Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > ใครสนใจ Webbase Realtime 100% ( PHP + Ajax Push(APE) + Mootools + Python + MongoDB + MySQL + Ubuntu) เข้ามาคุยกันได้นะครับ

ใครสนใจ Webbase Realtime 100% ( PHP + Ajax Push(APE) + Mootools + Python + MongoDB + MySQL + Ubuntu) เข้ามาคุยกันได้นะครับ

Topic : 081103

Guest

ใครสนใจเรื่อง Webbase Realtime 100% เข้ามาคุยกันได้นะครับ เพราะผม กำลังทำโปรเจ็คอยู่

PHP + Ajax Push(APE) + Mootools + Python + MongoDB + MySQL + Ubuntu + Freebsd

ใช้หลายอย่างข้างต้นครับ

Tag : PHP, MySQL, JavaScript, Python, Linux

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2012-07-15 23:51:16 By : infinity8 View : 2643 Reply : 9

No. 1

โพสกระทู้ ( 5,146 )
บทความ ( 26 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

สถานะออฟไลน์

Webbase Realtime 100% นี่กำลังทำระบบอะไรเหรอครับ .. ถึงได้ใช้ db หลายหลาก OS หลากหลาย ขนาดนั้นครับ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-07-16 00:16:40 By : deawx

No. 2

Guest

ทำระบบ GPS Realtime Tracking ครับ หากมีข้อมูลมายังเซอเวอร์ ก็จะส่งข้อมูลไปยังหน้าเวปได้ทันที ไม่ต้องรอดึงข้อมูลจากฐานข้อมูคครับ

ลักษณะจะคล้ายๆ กับการเปิด Socket บนหน้าเวปรอข้อมูลน่ะครับหากมีข้อมูลมาก็จะสามารถสั่งให้แสดงได้ทันที

ส่วน Ubuntu Server เนี่ยใช้ในกรณีทำ Push โดยใช้เทคโนโลยี Ajax-Push-Engine (APE-Project)

ส่วน FreeBSD Server ใช้ในการเก็บ ฐานข้อมูคครับ MySQL จะใช้ในกรณีเก็บข้อมูล Realtime ส่วน MongoDB ใช้ เก็บ Log ครับ

PHP จะเป็นตัวช่วยในการดึงข้อมูล จาก MySQL กับ MongoDB

Mootools จะเป็นในสว่นหน้าเวปแสดงผลครับ โดยใช้ Mochaui เข้ามาเพื่อให้เหมือน Appliaction

Python จะเป็นตัวรับข้อมุลจาก GPS Tracker และ บันทึกลงฐานข้อมูล และทำการส่งข้อมูลไปยัง Push Server อีกทีครับ
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-07-16 00:26:55 By : infinity8

No. 3

โพสกระทู้ ( 1,025 )
บทความ ( 0 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

Twitter Facebook Hi5 Blogger

Node JS ช่วยท่านได้
Date : 2012-07-16 10:18:52 By : adaaugusta

No. 4

Guest

น่าสนมากเลย
Date : 2012-07-16 10:42:45 By : อะนัน

No. 5

โพสกระทู้ ( 6 )

NODE JS ลองใช้แล้วครับ แต่ติดปัญหา ตรงที่มันไม่สามารถใช้ร่วมกับ PHP ได้ครับซึ่ง บางฟังชั่น จำเป็นต้องใช้กับ PHP
Date : 2012-07-16 10:50:40 By : infinity8

No. 6

Guest

มี DEMO ให้ดูกันไม๊ครับ
Date : 2012-07-16 12:21:57 By : อึ่งยืน

No. 7

โพสกระทู้ ( 1,025 )

Twitter Facebook Hi5 Blogger

N ตอบความคิดเห็นที่ : 5 เขียนโดย : infinity8 เมื่อวันที่ 2012-07-16 10:50:40
รายละเอียดของการตอบ ::
ใช้ส่ง Request ไปสิครับ

Date : 2012-07-16 13:29:16 By : adaaugusta

No. 8

โพสกระทู้ ( 6 )

nodejs ทำได้ครับ แต่ผมว่ามันไม่ค่อยยืดหยุ่น ในกรณีที่ใช้ร่วมกับเวป ธรรมดาด้วยมันจะทำให้ไปหนักที่ บราวเซอร์

ตัวอย่างโปรเจ็คครับ ทำเกือบเสร็จแล้ว Webbase Realtime Tracking 100%

ประวัติการแก้ไข
2012-08-18 10:56:51
2012-08-18 11:00:01
Date : 2012-08-18 10:54:09 By : infinity ∞

No. 9

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

มันจำเป็นต้องใช้ super multiple technology ขนาดนั้นเลยหรอครับนี่
Date : 2012-08-18 12:50:14 By : ikikkok

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : ใครสนใจ Webbase Realtime 100% ( PHP + Ajax Push(APE) + Mootools + Python + MongoDB + MySQL + Ubuntu) เข้ามาคุยกันได้นะครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 00
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่