a href="phpMySQLEditRecordForm.php?ShortID=<?=$objResult["ShortcodeName"];?>">Edit</a></td>

</tr>
<?
}
?>
</table>
  <?
mysql_close($objConnect);
?> 

</body>
</html>

Tag : PHP, MySQL

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2012-05-30 08:56:26 By : Cat View : 1021 Reply : 11

No. 1

โพสกระทู้ ( 3,843 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

Twitter Facebook

คือว่าอยากส้าง list menu คะ เราควนจะส้าง table ไหม่ขี้นมาไหมคะ เพาะ

แก้คำถามให้ถูกต้องตามหลักภาษาไทยด้วยน่ะครับ แล้วผมจะมาช่วยดู code ให้

ประวัติการแก้ไข
2012-05-30 10:01:51
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-05-30 10:01:02 By : mangkunzo

No. 2

ตอบความคิดเห็นที่ : 1 เขียนโดย : mangkunzo เมื่อวันที่ 2012-05-30 10:01:02
รายละเอียดของการตอบ ::
... ไม่ใช่คนไทยคะ เขียนได้เท่านี้แหละ.......

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-05-30 10:06:00 By : Cat

No. 3

โพสกระทู้ ( 113 )

ตอบความคิดเห็นที่ : 1 เขียนโดย : mangkunzo เมื่อวันที่ 2012-05-30 10:01:02
ไม่ใช่คนไทยจริง ๆ ครับพี่ https://www.thaicreate.com/php/forum/078082.html

Date : 2012-05-30 10:25:38 By : phongphisut

No. 4

โพสกระทู้ ( 3,843 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

ตอบความคิดเห็นที่ : 2 เขียนโดย : Cat เมื่อวันที่ 2012-05-30 10:06:00
ขอโทษด้วยน่ะครับ ไม่รู้จริงๆ _/\_ ไม่นึกว่าพี่วินจะมีแฟนคลับเป็นชาวต่างชาติด้วย ปลื้มแทนครับ

Date : 2012-05-30 11:10:08 By : mangkunzo

No. 5

Guest

ShortCode กับ CRBT นี่เป็นอะไรครับ เป็นชื่อตารางหรือชื่อฟิลด์ครับ
ที่ต้องการสร้าง list menu นี่หมายถึงต้องการสร้างตัวกรองข้อมูลใช่ไหมครับ
Date : 2012-05-30 13:29:57 By : บังเอิญผ่านมาเห็น

No. 6

ตอบความคิดเห็นที่ : 4 เขียนโดย : mangkunzo เมื่อวันที่ 2012-05-30 11:10:08
... บ่อเป็นหยังคะ มีอะไรก็ช่วยแนะนำด้วยนะคะ มือไหม่คะ.......

Date : 2012-05-30 14:14:12 By : Cat

No. 7

ตอบความคิดเห็นที่ : 5 เขียนโดย : บังเอิญผ่านมาเห็น เมื่อวันที่ 2012-05-30 13:29:57
... แบบว่าอยู่ใน list เราต้องกานไห้มีตวเลือกอยู่ 2อันคือ shortcode และ CRBT ถ้าเราเลือกข้อมูลที่อยู่ใน list menu เป็น shortcode ก็อยากไห้หน้าสะแดงข้อมูลโชแค่ ข้อมูลของ shortcode แต่ถ้าเลือก CRBT ก็ไห้โชแค่ข้อมูลของ CRBT
เราว่าเราจะส้าง 2table เก็บ shortcode กับ เก็บ CRBT ดีไหม
คือเราไม่รู้ว่าจะเลี่มยังไงนะ.....เราควนจะส้าง table กี่อัน. หลืว่าต้องข้อมูลที่จะเอาออกมาไว้ที่ list menu ต้องอยู่ไน table คะ แต่เราต้องกานแค่ 2ย่าง เราว่าหน้าจะเขียนเอาเลียดีไหม

ขอโทดนะเขียนอาดไม่เข้าใจ
ขอบคุญนะ Guest ที่เข้ามาแบ่งปันความรู้ไห้...

Date : 2012-05-30 14:22:23 By : Cat

No. 8

Guest

สร้างคนละตารางดีกว่าครับ
แล้วเวลาแสดงข้อมูลก็หน้าของใครของมัน ไม่ต้องปนกัน วิธีนี้น่าจะง่ายที่สุดแล้วนะครับ
Date : 2012-05-30 21:28:38 By : บังเอิญผ่านมาเห็น

No. 9

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

พี่น้องชางลาวผมดูจาก Stats มาจาก Lao People's Democratic Republic เยอะมากครับ
Date : 2012-05-31 06:11:54 By : mr.win

No. 10

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

สำหรับคำถามใช่แบบนี้หรือเปล่าครับ

Go to : PHP + MySQL อยากทำ search แบบ Dropdown list เลือกจาก Field และสามารถใส keyword ได้ด้วย พอจะมีโค๊ด ไหมคะ
Date : 2012-05-31 06:12:36 By : mr.win

No. 11

ตอบความคิดเห็นที่ : 9 เขียนโดย : mr.win เมื่อวันที่ 2012-05-31 06:11:54
... ใช่คะ...ขอบคุญเวบดีดีแบบนี้ด้วย...และ เพื่อนฯที่มาแบ่งปันความรู้. ขหนาดเรียนนำอจานที่โรงเรืยนยังไม่เข้าใจเท่ามาเรียน ที่เวบนี้เลีย

Date : 2012-05-31 08:40:09 By : Cat

No. 12

ตอบความคิดเห็นที่ : 10 เขียนโดย : mr.win เมื่อวันที่ 2012-05-31 06:12:36
... ไม่ใช่แบบนี้คะ. คือว่าใน list มีอยู่ 2 อันคือ CRBT และ shortcode ส่วนข้อมูลที่จะโชก็ต่างกันคะ มียู่สอง form. แบบว่าหน้าต่าง CRBT ก็เป็นอีกแบบ และ หน้าต่าง Shortcode...ก็เป็นอีกแบบคะ

Date : 2012-05-31 08:58:49 By : Cat

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ช่วยเข้ามาแนะนำหนูทำ list menu หน่อยคะ ไม่ร้จะเลี่มยังไง

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 00
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่