Register Register Member Login Member Login Member Login Forgot Password ??
PHP , ASP , ASP.NET, VB.NET, C#, Java , jQuery , Android , iOS , Windows Phone

Registered : 109,027

HOME > PHP > PHP Forum > มีคนจะปราบเว็บ thaicreate.com ไปเจอมา ระวังด้วยครับ

มีคนจะปราบเว็บ thaicreate.com ไปเจอมา ระวังด้วยครับ

Topic : 085614

Guest

ที่มาของเว็บแห่งนี้
ขอท้าวความไปยังเรื่องเก่า ๆ เรื่องหนึ่งครับก่อนจะมาเล่าว่า เว็บแห่งนี้สร้างขึ้นมาทำไม และเอาแรงจากไหนมาสร้างมัน

เอาล่ะ เรื่องอาจจะยาวซักนิด แต่มีคุณค่าแน่นอนครับ
วันนั้นผมเข้าไปเว็บแห่งหนึ่ง โพส ๆ ประกาศขายโปรแกรม แล้วไม่ช้าเจ้าของเว็บก็มาลบทิ้ง ผมก็เลยโพสถามอีกว่าลบทำไม ผมทำอะไรผิดไป

เขาก็ตอบว่า ผมมาประกาศในเว็บเขา มันไม่สมควรทำ ถามว่ามันผิดอะไรเหรอ ก็ผมเขียนโปรแกรมขาย ก็ต้องอยากประกาศขายโปรแกรมจริงไหมครับ แต่ปัญหาไม่ใช่แค่นั้น เพราะเขาต่อว่าอีกหลายคำ จากนั้นก็ลบอีกละ

เอ้า ผมก็งง จะลบอะไรกันนักหนา (วะเนี่ย) ผมก็เลยโพสอีกว่า สุดยอดมากครับ เจ้าของเว็บแห่งนี้เจ๋งมาก ๆ ผมไม่เคยพบเห็นมาก่อนเลยในชีวิต เอะอะก็ลบ ๆ ๆ ไม่พอใจอะไรก็ลบ พูดไม่เข้าหู หรือไม่อยู่ฝั่งเดียวกับเขาก็ลบ สุดยอดครับ ขอชื่นชม

แล้วเขาก็ลบอีก ตามเคย เวรกำ คุณจะแต๋วเกินไปมั้ย แมน ๆ หน่อยสิครับ
ด้วยความโกรธ โมโห และแค้นใจในวันนั้นเอง บวกกับการได้เห็นเว็บเขา สุดแสนจะรก (คุณจะรกไปไหนวะ แต่ละเมนูผมหาแทบตายเลยนะ) ผมก็เลยตัดสินใจ สร้างเว็บขึ้นมาอีกตัวหนึ่ง จะทำให้ดียิ่งกว่าที่เขาทำไว้

จึงเป็นที่มาของเว็บนี้ ผมตั้งชื่อว่า "เว็บปราบแต๋ว" หรือ "ระบบปราบแต๋ว" นั่นเองครับ
เอาล่ะ ผมจะขอสร้างเว็บนี้ให้ปราบ "แต๋ว" ให้ได้

ไหน ๆ ก็ไหนแล้ว ผมขอประกาศให้รับทราบกันว่าเว็บแต๋วที่ว่านั้นก็คือ thaicreate.com ครับ
และเว็บแมน ๆ ก็คือ webdevthai.com

แมน vs แต๋ว
เริ่มขึ้นแล้ว ณ บัดนี้

เว็บนี้
http://www.webdevthai.com/app/index.php?r=Home/ArticleView&id=12

ไม่รู้คุณวินรู้หรือยัง

Tag : PHP

Move To Hilight (Stock) 
Send To Friend.Bookmark.
Date : 2012-10-18 19:05:45 By : wirut View : 9830 Reply : 83

No. 1

โพสกระทู้ ( 615 )
บทความ ( 4 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท

สถานะออฟไลน์

ผมคิดว่า ภายในวันนี้กระทู้นี้ก็คงโดนลบครับ... เพราะมันไม่เกี่ยวกับการเขียนโปรแกรม
ตรงที่เขาให้โพสต์ไม่โพสต์ก็มีครับ แล้วมาโพสต์ในฟอรั่มที่เขาถามตอบปัยหาการเขียนโปรแกรมกัน เป็นผมก็ลบ เพราะเขาจัดหมวดหมู่ไว้อยู่แล้ว ถ้าเราเคารพกติกา ก็ไม่เกิดปัญหานะเออ

แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-10-18 20:16:46 By : t-monroe

No. 2

โพสกระทู้ ( 247 )
บทความ ( 0 )

Facebook

ผมมาอ่านบอร์ดนี้คือมารับความรู้ครับ ผมไม่ได้เข้ามาเพื่อซื้อของครับ

เขาจัดหมวดขายของไว้ให้ คุณก็ไปโพสที่นั้นสิครับ เพราะตรงนี้ไม่ได้มีไว้ให้ขายครับ

คุณอย่าเห็นแก่ตัวนะครับ
แสดงความคิดเห็นโดยอ้างถึง ความคิดเห็นนี้
Date : 2012-10-18 20:20:36 By : icman

No. 3

โพสกระทู้ ( 69 )

อ่านกระทู้แล้วรู้สึกมันเป็นคนสุดโต่งจริง ๆ

ก็ผมเขียนโปรแกรมขาย ก็ต้องอยากประกาศขายโปรแกรมจริงไหมครับ แต่ปัญหาไม่ใช่แค่นั้น เพราะเขาต่อว่าอีกหลายคำ จากนั้นก็ลบอีกละ

เค้าเรียกว่าหน้าไม่อาย
Date : 2012-10-18 20:36:04 By : Gg

No. 4

โพสกระทู้ ( 5,146 )
บทความ ( 26 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

ไม่ต้องโพสต์ตอบหรอกครับ .. เว็บนี้ตั้งขึ้น คุณวินก็คงไม่ได้หวังจะไปดีเด่นอะไร .. แค่หวังให้คนรุ่นหลังได้เรียนรู้ต่อไป

อยู่บ้าน ก็มีกฎบ้าน อยู่เมืองก็มีกฎเมือง หรือกฎหมู่กฎหมายประชาชน

สังคมเล็ก ๆ หรือใหญ่ ถ้าไร้กฎ ก็เละเทะอยู่ดีแหละครับ.

สรุปแล้ว มันก็แค่ .. คนอีโก้สูงต่ำไม่เท่ากัน และมองกันคนละมุมมากกว่าครับ.

เปิดเว็บใหม่ ก็ดีเหมือนกันครับ จะได้มีเว็บให้ได้ศึกษาเพิ่มขึ้นอีก ไม่ต้องแก่งแย่งอะไรกันหรอกครับ
เราอยู่ในวงสังคมเดียวกัน
Date : 2012-10-18 21:51:34 By : deawx

No. 5

Guest

Quote:
ผมเข้าไปตามดูที่เวบนี้มาแล้วครับ
เท่าที่เปิดดูหน้าจอของระบบต่างๆ ผมรู้สึกว่าผู้พัฒนาเหมือนนั่งเทียนออกแบบโครงสร้าง
ดูไม่เป็นมืออาชีพเท่าไหร่ เหมือนเด็กๆทำโปรเจคจบ
ตัวผมเองเขียนโปรแกรมมาหลายระบบ มีฐานลูกค้าตั้งแต่วันแรกที่เรียนจบ
ก็เลยได้สัมผัสกับธุรกิจมาหลากหลายสาขา สั่งสมประสบการณ์มาปีนี้ก็ 17 ปีแล้ว

ลูกค้าของผมเองก็เคยเปลี่ยนงานจากผม(ทำช้าเค้าเลยไปจ้างคนอื่น)ไปใช้ของรายอื่นอยู่สองปี
สุดท้ายก็กลับมาหาผม แล้วก็บ่นๆๆ ผมก็นั่งอมยิ้มฟังอยู่เงียบๆ

ผมว่าเราอย่ามาเปิดประเด็นทะเลาะกันเลยน่ะครับ เพื่อนร่วมอาชีพเดียวกัน
สินค้าของใครดีจริงผู้บริโภคเป็นคนตัดสินดีกว่าครับ

Date : 2012-10-18 23:17:41 By : ผ่านมาเจอพอดี

No. 6

Guest

อ่านข้อความแล้ว ยังเป็นพวกมือใหม่ ใจร้อน
Date : 2012-10-19 07:25:53 By : krung

No. 7

โพสกระทู้ ( 74,058 )
บทความ ( 838 )

Twitter Facebook

ผมได้อ่านตั้งแต่วันแรก ๆ แล้วครับ มีสมาชิกแจ้งเข้ามา แต่ก็ไม่ได้ให้ความสนใจหรือใส่ใจอะไรครับ
Date : 2012-10-19 08:18:31 By : mr.win

No. 8

โพสกระทู้ ( 406 )

Facebook

thaicreate สู้ๆ ครับ
Date : 2012-10-19 09:13:21 By : nattkhanesha

No. 9

Guest

ไปลองมาแล้วเว็บกากมากครับ

ผมลองไปสมัครกะว่าจะตั้งอะไรถามเจ้าของเว็บหน่อย

แค่ตั้งกระทู้ก็ error ซะแล้ว แถม error แบบเห็น code อีก
CException

Property "Board.board_content" is not defined.

/home/webdevthai/domains/webdevthai.com/public_html/framework/db/ar/CActiveRecord.php(160)

148      * PHP setter magic method.
149      * This method is overridden so that AR attributes can be accessed like properties.
150      * @param string $name property name
151      * @param mixed $value property value
152      */
153     public function __set($name,$value)
154     {
155         if($this->setAttribute($name,$value)===false)
156         {
157             if(isset($this->getMetaData()->relations[$name]))
158                 $this->_related[$name]=$value;
159             else
160                 parent::__set($name,$value);
161         }
162     }
163 
164     /**
165      * Checks if a property value is null.
166      * This method overrides the parent implementation by checking
167      * if the named attribute is null or not.
168      * @param string $name the property name or the event name
169      * @return boolean whether the property value is null
170      */
171     public function __isset($name)
172     {

แค่เว็บของตัวเองที่เป็นหน้าเป็นตาของตัวเอง ก็ยัง error แบบง่าย ๆ
Date : 2012-10-19 11:12:27 By : socool

No. 10

Guest

กาก จริง 555
Date : 2012-10-19 11:19:25 By : ขำว่ะ

No. 11

Guest

มาลองดูบทความที่เค้าเขียนกันนะครับ

"เปรียบเทียบ PHP Framework แบบไม่เอียง
ตัวผมเขียนระบบด้วย PHP Framework มานาน และเล่นมาหลายตัว ดังที่หลาย ๆ คนได้เห็นผลงานผมออกมาอย่างต่อเนื่อง วันนี้เลยอยากเปรียบเทียบจุดเด่น ด้อย ของแต่ละตัว เอาแบบไม่เอียงไปฝั่งไหนทั้งสิ้น

CI จุดเด่น
เริ่มต้นง่าย โค้ดเขียนง่าย เสมือนว่ายังคงเขียน PHP เหมือนเดิมเป้ะ แต่โค้ดเป็นแบบ OOP
มี MVC ให้ใช้งาน
มี Helper พร้อมใช้

CI จุดด้อย
ไม่มี ORM ช่วยงานด้าน Database Programming เลย
โค้ดไม่มีกฏชัดเจน ใครอยากเขียนแบบไหนก็ได้ ตามใจชอบ
ไม่มี Auto Load ถ้าอยากใช้อะไรก็ต้อง $this->load ตลอด ทำให้เปลืองโค้ด
ระบบการ Upload มีปัญหากับ .pdf จนทุกวันนี้ก็ยังไม่ยอมแก้ไข
เวลาระบบ Error ก็แปลกมาก บางทีขาวไปเฉย ๆ บอกสาเหตุไม่ชัด
ไม่มีระบบ Template

Cake จุดเด่น
มี ORM ที่ฉลาดเป็นเลิศ ถ้างานด้านฐานข้อมูลยกให้เขาเลย
MVC ชัดเจน จะหลีกเลี่ยงไปใช้แค่บางอันไม่ได้เด็ดขาด
กฏเกณฑ์ชัดเจน ดังนั้นทุกคนก็จะเขียนโค้ดไปแนวทางเดียวกันหมด
มีระบบ Template
มีตัว Generator

Cake จุดด้อย
โค้ดเขียนยากหน่อย เพราะเน้น Array ซ้อนกัน
หากต้องใช้ JQuery, FCKEditor หรืออื่น ๆ มาเสริม ทำได้ยากมาก ต้องคอนฟิกสารพัด
ระบบช้า เมื่อมีการเติบโตขึ้นเรื่อย ๆ
ไม่เหมาะกับมือใหม่ เพราะปัญหาจุกจิกสารพัดจะเกิดขึ้นตลอด และบางที Error ก็แปลกมาก ๆ

Kohana จุดเด่น
เป็นระบบแบบ HMVC ซึ่งเฟรมเวิคอื่น ๆ ก็กำลังทยอยลอก Kohana
มี ORM ที่ฉลาดล้ำเลิศ วิ่งทะลุตารางได้หมด ขอเพียงทำ relation กันไว้
มี library, helper พร้อมใช้ทันที เช่น Pagination, Upload, Image Resize
มีส่วนของ Form Helper ช่วยจัดการพวก DropdownList ได้เป็นอย่างดี
โค้ดเขียนง่าย เป็นแบบ OOP
ระบบ Auto Load มองเห็นทุกอย่างทันที ไม่ต้องสั่ง load
ทำงานไว แม้ระบบจะเติบโตขึ้น ก็ไม่อืดเหมือนกับ Cake
เวลา Error บอกได้ชัดเจนมาก

Kohana จุดด้อย
เอกสาร แหล่งค้นคว้ามีน้อย ตัวอย่างก็หายาก เวลาเราติดปัญหาก็จะหานานหน่อย
พัฒนาตัวเองช้า นาน ๆ ทีจะออก version ใหม่
Helper ในการส่งเมล์ ใช้ยากกว่าของเจ้าอื่น ๆ

Yii จุดเด่น
MVC ชัดเจน
ORM ที่สุดยอด ทะลุได้ทุกตาราง และทำการ WHERE กรณียาก ๆ ได้โดยไม่ยุ่งยากเลย
มี Component เยอะ เช่น CGridView, CListView, CDetailView ช่วยให้ทำงานด้านฐานข้อมูล คล่องตัวมาก
ยืดหยุ่นในการปรับแต่ง เขียนโค้ด
ระบบทำงานได้ไว ไม่อืด
ติดตั้งง่าย เริ่มต้นง่ายสำหรับมือใหม่
สามารถ reuse สิ่งต่าง ๆ ได้ง่าย เช่น attributeLabels
มี Extension มากมายมหาศาล ให้โหลดมาใช้แบบฟรี ๆ
มีตัว gii ใช้ในการ generator code ทั้งหมดในระบบ
เวลา Error บอกได้ชัดเจนมาก ถึงระดับ StackTrace() เลยล่ะ
เอกสาร แหล่งค้นคว้า มีเยอะ รับรองว่าติดปัญหา แล้วหาคำตอบได้ในเวลาแป้บเดียว

Yii จุดด้อย
โค้ดส่วนมากเป็นแบบ Array ซ้อนกัน สำหรับมือใหม่ อาจจะงงได้
CActiveForm เวลาเขียน -> จะไม่ขึ้นตัวเลือกมาให้
ส่วนมากใช้ widget ทำให้โค้ดต้องจำกันมากขึ้นอีก เช่น zii.widget.gridview.CGridView เป็นต้น
การทำ url rewrite ไม่สวยงาม จนกว่าเราจะไปทำการ route เอาเอง

เอาล่ะครับ ผมเขียนออกมา เท่าที่ผมใช้อยู่ ขอบอกแบบตรง ๆ ว่าไม่ได้เอียงไปฝั่งไหนทั้งสิ้น บางอย่างก็จะเห็นว่ามีข้อดีเยอะ บางตัวก็ข้อเสียเยอะ มันเป็นแบบนั้นจริง ๆ ครับทุกอย่างมีดีก็ต้องมีเสีย จริงไหม เราเพียงแต่เลือกหยิบเอาตัวที่เหมาะกับเรา และได้เล่นแล้วประทับใจ ก็นำมาใช้ครับ

สำหรับผมแล้ว ประทับใจแบบจริง ๆ แค่ 2 Framework เท่านั้นคือ Kohana, Yii เพราะช่วยลดเวลาในการเขียนโค้ดไปได้จริง (ผมเน้นให้งานเสร็จไวเป็นหลัก)"

หลังอ่านจบผมคิดว่าคน ๆ นี้ เล่นมาเยอะแบบนี้ ท่าทางเก่งจริงรู้จริงอะไรจริง
แต่หลังจากตั้งกระทู้แล้ว error แบบเห็น code ออกมาว่าบรรทัดนั้น บรรทัดนี้ error บอก path file ที่ error พร้อม
ถ้า error จริง น่าจะแค่บอกว่า "ขณะนี้ระบบไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้ กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบเพื่อทำการแก้ไข" อะไรต่อค่อยว่ากันไป
แต่นี้ error แบบเห็น code ที่ error เลยว่าบรรทัดที่เท่าไหร่ file อะไรบ้าง ในทาง web programming มันน่าอายยิ่งกว่าการโดนตบกลางตลาดที่คนเยอะ ๆ อีกนะ

หัวข้ออื่น ๆ ของเค้านะ

ตอนนี้กำลังจัดทำ วีดีโอสอน Android Basic
ทำไมผมรัก Yii Framework
Strust Framwork

คุณทำงานเกี่ยวกับเขียนโปรแกรมขายกับรับจ้างสอน เว็บนี้มันยิ่งกว่าเป็นหน้าเป็นหน้าของคุณอีกมันเป็นเหมือน brand ของคุณแล้ว
กับมาตกมันม้าตายเจอ error แบบกาก ๆ แบบว่า แค่ไปตั้งกระทู้ใหม่แล้ว error นี้นะ ความน่าเชื่อถือติดลบแล้วครับ

เลยไปสงสัยโปรแกรมที่เขาเขียนขายด้วยว่า มันจะมี error ซ่อนอยู่เยอะขนาดใหนกัน
จริง ๆ แล้วเท่าที่ผมไปเล่นมาเว็บเค้ามันมี bug หลายที่นะ แต่ไอ้ที่ฮาที่สุดคือตั้งกระทู้ใหม่แล้ว error นี้แหละ

เห็นบอกในเว็บว่าตอนนี้กำลังจัดทำ วีดีโอสอน Android Basic อยู่
ผมบอกแบบตรง ๆ เลยนะ อย่าทำเลย Android นะเอาแค่มึงไปไล่เก็บ bug ในเว็บมึงให้หมดก่อนดีกว่า อย่าไปเป็นภาระใ้ห้ชาวบ้านเค้าเลย
Date : 2012-10-19 12:16:01 By : socool

No. 12

โพสกระทู้ ( 131 )

แค่"โกรธและพาล"เรื่องขายโปรแกรม ออกจะเป็นปัญหาเด็กน้อยไปหน่อยนะครับ เหอะๆ
อย่างที่ข้างบนบอก "สินค้าของใครดีจริงผู้บริโภคเป็นคนตัดสินดีกว่า"

อีกบ่างถ้าของคุณดีจริงไม่เห็นต้องมาอวดอ้างอะไรก็โด่งดังได้ แน่นี่บัคยังเกลื่อนเว็บอยู่เลยนะ ^^
Date : 2012-10-19 12:34:40 By : popypreaw

No. 13

โพสกระทู้ ( 752 )
บทความ ( 3 )

Blogger

ผมไม่เคยรู้สึกเลยว่า ที่นี่ ไม่สุภาพ เพราะผมมาใช้งานด้วยอารมต้องการหาความรู้ และช่วยคนอื่นเท่าที่ตัวผมเองรู้ หรือเคยเจอปัญหาเหมือนๆ กัน ผมไม่ได้เข้ามาใช้งานบอร์ดนี้เพราะ ต้องการขายของ หรืออวดภูมิว่าเก่งครับ

ส่วนตัวกับที่นี่ ผมสุขใจดีครับ ได้เป็นงานก็เพราะเว็บนี้แหละครับ
กับพี่วินเอง แกก็ใจดี ไม่ได้เป็นเหมือนอย่าง ที่กล่าวหา นอกซะจากว่าคุณทำผิดกฎแล้วพาลเองมากกว่า = =a
Date : 2012-10-19 12:50:28 By : ALTELMA

No. 14

โพสกระทู้ ( 4,169 )
บทความ ( 7 )

Hall of Fame 2012

ผมว่าอย่าใส่ใจเลยครับ ปัญหาเด็กๆ เราเอาเวลามาศึกษา Code กันดีกว่าครับ ยังมีประโยชย์กว่ากันเยอะ
Date : 2012-10-19 12:54:49 By : Ex-[S]i[L]e[N]t

No. 15

เกรียนแตกไปหน่อย
Date : 2012-10-19 12:55:53 By : Gg

No. 16

โพสกระทู้ ( 3,748 )

สมาชิกที่ใส่เสื้อไทยครีเอท Hall of Fame 2012

Facebook

เชื่อได้เลยว่าคนที่เห็นด้วยกับเว็บคุุณน่ะ ครั้งนึงเขาก็เคยใช้บริการเว็บไทยครีเอท แต่เข้าไปดูเว็บแล้วกากมากนะ ปรับปรุงด่วน

ปล. หากว่าผมอยากจะไปโปรโมทอะไรสักอย่าง หรือ อยากจะโพสอะไรในเรื่องที่ผมอยากจะโพส จขกท หรือ เจ้าของเว็บ อย่าลบโพสของผมนะ ทำได้หรือเปล่า หากว่าทำได้ เด๋วผมจะจัด imacro สัก 1000 ดอกนะ

ประวัติการแก้ไข
2012-10-19 13:16:02
Date : 2012-10-19 13:12:59 By : Dragons_first

No. 17

โพสกระทู้ ( 471 )

Thaicreate สู้ๆครับ \ ^0^ / ( จากเขียนเว็บไม่เป็น ก็ได้ Thaicreate นี่แหละครับ จนเขียนเป็นแล้ว ถามอะไรไปแป๊บเีดียว พี่ทุกๆท่านก็เข้ามาตอบให้ทันใจ ผมถือโอกาสขอบคุณ thaicreate มา ณ โอกาสนี้ด้วยนะครับ )
Date : 2012-10-19 13:50:01 By : peap

No. 18

โพสกระทู้ ( 45 )

สมแล้วล่ะ ทำตัวแบบนี้ อายุ 23 เองนี่

2012-10-19 16:24:49
2012-10-19 16:29:40
2012-10-19 16:48:32
2012-10-19 16:54:57
2012-10-19 16:56:32
Date : 2012-10-19 16:20:48 By : billbox

No. 19

โพสกระทู้ ( 45 )

...

2012-10-19 17:14:13
2012-10-20 21:35:46
Date : 2012-10-19 17:11:36 By : billbox

No. 20

โพสกระทู้ ( 151 )

ดราม่านี่ ขอ เอาไปลง โพส drama-addict นะครับ เกิดมาใน thaicreate ผมเพิ่งเคยเห็น.....^^"
Date : 2012-10-19 17:26:02 By : yemenamen

No. 21

เจ้าของเดียวกับ javathailand.com
Date : 2012-10-19 17:27:28 By : Gg

No. 22

Guest

เข้าไปดูทั้ง 2 เว็บ javathailand.com กับ webdevthai.com ผมแปลกใจจะปราบ thaicreate ยังไง ในเมื่อ 2 เว็บนั้น เป้าหมายคือการ ขายกับขาย
Date : 2012-10-20 17:23:17 By : ผ่านมา

No. 23

โพสกระทู้ ( 3 )

เจ้าของเดียวกับ javathailand.com จริงหรอคะ - -"

เคยเข้าไปเป็นสมาชิก ปล เสียตังด้วย เห็นเค้าพอมีอะไรที่ให้ความรู้ได้บ้าง

รู้แบบนี้แล้วเสียดายจังเลยค่ะ เสียความรู้สึกด้วย T^T นึกว่าจะเป็นผู้ใหญ่กว่านี้ซะอีก
Date : 2012-10-21 17:45:28 By : chiijung

No. 24

โพสกระทู้ ( 1,463 )
บทความ ( 1 )

Twitter Blogger

สักวันนึง ความโกรธต่างๆ ก็ต้องจางลงไป สู้ทำให้หมดไปโดยเร็วดีกว่า
ความโกรธจะทำร้ายคนอื่นหรือไม่ก็แล้วแต่ แต่ความโกรธจะทำร้ายตนเองเสมอครับ :)
Date : 2012-10-21 18:32:55 By : num

No. 25

กด LIKE คุณหนุ่ม ล้านครั้ง .. ถูกต้องนะครับ
Date : 2012-10-21 21:10:33 By : deawx

No. 26

โพสกระทู้ ( 1,463 )
บทความ ( 1 )

Twitter Blogger

Date : 2012-10-21 21:45:36 By : num

No. 27

Guest

555
ถ้าจะว่าใครเขากาก ก็ขอให้สร้างผลงานให้ได้ดียิ่งกว่าเขานะครับ ไม่ใช่เพียงแค่เห็นเขาทำออกมา แล้วมีบั้กก็ด่าว่ากาก
การยืนพูดสวยหรูอยู่กับที่ มันไม่มีค่าเท่ากับคนที่เดินหน้า หรอกครับ

เจ้าของเดียวกับ javathailand จริงครับ
Date : 2012-10-22 15:14:40 By : javathailand

No. 28

โพสกระทู้ ( 392 )

ตอบความคิดเห็นที่ : 24 เขียนโดย : num เมื่อวันที่ 2012-10-21 18:32:55
รายละเอียดของการตอบ ::
เชื่อ พี่หนุ่ม เถอะครับ

Date : 2012-10-22 16:00:44 By : puchong

No. 29

Guest

เอ อันนี้อยู่หมวด PHP Forum มันไม่ผิดหมวดหรือครับ ทำไมไม่ลบ หรือว่า 2 มาดถาน ครับ
Date : 2012-10-23 01:14:26 By : javathailand

No. 30

โพสกระทู้ ( 122 )

ร้อนรนอยู่คนเดียว น่าจะเอาเวลาไปขายของนะ 0.0
Date : 2012-10-24 12:03:49 By : imperator

No. 31

โพสกระทู้ ( 83 )

Facebook

- -lll มันถ้าจะบ้า... คิดมาได้ยังไงว่าพี่เขาลบโพสด์แล้วเป็นแต๋ว ผมละฮากลิ้ง สำหรับผมนี้เป็นเว็บที่ดีที่สุดสำหรับผมแล้ว ในการศึกษาหาข้อมูลตลอดจนวิธีการแก้ปัญหา การหาสาเหตุและการพัฒนาสิ่งใหม่อย่างต่อเนื่องครับ เพียงพอต่อความต้องการของผมแล้ว พี่สุดยอดแล้ว ดังนั้น ปล่อยเขาให้สู้กับจินตนาการของเขาไป
Date : 2012-10-24 13:09:46 By : iloveyoukiss

No. 32

Guest

เวรจะปราบ thaicreate.com เปิดไปหน้าแรก บทความแรกก็เสนอขายสินค้าทันที ปิดหนี้แทบไม่ทัน 5555+
Date : 2012-10-24 13:17:45 By : ปลาดุ

No. 33

Guest

นายคนนี้ยังไม่เลิกนิสัยเกรียนอีกอ่ะ
Date : 2013-01-15 11:27:12 By : เคาบอย

No. 34

Guest

5555 ไปดูความคืบหน้าของเว็บเกรียนแต๋ว มันแพ้ภัยตัวเองไปแล้ว ว่ะ เว้ย เฮ้ยยยย 555+ คนไม่จริง

5555
Date : 2013-04-27 22:50:14 By : 555+ อายปากแทนว่ะ

No. 35

โพสกระทู้ ( 11,835 )
บทความ ( 10 )

ผมพลาดกระทู้นี้ได้เยี่ยงไร ไม่นึกว่าคนที่ไปให้ความรู้คนอื่น ไปเปิดอบรม โน่น นี่ นั่น จะเคยเกรียนมาก่อน ณ ปัจจุบันหายเกรียนยังอะ
Date : 2013-04-27 23:08:15 By : ikikkok

No. 36

โพสกระทู้ ( 1,819 )
บทความ ( 20 )

Facebook

เพิ่งรู้ว่ามีเว็บ developer ไทยแบบนี้ด้วย (javathailand)
ต้องจ่ายตังค์ถึงจะดูเนื้อหาได้
แล้วมีการการันตีอะไรหรือเปล่าล่ะครับเนี่ยว่าเนื้อหาที่ต้องจ่ายตังค์ดู มันมีคุณภาพ

ถ้าผมทำแบบนั้นบ้าง จะมีใครใช้บริการมั้ยเนี่ย
Date : 2013-04-27 23:52:07 By : cookiephp

No. 37

อ้าวไปซะแล้ว คราวก่อนยังปากดีอยู่เลย

ตอบความคิดเห็นที่ : 36 เขียนโดย : cookiephp เมื่อวันที่ 2013-04-27 23:52:07
ผมก็เพิ่งจะรู้จัก javathailand ก็เพราะกระทู้นี้แหละครับ แต่ก็ไม่ได้ให้ราคาหรือสนใจอะไร

Date : 2013-04-28 07:03:50 By : mr.win

No. 38

Facebook

ตอบความคิดเห็นที่ : 37 เขียนโดย : mr.win เมื่อวันที่ 2013-04-28 07:03:50
อย่าหาว่าดูถูกเลยนะครับ
ผมลองคลิกดูหนังสือเขาอ่ะครับ PHP OOP
ตรงสารบัญเนื้อหา ดูแค่นั้นผมก็ตัดสินเลยว่ากากแน่ๆ
เพราะมีหัวข้อ ไม่ต้องรู้จัก class แต่มาสร้าง class กันเลย
มักง่ายชิบหาย -*-

Date : 2013-04-28 11:43:31 By : cookiephp

No. 39

โพสกระทู้ ( 33 )

ใจเย็นครับ คนที่เป็นเจ้าของเว็บนั้นก็ไม่ใช่คนโพสต์แน่ๆ เพราะตัวเจ้าของเว็บ ผมรู้สึกจะเป็นคนที่ มีอายุพอสมควรแล้ว มีประสบการ์ณมากมาย แล้ว ส่วนคนโพสต์ผมว่า ก็ยังเป็นเด็กที่ควบคุมอารมณ์ตัวเองไม่อยู่ ลองคิดดูดีๆ หากอยากจะโปรโมตเว็บตัวเอง แล้วเว็บที่โปรโมต ไม่ดี มีบั๊ก แล้วตัวเขาจะเอามาโชว์ทำไมละครับ ผมก็เป็นสมาชิกของทั้ง 2 เว็บนะครับ ข้อดีข้อเสียก็ต่างกัน
Date : 2013-05-28 18:05:44 By : GVcs

No. 40

Guest

ผมว่าเว้นไว้ในฐานที่เข้าใจดีกว่า เพราะ ยังไง วัตถุประสงค์ของแต่ละคนมันไม่เหมือนกันอยู่แล้ว

แต่สิ่งที่คืนให้กับสังคมคือ ความรู้เหมือนกัน อยากให้มองจุดนี้ มากกว่าอ่าครับ

เพราะผมก็ชอบทั้ง 2 เว็บอ่าครับ T - T
Date : 2013-05-28 18:17:23 By : MamepokeR

No. 41

Guest

ใช่ javathailand ครับ ณ ตอนนั้น เจ้าของยังไประบายใน blog อ่านแล้วฮาดี
Date : 2013-05-28 18:39:06 By : ผู้อยู่ในเหตุการณ์

No. 42

อ่ะ ผู้ใดดันมาอีก ไหน ๆ ก็ดันมาแล้ว โปรโมท Java หน่อย ต่อไปจะต้องไม่เสียตังดู Clip หรือ ซื้อหนังสืออีกแล้วครับ

Java Tuorial

Java Programming

Date : 2013-05-28 20:37:10 By : mr.win

No. 43

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 42 เขียนโดย : mr.win เมื่อวันที่ 2013-05-28 20:37:10
มาซะทีนะ

เผื่อจะมีคนหันมาเล่น java กันเยอะขึ้น

เราเริ่มหัด jsp พร้อมๆ กับ php แต่ตอนนี้ jsp ของเรานำ php ไปไกลแล้ว

ไม่รู้เพราะเราเรื่องเยอะหรือเปล่า ที่ php ไม่มี ide เฉพาะ เราเลยใช้ netbeans

เขียน php แต่ด้วยที่ php มันมี framework เยอะเหลือเกิน netbeans มันเลย

support ไม่หมด โค้ดก็เลยขึ้นแดงเต็มไปหมด เห็นแล้วไม่อยากจะเขียนต่อเลย

ส่วน jsp เริ่มต้นก็ลง tomcat config นิดหน่อยให้ tomcat รู้จัก jdk 1.7 เพราะ default เป็น 1.6

ทำให้ใช้ string กับ switch case ไม่ได้ ซึ่งไหนๆ เขาก็ update มาให้ใช้แล้ว

ก็น่าจะ enable feature เอามาใช้ให้หมด

ต่อจากนั้นด้วยความที่เราเขียน asp.net มาก่อน เราซึ่งใช้ iis เป็น web server

(php เราก็รันที่ iis) แต่ jsp เราต้องรันที่ tomcat เวลาเรียก localhost มันเลยต้องตามด้วย

port 8080 ของ tomcat เราก็เลยต้องหา isapi_redirect มาลงให้ iis เพื่อเวลาเรียก jsp

iis จะได้ bypass ไปที่ tomcat ให้ tomcat รันแล้วส่งข้อมูลไปที่ iis แสดงผล ก็เลยต้อง

config ในส่วนของ iis และ tomcat อีกนิดหน่อย ก็จะสามารถเรียก jsp ด้วย localhost ได้

ซึ่งถ้าลอง stop iis นี่ ตายสนิททั้ง asp.net php และ jsp เลย (แต่ jsp ถ้าเรียกผ่าน 8080 ก็ยังใช้งานได้)

ส่วน jsp นี่ก็น่าเล่นดี จะเขียนแบบ inline หน้าเดียวจบก็ได้ หรือจะใช้ standard tag ก็ได้ ในกรณีไม่อยาก

ให้โค้ดปนกับ html แต่จะให้ดีก็ต้องศึกษา bean กับ servlet ด้วย แต่ข้อเสียก็คือเวลาแก้ไข bean หรือ servlet

ต้องทำการ compile และ restart tomcat ใหม่ทุกครั้ง (ใช้ netbeans เวลาเรา save มันจะ compile ให้ auto

แต่ก็ต้อง restart tomcat เอง) ซึ่งน่าเบื่อมาก เราเลยต้องหันมาใช้ string framework ซึ่งเป็น mvc เพื่อเลี่ยงการ

restart tomcat เวลาแก้ไขโค้ด เสร็จแล้วก็ใช้ hibernate framework ซึ่งเป็น orm เพื่อใช้สำหรับจัดการฐานข้อมูล

โดย hibernate สามารถจับคู่กับ struts หรือ jsf ก็ได้

แต่สิ่งที่เราคิดว่า framework ก็ jsp นั้นเลือกใช้ง่ายกว่าของ php คือแต่ละอันมันทำหน้าที่เฉพาะของมันเลย

เช่น string framework เป็น mvc

hibernate เป็น orm

jsf เป็น component base (มี ajax component ย่อยๆ ให้เลือกใช้ เช่น icefaces primefaces richfaces)

ส่วน struts เราลงไว้ยังไม่ได้ดู เลยตอบไม่ได้

ดังนั้นมาเขียน java กันเถอะ เพราะตอนนี้เหงามาก

Date : 2013-05-29 08:40:59 By : ห้ามตอบเกินวันละ 2 กระทู้

No. 44

Facebook

คุณวินเคยถามผมว่าผมเขียน java เป็นมั้ย จะให้มาช่วยเขียนบทความ แต่ผมเขียนไม่เป็นเลยไม่สามารถช่วยได้
เห็นคุณ ห้ามตอบเกินวันละ 2 กระทู้ บ่นเหงา
ทำไมไม่ลองมาช่วยคุณวินเขียน tutorial ล่ะครับ ถ้าอยากให้มีคนมาเขียน java เยอะๆ

แต่โดยส่วนตัวผมไม่อยากให้ thaicreate มี Java เพิ่มขึ้นมาอีก
เพราะผมเห็นว่าเท่าที่มีมันก็เยอะแล้ว และยังต้องการการปรับปรุงแก้ไขอีกมาก โดยเฉพาะ tutorial PHP
เกรงว่าคุณวินเอาของใหม่มาเพิ่มจะไม่ได้ได้แก้ของเก่า (ผมเคยเสนอตัวช่วยแก้ไข tutorial PHP ไปแล้วแต่คุณวินบอกว่าจะแก้เอง)
ก็ถ้าคุณ ห้ามตอบเกินวันละ 2 กระทู้ สนใจอยากให้ที่นี่มี tutorial คุณภาพดีๆ ก็ลองช่วยคุณวินดูสิครับ
เพราะดูท่าทางคุณจะเป็นคนที่รู้แจ้งรู้จริงคนนึงเลยทีเดียว
Date : 2013-05-29 08:54:01 By : cookiephp

No. 45

ตอบความคิดเห็นที่ : 43 เขียนโดย : ห้ามตอบเกินวันละ 2 กระทู้ เมื่อวันที่ 2013-05-29 08:40:59
กำลังหัดเขียน Java อยู่เหมือนกัน ความรอบรู้เกี่ยวกับ Java ก็ยังน้อยมาก อาจจะผิดพลาดไปบ้างครับ

ตอบความคิดเห็นที่ : 44 เขียนโดย : cookiephp เมื่อวันที่ 2013-05-29 08:54:01
ขอทำ Java อีกซะหัวข้อให้เสร็จก่อนครับ เพราะตั้งใจจะทำนานแล้วครับ ส่วนหนึ่งก็ทำบทความ Android แล้ว แต่ไม่มีสอน Basic Java เลยครับ ส่วนปรับปรุง PHP นั้นมีแน่นอนครับ Plan ไว้หลังจากเสร็จ Java จะปรับปรุงในส่วนของ PHP ทั้งหมดครับ จากนั้นก็ค่อยเล่น PHP Framework อีกหลาย ๆ ตัวครับ

Date : 2013-05-29 09:04:11 By : mr.win

No. 46

โพสกระทู้ ( 752 )
บทความ ( 3 )

Blogger

เห็นด้วยเรื่อง JAVA ครับ ผมว่าจะเริ่มภาษาอื่นๆ ดูเลยอยากลอง JAVA เขียนได้แบบ งูๆ ปลาๆ ครับ 55+
Date : 2013-05-29 09:09:00 By : ALTELMA

No. 47

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 44 เขียนโดย : cookiephp เมื่อวันที่ 2013-05-29 08:54:01
ตอนนี้หมดสิทธิ์ครับ อยู่บ้านเปิดคอมไม่ได้

แอบๆ เล่นที่ทำงานเอา

Date : 2013-05-29 09:23:37 By : ห้ามตอบเกินวันละ 2 กระทู้

No. 48

โพสกระทู้ ( 3,748 )

Facebook

แอบเดินหลงเข้ามา
Date : 2013-05-29 09:44:03 By : Dragons_first

No. 49

Guest

อยากรู้ด้วยคนครับ
Date : 2013-05-30 09:35:00 By : Observer

No. 50

Guest

เอร้ย จริงดิ
Date : 2013-06-07 16:38:31 By : Anti-JavaThailand

No. 51

Guest

เวบนั้นไม่ดียังไงอ่ะ
ความรู้ Java เยอะกว่าที่นี่มาก
Date : 2013-06-17 18:27:12 By : kk

No. 52

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 51 เขียนโดย : kk เมื่อวันที่ 2013-06-17 18:27:12
เยอะมาก หรือมีของขายเยอะ จะอ่านอะไรก็ต้องเสียเงิน ซะงั้น

Date : 2013-06-17 18:35:28 By : ไม่ชอบเกรียน javathailand.com

No. 53

ผมเพิ่งจะเริ่มทำเองครับ ไว้สิ้นปีค่อยมาดูใหม่ครับ แล้วอย่าตกใจแล้วกันครับ
Date : 2013-06-17 21:15:48 By : mr.win

No. 54

Guest

เข้ามาอ่านความฮาาาาา
Date : 2013-06-30 16:25:50 By : แสนชัย

No. 55

Guest

เข้าไปดู javathailand เมื่อกี้ ตอนนี้ปิดเว็บไปแล้วครับ ขึ้นว่า coming soon
แล้วคนที่จ่ายเงินไปแล้วเค้าจะดูอะไรยังไงล่ะนั่น
Date : 2013-06-30 16:38:43 By : จาวาไทยครีเอท

No. 56

โพสกระทู้ ( 151 )

ใช่ครับ แล้วคนที่เสียเงิน ละ ? เป็นไงบ้าง ละ ?
Date : 2013-06-30 18:11:51 By : nook00

No. 57

Guest

แต่พี่เขาเก่งนะ ไม่เชื่อดูนี่

http://www.youtube.com/watch?v=INmKqR9SXdE

ลองฟังประมาณ นาทีที่ 10:50 เป็นต้นไป

ฮาาาาาาาาาาา
Date : 2013-07-01 10:33:29 By : Oh My God

No. 58

Guest

อ่าา ผมเป็นคนนึงครับเมื่อก่อนไม่เคยเข้า Thaicreate เลย ยุแต่ใน javathailand นั่นแหละ คลิปที่พี่เขาสอนก้ไม่มีการเตรียมการล่วงหน้าบางทีมาโชว์ error หลุดๆลอยๆ ละก้ขอเลื่อนไปคลิปหน้าเลยงี้ก้มี

ผมคนนึงที่เสียเงินเป็น VIP เพราะอยากจะใช้ Strut Framework เป็นซึ่งต้องเป็น VIP ถึงจะดูได้ แต่พอเข้าไปปรากฏว่ายังทำคลิปไม่เสร็จเสียดายเงินมากๆเลย
Date : 2013-07-01 11:45:03 By : diznew

No. 59

Guest

ดูฟรี youtube ก็มีครับ เพิ่งรู้ว่า dev ไทยก็มี เสียเงินถึงจะดูได้
Date : 2013-07-01 12:08:05 By : ตลกดีครับ

No. 60

โพสกระทู้ ( 9 )

สู้ๆครับ
Date : 2013-07-01 13:48:13 By : sarayut.ton

No. 61

Guest

พี่เขาเก่งมากๆเลย ลองฟังดู นาทีที่ 15:45
http://www.youtube.com/watch?v=INmKqR9SXdE

จากที่สรุปได้ คร่าว ๆ
"บริษัทมียอดขายจากโปรแกรมที่ผมเขียน หลายสิบล้าน หลายร้อยล้าน บาท ต่อปี"

ถ้าฟังดูทั้งหมดจะสรุปได้ว่า พี่เขาทำงานที่นั่นประมาณปีกว่า แต่ทำหลายอย่างมากๆๆๆ ให้กับบริษัท
Date : 2013-07-01 14:18:43 By : Oh My God

No. 62

โพสกระทู้ ( 331 )

Facebook

55^.^ เพ่งอ่านบทความหัวเราะไปก็วันนี้ อ่านตอนเเรกนึกว่าจะมีอะไร ชื่อเว็ปก็ตลกเเว้วพี่ๆเพื่อนๆ หัวสมองมีเเต่จะโกงกิน
17 ปี 1.7 เดือนมาดกว่าม้าง อยากให้พี่วินเปิดบอร์ด Yii Freamwork. ด้วยจัง กำลังอไาดอ่านที่เป็นภาษาใทย รีบเคลียงานอื่นให้เสร็จไวๆนะคับ
Date : 2013-07-01 20:43:05 By : biggest59

No. 63

Guest

กระทู้นี้ Hot ข้ามปีเลยทีเดียว แหม่
Date : 2013-07-02 19:17:41 By : Follower

No. 64

โพสกระทู้ ( 342 )
บทความ ( 2 )

ยังไม่จบอีกหรอ...เขาปิดเว็บหนีแล้วละมั้ง
Date : 2013-07-03 01:49:47 By : weaned

No. 65

Guest

ตอบความคิดเห็นที่ : 64 เขียนโดย : weaned เมื่อวันที่ 2013-07-03 01:49:47
แมนมาก
ฮาาาาาาาา

Date : 2013-07-03 14:53:14 By : Oh Really ?

No. 66

Guest

จาวาไทยแลนด์ โดนปิดแล้วครับ
เนื่องจากคนใช้งานเป็นจำนวนมาก
Date : 2013-07-13 15:23:58 By : closed

No. 67

โพสกระทู้ ( 13 )

Admin เว็บนี้สุดยอดที่สุดแล้ว สั่งซื้อของมาแล้ว ได้รับ 100% (ช่วงโปรน่ะ)
Date : 2013-07-15 10:39:52 By : phaithoon

No. 68

Guest

ขุดครับ
Date : 2013-07-26 10:58:58 By : Digg

No. 69

Guest

เข้ามาอ่านความเกรียน ฮาา
Date : 2013-08-27 20:14:23 By : 555

No. 70

Guest

ไม่นึกไม่ฝัน คนเคยไปอบรบให้คนอื่น เขียนหนังสือทำซีดีขาย จะวุฒิภาวะเกรียน เหมือนเด็ก 18 ขวบ
Date : 2013-09-17 08:05:29 By : คนไหลลื่น

No. 71

Guest

ขนาด post ใน Group ใน acebook ยังรออนุมัติเลย post ไหนไม่ถูกใจลบแมมเลย
Date : 2015-02-05 10:03:57 By : Guest

No. 72

Guest

มีเจ้าของคนใหม่แล้วนะค่ะ
Date : 2015-02-05 16:33:59 By : Guest

No. 73

โพสกระทู้ ( 5,105 )

จะขุดกันทำไม เรื่องแม่มเิดตั้งแต่ปี 2012 ล่ะ
Date : 2015-02-05 16:51:06 By : apisitp

No. 74

Guest

ยังคงเป็นคนที่คงเส้นคงวาเช่นเดิม นิสัยไม่เปลี่ยน :D
Date : 2015-02-26 16:08:02 By : Jim

No. 75

ตอบความคิดเห็นที่ : 74 เขียนโดย : Jim เมื่อวันที่ 2015-02-26 16:08:02
หมายถึงตัวผม ที่ด่าว่าขุดกระทู้ หรืออะไร กระจ่างหน่อยครับ อย่าให้ผมสับสน

Date : 2015-02-26 19:16:57 By : apisitp

No. 76

โพสกระทู้ ( 342 )
บทความ ( 2 )

ผมว่าจะไม่พิมและนะ โมโหมากมาย จะมาขุดทำไม ใครทำไรรู้ตัวอยู่ดีครับ การทำงาน งานใครก็งานมัน อย่าเอามาเกี่ยวกันเลยครับ คนเราเดินคนละเส้นทางมีจุดมุ่งหมายไม่เหมือนกัน ทำไมต้องเปรียบเทียบและดูถูกกันด้วยครับ
Date : 2015-02-27 01:52:54 By : weaned

No. 77

ผมเห็นมาขุดก็พวก Guest ปอดแหก ทั้งนั้น
Date : 2015-02-27 09:27:52 By : apisitp

No. 78

ใช่ ๆ จะขุดขึ้นมาทำไม ไม่เข้าใจ

อ้าว เฮ้ย .. แล้วนี่ตูขุดมาทำม๊ายยยย ไม่เข้าจ๊ายยยย ไม่ตั้งกระทู้ต่อ ก็คือไม่ขุด อ่านเฉย ๆ ไปนะครับ
Date : 2015-02-27 14:11:21 By : deawx

No. 79

โพสกระทู้ ( 4,719 )
บทความ ( 8 )

ตอบความคิดเห็นที่ : 78 เขียนโดย : deawx เมื่อวันที่ 2015-02-27 14:11:21
เห็นด้วยๆ อ่านไปเฉยๆกันพอนะครับ

Date : 2015-02-27 14:32:10 By : mr.v

No. 80

Guest

ตอบคุณ Doctor K ขอโทษทีครับ ไม่ได้หมายถึงคุณครับ หมายถึงคนที่ถูกจขกท พาดพิงนะ

พอดีเห็นเป็นประเด็นร้อนในเฟซ แล้วลิงก์มาดู ผมแค่รู้สึกเสียดายที่ผมเคยนับถือเป็นถึงอาจารย์เปิดสอน ขายหนังสือ เหอๆ
Date : 2015-02-27 14:45:54 By : Jim

No. 81

โพสกระทู้ ( 1 )

ผ่านเข้ามาอ่านเฉยๆ
Date : 2015-02-27 15:10:55 By : perfectzbeer

No. 82

Guest

ตอนนี้ผมเข้าใจแล้วว่าทำไมถึงมีแต่คนเกลียดอ.กบ
Date : 2016-08-23 00:25:32 By : หมดศรัทธา

No. 83

Guest

อย่างนี้นี่เอง ? jpos
Date : 2017-06-20 13:21:15 By : inwinw

ค้นหาข้อมูล

แสดงความคิดเห็น
Re : มีคนจะปราบเว็บ thaicreate.com ไปเจอมา ระวังด้วยครับ

รายละเอียด

ตัวหนา ตัวเอียง ตัวขีดเส้นใต้ ตัวมีขีดกลาง| ตัวเรืองแสง ตัวมีเงา ตัวอักษรวิ่ง| จัดย่อหน้าอิสระ จัดย่อหน้าชิดซ้าย จัดย่อหน้ากึ่งกลาง จัดย่อหน้าชิดขวา| เส้นขวาง| ขนาดตัวอักษร แบบตัวอักษร
ใส่แฟลช ใส่รูป ใส่ไฮเปอร์ลิ้งค์ ใส่อีเมล์ ใส่ลิ้งค์ FTP| ใส่แถวของตาราง ใส่คอลัมน์ตาราง| ตัวยก ตัวห้อย ตัวพิมพ์ดีด| ใส่โค้ด ใส่การอ้างถึงคำพูด| ใส่ลีสต์
smiley for :lol: smiley for :ken: smiley for :D smiley for :) smiley for ;) smiley for :eek: smiley for :geek: smiley for :roll: smiley for :erm: smiley for :cool: smiley for :blank: smiley for :idea: smiley for :ehh: smiley for :aargh: smiley for :evil:
Insert PHP Code
Insert ASP Code
Insert VB.NET Code Insert C#.NET Code Insert JavaScript Code Insert C#.NET Code
Insert Java Code
Insert Android Code
Insert Objective-C Code
Insert XML Code
Insert SQL Code
Insert Code
เพื่อความเรียบร้อยของข้อความ ควรจัดรูปแบบให้พอดีกับขนาดของหน้าจอ เพื่อง่ายต่อการอ่านและสบายตา และตรวจสอบภาษาไทยให้ถูกต้อง

อัพโหลดแทรกรูปภาพ

Notice

เพื่อความปลอดภัยของเว็บบอร์ด ไม่อนุญาติให้แทรก แท็ก [img]....[/img] โดยการอัพโหลดไฟล์รูปจากที่อื่น เช่นเว็บไซต์ ฟรีอัพโหลดต่าง ๆ
อัพโหลดแทรกรูปภาพ ให้ใช้บริการอัพโหลดไฟล์ของไทยครีเอท และตัดรูปภาพให้พอดีกับสกรีน เพื่อความโหลดเร็วและไฟล์ไม่ถูกลบทิ้ง

เพื่อความปลอดภัยและการตรวจสอบ กระทู้ที่แทรกไฟล์อัพโหลดไฟล์จากที่อื่น อาจจะถูกลบทิ้ง

โดย
บวกค่าให้ถูก
<= ตัวเลขฮินดูอารบิก เช่น 123 (หรือล็อกอินเข้าระบบสมาชิกเพื่อไม่ต้องกรอก)

Exchange: นำเข้าสินค้าจากจีน, Taobao, เฟอร์นิเจอร์, ของพรีเมี่ยม, ร่ม, ปากกา, power bank, แฟลชไดร์ฟ, กระบอกน้ำ

Load balance : Server 05
ThaiCreate.Com Logo
© www.ThaiCreate.Com. 2003-2024 All Rights Reserved.
ไทยครีเอทบริการ จัดทำดูแลแก้ไข Web Application ทุกรูปแบบ (PHP, .Net Application, VB.Net, C#)
[Conditions Privacy Statement] ติดต่อโฆษณา 081-987-6107 อัตราราคา คลิกที่นี่