Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > ขอคำปรึกษา " เกี่ยวกับระบบ PHP " ในการทำเป็นระบบเช่า สคลิป

ขอคำปรึกษา " เกี่ยวกับระบบ PHP " ในการทำเป็นระบบเช่า สคลิป

Topic : 079624

โพสกระทู้ ( 98 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

สวัสดีครับ ,, วันนี้ต้องรบกวนสมาชิก Thaicreate อีกครั้ง

พอดีผมเขียนเว็บไซต์ PHP ที่เป็นระบบการฝากขายของในเกมส์

แต่ปัญหาคือ หากมีการให้เช่าธรรมดา โดยจ่ายเงินมา ส่งสคลิปไปทั้งหมด

โดยปัญหาที่ตามมาคือ .. นำสคลิปไปขายต่อ , เช่าต่อ , แจก

ในเบื้องต้นผมได้คิดไว้ว่า ให้จะให้ token กับทางผู้เช่า แล้วส่งค่ามาที่ Server ของเรา

เพื่อตรวจสอบว่า Token นี้มีการเช่า Script หรือไม่ หากไม่มี ก็จะส่งค่า ปฏิเสธกลับไป

หากมี ก็จะส่งค่าที่จำเป็นใน Script กลับไป

แต่ปัญหาคือ ถึงมีการ Check Token ก็จริง แต่หากผู้เช่านำ Token ไปให้ผู้อื่นเพื่อ login ส่งค่ามา

ก็สามารถใช้บริการได้เช่นกัน

ทีนี้ผมควรจะแก้ไขอย่างไรดีครับ เพื่อป้องกันการโกงในจุดนี้

Tag : PHP, MySQL, HTML/CSS, Ajax, jQuery

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2012-06-10 23:36:48 By : blackedition View : 1175 Reply : 10

No. 1

โพสกระทู้ ( 3,155 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

เพิ่มเรื่องการเช็ค ip address เข้าไปด้วยครับ
ว่า token ตัวเดียวกันสามารถล็อคอินเข้าใช้ได้แค่ เครื่องเดียว

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-06-10 23:40:30 By : sakuraei

No. 2

ขอบคุณคุณ " Unidentifer " มากครับ

ขอสอบถามเพิ่มเติม มี script PHP ไหนที่เก็บค่า MAC Address ไหมครับ
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-06-10 23:42:29 By : blackedition

No. 3

โพสกระทู้ ( 3,155 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

MAC Address เก็บข้ามวงแลนไม่ได้ครับ
สรุปก็คือใช้เก็บจากเครื่องอื่นๆที่เข้ามาใช้บริการเวบเราไม่ได้ครับ

ได้แค่ ip address เท่านั้นครับ
Date : 2012-06-10 23:44:39 By : sakuraei

No. 4

ขอบคุณครับ เด๊วขอนั่งคิดสักคืน = =" ว่าเปลี่ยนวิธี หรือ อะไรยังไงต่อดี

ขอบคุณอีกครั้งครับ
Date : 2012-06-10 23:58:12 By : blackedition

No. 5

โพสกระทู้ ( 5,146 )
บทความ ( 26 )

เข้ารหัสครับ...

ในการเข้ารหัส ก็ระบุไปเลยว่า ใช้กับเว็บไซต์อะไร .. ของ Zend สามารถทำได้ครับ
Date : 2012-06-11 01:45:06 By : deawx

No. 6

ขอบคุณ คุณ " deawx " มากครับ

Zend หมายถึง Zend Optimizer ที่เข้ารหัสไช่มั๊ยครับ

ไม่ทราบว่า พอจะมีเว็บไซต์ ที่เป็น Guide line หรือ ศึกษาบ้างมั๊ยครับ

พอดีผมรู้จัก แต่ไม่เคยใช้เลย พอดีผมจะไป Search ใน Google ก็ไม่รู้เค้าเรียกอะไร

Search ไป Zend Optimizer URL ขึ้นมาเพียบ = ="

ขอบคุณมากๆครับ ผมกำลังจะมาตั้งคำถามพอดี ว่าเช็คเป็น URL ของเว็บไซต์ที่เอาไปใช้ได้ไหม

คุณ deawx มาตอบพอดี ^^
Date : 2012-06-11 04:05:26 By : blackedition

No. 7

อ่อผมลองค้นหามาดูละ

Zend Optimizer ไว้ถอดรหัสเฉยๆ สำหรับเว็บไซต์ที่ได้เข้ารหัส Zend ไว้

แต่ถ้าเราต้องการเข้ารหัสต้องใช้ Zend Guard ซึ่งมีค่าใช้จ่ายของโปรแกรม

ผมเข้าใจถูกต้องไม๊ครับ

><"
Date : 2012-06-11 04:13:25 By : blackedition

No. 8

ถ้าท่าน มีเว็บสอนการใช้ Zend Guard เข้ารหัส เฉพาะ URL

ผมขอความกรุณาด้วยนะครับ พอดีผมไป Search หาดู กลัวไม่ถูกตามที่ต้องการ
Date : 2012-06-11 04:18:30 By : blackedition

No. 9

zendguard

ไช่หน้าต่างนี้หรือเปล่าครับ ที่เป็นตัวกำหนด ว่าเราอนุญาติให้เว็บใด สามารถเข้าถึงข้อมูลนี้

ผมรบกวนช่วยอธิบาย ช่องต่างๆได้ไหมครับ
Date : 2012-06-11 04:49:58 By : blackedition

No. 10

Guest

อย่าว่าอย่างนั้นอย่างนี้เลยก่อนใช้ Zend Guard ลองพิมพ์หาคำว่า

how to decrypt zend
how to decrypt zend files
how to decrypt zend guard
how to decode zend encoded php file

ลองไปหาคำว่า zend guard +decode หรือ + ecrypt ใน youtube ดู
Date : 2012-06-11 09:51:18 By : abcd

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ขอคำปรึกษา " เกี่ยวกับระบบ PHP " ในการทำเป็นระบบเช่า สคลิป

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 01
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่