Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > กำลังจะสอบหัวข้อโปรเจคจบ!! พี่ๆพอมีแนวคิด อะไรดีๆไหมครับ ภาษา php css ช่วยหน่อยครับ

กำลังจะสอบหัวข้อโปรเจคจบ!! พี่ๆพอมีแนวคิด อะไรดีๆไหมครับ ภาษา php css ช่วยหน่อยครับ

Topic : 085610

โพสกระทู้ ( 31 )
บทความ ( 0 )

สถานะออฟไลน์

ถ้าหากทำเว็บ shopping เว็บประกาศ มันก็ธรรมดาไป เลยอยากได้แนวคิดใหม่ๆอะครับ

ได้โปรดกรุณาด้วยครับ

Tag : PHP

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2012-10-18 17:50:45 By : dorankseo View : 1176 Reply : 8

No. 1

โพสกระทู้ ( 4,169 )
บทความ ( 7 )

Hall of Fame 2012

shopping ใครว่าธรรมดา ไม่ธรรมดานะครับ ถ้ามี function การจัดการเยอะๆ และรวมทุกอย่างเข้าด้วยกัน

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-10-18 17:56:13 By : Ex-[S]i[L]e[N]t

No. 2

ตอบความคิดเห็นที่ : 1 เขียนโดย : Ex-[S]i[L]e[N]t เมื่อวันที่ 2012-10-18 17:56:13
รายละเอียดของการตอบ ::
shopping ใครว่าธรรมดา ไม่ธรรมดานะครับ ถ้ามี function การจัดการเยอะๆ และรวมทุกอย่างเข้าด้วยกัน

มี function อะไรบ้างเอ่ย ที่แบบแปลกๆแหวกแนวอะครับ

เพราะอาจารย์ที่ มหาลัยผม มองว่ามันง่ายๆ เค้าต้องการ Function ที่ไม่ค่อยมีคนทำหรือแปลกๆ
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-10-18 17:59:11 By : dorankseo

No. 3

Guest

เคยเล่น ระบบ shopping ที่เป็นของจริงใช้งานจริงปล่าวครับ

เช่น open car, zend cart,megento ,Joomla VirtueMart พวกนี้ไม่ใช่แค่ 10 ,20 table นะ มันมีเป็น ร้อยๆ table มี ส่วนเสริมเป็นร้อยเป็นพันจากนักพัฒนาทั่วโลก

ลองไปเขียน ระบบ shopping เองให้ได้ความสามารถสัก 6-7 ส่วนของพวกนี้ ก็ถึงว่าเก่งแล้ว

ผมได้ไปดู forum ต่าง ๆ ที่คุณ post ไว้ดูวิธีการเขียน code การจัดระเบียบ code และประเมินฝีมือ
ของคุณในตอนนี้ดู ใช้ megento เป็นตัวตั้งแล้วให้ลองทำระบบให้มีความสามารถพอ ๆ กับตัวนี้ดู

อย่าหาว่าดูถูกเลย แต่ ความสามารถของคุณ ณ ตอนนี้แค่ให้ระบบที่คุณเขียน มีความสามารถสัก 2 ใน 10 ส่วนของ megento
ผมว่ายังเป็นไปไม่ได้เลย
Date : 2012-10-18 19:48:44 By : chrororror

No. 4

โพสกระทู้ ( 27 )

Facebook

เง้อ...
555+ ดีนะ อาจารย์ที่สอนเราเค้าไม่ได้ฟังชั่นอะไรที่มากมายเลย ขอแค่ระบบสมบูรณ์ก็พอเเล้ว
เพราะ อาจารย์ชอบบอกเราว่า เว็บไซต์ขายของที่ดีไม่ต้องมีไรมาก ขอเเค่ให้ข้อมูลที่มีประโยชน์น่าเชื่อถือ และสั่งซื้อได้ง่าย เข้าใจง่าย ทั้งกลุ่มลูกค้าเป้าหมาย เเละกลุ่มลูกทั่วไป และที่สำคัญ อาจารย์บอกว่า อย่าทำอะไรที่เกินความสามารถ เพราะที่สุดแล้วคนทำโปรเจ๊คเองนะเเหละที่จะเหนื่อย น้ำตาแทบไหลคับ

สอบหัวข้อโปรเจ๊ค เหมือนกันครับ ^(+++++++++++++)^

ยังไงก็สู้ ๆ นะคับ

ประวัติการแก้ไข
2012-10-18 20:19:27
2012-10-18 20:20:08
2012-10-18 20:20:17
2012-10-18 20:20:24
Date : 2012-10-18 20:03:27 By : iseonton

No. 5

โพสกระทู้ ( 45 )

แหม ไม่ง่ายนะ ถึงมันจะดูง่ายก็เถอะ
ถ้าแค่ระบบ cart กับ customer พื้นๆ มันก็ง่าย
ลองเอาระบบ ส่วนลด promotion ระบบสถิติ
ชำระเงิน การจัดส่ง ตัวเลือกสินค้า สี ขนาด
ไปใส่สิเดี๋ยวมันก็ได้เอง จะใส่อะไรก็ใส่ไปเลย
ระบบร้านค้านี่แหละ ตัวออฟชั่นเยอะแยะไปหมด
อยู่ที่ว่าขยันทำรึเปล่า หรือจะไปทำระบบจองห้องพักล่ะ
อันนั้นก็เช็คเงื่อนไขกันมึนเลย รายละเอียดไม่เยอะเท่าไหร่หรอก
แต่ต้องเทสหลายรอบหน่อย มันเกี่ยวกับวันที่ ไม่รู้เป็นอะไร
เขียนอะไรที่เกี่ยวกับกับคำนวนวัน แล้วปวดหัว 555
เอาตามความสามารถของตัวเอง ที่คิดว่าไหว
Date : 2012-10-18 23:00:06 By : billbox

No. 6

ระบบจองห้องพักผมทำแล้วครับ แต่ไม่ใช่โปรเจคจบ

ตอนนี้ในหัวคือ ทำระบบจองหอพักใกล้มหาวิทยาลัย น่ะครับ เพื่ออำนวยความสะดวกแก่ นศ. ที่กำลังจะเข้าศึกษา ในมหาลัยๆนั้นน่ะครั

ไม่รู้ว่าได้รึป่าว แต่ระบบก็ไม่ค่อยใหญ่มาก
Date : 2012-10-19 13:33:22 By : dorankseo

No. 7

โพสกระทู้ ( 4,169 )
บทความ ( 7 )

Hall of Fame 2012

ระบบจองห้องพักต้องมี (หอพักมหาลัย)
สำหรับ Admin
1. สามารถเพิ่มเติมและแก้ไขเว็บแอพพลิเคชั่น , รูปแบบ หรือข้อมูลต่างๆ สำหรับระบบการจองห้องหอพัก
2. สามารถดูแลการเข้าถึงโดยการตรวจสอบ User Name และ Password
- การเข้าสู่ระบบ
- สามารถจัดการข้อมูลพนักงานได้
3. สามารถจัดการในส่วนของข้อมูลห้องพักได้
- สามารถ ลบ, ค้นหา, ดูรายงาน การจองห้องพักผ่านระบบได้
- ห้องหนึ่งพักกี่คน มี User อะไรบ้าง เพราะบางหอห้องหนึ่งไม่ได้อยู่คนเดียว

สำหรับ User
1. สามารถเรียกดูสถานะของการจองห้องพักได้
2. สามารถพิมพ์ใบสั่งจองห้องพักได้
3. สามารถยกเลิกหรือเปลี่ยนแปลงการจองห้องพักได้
4. สามารถเรียกดูข้อมูลการชำระเงิน ตอ่เดือน / ต่อเทอม
5. สามารถเรียกดูข้อมูลค่าเสียหายได้
6. สามารถเข้าดูข้อมูลของลูกค้าได้
7. สามารถออกรายงานการสรุปรายได้

สำหรับลูกค้า
1. ลูกค้าสามารถเลือกประเภทของห้องพัก ดูรายละเอียดห้องพักได้
2. สามารถเลือกวันที่ต้องการเข้าพักและวันสุดท้ายที่เข้าพักได้
3. สามารถระบุจำนวนคนที่เข้าพักได้
4. สามารถเรียกดูสถานะของการจองห้องพักได้
5. สามารถยกเลิกหรือเปลี่ยนแปลงการจองห้องพักได้
6. ลูกค้าสามารถดูรายละเอียดต่าง ๆ ของตนเองได้
7. ลูกค้าสามารถแสดงความคิดเห็นได้หรือแนะนำเพิ่มเติมได้
8. สามารถปริ้นใบจองห้องพักได้ ทั้งผ่านหน้าเว็บและ E-mail

นี่คือ function เบื้องต้นครับ ที่ต้องมีสำหรับหอพักนักศึกษา แต่มี module อีกเยอะ ถ้าเป็นหอพักนะ
Date : 2012-10-19 14:44:23 By : Ex-[S]i[L]e[N]t

No. 8

ขอบคุณท่าน Ex-[S]i[L]e[N]t

แต่มีปัญหาคือ เราจะรู้ได้ไงว่า ห้องนั้นว่างซึ่่งในส่วนนี้ลูกค้าจะต้องโทรไปถามเองหรือว่าเราต้องหาข้อมูลให้เค้าครับ
Date : 2012-10-19 15:11:09 By : dorankseo

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : กำลังจะสอบหัวข้อโปรเจคจบ!! พี่ๆพอมีแนวคิด อะไรดีๆไหมครับ ภาษา php css ช่วยหน่อยครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 02
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่